SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Thường xuyên bị tê và nhức mỏi chân tay

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.5K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 599 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Đi khám đi mẹ nó ạ. Chỗ mình có trường hợp đau từ đầu gối xuống ống chân. Cũng cứ cố kệ, lờ đi. Đến khi đi khám ra kết quả thì ..........đau thêm 3 tháng nữa xong thì "ra đi".

Khổ lắm. Mà khi đó muốn đỡ đau phải dùng cả ma túy mới giảm được chút chút.

Tốt nhất là nên đi khám bạn ạ
    • 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Ghê quá vậy chị, sợ quá, em cũng search nhiều thông tin về bệnh này, nhưng cũng mơ hồ quá, em sợ ko dám đi khám luôn, huhu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Buomxinh; 22/12/2011 vào lúc 10:43 AM.
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
    • 240 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ko hiểu bạn bị đau phần xương khớp hay đau phần thịt nhỉ. Tớ bị đau xương thì tớ thấy giống cảm giác gọi là buốt nhức trong tủy xương, 2 là đau bắp chân vì chuột rút. Nhức buốt thì thật khủng khiếp, các đi lại càng đau, càng xoa bóp càng đau. tớ từng bị cả chân lẫn tay, nhưng từ hồi cấp 3 rồi, giờ thi thoảng mới bị lại, tớ đỡ đau từ hồi ở quê ra HN, làm 3 thang thuốc, bác tớ cắt cho, gọi là viêm đa khớp. Tớ nghiệm ra rằng tớ đau nhiều khi yếu, thức khuya nhiều. Ă lắm ngủ nhiều béo khỏe béo đẹp rồi đỡ được mấy bệnh lặt vặt liền.

• 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Mình bị đau giống như là cả ngày khiêng vác vật nặng tối bị nhức vậy, mình ko biết là nhức xương hay nhức thịt nữa, nhưng rất đau, toàn bộ cánh tay cảm giác như bị liệt, từ chổ bắp tay chổ con chuột í, lan xuống phía dưới gây tê tê. Tối qua mình đau muốn khóc luôn, cả đêm trằn trọc, sáng dậy xin nghỉ làm. Search thông tin cũng rất mơ hồ, mình tạm thời uống 3B, PARA,huhu, cứ có triệu chứng lạ là mình lại sợ các bệnh liên quan đến ung thư, cả ngày hôm nay tâm trạng rất tệ, từ ngày có con mình rất sợ.
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng bị như vậy, thỉnh thoảng thôi, đau tới mức phát khóc luôn, k ngủ được. Nếu ban ngày mà bê vác nặng gì là tối bị đau như thế, nhưng sáng hôm sau thì lại hết. Chẳng biết làm sao nữa, nhưng thỉnh thoảng lắm mới bị như vậy. Mẹ e cũng thỉnh thoảng bị đau như vậy và cũng đến sáng hôm sau thì khỏi. K rõ là làm sao nữa hic
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi bị như thế thì đi khám ở đâu là tốt nhất ah? em ở Hà Nội
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Thuy Hoa Xem bài viết
    Đi khám đi mẹ nó ạ. Chỗ mình có trường hợp đau từ đầu gối xuống ống chân. Cũng cứ cố kệ, lờ đi. Đến khi đi khám ra kết quả thì ..........đau thêm 3 tháng nữa xong thì "ra đi".

Khổ lắm. Mà khi đó muốn đỡ đau phải dùng cả ma túy mới giảm được chút chút.

Tốt nhất là nên đi khám bạn ạ
    Có thể là bạn bị thiếu can xi, bạn nên đi khám để biết rõ cụ thể bệnh từ đó chữa luôn cho dứt điểm, tránh để lâu dài sẽ thành thoái hoá các đốt xương, sẽ rất khổ. Thân!
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui mình cũng bị đau nhức như thế í , cảm giác rã rời tê liệt luôn á nhưng ko phải là 24/24 mà cứ thỉnh thoảng độ 30 phút lại thấy thế một lúc rồi lại thôi hic mình lo lắm í ko bik là bị dư naò
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tê nhức chân tay có rất nhiều nguyên nhân các mẹ ah. Nó còn phụ thuộc vào nhiều lứa tuổi, bệnh tật, nghề nghiệp, dinh dưỡng...
    Thường gặp nhất là Tê nhức chân tay do thoái hóa cột sống, thoát vị đĩa đệm, đau thần kinh tọa ở người ngoài 30 đấy.
    Bạn có thể tham khảo bài viết này nè:

Tê nhức chân tay do thoái hóa cột sống
    Câu hỏi:
    Mẹ tôi năm nay hơn 60 tuổi mắc bệnh thoái hóa đốt sống cổ cách đây 2 năm. Đợt gần đây, mẹ tôi lại xuất hiện cảm giác tê bì ở phía tay trái và chân trái. Đặc biệt khi thời tiết thay đổi, mức độ tê và khó chịu rất nhiều. Mọi người bảo là do thoái hóa đốt sống cổ nên chèn ép vào dây thần kinh và gây ra tê nhức, tê buốt. Liệu như thế có đúng không? Có cách nào để điều trị không?

