• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.23K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 88 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thấy một số chị cơ quan em hay tiêm thuốc Can Xi ống. Em ko hiểu tại sao mà ko bị loãng xương mà các chị ấy vẫn tiêm. Các chị cho em hỏi tiêm nhiều có tốt không và nên sử dụng thế nào cho đúng . Lợi hại ra sao ?Cảm ơn các chị .
    Yêu chồng, nên yêu cả Vợ hai của chồng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tự làm muối thuốc thảo dược ủ bụng sau sinh

Kinh nghiệm này bắt nguồn từ Huế. Tại đây, phụ nữ sau khi sinh đẻ, được các bà các Mạ truyền tai...

• Thoái hóa khớp và phương pháp điều trị bệnh từ gốc

Thoái hóa khớp xảy ra khi cơ chế hoạt động của hệ miễn dịch xuất hiện lỗi. Bình thường, hệ miễn...

• Uống thuốc gì để bổ sung can xi?

Hic hic, tình hình là tối qua em bị mẻ răng => chắc là dấu hiện của việc thiếu can xi trầm trọng. Hiện giờ em chỉ uống viên bổ Hemona do bác sĩ cho. Em rối quá, không biết mua thuốc gì để bổ sung can xi gấp cho bé (Em mang thai tuần thứ 9) Các mẹ thông thái ơi, giúp em với! Cảm ơn các mẹ nhìu...

• Ai đang uống trà sữa trân châu thì dừng lại đi nhé!

Đoạn phóng sự sau sẽ rất là bổ ích cho các mẹ và các bé đấy. Mọi người ai thích uống trà sữa thì...

• Can xi tự nhiên hay thuốc?

Bé nhà em lúc sinh được có 2kg8, giờ 1 tuổi được 9kg2. Bé bú mẹ là chính nên rất lười uống sữa công thức. Bé ăn dặm từ khi 6 tháng, mẹ cháu cũng cho cháu ăn rất đa dạng về thức ăn nhưng không hiểu sao cháu phát triển có vẻ chậm hơn so với tuổi, cụ thể: 1. 11,5 tháng mới mọc 1 răng, 12 tháng mọc...

• 173 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tiêm thuốc calci chỉ được dùng trong trường hợp cấp cứu. Tiêm calci "đại trà" như vậy rất không nên vì có khả năng sốc phản vệ. Lợi thì ít mà lỡ xảy ra tai biến thì khôn lường. (Calci đường tiêm mạch phải được tiêm thật chậm, tiêm trong 5 phút, chứ không được chích nhanh) Tốt nhất là chỉ tiêm thuốc tại bệnh viện thôi bạn ạ.
    Còn muốn bổ sung calci thì có thể uống (dạng viên, dạng nước) và bổ sung qua thức ăn và sữa. Trên thị trường có rất nhiều dạng Calci uống. Calcium corbierre (dạng ống để uống), Calcium Sandoz (viên sủi), Calci D (viên uống)... nói chung là thuốc dạng nào là tùy sở thích của bạn.
    Chúc bạn nhiều sức khỏe
    • 2,389 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asterix Xem bài viết
    Tiêm thuốc calci chỉ được dùng trong trường hợp cấp cứu. Tiêm calci "đại trà" như vậy rất không nên vì có khả năng sốc phản vệ. Lợi thì ít mà lỡ xảy ra tai biến thì khôn lường. (Calci đường tiêm mạch phải được tiêm thật chậm, tiêm trong 5 phút, chứ không được chích nhanh) Tốt nhất là chỉ tiêm thuốc tại bệnh viện thôi bạn ạ.
    Còn muốn bổ sung calci thì có thể uống (dạng viên, dạng nước) và bổ sung qua thức ăn và sữa. Trên thị trường có rất nhiều dạng Calci uống. Calcium corbierre (dạng ống để uống), Calcium Sandoz (viên sủi), Calci D (viên uống)... nói chung là thuốc dạng nào là tùy sở thích của bạn.
    Chúc bạn nhiều sức khỏe
    Thanks bác.:Rose::Rose::Rose: