• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, topic này e lập ra không phải để hỏi cho em mà cho mẹ em. Bà bị thoái hoá khớp gối suốt ngày đau nhức. Em thấy bác sĩ tây y thì bảo mổ, bác sĩ đông y thì bảo châm cứu. Có mẹ nào có cao kiến gì hay bít thầy thuốc nào hay không, chỉ giùm em. Xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• {THỂ LỆ} CUỘC THI CÔ DÂU CỦA NĂM, CẶP ĐÔI CỦA NĂM : Bride of the year" và...

Thân chào các thành viên Trong cuộc đời của con người, đã được bấy nhiêu lần chúng ta thực sự...

• Phương pháp mới chữa thoái hoá khớp

Mình đưa mẹ đi chữa khớp của TS-BS Trần Minh Hoa, thấy có nói đến việc tiêm chất nhầy vào khớp.Đã có mẹ nào đi khám ở đây và tiêm chưa? liệu có bị tác dụng phụ không?có thật sự tốt k?Còn nữa, ở đó chỉ chữa chân giỏi thôi( mình ngồi tán phét ở ngoài nên mới biết)Nếu chữa tay thì phải lên LNĐế để CẤY...

• Cách trị mất ngủ không cần dùng thuốc

Ngày nay, những người trẻ cũng hay mắc chứng bệnh mất ngủ. Mất ngủ không những làm ảnh hưởng đến...

• Cách trị hôi nách đơn giản hiệu quả từ cà chua

Cà chua ngoài là một thực phẩm bổ dưỡng còn là một cách trị hôi nách đơn giản hiệu quả, thực hiện...

• Phòng và điều trị thoái hóa khớp

Thoái hóa khớp là một trong những bệnh phổ biến ở người già. Cũng như các bộ phận khác trong cơ thể, sụn khớp cũng bị “lão hóa” theo thời gian. Sụn mất chức năng đệm, làm cho các khớp xương khi chuyển động cọ xát vào nhau gây đau và sưng tấy và sẽ giảm khả năng vận động ở người bệnh. Tuy nhiên,...

• 384 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Bệnh này hình như khó chữa lắm thì phải. Mẹ mình phải uống cao hổ cốt mới đỡ chứ uống thuốc Đông Tây gì cũng không khỏi (xin lỗi các bác bảo vệ động vật nhưng sự thật đúng là như vậy)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanoidong Xem bài viết
    Bệnh này hình như khó chữa lắm thì phải. Mẹ mình phải uống cao hổ cốt mới đỡ chứ uống thuốc Đông Tây gì cũng không khỏi (xin lỗi các bác bảo vệ động vật nhưng sự thật đúng là như vậy)
    mình cũng quan tâm đến đề tài này do mẹ mình cũng đau đớn vì khớp gối lắm và cũng đã đuợc bác sĩ hypotech tư vấn rất tận tình (nhưng trang tư vấn của bác í đã đóng cửa, bác ấy buồn vì bị hiểu lầm:Crying: ). Đại loại là ở MNam phải đi khám ở BV Chợ rẫy hay làm xét nghiệm ở Medic, ở MBắc mình không rành nhưng hình như có BV BƯU ĐIỆN (trên VTV1 có chiếu 1 bài tư vấn của bs ở đấy về khớp gối). Từ những kết quả khám lâm sàng mới có thể đưa ra phương án điều trị như là nội soi khớp gối, thay khớp gối nhân tạo (thời gian lưu bệnh không nhiều, chỉ khoảng 2, 3 ngày là có thể về nhà - mình xem ti vi thấy nói thế). mình có lưu lại số điện thoại của BV bưu điện, ai cần mình pm)
    mình cũng muốn đưa mẹ đi khám ở HN quá nhưng xa xôi quá, có ai thăm khám ở BV Bưu điện rồi cho bà con biết với
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Ôi, về nhà là về chứ các hoạt động cũng hạn chế lắm. Mà mẹ em chẳng chịu thế đâu, bà năng nổ dữ lắm, ngồi yên không được
    • 343 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