.....http://benhhoc.vn/3445/co-xuong-khop/-Vi-sao-te-chan
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sau khi sinh xong được tiêm 2 mũi vào đùi mà bây giờ hơn 3 tháng rồi vẫn bị tê bên đùi ấy. Mình cũng lo lắm, có ai biết thì chỉ cho mình với
    • 332 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng bị tê 2 cánh tay từ mấy năm nay rồi. Em tê nhiều tới mức mà không đi xe máy được và không cầm được vật gì lâu. Em có đi khám bác sỹ và chụp cộng hưởng từ thì bs kết luận là bị phình và xẹp đốt sống cổ. Bs cho em uống thuốc 20 ngày mà vẫn không đỡ. Không biết mẹ nào bị như em cho em xin tư vấn với ạ chứ cứ để tê tay lâu ngày thế này ảnh hưởng đến sinh hoạt hàng ngày quá ạ.
    • 63 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sau khi nạo thai lưu (3 tháng) em cũng bị tê hết các đầu ngón chân, ngón tay, sau đó thì đỡ tê ở các đầu ngón nhưng rất dễ bị tê chân, tay, chỉ để chân, tay nguyên tư thế 1 lúc là đã bị tê rồi. Các anh chị tư vấn giúp em với, tại sao em bị vậy và chữa thế nào ah?
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hiện tượng bị tê và nhức mỏi chân tay ... nguyên nhân chính là do vấn đề cơ thể bạn thiếu Canxi, hãy xem lại khẩu phần dinh dưỡng trong mỗi bữa ăn và lưu ý đến khả năng hấp thu.
    Theo tổ chức ytế thế giới WHO: Một ngày trung bình con người cần 1000mg canxi. Từ thức ăn chúng ta ăn hàng ngày như trứng, cua, ốc… chúng ta lấy được bao nhiêu mg canxi? Theo nghiên cứu của WHO thì 1 ngày trung bình người Châu á chỉ lấy được 250mg canxi, Malaysia là 270mg, Nhật Bản là 330mg...
    Cụ thể là ngoài 35-40t hầu hết đều bị tê chân tay, loãng xương hay nhức mỏi cơ thể.
    Trên thị trường bây h có rất nhiều loại canxi bán tràn lan nhưng đa số đều là Canxi vô cơ, cơ thể chúng ta là hữu cơ nên khi dùng chỉ hấp thụ được khoảng 30-60%, phần còn lại ko đi ra ngoài mà ở lại trong mật gây ra sỏi mật, trong thận gây sỏi thận...
    Trong quá trình tìm hiểu, tôi được bạn bè giới thiệu 1 dòng sản phẩm Canxi hữu cơ có tỉ lệ hấp thu cao. Hiện nay gia đình tôi đã sử dụng và trong một thời gian ngắn có những hiệu quả bất ngờ. Những ai có vđề về xương khớp, tê chân tay, ... hãy gọi cho tôi để có biện pháp khắc phục hiệu quả.
    0904 760 838 - Mr. Liêm.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước em cũng hay bị tê chân tay nếu giữ nguyên vị trí của chân tay như đi xe máy, nằm để tay lên bụng chút thôi là tê không cử động được. Khi nào bị, hoặc bị rong kinh chút thôi là đau đầu, mệt mỏi.
    lúc đầu em cũng nghĩ là do mình thiếu canxi, thiếu kẽm nên chịu khó uống sữa tươi, sữa anlene nhưng không thấy hiệu quả gì với tê chân tay.
    sau đó em tình cờ phát hiện ra là tê chân tay là do thiếu máu, chị em sau khi sinh con xong thường bị thiếu máu, các mẹ đau chân tay đau đầu, cứ thử uống bổ sung sắt xem. sẽ thấy hiệu quả ngay. chỉ cần uống vài viên thôi là đã thấy tác dụng rồi, thừa sắt cũng không tốt cho sức khỏe, vì thế chỉ nên uống vài viên, uống cách ngày, còn trong thời kỳ kinh nguyệt thì uống mỗi ngày 1 viên, đều đặn hàng tháng các mẹ sẽ thấy người khỏe ra.
    một chút chia sẻ với các mẹ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phan_tran Xem bài viết
    Sau khi nạo thai lưu (3 tháng) em cũng bị tê hết các đầu ngón chân, ngón tay, sau đó thì đỡ tê ở các đầu ngón nhưng rất dễ bị tê chân, tay, chỉ để chân, tay nguyên tư thế 1 lúc là đã bị tê rồi. Các anh chị tư vấn giúp em với, tại sao em bị vậy và chữa thế nào ah?
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có ai bị đau cánh tay nhu chủ top mà đã có kinh nghiệm đi khám va điều trị thì chia sẻ với bà con đi ah.
    Nên đi khám ở đâu thì tốt ah
    Em đang bị đau cánh tay trái tù tối qua đến nay chưa khỏi. Lần trước cũng bị đau 1 đêm 1 lần rồi.
    • 240 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Buomxinh Xem bài viết
    Chào các mẹ, em năm nay 30t, trước đây sức khỏe bình thường, đã có 1 bé gần 3t. Thỉnh thoảng gần đây em hay bị nhức cánh tay trái, chổ bắp tay. Nhất là về đêm, đau nhức khủng khiếp luôn, em phải uống thuốc thuốc giảm đau mới đỡ và kì lạ là đến sáng thì lại hết. Lần này là lần thứ 3 rồi, tối em đau muốn khóc luôn, cả đêm ko ngủ được, hoạt động trong ngày em ko hề làm việc gì nặng cả. Đau từ trên bắp tay lan xuống các gân ở ngón tay gây tê tê. Không biết các mẹ có ai bị giống em ko, xin các mẹ chia sẻ kinh nghiệm hoặc chữa trị thế nào đi ạ, em lo lắm, sợ bệnh nguy hiểm thì khổ. Dạo này em sợ nhiều thứ bệnh lắm, cám ơn các mẹ.
    đau tay trái có nhiều nguyên nhân, nhưng mình có nghe nói đến bệnh tim đấy, ít ai ngờ đúng k, nếu đau cánh tay trái nên nghĩ đến bệnh tim đầu tiên
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm Gì Khi Bị Ong Đốt

