• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

chẳng hiểu có phải tại em thiếu chất không
    nhưng từ ngày em đẻ con chim hư hư xong thì chân rất xấu
    cụ thể là móng chân xấu, viền móng cũng xâu, em không làm móng bao giờ, chỉ có cắt móng chân với rửa sạch sẽ thôi
    nhưng nặng nhất là da ngón chân cái, phần đi xuống đất ý ạ,
    bị nứt toác ra hơi đau và tất nhiên vừa xấu vừa bẩn
    em không biết là bị làm sao nữa, em đã uống bổ sung vitaminC và A nhưng chẳng ăn thua gì,
    có thuốc gì chữa đc không các mẹ ơi, chỉ em với, trc khi quá muộn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao để biết bé đã sẵn sàng ăn dặm?

theo e biết thì thời điểm các bé bắt đầu tập ăn dặm từ khoảng tháng thứ 5 nhưng cũng có 1 số mẹ cho...

• Làm Gì Khi Bị Ong Đốt

Chào các mẹ, chả là hôm vừa rồi cu bi nhà em bị ong đốt làm vợ chồng em lo sốt vó, lên mạng tìm...

• Thuốc gì trị chứng biến ăn

con mình nay được hơn 15 tháng rồi,gần 5 tháng nay bé ko chịu ăn,trước đây mỗi lần ăn cũng dc 1 chén,nay chỉ ăn 2,3 muỗng rồi nhè ra hết ko chịu ăn, mình mua sữa pediasure cho bé uống mỗi lần dc 120ml thấy bé uống ít mình đổi trở lại sữa enfapro thì bé uống dc 150ml,ngày uống 7 cữ nhưng giờ thì chỉ...

• Kem trị nứt gót chân - chăm sóc tay chân

Các mẹ ơiiiiiiii Mẹ Boong đọc báo thấy họ quảng cáo quá trời luôn, nào là kem Ellgy plus có tác dụng làm mềm da thế này, thế kia, rất là hiệu quả nghe thấy thật là hấp dẫn, vì chả là mẹ cháu cũng đang bị nứt gót chân thật. Có mẹ nào đã xài qua và có kinh nghiệm về vụ này cho em biết với nhé. ...

• 4 loại "thần dược" chữa hiếm muộn từ thiên nhiên

Em nghĩ các cặp vợ chồng đang hiếm muộn sẽ vui khi xem bài viết này. Gọi là "thần dược" nhưng thực...

• 1,763 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_chim_hư_hư
    cụ thể là móng chân xấu, viền móng cũng xâu, em không làm móng bao giờ, chỉ có cắt móng chân với rửa sạch sẽ thôi
    em không biết là bị làm sao nữa, em đã uống bổ sung vitaminC và A nhưng chẳng ăn thua gì,
    Lúc trước cô em bị nứt chân, xức tùm lum thuốc không khỏi, em mua cho cô một tuyp trị nứt chân của Thorakao, giá rẻ lắm, hồi đó em nhớ giá dưới 10k/tuyp, xức vào thấy hết liền chị ạ. Hay là chị mua xức thử xem sao.
    • 96 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ngày trước mình bị á sừng còn nặng hơn con chim hư hư nhiều. Mùa đong và cả mùa hè chân mình cứ nứt nẻ,chảy máu. Có đợt lại bị ngứa kinh khủng, gãi nhiều thì lên mụn rồi vỡ. Chân ớưt , dính khó chịu lắm. Nhưng chắc con chim hư hư không giốnh mình. nếu cần thì bạn alô lại cho mình để mình chỉ cách chưa bằng thuốc nam nhe
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

..... nặng nhất là da ngón chân cái, phần đi xuống đất ý ạ, bị nứt toác ra hơi đau và tất nhiên vừa xấu vừa bẩn em không biết là bị làm sao nữa, em đã uống bổ sung vitaminC và A nhưng chẳng ăn thua gì,
    Mẹ con chim hư hư mua Vaseline, mỗi tối trứơc khi đi ngủ bôi vào những chỗ da khô, nứt. Bôi nhiều vào nhé. Nên đi bít tất sau khi bôi Vaseline để tránh làm bẩn giường, chăn. Bôi đều đặn khỏang 1 tuần sẽ khỏi. Sau khi khỏi nứt vẫn đều đạn bôi mỗi tối, sau 1 thời gian có thể ngồi ngắm da bàn chân + gót chân mà thích thú :1:

