• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.67K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em có đứa em gái tuy còn trẻ mà đã bị rạn da đùi. Những vết rạn đó màu đỏ sẫm, thỉnh thoảng lại xuất hiện thêm nên nhìn trông rất xấu. Em biết được bệnh này không thể chữa khỏi, chỉ bôi thuốc vào cho đỡ thôi nhưng em lại không biết mua loại thuốc nào để bôi cho có hiệu quả tốt nhất. Chị nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì mách cho em với.
    Em xin cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[quote=melamnhi;2065800]Theo thông tin mình đã tìm hiểu thì khi đã bị rạn da thì không chữa khỏi được đâu bạn ạ. chấp nhận sống chung thôi. Mình cũng bị này, hic:Sad:. Search được thông tin này nên chia sẻ với bạn, nhưng mình chắc chả làm theo được, vì lười mà. tại mấy vết rạn của mình ở bắp chân, hông cũng mờ thôi, soi kỹ mới thấy.
    Em cảm ơn chị melamnhi, em sẽ về bảo đứa em bôi thuốc để hạn chế các vết rạn như chị nói.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có sản phẩm đặc trị rạn da của Pháp mang tên Galenic Elancyl gel đặc trị rạn. sản phẩm khá đắt tiền nhưng có hiệu quả rõ rệt lắm đấy. bạn có thể hỏi mua ở các nhà thuốc tây. Giá khoảng >700k.Chúc bạn sớm tìm lại tự tin
    *** Sống là hết mình cho hiện tại ***
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể mua kem làm từ nha đam Aloe Lotion cũng làm giảm vết rạn đó, mình có bầu toàn xài cái này có 183k àh, vừa rẻ vừa xài hàng thiên nhiên.