Chào các mẹ, chả là hôm vừa rồi cu bi nhà em bị ong đốt làm vợ chồng em lo sốt vó, lên mạng tìm...

• Bé thường xuyên bị đỏ và ngứa vùng sau cổ, có sao không?

Con trai mình rất nóng nực, luôn đổ mồ hôi. Mình cho con mặc quần áo thoáng mát, con không bị rôm sảy mà vùng sau cổ thường xuyên bị ngứa, con hay gãi làm đỏ và xướt da. Thường xuyên bị như thế có sao không? Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chia sẻ dùm mình. Cám ơn các mẹ!

• Bé thường xuyên bị viêm VA, 20 tháng cao 75 cm nặng 9 kg

Em sinh đôi 2 bé khác trứng, bé 17,5 tháng đã đi học và ốm suốt từ lúc đó. Trước thì bé trai được 10,5kg bé gái được 9,4 kg sau khi đi học hai bé chỉ ở mức 9kg, như vậy là suy dinh dưỡng nặng phải không ạ. Bác sĩ có thể cho em biết là bé có thể ăn uống như thế nào để có thể tăng sức đề kháng. Ban...

• 8 cách giữ đường huyết ổn định, khỏe

Bài này cực kì hữu ích cho những ai đang bị tiểu đường ạ. Ngoài ra những người đang khỏe mạnh cũng...

• Bé thích ăn bột và bỏ bú

Bé nhà chị mình cho tập ăn bột từ lúc 6 tháng tuổi, từ ngày ăn bột được thì bé không chịu bú sữa...

• 163 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình mới sinh bé được 3 tháng, tự dưng dạo này thấy rất mỏi tay và tê tay nữa, cảm giác tay mỏi mỏi chứ ko hẳn là đau nhức, đặc biệt là vào gần sáng khi ngủ dậy, lúc đầu mình nghĩ do bế bé hay gối đầu tay cho bé, nhưng ko gối mà vẫn thấy mỏi, các mẹ có cách gì giúp mình ko? ah, cả vấn đề ngứa ngáy nổi mề đay nữa, mình thấy sợ quá, người như cái bánh đa, hichic.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4