SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Trứng gà ngâm mật ong giúp bé ăn tốt hơn???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.86K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 1,075 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Em nghe 1 chị bạn mách là trứng gà ta 10 quả, ngâm với 1/2l mật ong, thêm 6 viên B1, 6 viên B6, 6 viên B12 nghiền nát cho vào ngâm cùng mật ong, lòng đỏ trứng gà. Ngâm trong vòng nữa tháng rồi hàng ngày cho bé ăn. Bé sẽ ăn tốt và nhiều hơn??? Em chưa dám làm thử vì còn lăn tăn quá. Chị ý bảo trc kia chị cũng làm cho con chị ấy ăn, và cả chị ấy ăn nửa. Mà công nhận chị bạn em rất nhiều, 1 bửa ăn tầm 3 chén, còn thằng ku 3t thì ăn cả tô cơm. Nhưng 2 mẹ con thì ốm nhom thôi ạ.
    Đã có mẹ nghe và làm cho con ăn chưa ạ? Cho em ít cm với. Bé nhà em bị suy dinh dưỡng nặng quá rồi. Gần 2t rồi mà chỉ có 9kg, cao 78cm thôi:Crying::Crying::Crying: . Uống đủ loại thuốc bổ mà ko ăn thua
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,485 Bài viết

• 4,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Em nghe 1 chị bạn mách là trứng gà ta 10 quả, ngâm với 1/2l mật ong, thêm 6 viên B1, 6 viên B6, 6 viên B12 nghiền nát cho vào ngâm cùng mật ong, lòng đỏ trứng gà. Ngâm trong vòng nữa tháng rồi hàng ngày cho bé ăn. Bé sẽ ăn tốt và nhiều hơn??? Em chưa dám làm thử vì còn lăn tăn quá. Chị ý bảo trc kia chị cũng làm cho con chị ấy ăn, và cả chị ấy ăn nửa. Mà công nhận chị bạn em rất nhiều, 1 bửa ăn tầm 3 chén, còn thằng ku 3t thì ăn cả tô cơm. Nhưng 2 mẹ con thì ốm nhom thôi ạ.
    Đã có mẹ nghe và làm cho con ăn chưa ạ? Cho em ít cm với. Bé nhà em bị suy dinh dưỡng nặng quá rồi. Gần 2t rồi mà chỉ có 9kg, cao 78cm thôi:Crying::Crying::Crying: . Uống đủ loại thuốc bổ mà ko ăn thua
    Thế này mình cũng về thử xem thế nào vì nhà đang sẵn mật ong rừng Tây Bắc do bố gửi về.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: http://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào sử dụng cách này chưa. Mình cũng muốn thử nhưng đang lăn tăn quá không biết có nên làm cho con không?
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh thấy cách này cũng hay , nhưng phải cẩn thận vì bác sĩ cũng khuyên không nên cho bé dùng mật ong khi bé duới 1 tuổi đó
    • 104 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngâm trong bao lâu thi cho bé ăn được vậy bạn? Hột gà luộc lên hay để sống rồi ngâm mật ong? Con mình cũng lười ăn quá!
    • 991 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangpgbaotran Xem bài viết
    Ngâm trong bao lâu thi cho bé ăn được vậy bạn? Hột gà luộc lên hay để sống rồi ngâm mật ong? Con mình cũng lười ăn quá!
    Hột gà sống đập ra lấy lòng đỏ nhé, khéo đừng để cái lòng đỏ nó bị vỡ, ngâm với mật ong trong 2 tuần là ăn được.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    • 355 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Cái này cũng lần đầu nghe biết, để thử xem có hiệu quả không. Cám ơn nhé.
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Tin lâu rồi em mới thấy, mẹ Sumj đã làm cho con chưa vậy? Kết quả ra sao? Mỗi ngày cho bé ăn liều lượng thế nào?
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

muốn tăng cân thì cho uống trước ăn hay sau ăn sáng, cho bé uống hàm lượng bao nhiêu mẹ nào biết chỉ giúp mình với, bé mình rát lười ăn gần 4 tuổi mà chỉ có 13kg ,hicc
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đặt gạch chờ cm của các mẹ .đợi khi nào con đủ 1 tuổi cũng làm cho con ăn .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_changmy