• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.48K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 182 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em vớiem gái em vừa đi bệnh viện Nội tiết khám, kluận là u đặc thùy tuyến giáp phải kích thước 3,6mmm. Bs đang bắt theo dõi, bảo u còn nhỏ chưa phải mổ. Nó buồn quá, lo gầy cả người vì u đặc sợ hơn u nước. Có mẹ nào biết gì về bệnh này tư vấn giúp em với: giới thiệu giúp em bs chữa bệnh này giỏi cả tây y hay đông y cũng được, vì em nghe nói có thuốc đông y có thể làm tan u, hoặc hạn chế sự phát triển. Xn cảm ơn sự giúp đỡ của các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 210 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

bạn có thể đưa em gái đến phòng khám ủa bác sỹ Hoàng Trọng Việt số 2 ngõ 71 nguyễn quý đức thanh xuân hà nội, mình đã đến xem Bs ấy rồi, BS nguyên là BS giỏi khoa tim mạch 108, đã có rất nhiều ngưòi bị u tuyến giáp, basodow, huyết áp thấp, .. đã khỏi hẳn . bạn nên đến buổi sáng . chúc bạn ấy sớm khỏi . Cái u đó mình nghĩ với BS này chỉ là chuyện nhỏ
    • 182 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó nhé
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị u đặc tuyến giáp,. lại còn bị basedow, liệu đến bác sỹ Hoàng Trọng Việt điều trị thì có thể có kết quả tốt không???
    Mìh cũng rất lo liệu có thể bị ung thư không, vì đang bị basedow nên không thể làm sinh thiết tế bào. Kết quả xét nghiệm tsh=0,03
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình muốn nhờ anh Tuấn bác sỹ và các bố mẹ tư vấn giúp mình trường hợp bệnh của mẹ mình với.Mẹ mình đã từng bị bệnh basedow và đã được điều trị dứt điểm cách đây gần 20 năm. Mới đây mình có đưa mẹ mình đi khám lại ở Bệnh viện Nội tiết Hà nội, sau khi thử máu, siêu âm tuyến giáp và thử tế bào thì kết quả là có u nang giả chảy máu và được bác sỹ kê thuốc uống và yêu cầu đi chọc hút dịch. Mình có hỏi bác sỹ và được biết đây là u lành không phải ác. Vậy mình muốn nhờ a Tuấn bác sỹ và các bố mẹ nào biết về bệnh này cho mình xin thêm thông tin với. Với loại u nang này thì có cần phải đi chọc hút dịch không (vì mẹ mình đã ngoài 70 tuổi rồi, sức khoẻ cũng không tốt lắm). Nếu không chọc hút dịch thì liệu có khả năng chuyển hoá thành ung thư không. Hoặc anh Tuấn bác sỹ và các bố mẹ có biết bác sỹ nào chuyên về loại bệnh này thì chỉ cho mình với nhé.Mình cám ơn trước nhé.
    • 77 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cho em hỏi có phải u ở tuyến giáp là u ở cổ không ạ. Em có 2 cái hạch ở cổ, đã đi khám và kết luận là hạch lành nhưng em vẫn sợ lắm. Hình như đợt này còn thấy cổ có vẻ hơi to ra. Em nên khám lại ở đâu là tốt nhất ạ. Em cám ơn.
    • 477 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bệnh này nhiều ng bị lắm, mẹ nó ko phải lo lắng quá. Nếu chỉ là nang nước thì chữa cũng nhanh thôi. Hiện giờ có 2 phương pháp chữa: mổ nội soi, hoặc chọc hút lấy dịch và uống thuốc, tùy vào tình hình bệnh thế nào mà bs tư vấn cho mình chữa theo cách nào là tốt nhất. Mình cũng đang bị bệnh này, nhưng u của mình ở thể rắn nên chữa lâu hơn là nang nước. Tuy nhiên, theo mình tìm hiểu thì uống thuốc này khá độc, ảnh hưởng đến cả khả năng sinh đẻ nữa nên mình phải dừng uống thuốc để sinh em bé xong mới chữa. Mẹ của bạn đã có tuổi mà sức khỏe ko được tốt lắm thì nên hỏi BS tư vấn xem pp nào chữa cho hợp lý. Trước đây mình hay chữa ở chỗ BS Choang ở TT Bệnh viện Nội tiết, bạn vào đó tìm hiểu, hỏi ng xung quanh đấy ng ta sẽ chỉ nhà cho bạn.
