SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Tắt kinh 2 tháng....giúp em với....helppppp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.39K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các chị
    Em có câu hỏi này mong các chị có kinh nghiệm cho em ý kiến
    Em bị tắt kinh cả 2 tháng nay, em và ox tương lai đã wan hệ rồi (bọn em sắp đám cưới vào tháng 11/2011). Em tưởng có thai, nhưng mua we thử nhiều lần thì đều được kết quả là không có thai......em đang rối, không bít là mình bị gì ??? Em định đi khám ở Từ Dũ (nếu khám là khám phụ khoa đúng không??? ở Từ Dũ khám dịch vụ có tốt không???), không biết ở đó như thế nào, em sợ lắm
    Chu kỳ kinh của em cũng đều, khoảng 30 ngày àh.

Mong các chị cho em ý kiến....Em rất cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JerryVan; 01/06/2011 vào lúc 02:51 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 275 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Đi khám đi bạn!Tắt kinh có nhiều nguyên nhân mà!U nang buồng trứng, buồng trứng đa nang...cũng đều bị tắt kinh mà.
    • 1,988 Bài viết

• 1,688 Được cảm ơn

Mình đã có 1 cháu. Hôm rồi, mình bị tắt kinh 2 tháng như bạn, thử que và HPG thì ko có thai, siêu âm buồng trứng có nang rỗng. BS cho thuốc uống và sau đó mọi thứ đã trở lại bình thường. Bạn nên đi khám sớm để có hướng điều trị tích cực.
    • 97 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Theo chị thì em nên đi khám đi em ạ.
    • 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

@all: mấy chị ơi, em đi khám rồi, vào Từ Dũ áh (sáng nay nè), bác sĩ khám và cho siêu âm, đều bảo là tất cả bình thường, không có gì hết, kêu em về.......nhưng mà em sợ lém, trễ gần 2 tháng chứ ít gì......giờ lòng em rối như tơ vò.....có ai có cách nào giúp em với.....huhuhu
    • 115 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JerryVan Xem bài viết
    @all: mấy chị ơi, em đi khám rồi, vào Từ Dũ áh (sáng nay nè), bác sĩ khám và cho siêu âm, đều bảo là tất cả bình thường, không có gì hết, kêu em về.......nhưng mà em sợ lém, trễ gần 2 tháng chứ ít gì......giờ lòng em rối như tơ vò.....có ai có cách nào giúp em với.....huhuhu
    Nếu mọi thứ bình thường thì chắc là do bạn bị rối loạn thôi. Lo lắng quá hoặc là chế độ sinh hoạt thất thường cũng làm em QKD đi mất đấy. Chúc bạn sớm gặp lại em í