Vaseline này còn có tác dụng bôi chống hăm cho bé mặc bỉm, rất hữu hiệu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeQM; 16/10/2006 vào lúc 11:32 AM.
    • 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chi oi, chi vao các nha thước tay hoac các siêu thi deu co ban thuoc tri nút chan, hiêu gi em không nho vi mua lau lam roi, hinh nhu co chu gi Plus thi phai. Mot tuyp nho khoang 26-28ngd. Boi rat hay, ngay trước em cung bi nhu chi vay nhung bay gio thi het roi. Neu không de chiêu ve em xem lai hiêu gi roi se bao lai chi sau a.
    Đi loanh quanh trong sân có con gà có con gà!
    • 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều
    các mẹ làm ơn cho em xin cái tên thuốc chính xác với, em sợ mua nhầm cái bôi cái khác lắm , bôi vào nó không mềm ra lại cứng hơn thì bỏ xừ em
    hiihihihii

mí lại mẹ QM ơi, cái vaseline này mua ở hiệu thuốc à
    nói chung chân em trầm trọng phết, em mà khỏi vụ này xin cảm ơn và hậu tạ các mẹ nhé

ngày xưa chân em xinh lắm í, gót đỏ hồng hào đc vào đánh trống í
    nhưng mà đẻ con chim hư hư xong thì từ size 35 chuyển thành 37
    da thì sần sùi, lại còn đen đen vì không thể cọ sạch đc í
    đúng là kinh
    may mà chồng em chán chẳng buồn nhìn mặt em, chứ đừng nói gì là nhìn đến chân
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

mí lại mẹ QM ơi, cái vaseline này mua ở hiệu thuốc à
    Mẹ nó cứ tìm thử ở hiệu thuốc xem sao, chắc có bán đấy. Hoặc tìm ở siêu thị thử nhé. Mình ở nn cũng mua ở siêu thị hoặc hiệu thuốc. Mà mua lọai Vaseline mỡ nhé, khỏi ngay, cái hộp tương tự như mình gửi ảnh ấy, đừng mua vaseline lotion đất tiền mà không khỏi đâu. Chúc mẹ nó mau mau có lại đôi gót "được vào đánh trống" nhé! :3:
    • 1,485 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều
    các mẹ làm ơn cho em xin cái tên thuốc chính xác với, em sợ mua nhầm cái bôi cái khác lắm , bôi vào nó không mềm ra lại cứng hơn thì bỏ xừ em
    hiihihihi đúng là kinh
    may mà chồng em chán chẳng buồn nhìn mặt em, chứ đừng nói gì là nhìn đến chân
    Chim hư ơi ! Em đang ở VN à ? KO biết bên ấy có bán ko nữa nhưng hy vọng là ngoài siêu thị của Nhật ở VN cũng có bán thì em tìm mua loại này nhé : Aloe cream (của Nhật) . Gía cả chắc có nhiều loại vì hộp to nhỏ. Chị thì ko bị bao giờ nhưng Mẹ chị ở VN cũng hay bị nứt nẻ chân nhìn xấu xí thương quá nên mua loại này đem về cho mẹ và mọi người dùng hiệu nghiệm lắm . Vì một lần mẹ chồng mua cho đem về làm quà , mọi người bôi thấy dịu và đỡ nứt lắm . Đây là loại kem dưỡng da rất tốt của Nhật mà cửa hàng nào hầu như cũng có bán. Cho nên lần nào về VN ai cũng dặn mua loại đó làm quà đấy :1: Cách dùng thì có thể lúc nào bôi lên da cũng được trước khi đi ngủ , lúc tắm lên hoặc buổi sáng rửa mặt sạch sẽ. Nói chung là dưỡng da toàn thân luôn nữa mùi thơm rất dễ chịu.

