• 1 Lượt chia sẻ
  • 26K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh năm nay da 30 tuổi rồi lấy chồng đươc hơn năm và mình bị u lạc nội mạc buồng trứng đã mổ tháng 04/2008 và tiêm 03 mũi danazol cũng có nhưng phản ứng phụ của thuôc. vì minh chưa có con nên rất sốt ruột và đã đi kham ở Vạn Bảo rồi bác sỹ bảo cứ yên tâm theo rõi một thời gian nưa nhưng minh lo lam các mẹ a. và mong chờ có mẹ bé nào bị như minh xin chia sẻ ít kinh nghiệm nhe. cảm ơn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 190 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Linh Hà Xem bài viết
    Minh năm nay da 30 tuổi rồi lấy chồng đươc hơn năm và mình bị u lạc nội mạc buồng trứng đã mổ tháng 04/2008 và tiêm 03 mũi danazol cũng có nhưng phản ứng phụ của thuôc. vì minh chưa có con nên rất sốt ruột và đã đi kham ở Vạn Bảo rồi bác sỹ bảo cứ yên tâm theo rõi một thời gian nưa nhưng minh lo lam các mẹ a. và mong chờ có mẹ bé nào bị như minh xin chia sẻ ít kinh nghiệm nhe. cảm ơn nhiều
    Mình bị lạc nội mạc buồng trứng lúc 19 tuổi, bụng to, đau nhiều ngồi không được,rong huyết ,uống danazol 1 tháng là đã khỏi nhưng BS cho uống đủ liều 6 tháng là ngưng.
    Bây giờ mình đã 38 tuổi rồi và đã có 3 nhóc,lớn nhất 1tuổi,nhỏ nhất 2 tuổi rồi
    bạn cứ an tâm nhé:Rose:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cám ơn chị!
    Chị có thể vui lòng cho em biết là chị đã mổ lần nào chưa? Em lên mạng và bác sỹ cũng bảo là bệnh này hay tái phát lắm, từ lúc mổ chị đã phai mổ lại lần nào chưa . Chị có phải dùng biện pháp nào để có em bé không?hay la chị để tự nhiên. Em Cảm ơn chị nhiêu. rất mong hồi âm của chị.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn Hà, minh cũng bị như bạn, minh đã mổ nội soi ở Đà Nẵng năm 2007 nhưng nay lại tái phát lại, mà mình lại chưa có con. Bác sỹ nói là mổ lại xong thụ tinh ống nghiệm. Nhưng mình đang phân vân không biết nên đi HN hay HCM làm hay là ở DN. Bạn đã mổ ở đâu vậy, chú bạn mau khỏi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị U lạc nội mạc tử cung, đã mổ nội soi ở Đà Nẵng năm 2007 nhưng nay lại tái phát lại, bác sỹ bảo phải mổ lại rồi thụ tinh ống nghiệm. Nhưng mình không tin BV Đà Nẵng lắm. MÌnh muốn đi Hà Nội hoặc HCM để thực hiện không biết đâu có thể chữa bệnh này tốt hơn. không biết bạn đã mổ tại BV nào. Chúc bạn mau khỏi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã chữa hiếm muộn do U lạc nội mạc buồng trứng, xin các mẹ chỉ giùm với, mình đã có chồng được 3 năm rồi mà chưa có con.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Laughing:chào bạn missmeodn!
    mình không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng cứ gọi la ban nhé. Minh mổ ở viện Phụ Sản Hà Nội. sau khi mổ minh cũng đã đi kiểm tra lại bác sỹ bảo minh hoàn toàn bình thương. không biết bạn mổ trong DN bs co cho chỉ định ban tiêm thuôc danazol không? vì thuôc đó sẽ ngăn chặn u đó trở lại sau một thời gian lâu.nhưng theo mình nếu có DK bạn nên thu tinh nhân tạo cho nhanh. mà bạn đã sử dụng phương pháp soi trứng hay, IUV chua? nếu chưa thì hay thử một lần xem sao rồi sử dụng phương pháp kia.
    • 351 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Càng ngày càng xuất hiện nhiều kiểu bệnh tật nhỉ?
    không biêt thế nào mà lường
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn bạn Hà nhiều vì những lời khuyên chân thành. Mình ở ĐN không chỉ định tiêm thuốc sau khi mổ. và bs chỉ bảo để tự nhiên, nhưng bây giờ lại bị lại rồi. Cho mình hỏi bạn mổ ở PS Hà Nội có phải chờ đợi lâu không và BS có nhiệt tình không ?. Bạn đang để tự nhiên à hay là dùng pp hỗ trợ nào. Cám ơn bạn
    • 190 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