thoái hóa khớp gối nói riêng và thoái hóa khớp nói chung ở người lớn tuổi thường hay gặp lắm vì sau nhiều năm sinh sống làm việc thì các máy ốc đều phải hư hao.
    thoái hóa khớp có thể do các bệnh lý khác gây ra.
    thóa hóa khớp tự nhiên có thể là gai mâm chày, vôi hóa dây chằng, .....
    khi đã thoái hóa khớp rồi thì có uống thuốc gì đi nữa thì bạn cũng chỉ thấy giảm đau giảm khó chịu thôi và không điều trị hết được nguyên nhân. vì thế bác sĩ khuyên mổ vì để giải quyết một phần nguyên nhân.
    còn bạn nào có thể dùng cao hổ cốt, châm cứu mà hết được thì mời các bác đến bệnh viện phá tan cái phòng mổ của người ta đi.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thoái hóa cột sống và khớp gối giống nhau ,BS đều cho thuốc giảm đau uống đến đau bao tử *,* ,con than phien đau quá thì BS bảo mổ thôi-.- Bà ngoại mình bị đau cả 20 năm nay ,toàn uống thuốc giảm đau.Đến kkhi mình sang HQ và gửi dầu nóng ngày nào cũng xoa thì dễ chịu lắm ,nếu đau nhức thông thừong thì bớt ngay nhưng bịnh này thì đành chịu ,phải sống chung với lũ thôi.Nếu bạn có người thân thì nhờ mua dùm vì không có bán ở VN (hiệu Antiplhamine lotion của cty Yoohan yang heng 2.5usd/chai 100ml,dọc thân chai có trục lăn matxa)thoa vào có cảm giác rất "đã" vừa mát lạnh vừa nóng .Mấy bà chị bên Mỹ về cho 1 chai dùng thử rất thích ,hỏi thêm nữa ^.^ (tiêu chuẩn người 1 chai ,nhưng ưu tiên) Ngoại mình thì vài ngày là "xơi "hết 1 chai ,bảo xài hao thế? thì giận dỗi bảo k cần ,nhưng đau nhức thì lại khóc .Trước đây mình mua 10-20chai về làm quà ,giờ nhiều người thích quá ,mỗi lần mua 1 thùng ,huhu ,kiểu này chắc nghèo quá(...)
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bị khớp có nhiều loại lắm, mình củng bị thoái hóa khớp cả năm nay nè, Bs bảo bệnh này hiếm gặp ở ng trẻ ..mà mình lại bị.

Mình uống 2 loại Glucosamin và Chondrosulf 400 thấy đỡ lắm, 2 thuốc này bôi trơn sụn khớp nên đỡ đau, k hại dạ dày..Mẹ tất cả cho con hõi Bs thử xem Bà cụ có uống được k, với mình thì thấy cũng cải thiện lắm đấy.
    Còn khám thì mình khám Bs Anh Thư - trưởng khoa nội khớp Bv Chợ rẫy, thấy rất tốt đó mẹ nó ạ.
    Chương trình :Nụ cười của Ben- Ben smile cha rity - www.nucuoicuaben.com
    • 294 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hyong Jun Xem bài viết
    thoái hóa cột sống và khớp gối giống nhau ,BS đều cho thuốc giảm đau uống đến đau bao tử *,* ,con than phien đau quá thì BS bảo mổ thôi-.- Bà ngoại mình bị đau cả 20 năm nay ,toàn uống thuốc giảm đau.Đến kkhi mình sang HQ và gửi dầu nóng ngày nào cũng xoa thì dễ chịu lắm ,nếu đau nhức thông thừong thì bớt ngay nhưng bịnh này thì đành chịu ,phải sống chung với lũ thôi.Nếu bạn có người thân thì nhờ mua dùm vì không có bán ở VN (hiệu Antiplhamine lotion của cty Yoohan yang heng 2.5usd/chai 100ml,dọc thân chai có trục lăn matxa)thoa vào có cảm giác rất "đã" vừa mát lạnh vừa nóng .Mấy bà chị bên Mỹ về cho 1 chai dùng thử rất thích ,hỏi thêm nữa ^.^ (tiêu chuẩn người 1 chai ,nhưng ưu tiên) Ngoại mình thì vài ngày là "xơi "hết 1 chai ,bảo xài hao thế? thì giận dỗi bảo k cần ,nhưng đau nhức thì lại khóc .Trước đây mình mua 10-20chai về làm quà ,giờ nhiều người thích quá ,mỗi lần mua 1 thùng ,huhu ,kiểu này chắc nghèo quá(...)