Chúc em sớm có làn da đẹp đẽ cho chồng nhìn lại mặt em :1:

Bạn muốn Đọc truyện ngắn, tìm hiểu cuộc sống ở Nhật như các món ăn, các lễ hội hoặc và các hình ảnh giải trí vui cười. Hãy bấm vào đường link dưới đây để khám phá. Chúc bạn tìm được bài viết vừa ý tại trang nhà của Nguyễn Tuyết Mai.

http://nganhdao.vnweblogs.com/
    • 1,339 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Đúng rồi, đúng rồi, chị MeQM nói đúng đó, xài vaseline là nhất đó, không sợ dị ứng này nọ nữa mà da mịn đẹp, hihi, mua 1 hũ xài rất lâu. Muốn kết quả thì sau khi tắm, chịu khó xức vào liền và ngồi 1 chỗ khoảng 30 phút sẽ khô, bảo đảm gót ngọc sẽ mịn màng, siêng thì tối trước khi đi ngủ thoa bàn tay nữa, tay mịn và mềm

Chúc may mắn
    • 2,683 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

@ bác Ka ze mi: bác cho em hỏi cái hộp Aloe cream đó phải dạng tube màu xanh lá sẫm, có hình cây lô hội ngoài ko? vì nhà em có mấy tube đó của Nhật, em nghĩ chỉ dùng dưỡng ẩm da mặt, tay, cổ chứ ko nghĩ là dùng trị nứt gót chân. Nếu xài cái này ổn thì may quá. (Bên nội em có hai bà cô bị chứng nứt kẽ và gót chân vào mùa đông...)
    @ CCHH: thấy người ta quảng cáo trên TV là có cái kem Gót sen của Việt Nam ý, chuyên trị cái nứt chân. Bà thử dùng cái đó trước xem thế nào.
    • 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh
    @ bác Ka ze mi: bác cho em hỏi cái hộp Aloe cream đó phải dạng tube màu xanh lá sẫm, có hình cây lô hội ngoài ko? vì nhà em có mấy tube đó của Nhật, em nghĩ chỉ dùng dưỡng ẩm da mặt, tay, cổ chứ ko nghĩ là dùng trị nứt gót chân. Nếu xài cái này ổn thì may quá. (Bên nội em có hai bà cô bị chứng nứt kẽ và gót chân vào mùa đông...)
    @ CCHH: thấy người ta quảng cáo trên TV là có cái kem Gót sen của Việt Nam ý, chuyên trị cái nứt chân. Bà thử dùng cái đó trước xem thế nào.
    bà ơi cái gót sen tôi chưa dùng nhưng con em dâu nó dùng chẳng ăn thua, mà chân nó chỉ bị hơi hơi thôi chứ chân tôi nặng lắm rồi bà ạ
    chắc phải tìm loại nào đặc trị í, không phải chỉ dưỡng diếc đâu, kiểu trị bệnh nan i rồi í
    chắc tôi thử cái Thorakao mà chicky Grass chỉ, sau đó nếu vẫn chưa khỏi thì thử cái gì có chữ Plus của mẹ gà tin tin, nếu không đc nữa thì tôi lại thử cái vaseline nói chung sẽ lần lượt thử các kiểu các mẹ tư vấn
    thử những cái dễ mua trước, chứ các mẹ toàn tư vấn hàng hiệu gì xách tay thì mẹ cháu lấy đâu ra
    thanh kiu các mẹ nhiều nhiều nhé, tí trốn sếp ra hiệu thuốc tí
    • 1,485 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh
    Có khi đúng cái ấy đấy Hai Anh ạ. Kem và hộp cùng màu xanh và có hình lá ở trên nắp hộp ấy , rễ nhận biết mà. Có chữ ghi tên hộp kem bằng tiếng Anh là Aloe cream đó và tiếng Nhật là アロエ クリーム. Nếu nói cái đó chuyên dùng để chữa nứt chân thì ko đúng nhưng nó là loại kem để dưỡng da toàn thân nên người nhà chị bôi vào thấy dịu và đỡ thì chị nói thôi . Em cứ dùng thử xem còn tuỳ người nữa có người ko ưa mà . Vì trên hộp bao giờ cũng có dòng chữ ghi là : (nếu quí vị nào dùng ko ưa thì xin ngừng lại) :1:

Chị hiện cũng đang dùng loại aloins vẫn được chế biến từ sản phẩm của Aloe dạng kem có chứa các chất vitamin dùng dưỡng da mặt rất tốt đây .

