SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Trị lỗ chân lông to trên mặt bằng IPL ở BV da liễu!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 212 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Chào mọi người, tình hình năm nay e mới 27t mà da mặt nhờn, LCL to, da hơi sần sùi và có những nếp nhăn li ti. Mình có đến tiệm Vichy để kham khảo thì họ nói mình dư dầu nhưng lại bi thiếu nước nên cần kem dưỡng ẩm, các vết nhăn xảy ra do thiếu nước. Mình mua về sd chưa thấy bớt chỉ thấy LCL to ra và nổi mụn thêm thôi.
    Mình có đến BV da liễu để hỏi thăm về pp IPL, bsi nói là điều trị it nhất 6 lần mới thấy kết quả, tuy nhiên kết quả chỉ duy trì được tối đa được 6 tháng, mình nghe mà buồn quá:Sad: (vì tốn tiền cho 6 lần gần cả chục triệu mà duy trì 6 tháng thì ai mà đi làm làm j :Crying. Bác sĩ tư vấn như vậy thì ai mà dám làm :Crying:
    Các bạn có ai từng làm IPL để thu nhỏ LCL mặt chưa vậy, cho mình học hỏi kinh nghiệm với nhen, cám ơn các bạn :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,554 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Cùng câu hỏi với cô bé này, tớ cũng bị LCL to, bác sĩ Thắng cũng nói trị liệu 1tr/ tháng nhưng phải làm mỗi tháng 1 lần, tức là ... cả năm, làm biếng quá, tiếc tiền nữa nên chẹp chẹp, thôi, sống chung với lũ.

Sao bệnh viện DL làm mắc quá vậy bạn?
    Mong con yêu
    • 212 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

bịnh viện da liễu làm IPL lần đầu tiên là khoảng 2,5 triệu, các lần sau thì giá thấp hơn khoảng 1 triệu. Chẳng thà điều trị mà hết thì mình cũng chịu khó làm, đằng này bs bảo chỉ duy trì được tối đa 6 tháng, mà phải điều trị trên 6 lần mới may ra có kết quả, nên mình thấy phân vân quá. Có bạn nào từng điều trị chưa thế?, có ai khắc phục được LCL to khoang 50% ko?
    • 212 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

hix hix, ko có bạn nào từng chữa LCL trên mặt sao ạh, các mẹ cho em ý kiến với :Sad:
    • 212 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Mình tư vấn một số TMV, viện chăm sóc da thì có chỗ kêu mình làm fractional C02 gì đó để làm trẻ hóa da và làm se lỗ chân lông trên mặt lun. Các bạn thấy có nên kô?, vì mặt mình kô có sẹo mà chỉ là lỗ chân lông to đuùng thui, ko có bạn nào từng điều trị vấn đề này sao :Sad:
    • 1,554 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Trẻ hóa da cũng giống như việc làm no da lên, tức là căng (phồng). Người ta vẫn nhầm là làm vậy lỗ chân lông bớt to, nhưng không phải vậy, có nhiều người lỗ chân lông to là to, dù da người đó có khỏe mạnh và mịn màng, lỗ chân lông to là vấn đề khác.

Thôi bạn đợi tớ đi, tháng 6 tớ đi làm JPL rồi tớ feed back cho :Laughing:
    Mong con yêu
    • 212 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Bạn cũng định làm IPL àh?, cũng có một số trung tâm kêu mình làm siêu mài mòn hoặc lăn kim nữa, kô bít nên làm cái nàorooling:
    • 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

