SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Trong tai bị ngứa rất khó chịu..

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.96K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,986 Bài viết

• 2,225 Được cảm ơn

Phía trong tai mình lâu lâu bị ngứa giống như có con gì đang bò.
    Giai đoạn bị nhiều có đi khám ở BV Tai Mũi Họng đường Trần Quốc Thảo nhưng BS bảo ko bị sao cả, chỉ cho thuốc lau tai thôi.
    Mình rất ít dùng bông gòn ngoáy tai, chỉ lau tai sau khi gội đầu và tuyệt đối chằng bao giờ sử dụng cây ráy tai cả.
    Ko biết phải làm sao nữa..Các mẹ ơi, làm ơn chỉ giùm BS tai mũi họng giỏi để tìm ra bệnh giúp mình..Xin cảm ơn..
    PS: Mình ở Saigon
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 311 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon Xem bài viết
    Phía trong tai mình lâu lâu bị ngứa giống như có con gì đang bò.
    Giai đoạn bị nhiều có đi khám ở BV Tai Mũi Họng đường Trần Quốc Thảo nhưng BS bảo ko bị sao cả, chỉ cho thuốc lau tai thôi.
    Mình rất ít dùng bông gòn ngoáy tai, chỉ lau tai sau khi gội đầu và tuyệt đối chằng bao giờ sử dụng cây ráy tai cả.
    Ko biết phải làm sao nữa..Các mẹ ơi, làm ơn chỉ giùm BS tai mũi họng giỏi để tìm ra bệnh giúp mình..Xin cảm ơn..
    PS: Mình ở Saigon
    Mình nghi bạn bị nấm tai rồi.đi khám lại đi. Hoặc dùng thử nizoral cream 5g xem sao. Mình cũng co triẹu chứng giống bạn, đi khám BS bảo bị nấm, bôi thuốc này khỏi luôn. Quẹt một ít thuốc vào tăm bông rồi nhẹ nhàng đưa vào ống tai , ngay làm 2 lần (nhưng mình lười, lại hay quên nen chỉ co bôi thuốc trước khi đi ngủ :Smiling.