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tks anh Tuấn bác sỹ và banh my nuong nhé. Nghe các bác sỹ giải thích thì mình thấy bệnh này cũng không phải trầm trọng lắm nhưng tâm lý vẫn không yên. Nhưng vào diễn đàn đọc phản hồi của những người trong cuộc mình đã bớt lo nhiều hơn. Tks mọi người nhiều.
    • 81 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbacsy Xem bài viết
    ko có gì chị phải lo lắng.chị cho bà uống Cỏ Xước 20 gam,Thien Hạc Thảo 20 gam đun nước uống trong ngày.
    các thuốc khác nếu cần liên lạc với tôi,vì tôi ko biết có phạm luật diễn đàn ko?
    phamtuandr@ymail.com
    Xin nhờ tuanbacsy và các bác cho lời khuyên, ông xã mình đi khám ở viện nội tiết, và kết luận là u nang thuỳ giáp phải. BS cho uống 2 loại thuốc Levothyrox và Dafendo , sau 1 tuần hẹn đến hút. Vậy ox mình bị u loại gì? U nang nước?
    Các bác cho mình hỏi xem nếu chọc hút rồi, khả năng bị lên lại có không?
    Nếu chữa đông y có được không?
    Nếu chọc hút thế được Bs nào làm, điều trị là yên tâm nhất?
    Mình lo quá!!!!!:Crying:
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbacsy Xem bài viết
    ko có gì chị phải lo lắng.chị cho bà uống Cỏ Xước 20 gam,Thien Hạc Thảo 20 gam đun nước uống trong ngày.
    các thuốc khác nếu cần liên lạc với tôi,vì tôi ko biết có phạm luật diễn đàn ko?
    phamtuandr@ymail.com
    chào bác sỹ, tôi bị BASEDOW tiến triển, tôi đang điều trị ở nội tiết TW. Cho tôi hỏi: tôi đang uống thuốc Tây thì có theo được bài thuốc này không ạ? vì nhà tôi có đủ những vị trên bác sỹ ạ
    • 41 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các anh chị ơi em hôm qua vừa đi khám ở khoa u bướu bệnh viện bạch mai , Các bs chuẩn đoán là bị nang thuỳ T tuyến giáp, và kê thuốc cho uống. Thuốc gồm có:
    - Levothyox 100mcg: ngày uống 1 lần, mỗi lần 2 viên (trước ăn sáng)
    - Vitamin A-D: ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 viên
    - vitamin E 400UI: ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 viên
    - red-liver 200mg: ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 viên
    Bs hẹn khi nào hết thuốc đến khám lại.
    Em đang rất lo lắng vì không biết bị nang như vậy có nguy hiểm không, nếu uống thuốc có thể khỏi hẳn được không, em chưa có gia đình uống thuốc như vậy có ảnh hưởng gì đến việc sinh con cái sau này không ạ?Anh chị nào biết giúp em với! em cảm ơn thật nhiều ạ!
    • 465 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Các bạn ở Hà nội nếu bị các bệnh về giáp trạng thì nên nhờ GS TS BS Tạ Văn Bình - Viện trưởng viện Nội tiết TW điều trị cho

Địa chỉ NR BS Bình: F105 C4 KTT QUỲNH MAI P.QUỲNH MAI, Q.HAI BÀ TRƯNG

ĐT: 38622045

(BS Bình ko nhận điều trị tại nhà nhưng nếu nói GS Khuê hoặc TS Bích Đào giới thiệu thì bác nể mặt ok ngay)
    • 182 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình đang cần thông tin về bác sĩ giỏi khám tại nhà bs cho vụ u lành tuyến giáp, có ai biết share giúp mình với nhé. bs tạ văn Bình hình như giờ khám ở khu đại kim phải không ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trangbongvh; 02/06/2013 vào lúc 10:48 PM.