Bạn ơi, bạn có thể mua giúp mình 2 chai được không(muốn gửi bạn mua nhiều, nhưng chắc là khó). Mình muốn mua cho 2 bà của mình, mấy ngày rét này bà mình đau quá, mà chẳng biết làm thế nào. Uống nhiều thuốc giảm đau quá rồi.

Cảm ơn bạn, mình ở HN. Số DT 0912573537
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà em cũng có người bị Thoái hóa khớp, đau khổ lắm. Có bà cô đi Mỹ mang về cho bà em mấy lọ thuốc, uống thấy đỡ lắm, mà e cũng ko rõ nó là thuốc gì, không biết ở Việt nam có không chứ mỗi lần hết lại phải gửi người đi nước ngoài vác về 4-5 hộp uống dần. Mà bà em tin tưởng có thuốc đấy thôi, ai tới chơi cũng thấy khoe cô con gái mang về cho loại thuốc tốt :Laughing:. À mà nó cũng ko phải là thuốc, hình như là một loại thực phẩm chức năng, nhưng mà viên con nhộng, giống y chang Thuốc. Bà uống đều đặn hàng ngày. Ở Việt Nam chắc là chưa có :Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me_My_my; 20/09/2009 vào lúc 11:29 AM.
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình nhớ trong phần địa chỉ khám chữa bệnh của diễn đàn có giới thiệu địa chỉ chữa bệnh đấy các bác vào xem thử đi
    Vì Sức khỏe của mọi người , hãy gửi cho nhau những kinh nghiệm chữa bệnh tốt:Smiling:
    Y!M : meomuop_2207@yahoo.com.vn
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_My_my Xem bài viết
    Nhà em cũng có người bị Thoái hóa khớp, đau khổ lắm. Có bà cô đi Mỹ mang về cho bà em mấy lọ thuốc, uống thấy đỡ lắm, mà e cũng ko rõ nó là thuốc gì, không biết ở Việt nam có không chứ mỗi lần hết lại phải gửi người đi nước ngoài vác về 4-5 hộp uống dần. Mà bà em tin tưởng có thuốc đấy thôi, ai tới chơi cũng thấy khoe cô con gái mang về cho loại thuốc tốt :Laughing:. À mà nó cũng ko phải là thuốc, hình như là một loại thực phẩm chức năng, nhưng mà viên con nhộng, giống y chang Thuốc. Bà uống đều đặn hàng ngày. Ở Việt Nam chắc là chưa có :Sad:
    Thực phẩm chức năng chỉ giúp ích được một phần nhỏ thôi chứ không chữa khỏi đc đâu. Mình cũng quen vai người có dùng thực phẩm chức năng nhiều rồi thấy bảo đỡ nhưng 1 thời gian ngắn sau lại bị đau lai. Uóng tiếp vài lần nữa thì mất hẳn tác dụng luôn không thấy đỡ gì cả. Mình khuyên mấy mẹ nên đi chữa bằng thuốc Nam đi vừa tốt lại không sợ có tác dụng phu như thuốc tây.
    Vì Sức khỏe của mọi người , hãy gửi cho nhau những kinh nghiệm chữa bệnh tốt:Smiling:
    • 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomuop_vn Xem bài viết
    Thực phẩm chức năng chỉ giúp ích được một phần nhỏ thôi chứ không chữa khỏi đc đâu. Mình cũng quen vai người có dùng thực phẩm chức năng nhiều rồi thấy bảo đỡ nhưng 1 thời gian ngắn sau lại bị đau lai. Uóng tiếp vài lần nữa thì mất hẳn tác dụng luôn không thấy đỡ gì cả. Mình khuyên mấy mẹ nên đi chữa bằng thuốc Nam đi vừa tốt lại không sợ có tác dụng phu như thuốc tây.
    Đúng là thuốc Nam tốt thật đó mình cũng biết nhiều người dùng thuốc Nam mà khỏi rồi, nhưng mà cũng kén người. Gặp thày gặp thuốc thì tốt, không thì cũng khó.

Mình có biết đôi chút về Thoái Hóa Khớp, chia sẻ với các mẹ nhé:

Thoái hóa khớp là tình trạng sụn khớp bị lão hóa, trở nên sần sùi, mất độ trơn nhẵn, giảm đàn hồi, khô và nứt nẻ, mòn, khuyết...
    Nguyên nhân:
    - Do các yếu tố cơ học: lực tác động lên sụn khớp, các vi chấn thương
    - Các yếu tố sinh học: sự giảm tái tạo tế bào theo thời gian ( những người cao tuổi )
    - Các nguyên nhân khác: như di truyền, thể trạng.
    Đối tượng chủ yếu mắc bệnh này là NGƯỜI CAO TUỔI (chiếm tới 80%). Tại sao lại như vậy ? Câu trả lời đây ạ:

"Ở đầu xương bao giờ cũng có một lớp sụn (mẹ nào hay làm thịt gà, đoạn gối và đùi gà có lớp sụn này đấy ), lớp sụn này luôn luôn được đổi mới, mòn đến đâu đắp đến đó, hỏng đến đâu phục hồi đến đấy. Quá trình cứ xây xây, phá phá như thế cho đén tuổi già. Từ 50 tuổi trở đi quá trình phá nhiều hơn xây, do đó sụn khớp ngày càng mỏng đi, ngày càng nứt nẻ ra...để trở lại lớp xương dưới. Người cao tuổi (NCT), sụ khớp bị lão hóa trở nên sần sùi, mất độ trơn nhẵn, giảm độ đàn hồi, khô, nứt nẻ...Đây chính là tình trạng mà ngta gọi là THK"

Chữa trị: Các mẹ lưu ý là chưa có thuốc điều trị bệnh THK đâu nhé, chỉ có thể điều trị triệu chứng, phục hồi chức năng, và đặc biệt là PHÒNG BỆNH là tốt nhất.

Người ta thường dùng các chất để bổ sung chất nhày cho khớp, GLUCOSAMIN là một ví dụ (mẹ nào ở phía trên đã nói tới đấy ạ ). Chất này có tác dụng tăng cường tái tạo sụn, ức chế các men phá hủy sụn, giảm dần quá trình viêm đâu khớp, làm chậm quá trình thoái hóa khớp. Nó làm tăng sản xuất chất nhày dịch khớp, tăng độ nhớt và khả năng bôi trơn của dịch khớp.

Chất thứ 2 là CHONDROINTIN SULFATE là chất tham gia và cấu trúc của sợi collagen (có trong thành phần sụn), có trong thành pầhn chất lỏng bao quanh khớp, giúp bôi trơn khớp.

@ mẹ my my: TPCN mà bà bạn uống sẽ có chứa ít nhất là 2 chất kia trong thành phần đúng không ? Mình có biết các loại sản phẩm cho xương khớp hầu hết chứa 2 TP này. Bà bạn nên uống đều đặn để bổ sung và giảm các triệu chứng về khớp. Thậm chí, những người trẻ tuổi nếu muốn phòng bệnh cũng có thể duy trì uống đều (như là mình bổ sung Vitamin hàng ngày đấy). Mẹ nó thích thì uông ké của bà nhé, keke, sau này không lo bị Khớp nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_bong_001; 20/09/2009 vào lúc 12:12 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 772 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_My_my Xem bài viết
    - Mình thấy mọi người hay mua thuốc Move free advanced để giúp bệnh này, moi người seach google xem.
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thuốc tây chỉ giúp giảm đu tức thời thôi uống nhiều dễ dẫn đến nóng và đau dạ day lắm
    :Smiling:
    • 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ meomuop :Applause::Applause::Applause:
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny_john Xem bài viết
    - Mình thấy mọi người hay mua thuốc Move free advanced để giúp bệnh này, moi người seach google xem.
    Nhà e làm bên VNairline, mẹ toàn phải nhờ người xách Move free về cho mọi người. Mà có nhiều loại chứ không phải 1 loại ý. Hiện giờ ở nhà e cũng còn 2 lọ đang uống dở. Rồi C với canxi, cũng của Mỹ luôn. Uống cũng đỡ lắm mà mẹ em bị đau dạ dày nên phải ngưng lại. Nhưng đợt này mọi người lại chuyển qua uống Joint Support. Cũng thực phẩm chức năng . Cái này không bị nóng hay hại dạ dày. Cái Move free kia dù sao là thuốc, mà đắt thì ngang nhau.
    Rất là yêu đời. Hài lòng với những gì mình có lắm lắm :LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    Đừng ngại nói ra những khó khăn của mình với tất cả mọi người, nếu không bạn sẽ hối hận khi biết khó khăn của mình lại là thế mạnh của một ai đó rất gần bạn.:Battin ey::LoveStruc:
    • 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthutrang1985 Xem bài viết
    Nhà e làm bên VNairline, mẹ toàn phải nhờ người xách Move free về cho mọi người. Mà có nhiều loại chứ không phải 1 loại ý. Hiện giờ ở nhà e cũng còn 2 lọ đang uống dở. Rồi C với canxi, cũng của Mỹ luôn. Uống cũng đỡ lắm mà mẹ em bị đau dạ dày nên phải ngưng lại. Nhưng đợt này mọi người lại chuyển qua uống Joint Support. Cũng thực phẩm chức năng . Cái này không bị nóng hay hại dạ dày. Cái Move free kia dù sao là thuốc, mà đắt thì ngang nhau.
    Thành phần của 2 loại trên như thế nào vậy Trang? show cho mẹ Bống xem nào.
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành phần nè mẹ Bống ơi,
    Đầu tiên là Move free advanced nhé. Loại này ghi là 2x more effective than Glucosamine & Chondroitin Alone. TP: Glucosamine Hydrochloride 1.5g ; Chondroitin Sulfate 200g; Uniflex Propritetary Extract: 250mg gồm Chinese Scullcap và black catechu; Joint Fluid: 3.3mg. Ngoài ra còn các tp khác mẹ nó nhé.
    Còn loại 2: Joint Support:
    TP: Glucosamine Glucosamine 500mg; Methysulfonylmethane 250mg; Dried Boswellia Extract 75mg
    Enzym HL2 491(Peptizyme SP; Bromelain) 40mg; Dried Turmeric extract 20mg; bioperine 1mg và các tp khác .
    Cái này bố e với hàng xóm dùng bảo nhanh lắm. E không bị đau khớp nên cũng ko dùng. Mẹ Bống xem thế nào nhé.
    Rất là yêu đời. Hài lòng với những gì mình có lắm lắm :LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    Đừng ngại nói ra những khó khăn của mình với tất cả mọi người, nếu không bạn sẽ hối hận khi biết khó khăn của mình lại là thế mạnh của một ai đó rất gần bạn.:Battin ey::LoveStruc:
    • 415 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hi. Mình có xem rồi. Thành phần 2 chất đầu như thế là ổn rồi. Cơ mà giá nó cũng hơi chát nhỉ. Hehe. Hay tại mình ko bị nên ko thấy cần thiết ? Có tiền mà uống thường xuyên được thì tốt quá. Nhưng mà đắt thế này mà uống lâu dài thì sạt nghiệp mất Trang ơi :Silly:
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tpcn thì thật ra ko phải bị bệnh mới uống phải ko mẹ nó. Qtrong là phần lớn nó đều đắt. Nếu mình có tài chính thì mình mới có khả năng uống đều mà. Còn bt cứ khám sk định kì, duy trì chế độ ăn hợp lý. Nếu chẳng may bị bệnh thì mới bố sung chất còn thiếu ^^" . Còn em thì cứ uống đều, 4,5 loại cùng lúc mẹ nó ạ. Được cái cũng sướng thật. E làm việc với cường độ cao nên đầu lúc nào cũng đau, người héo hắt. Từ đợt uống mấy loại này vào chả thấy đau đầu j nữa. Uống cái về hô hấp của HBL còn đỡ cả xoang. T__T Em bị xoang nặng mà, cứ sáng dậy là hắt hơi ầm ầm. Giờ thỉnh thoảng lắm đi bụi về mới xụt xịt tí . Thế là được rồi mẹ nó nhờ :Laughing:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5