• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.07K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 88 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy một số chị cơ quan em hay tiêm thuốc Can Xi ống. Em ko hiểu tại sao mà ko bị loãng xương mà các chị ấy vẫn tiêm. Các chị cho em hỏi tiêm nhiều có tốt không và nên sử dụng thế nào cho đúng . Lợi hại ra sao ?Cảm ơn các chị .
    Yêu chồng, nên yêu cả Vợ hai của chồng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 173 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tiêm thuốc calci chỉ được dùng trong trường hợp cấp cứu. Tiêm calci "đại trà" như vậy rất không nên vì có khả năng sốc phản vệ. Lợi thì ít mà lỡ xảy ra tai biến thì khôn lường. (Calci đường tiêm mạch phải được tiêm thật chậm, tiêm trong 5 phút, chứ không được chích nhanh) Tốt nhất là chỉ tiêm thuốc tại bệnh viện thôi bạn ạ.
    Còn muốn bổ sung calci thì có thể uống (dạng viên, dạng nước) và bổ sung qua thức ăn và sữa. Trên thị trường có rất nhiều dạng Calci uống. Calcium corbierre (dạng ống để uống), Calcium Sandoz (viên sủi), Calci D (viên uống)... nói chung là thuốc dạng nào là tùy sở thích của bạn.
    Chúc bạn nhiều sức khỏe
    • 2,389 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asterix Xem bài viết
    Tiêm thuốc calci chỉ được dùng trong trường hợp cấp cứu. Tiêm calci "đại trà" như vậy rất không nên vì có khả năng sốc phản vệ. Lợi thì ít mà lỡ xảy ra tai biến thì khôn lường. (Calci đường tiêm mạch phải được tiêm thật chậm, tiêm trong 5 phút, chứ không được chích nhanh) Tốt nhất là chỉ tiêm thuốc tại bệnh viện thôi bạn ạ.
    Còn muốn bổ sung calci thì có thể uống (dạng viên, dạng nước) và bổ sung qua thức ăn và sữa. Trên thị trường có rất nhiều dạng Calci uống. Calcium corbierre (dạng ống để uống), Calcium Sandoz (viên sủi), Calci D (viên uống)... nói chung là thuốc dạng nào là tùy sở thích của bạn.
    Chúc bạn nhiều sức khỏe
    Thanks bác.:Rose::Rose::Rose: