Thuốc An Trĩ Vương liệu có thật sự hiệu quả ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.4K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình mới đi khám bệnh trĩ thì được bs tư vấn là trĩ nội chưa đến mức độ phải mổ, và cho than thuốc là Daflavon + Proctolog (đặt hậu môn). Theo mình biết thì khi bs nói không cần mổ nghĩa là trĩ nội dưới cấp 3. Và mình search được có loại thuốc An Trĩ Vương có thể trị dứt được trĩ nội < cấp 3. Các anh chị ở đây có ai từng dùng thuốc An Trĩ Vương chưa có thể chia sẻ vài dòng được không ?
    Nếu thật sự An Trĩ Vương có hiệu quả vậy thì mình định dùng An Trĩ Vương thay cho Daflavon.
    Cám ơn các anh chị
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thêm là thuốc An Trĩ Vương có tác dụng phụ không ?
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ mình sẽ thử ATV trước vì thành phần của nó theo mình đọc được đều từ thảo dược tự nhiên nhưng sao mình hỏi mấy nhà thuốc lân cận đều không thấy bán nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,235 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    hi bạn, người nhà bạn bị độ mấy? tiệm thuốc này ở đâu vậy ah? có cần khám gì ko
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kawa_aki Xem bài viết
    hi bạn, người nhà bạn bị độ mấy? tiệm thuốc này ở đâu vậy ah? có cần khám gì ko
    Đi khám ở bv thì bs nói không cần mổ, chỉ cần dùng thuốc nên mình nghĩ là trĩ độ 3 trở xuống, hôm qua mình mới qua bên 134/1 Tô Hiến Thành mua 1 hộp về dùng rồi, hiệu quả hay không vài tuần sau mới biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,235 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mình cũng độ 3 nhưng bác sĩ bảo phải mổ, mình lo quá. không biết thuốc này trị độ mấy vậy bạn
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kawa_aki Xem bài viết
    mình cũng độ 3 nhưng bác sĩ bảo phải mổ, mình lo quá. không biết thuốc này trị độ mấy vậy bạn
    Bs bảo phải mổ thì phải mổ thôi bạn, thuốc không trị được trường hợp phải mổ, có thể đi chích xơ thay vì dao kéo.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,235 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thichmoithu Xem bài viết
    Người nhà mình bị độ 2 hay 3 gì đó bạn ạ. Búi trĩ lòi hẳn ra ngoài cơ. Mua thuốc này ở phòng khám đông y nguyễn hữu toàn ở hải phòng. ở Ngô Quyền Hải Phòng bạn ạ. mai mình hỏi lại địa chỉ cụ thể đã nhé.
    thuốc đó ở hcm có bán ko bạn, chứ ở HP sao mình mua được nhỉ
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình biết thì khi bs đã kêu mổ thì dùng thuốc vô ích thôi, chỉ khi nào bs nói còn điều trị nội khoa dc ko cần mổ mới dùng thuốc thôi ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,235 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    uh nhưng có bên YHDT vẫn kêu ko cần mổ vì mình sinh hoạt bình thường, ko có gì trở ngại cả! nên độ 3 nhưng nhẹ !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangtrannhat Xem bài viết
    Mình mới đi khám bệnh trĩ thì được bs tư vấn là trĩ nội chưa đến mức độ phải mổ, và cho than thuốc là Daflavon + Proctolog (đặt hậu môn). Theo mình biết thì khi bs nói không cần mổ nghĩa là trĩ nội dưới cấp 3. Và mình search được có loại thuốc An Trĩ Vương có thể trị dứt được trĩ nội < cấp 3. Các anh chị ở đây có ai từng dùng thuốc An Trĩ Vương chưa có thể chia sẻ vài dòng được không ?
    Nếu thật sự An Trĩ Vương có hiệu quả vậy thì mình định dùng An Trĩ Vương thay cho Daflavon.
    Cám ơn các anh chị
    Mẹ mình uống An Trĩ Vương 25 hộp trong gần 3 tháng liền mà không khỏi. Hết gần 4 triệu tiền thuốc
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batatu Xem bài viết
    Mẹ mình uống An Trĩ Vương 25 hộp trong gần 3 tháng liền mà không khỏi. Hết gần 4 triệu tiền thuốc
    Bạn biết mẹ bạn trĩ độ mấy không ? Nghĩa là nếu trĩ đi cầu xong mà không tự thụt vào phải lấy tay ấn vào là xác định phải chích thuốc hay cắt mới khỏi ...
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tôi đây cũng đã uống hết bao nhiêu tiền An Trĩ Vương mà không khỏi. Rồi còn tiền đi cắt trĩ nữa. Bao nhiêu tiền! May mà ngày đó chữa thuốc nam của bs Hương hợp thuốc lại khỏi. Chi phí không quá tốn kém mà lại yên tâm. Đến bây giờ tôi vẫn duy trì ăn nhiều đồ mát và đi bộ mỗi ngày nên không thấy bị bệnh lại nữa. Mọi người có thể mua thuốc của bs Huơng nhé. Biết đâu hợp thầy hợp thuốc lại khỏi. SDT của chị Hương đây nhé : 0942138383
    • 128 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành phần chủ yếu của An trĩ vương là rau diếp cá. Mình cg bị trĩ ngoại (sa búi trĩ nhẹ thôi). Mình toàn xay rau diếp cá, cho đường, cho 1 ít đá vào xay lẫn rồi lọc lấy nc. Uống ko bị tanh mà hiệu quả. Táo bón cg hết mã trĩ cg teo. Ngày cứ uống 2-3 cốc. Vừa rẻ lại hiệu quả hơn thuốc nhiều
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đúng rồi. Mình cũng được chẩn đoán là trĩ hỗn hợp, nứt hậu môn mãn và thừa da hậu môn khi đi khám ở một bệnh viện YHDT (đông - tây y kết hợp). Trước khi định uống ATV, mình hỏi bs thì ông ấy bảo nếu uống thì phải uống 300.000 hộp mới khỏi, vậy là phải tốn bao nhiêu tiền???
    Do vậy, nên đi khám và nếu cần thì thủ thuật hoặc phẫu thuật sớm. Sau đó, vẫn phải duy trì ăn xơ (chỉ 30gr/ngày), nước (tối thiểu 1.5litre/ngày), vận động để "bảo hành" vết mổ, không sẽ dễ bị tái lại.
    Thật ra, trĩ không nguy hiểm tính mạng, ngoại trừ trường hợp cấp gây tắc mạch hoặc gây nhiễm trùng, biến chứng thì bác sĩ mới chỉ định mổ. Còn lại, tùy hoàn cảnh, điều kiện kinh tế và ý muốn của bệnh nhân, thường bác sĩ chỉ khuyên nên mổ để giải quyết dứt điểm và cải thiện chất lượng sống nhiều hơn sau điều trị.
    Mình trước đây cũng ngại mổ xẻ nên uống thuốc đông y lung tung, sau đó đi chích xơ thì cũng vài tháng là tái phát (theo một bs chuyên khoa về hậu môn - trực tràng, chích xơ có thể làm cho nặng hơn tình trạng chảy máu, đau sau đi ngoài vì chỗ vết nứt đã bị xơ hóa, dễ bị chấn thương lại nếu thỉnh thoảng bị táo bón).
    Nếu tình trạng trĩ chưa đến mức phải phẫu thuật thì bác sĩ cũng ưu tiên điều trị nội khoa. Nhưng thường một thời gian, bệnh sẽ nặng hơn do sức khỏe, tuổi tác và thói quen sinh hoạt không thay đổi cho phù hợp.
    Nếu chọn chữa theo Đông y: cũng có thể được nhưng bất cứ cây cỏ hay loại thuốc nào cũng vậy, không nên uống quá nhiều hoặc quá dài sẽ ảnh hưởng đến những bộ phận khác của cơ thể (vì tương tác lẫn nhau). Và tuyệt đối không nên tự mua thuốc về chữa nếu chưa khám hoặc xét nghiệm hình ảnh để xác định mức độ trĩ, dạng trĩ và loại trừ những bệnh lý khác của hậu môn (sa trực tràng, polyp trực tràng) cũng có triệu chứng sa búi ra ngoài hoặc chảy máu theo phân giống trĩ.
    Xin bạn hãy thận trọng với sức khỏe của mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình cũng đang điều trị trĩ mình khám ở bv bình dân mình bị trĩ nội cấp độ 2 có sa búi trỉ, điều trị 1 tháng thì búi trĩ thụt lên mình tưởng hết nên ko uống thuốc Daflavon + Proctolog (đặt hậu môn) nữa nhưng 1 tháng sau lại đi ngoài ra máu đi khám lại bác sĩ lại cho tiếp tục uống và đặt thuốc nhưng tại mình uống canxi thường xuyên nên fai uống thêm Sorbitol để ko bị táo bón, hôm nào mình ko ăn rau là hôm đó đi khó, chắc phải ăn nhiều rau, mong sẽ mau hết bệnh
    • 128 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cốc thai có uống rau diếp cá xay được ko moi ng. Huhu. Mình bị cấp độ 3 rồi
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Uống diếp cá càng làm cho bị bón. Có một số loại thuốc làm mềm phân và nhét HM không ảnh hưởng đến thai. Phải khám bác sĩ thôi. Đợi sinh xong mới điều trị hoặc phẫu thuật được. Trĩ độ 3 chỉ có phẫu thuật mới hết thôi bạn ạ.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vợ bị trĩ độ 2 , điều trị mãi không khỏi , uống thuốc thì không được mang thai chồng 32 vợ 28 rồi , biết điều trị đến bao giờ mới xong ......................haizzzzz
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bài này lâu quá rồi không có ai vô nên tôi xin đào xới lên chút. Tôi có ông cậu ruột bị trĩ độ2-3, khám bệnh viện thì bac sĩ bảo phải phẫu thuật cắt. may có người chỉ qua nhà bác sỹ Lương y Lê Hải Bằng (con của cụ Lê Văn Chánh) điều trị thì khối trĩ xẹp hẳn, cũng gần 2 năm không bị lại (đương nhiên phải thay đổi thói quen ăn uống). Ai dè đến lượt tôi cũng bị trĩ nội <độ 2, bsĩ Tường (Victoria) nói ko cần phẫu thuật nhưng cục trĩ vẫn cứ thế chứ ko xẹp đi. Thế là tôi lại qua Lương y Lê Hải Bằng được 2 lần rồi, hiện nay khối trĩ (bằng đầu ngón tay) đã xẹp đến 95%, hết đau - thứ 7 này lại đi khám/chữa lần nữa. Vậy anh/chị nào quan tâm thì tìm hiểu về Lương Y Lê Văn Chánh rồi qua nhà để Lương Y Lê Hải Bằng chữa cho. Tôi đưa thông tin này không nhằm mục đích quảng cáo, vì biết chỗ, người thật, việc thật nên share cho ai quan tâm. Lưu ý ông Bằng này khi vô khám chả hỏi han gì cả, cũng chả giải thích gì hết, cứ thấy bệnh nhân, kiểm tra thấy có trĩ là "xử" luôn nên các anh/chị lưu ý để khỏi bị sốc. Còn ai bị trĩ rồi mới hiểu nỗi "nhục" "pain in the ass" là như thế nào ah
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cubicubom; 18/03/2016 vào lúc 02:46 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2