Bạn muốn Đọc truyện ngắn, tìm hiểu cuộc sống ở Nhật như các món ăn, các lễ hội hoặc và các hình ảnh giải trí vui cười. Hãy bấm vào đường link dưới đây để khám phá. Chúc bạn tìm được bài viết vừa ý tại trang nhà của Nguyễn Tuyết Mai.

http://nganhdao.vnweblogs.com/
    • 2,683 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

@ ka ze mi: đúng là nó rùi bác ạ, em về so rùi, may biết võ vẽ tí tiếng Nhật nên có đọc được romaji và kanji. Cảm ơn bác nhiều nhé. Mùi nó dễ chịu quá cơ.
    • 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

To mẹ con chim ngoan ngoan,
    Cái tuýp thuốc của em là Ellgy Plus, chị hỏi ở nhà thuốc tây là có đó. Nếu không thì các siêu thị cũng có bán. Chân em cũng sần sùi trông ghê lắm, nhưng bôi rồi thấy rất mềm (quảng cáo miễn phí chị ạ). Nhưng trước khi bôi chị ngâm chân cho mềm rồi lấy đá bọt hoặc đá kỳ chân để kỳ cho nó bớt lớp tế bào chết rồi hãy bôi cho nó công hiệu nhé . Chúc chị lấy lại được đôi chân xinh đẹp để được mời vào đội trống nhé.
    Đi loanh quanh trong sân có con gà có con gà!
    • 393 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Em cứ mùa đông là gót chân bị nứt nhìn xấu ghê e dùng kem trị nứt của Thorakao, rùi Gót sen đều k khỏi cuối cùng e dùng cái Ellgyl ( hic híc e k nhớ rõ tên lắm nhưng mấy chữ cái đầu tiên là đúng roài đó ) loại này của nước ngoài có bán rất nhiều tại các hiệu thuốc mà giá cũng k đắt đâu. E dùng chỉ vài lần là cả mùa đông yên tâm k bị nứt gót chân nữa mà cái này hiệu quả nhanh lắm nhé. Cái thuốc này mấy hôm nay e đang thấy quảng cáo trên VTV3 đấy nó trị cả rạn da bụng cho phụ nữ khi bầu bí nữa... chị dùng thử đi
    Chuột con khó bảo.
    • 148 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị giống e ko ạh , e cũng ko bt tại sao nữa ,cả ngày ngồi ở vp ,việc nhà thì có bé giúp việc ,mà sao cái gót chân của e nó nứt ra thấy xấu dễ sợ ,e ko bt có thuốc nào bôi cho hết ko nữa ,có mẹ nào bt thuốc j chữa hết ko chỉ dùm e với :Crying: :Crying:
    Ba là cây nến vàng ,mẹ là cây nến xanh ,con là cây nến hồng ,bốn ngọn nến lung linh...

http://tientrantt.multiply.com/

• 2,641 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Bạn ơi mua thuốc này nhé, có ai đi Úc thì gửi là tốt nhất, ở VN cũng bán nhưng mình nhớ là ở đâu nữa, vì có lần lang thang trên mạng thấy có bán, còn mình nhờ thằng em bên ÚC mua hộ, bôi thấy đỡ lắm, nhưng phải chịu khó, nửa tuýp là khỏi thôi.
    • 94 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình bị nứt gót chân rất nhiều , đả bôi nhiều loại thuốc vẩn ko hết . Ai có kinh nghiệm , bài thu6o61c hay chỉ giúp mình với nhé thanks các bạn rất nhìu:Thinking::Talktothe