tốt nhất là ko làm gì cả kinh nghiệm bản thân của mình, bạn hãy để da bạn tự hồi phục theo quy chế tự nhiên của nó. giữ sạch sẽ, cung cấp đủ nước, oxy, ăn đủ chất, hoạt động vừa phải, càng làm nhiều càng kinh!
    Ngày xưa da mình nhiều mụn kinh khủng, có con bạn thân cũng nhiều chả kém, nó đi chữa ở bác sĩ da liễu bệnh viện 108, nghe nói trưởng khoa gì đó, ổng nặn cho toét hết cả mặt ra rồi bắt uống thuốc, bôi này nọ, ... mãi mới khỏi mà h rỗ hết cả mặt chả hiểu bác sĩ kiểu gì nữa!
    Mình chả khám chữa đâu cả, cứ để da tự khỏi, hồi xưa hay nặn nên lỗ chân lông to nhưng sau ít dần ít dần và nó tự khỏi
    Ở nhà chỉ uống nước trà mẹ pha cho mát với 1 số loại lá cam thảo này nọ, hết!
    H mặt chả có mụn, thỉnh thoảng vài cái thôi!
    Lỗ chân lông to thì h mình cũng hết rồi, trừ khi thức khuya, mệt mỏi thì da nhờn hơn chút và dầu thêm chút!
    Ko nên tin vào các kiểu chữa trị này nọ! các bạn cứ xem các ngôi sao nổi tiếng thế giới ý, họ thiếu gì điều kiện mà da xấu vẫn hoàn xấu!
    Tác động tự thân vẫn hơn là tác động bên ngoài!
    Thay đổi thói quen sống và ăn uống cũng giúp thay đổi chất da và tóc đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước đây tớ cũng bị LCL to, giờ thì đỡ nhiều rồi. tớ đi spa một thời gian thấy da mặt cải thiện rõ rệt luôn. Sau đó tớ duy trì một tháng một lần đến massage. Bây giờ tớ tự làm ở nhà, mua một cái máy xông mặt của medisana, làm một tuần một lần, hàng ngày dùng kem dưỡng da. Bạn thử làm xem, thấy có hiệu quả lắm, nhưng nếu da bạn bị mụn nhiều quá thì phải trị mụn trước khi làm gì đấy.
    • 212 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

@Pang pang: mình cũng thực hiện chế độ ăn uống, chăm sóc dưỡng da tốt, da mặt mình sáng nhưng chỉ tội LCL to quá thui :Sad:. Mình thấy càng ngày nó càng to ra, nếu không điều trị và dưỡng mình sợ sẽ lão hóa sớm nên muốn tìm hiểu xem có biện pháp nào hiệu quả không.
    @thaigiangpt: bạn điều trị bằng pp gì vậy, tại spa nào và giá cả thế nào vậy bạn?
    • 39 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tớ có 1 cách này ấy thử nhé: dùng sữa ong chúa dưỡng da. Đắp mặt sẽ giúp xóa vết nhăn và các vấn đề về da. Lỗ chân lông cũng se khít lại bớt.

Có mẹ bảo dùng rượu rễ cây trị mụn cũng làm thu lỗ chân lông, tớ chỉ dùng trị mụn nên ko rõ có trị lỗ chân lông không nhưng trị mụn xong lỗ chân lông cũng khít và nhỏ lại rất nhiều.

Kinh nghiệm dùng sữa ong chúa của em như sau:

1. Uống/ngậm: Mẹ nào ko quen vị thì uống ực rồi làm miếng nước nguội là được ( ko nên uống nước quá nóng sẽ làm mất tác dụng của SOC)
    + Ngày 2 lần: tối trước khi đi ngủ và sáng khi chưa ăn sáng . Mỗi lần 1 thìa cafe
    + Không uống vào ngày đèn đỏ vì kích thích ra nhiều hơn

2. Đắp mặt: tối trước khi đi ngủ, lấy 1 ít đầu cái thìa thôi là đủ, bôi khắp mặt . Làm hàng ngày
    + Cảm giác châm chích nhẹ, nhưng sẽ qua nhanh thôi. Lần đầu dùng nên bội thử lên mặt trong cổ tay nơi da mỏng để xem có dị ứng ko, lần 2 thì bôi thử vùng trán. Lần 3 là cả 2 lần đầu ko sao thì bôi khắp mặt ^^
    + Để qua đêm ngủ, ko sợ dính gối vì khô rất nhanh
    + Sáng dậy rửa mặt , kết hợp kem dưỡng có SPF 15 nữa là ok . Tớ dùng lancome.
    + che chắn kĩ, tránh nắng nhé

3. Nơi mua:
    Tớ đã mua của 1 vài hãng sau: Viethoney, Ongmật Daklak, Như Thủy....

Ongmật Daklak 150K/100gr, hũ nhựa, nhìn ko chuyên nghiệp lắm. Chất lượng cũng bình thường, tới tận nơi mua là ở Gò Vấp.

Như Thủy 280K/200gr, hủ thủy tinh, bọc vô trùng, giao hàng nội thành free, tư vấn hướng dẫn nhiệt tình, có chứng nhận xuất khẩu .... Tớ hài lòng ở đây nhất. Ở HCm nhé

Còn HN tớ ko rành

3. Tác dụng thì ấy tham khảo ở đây nhé:

http://www.duocthaotrexanh.com/thong...nguoi-407.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 212 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Mình sẽ thử biện pháp bạn nói xem thế nào, cám ơn bạn
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chài ơi, tốn tiền mà chẳng duy trì dc, ai mà làm cho nổi, sắp tới mình cũng bỏ ra 5 chai làm IPL, nhưng ko bik kết quả thế nào, như bạn nói, sống chung với lũ cho lành