SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Triệu chứng dị ứng với băng vệ sinh, help me :(

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 477 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Các chị, các mẹ ơi, đã có ai từng bị dị ứng băng vệ sinh chưa ạ? Triệu chứng của nó như thế nào?

Mấy hôm trước em đến ngày quàng khăn đỏ, do hôm đó đi làm quên k chuẩn bị trước nên đành phải ra ngoài mua bvs về dùng. Loại này mùi khá thơm so với mấy loại ở nhà của em. Dùng xong hôm đầu tiên, chỗ ý của em có triệu chứng là sưng phồng lên, đau rát kinh khủng. Em sợ quá phải đổi lại loại bình thường vẫn dùng. Sau 3,4 ngày tình trạng sưng có vẻ giảm nhưng tình trạng ngứa thì lại tăng cao. Em có đọc trên 1 vài web sức khỏe thì thấy có rất nhiều ng bị dị ứng với bvs, có thể là do chất làm bvs k hợp hoặc do mùi quá thơm. Đã có mẹ nào bị rồi thì cho em kinh nghiệm với. Giờ em k biết có phải mình bị dị ứng bvs hay bị nấm hoặc bệnh gì nữa.

Help me !!!!!!!!!!!!!!!!! Thanks các mẹ, các chị lắm lắm.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gia đình sung túc, trẻ dễ mắc chứng dị ứng với đậu phộng

(TNO) Các nhà khoa học tại Trường đại học Dị ứng, Bệnh suyễn và Miễn dịch học (ACAAI, Mỹ) tin rằng nguyên nhân khiến trẻ nhỏ bị dị ứng với đậu phộng có liên quan đến thu nhập của gia đình, theo Telegraph. >> Nhiều bé trai dị ứng đậu phộng Tác giả của cuộc nghiên cứu, tiến sĩ Sandy Yip cho...

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• Dị ứng băng vệ sinh

Ko bít mọi người hế nào chứ mỗi tháng đến kì là em lại khổ sở. Cho dù em đã thay đổi rất nhiều loại băng VS nhưng ở 2 bên mép tiếp xúc với băng em luôn bi nổi mẩn ngứa rất khó chịu. Phải sau vài ngày thì mới hết. Em có dùng nước rửa VS phụ nữ,nhưng em nghĩ ko phải vì nước rửa VS vì hằng ngày em...

• 16 căn bệnh hay gặp - Đơn giản ăn bưởi là khỏi!

Bưởi là một loại quả quý của nước ta. Bưởi ăn rất ngon mà cơm bưởi, vỏ bưởi, hạt bưởi đều có thể...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• 1,788 Bài viết

• 1,204 Được cảm ơn

Không biết rõ chính xác thế nào chứ biểu hiện chị nói giống em hàng tháng thế, em 4-6 h thay 1 lần nhé, hết rồi vẫn còn hơi ngứa, tháng nào ngứa quá gãi trật máu thì xót rồi đóng vẩy lại, em chỉ bị mép đùi thôi, đi khám họ bảo không sao hết, do da em quá mẫn cảm :Silly:... Em nghĩ tốt nhất chị nên đi khám phụ khoa để có câu trả lời chính xác nhất. Cái này ảnh hưởng lắm luôn. Èo, cái bệnh nghi ngờ lại nổi lên, không bít có phải hàng TC k ta... :Silly:
    Cố mà đối chọi giữ dòng Lạc Tiên

Hạnh phúc?
    Là khi có việc gì đó để đam mê.
    Có ai đó để yêu thương.
    Và có điều gì đó để hy vọng.

Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có “duyên” là đủ.
    Nhưng để tiếp tục yêu một người thì phải cố gắng.

• 260 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Dị ứng băng vệ sinh thì rất ngứa chỗ ấy, gãi trầy da luôn. Lên dùng băng vệ sinh chất lượng cao như DIANA, mặc váy , hoặc quần thoáng mát, không dày hoặc bó trong những ngày hk.
    • 477 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Hic hic... Em bị sưng ở xung quanh và rát đỏ. Ngứa thì chỗ nào cũng thấy ngứa luôn T__T Bây giờ hết được 2 hôm rồi thì nó ra 1 chất màu nâu nâu kiểu cafe sữa, vẫn ngứa kinh khủng. Hôm trước mua Nizoral Cream bôi vào thử thì cũng đỡ ngứa được tí, đến hôm nay thì lúc ngứa lúc k. Mà đã ngứa là k gãi chịu k nổi, gãi xong thì rát hết da. Mà tình hình là hôm trước xã nhà em máu quá " đè " vợ ra xyz... nhưng thấy vợ kêu quá nên phải stop lại, kết cục hôm nay kêu bị nổi mụn nhỏ li ti ở " nó ", hic hic thế này chắc k thể là do dị ứng bvs được rồi. Chắc em phải đi khám sớm thôi k thì lo lắng quá, chứ xã nhà em thì còn lâu mới chịu đi khám.