[quote=Nguyễn Linh Hà;2071016]Em cám ơn chị!
    Chị có thể vui lòng cho em biết là chị đã mổ lần nào chưa? Em lên mạng và bác sỹ cũng bảo là bệnh này hay tái phát lắm, từ lúc mổ chị đã phai mổ lại lần nào chưa . Chị có phải dùng biện pháp nào để có em bé không?hay la chị để tự nhiên. Em Cảm ơn chị nhiêu. rất mong hồi âm của chị.[/quot

Xin loi moi nguoi vi may minh bi loi window nen go dau khong duoc
    xin loi em chi check tin cham
    Luc do BV Hung vuong yeu cau chi phai nhap vien de mo gap,ca nha rat lo lang,minh va me cu khoc hoai va may man la ba minh da duoc nguoi quen gioi thieu nen dua minh den kham cho phong kham cua BS DO DANH TOAN(BV HV).

Phuoc minh lon nen da gap duoc BS gioi ,sau khi kham va sieu am ky cang ,BS quyet dinh cho minh uong thuoc chu khong phai mo.

Tu do den gio thinh thoang minh cung bi dau lai nhung BS cung noi khong can thiet phai mo va muc do bi cung nhe,chang can phai uong thuoc nua.

Minh lay chong va 1 nam sau thi co bau.tat ca 3 be minh deu de tu nhien khong can thiep bang bien phap nao ca chi co dieu phai mo ca 3 vi khung chau bi hep,em be thi lon qua

Chuc em may man
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn chị đã vào diễn đàn trả lời em, thực ra em và các bạn bị bệnh này trong diễn đàn đều mong sự tư vấn của những người đi trước, thực ra trong lòng em rất hoang mang vi em dowloat những trang nói về bệnh của mình và thấy sợ.10% phụ nữ trên thế giới này mắc phải đúng là bệnh tật nó không trừa một ai.em cung được người quen giới thiệu và mổ sau khi mổ dung danazol và đã dùng xong, bây giơ đang chơ xem kết quả sao. vì cũng đã lớn tuổi rồi nên vợ chồng em cung rất muốn có con nên rất mong muốn được học hỏi kinh nghiêm của chị.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình được người quen giới thiệu vào bệnh viện làm thủ tục cũng nhanh thôi, vì minh cũng làm trong nghành nên nhiều cái cũng rễ ràng hơn. nếu bạn có Đk ra Hn thi nên gọi điện thoại đặt số trước ở phòng kham nếu có gì các bác sỹ sẽ tư vấn cho và đến khi bạn có phải nhập viên thì cung rễ ràng hơn vì bác sỹ đó đang đã điều trị cho minh mà. con sau khi mổ mọi người cũng khuyên là nên để tự nhiên khoang nửa năm thì hãy có con vì dùng thuốc và kháng sinh nưa nên minh để tự nhiên và thỉnh thoảng đi kham lai thôi. nếu bạn cần minh sẽ cho bạn số đt phòng khám đó.
    • 190 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Linh Hà Xem bài viết
    cám ơn chị đã vào diễn đàn trả lời em, thực ra em và các bạn bị bệnh này trong diễn đàn đều mong sự tư vấn của những người đi trước, thực ra trong lòng em rất hoang mang vi em dowloat những trang nói về bệnh của mình và thấy sợ.10% phụ nữ trên thế giới này mắc phải đúng là bệnh tật nó không trừa một ai.em cung được người quen giới thiệu và mổ sau khi mổ dung danazol và đã dùng xong, bây giơ đang chơ xem kết quả sao. vì cũng đã lớn tuổi rồi nên vợ chồng em cung rất muốn có con nên rất mong muốn được học hỏi kinh nghiêm của chị.
    cần hỏi gì em cứ post mail cho chị nhé,chúc em may mắn:Rose:
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em 24t, ở Da Lạt, chưa có gia đình, vừa biết bị u lạc nội mạc buồng trứng trái cách đây 1 tuần vì đau bụng lúc hành kinh, đi siêu am thì thấy u to đến 5cm rồi, nên em đi khám ở bv Từ Dũ, bs cho thuốc danazol về uống 1 tháng và hết thuốc thì tái khám lại... em hay cảm thấy nhức vùng có khối u... em lo quá k biết phải làm sao..
    • 396 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Chào các chị, em cũng bị u LNM buồng trứng, đã đi khám nhiều nhưng bác sỹ chưa chỉ định điều trị gì cả. Em cũng hoang mang lo lắng lắm, chị em chia sẽ cho em địa chỉ khám và điều trị tốt với nhé :Sad:
    • 2,480 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zamorano Xem bài viết
    Chào các chị, em cũng bị u LNM buồng trứng, đã đi khám nhiều nhưng bác sỹ chưa chỉ định điều trị gì cả. Em cũng hoang mang lo lắng lắm, chị em chia sẽ cho em địa chỉ khám và điều trị tốt với nhé :Sad:
    tham khảo bên này nhé. Gấp! Gấp! Gấp! Lạc nội mạc tử cung là gì?
    mà bạn ở Tp hay Hà nội?
    LNMTC phải điều trị liền, nó tiến triển rất nhanh, nếu chữa càng trễ thì càng làm giảm khả năng có con.

