• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 768 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

Có bố mẹ nào biết loại thuốc chữa đau thượng vị không ah? Nếu là thuốc nam hoặc thuốc bắc thì uống được luôn như thuốc tây mà không cần sắc ấy. Mẹ cháu cảm ơn.
    "... I'm a young soul in this very strange world, Hoping I could learn a bit bout what is true and fake, ... Hoping I could learn a bit bout how to give and take, But since I came here, felt the joy and the fear, Finding myself making every possible mistake...Finding trust and love is not always easy to make..."
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thuốc chữa viêm loét dạ dày hiệu quả cao
    Triệu chứng: Thường thấy xót bụng, đau bụng vùng trên rốn (vùng thượng vị), cơn đau lặp lại nhiều lần, thường kèm hơi nóng, sôi bụng, có thể có ợ hơi, ợ chua, buồn nôn. Cảm thấy muốn ăn, nhưng ăn vào lại thấy bụng sình lên, đầy trướng, khó tiêu. Đôi khi ăn xong cảm giác khó thở tức ngực. Bệnh lâu ngày không chữa thì mệt mỏi, biến chứng có thể xuất huyết chảy máu trong, thủng dạ dày, và ung thư dạ dày.
    Điều trị: Thuốc chữa viêm loét dạ dày Bình vị hoàn, được bào chế từ thảo dược, an toàn và hiệu quả cao.
    Liều dùng: ngày uống 3 lần, mỗi lần 30 viên, uống trước khi ăn cơm khoảng 30 phút đến 1 giờ là tốt nhất.
    Đợt điều trị 2 gói: chú ý là sau khi dùng thuốc thấy đỡ đau rồi, hoặc không còn đau nữa vẫn phải uống hết thuốc đủ liều quy định. Nên để thuốc nơi dễ nhìn thấy, tránh bỏ quên, làm gián đoạn.
    Chế độ ăn uống: Không nên ăn quá no, tránh ăn nhiều thịt hoặc những thức ăn chiên, xào có nhiều dầu mỡ khó tiêu hoá. Kiêng ăn chất cay, chua, sữa, caphê. Đối với những người có uống bia rượu và có hút thuốc thì những người này nên từ bỏ thói quen này. Bia rượu là những chất xúc tác rất mạnh, làm tăng tiết nồng độ chua trong bao tử, phá hủy lớp màng nhầy tức là tăng quá trình phá hủy niêm mạc của dạ dày và làm bào mòn lớp bảo vệ của niêm mạc. Thuốc lá có chất Nicôtin, khi hút vào Nicôtin sẽ vào trong bao tử, thấm vào máu. Nicôtin là một chất kích thích mạnh làm tăng co thắt các vi mạch trong niêm mạc dạ dày. Khi co thắt các vi mạch trong niêm mạc dạ dày làm cho sự nuôi dưỡng trong niêm mạc dạ dày giảm đi, gây ra các tổn thương rất khó lành. Ngoài ra Nicôtin còn làm tăng tiết chất chua không tốt cho bệnh bao tử. Những bệnh nhân bị bệnh bao tử nên bỏ rượu, bia, thuốc lá.Chế độ nghỉ ngơi: tránh stress căng thẳng, bực tức.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_SK; 10/02/2009 vào lúc 02:19 PM. Lý do: xoá phần vi phạm quảng cáo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 768 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

Cảm ơn bác, nhưng đây ko phải viêm loét dạ dày, ko có triệu chứng ợ hơi, ợ chua.
    "... I'm a young soul in this very strange world, Hoping I could learn a bit bout what is true and fake, ... Hoping I could learn a bit bout how to give and take, But since I came here, felt the joy and the fear, Finding myself making every possible mistake...Finding trust and love is not always easy to make..."
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn dùng thử thuốc kavet A mình dùng thấy rất hiệu quả
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng bị như bạn và mình sử dụng bột nghệ để uống giờ khỏi hẳn rồi.Nhưng tránh sử dụng rượu bia nhiều nhé.Dùng trước khi ăn 15p với nước lọc hoặc mật ong.Đảm bảo bạn khỏi.Bệnh này cũng nhẹ mà bạn không phải lo lắng đâu.Bạn có thể tham khảo trang botnghe.com để biết chỗ mua.
    • 77 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau thượng vị. Mỗi lần đau khó chịu lắm mình toàn bị mất ngủ thôi. Mình khám ở BM bs cho uống Pantoloc và gói Gastro... Mình uống thuốc này thì đỡ nhưng dừng thuốc lại bị đau. Mình có hỏi ông anh alfm bên Việt Pháp anh ấy bảo mình uống thuốc Pantoloc tốt đó nhưng thuốc đó mà uống thời gian dài thì hơi đắt. A đã cho mình đơn thuốc khác. A bảo đau dạ dày chữa lâu dài uống thuốc đó tốn kém nên bảo mình chuyển sang uống Zintac và Maalox. Sau đợt đó mình cũng lấy bột nghệ hoà mật ong nặn thành viên phơi khô và uống hàng ngày khi ngủ dậy (mình sợ khó uống nen nặn viên cho dễ uống). Trộm vía là từ đó đến nay mình không bị đau thượng vị nữa. Nếu bạn không muốn uống thuốc Tây như mình thì bạn nên uống bột nghệ và mật ong rất tốt đó. Chúc bạn sớm khỏi nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thoadtk; 14/10/2011 vào lúc 03:13 PM.
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đau thượng vị là vẫn còn nhẹ.Bạn cứ dùng sản phẩm bột nghệ của viện khoa học mua của C Thu ở Thái Thịnh cho dễ tìm nhà đảm bảo là hết bị đau ngay thôi,nhưng bạn cố gắng ăn uống đúng giờ giấc nhé,đừng để bị đói.
    • 65 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi mẹ cháu cũng đau âm ỉ mấy ngày nay rồi. Có thêm cả triệu chứng đi ra nước ngoài nữa. mệt quá. mà mẹ cháu đi khám thường xuyên, lúc nào kết quả cũng OK, ko bị bệnh gì cả.