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 2,480 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanayuki_x Xem bài viết
    em 24t, ở Da Lạt, chưa có gia đình, vừa biết bị u lạc nội mạc buồng trứng trái cách đây 1 tuần vì đau bụng lúc hành kinh, đi siêu am thì thấy u to đến 5cm rồi, nên em đi khám ở bv Từ Dũ, bs cho thuốc danazol về uống 1 tháng và hết thuốc thì tái khám lại... em hay cảm thấy nhức vùng có khối u... em lo quá k biết phải làm sao..
    u của em to lắm rồi đó, lúc chị SA u chị cũng không to như vậy đâu, mà SA cũng chưa đưa ra được mức độ chính xác, chỉ có mổ nội soi thì mới xác định được. Lúc chị SA thì chỉ bị bêb BTT và kích thước ở mức độ 2A, sau khi mổ ra mới thấy bị cả 2 bên và mức độ ở III, IV luôn.
    thông thường danazol phải điều trị liên tục trong 6 tháng, hồi lúc chị cũng đi khám ở Từ Dũ, nhưng trường hợp chị là không có con, đi khám mới biết bị LNMTC nên quyết định mổ NS luôn, sau đó BS mổ (BS tư làm ở BV Từ Dũ)của chị mới chích cho 1 mũi 1tháng, sau đó 2 tháng mới uống, mà chích thuốc chị thấy ích tác dụng phụ hơn uống. mà em uống một tháng thuốc hết bao nhiêu tiền?

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cám ơn chị nhiều!.. em uống thuốc mới dc 10 ngày thội ạ, tiền thuốc 1 tháng hơn 700k..em cũng cảm thấy tác dụng phụ nh lắm nhưng biết sao bây giờ. u của em hơn 5cm rồi k biết uống thuốc có còn tác dụng k, 20 ngày nữa e lại tái khám ở Từ Dũ ạh
    • 304 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Newziland có 1 loại thuốc làm từ keo ong có tác dụng tốt với bệnh này là PROPOLIS uống 9v/ng.
    LYMPHASOL 6v/ng.CARDIOSPES 4v/ng.chị hãy uống 3 tháng siêu âm lại khối u.chuyện mổ tính sau.
    tỷ lệ thành công là rất cao.tuy nhiên đều là loại khó kiếm.
    • 2,480 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbacsy Xem bài viết
    Newziland có 1 loại thuốc làm từ keo ong có tác dụng tốt với bệnh này là PROPOLIS uống 9v/ng.
    LYMPHASOL 6v/ng.CARDIOSPES 4v/ng.chị hãy uống 3 tháng siêu âm lại khối u.chuyện mổ tính sau.
    tỷ lệ thành công là rất cao.tuy nhiên đều là loại khó kiếm.
    cho mình hỏi thuốc bạn nói là có chỉ định không được có thai không, mình cũng sợ bệnh tái phát lại, mà cũng đang thả để sớm có bé, tháng sau mắc tết chắc không làm IUI được.
    mà thuốc này mua ở đâu?

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5