SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Tân trang "vùng kín" - thu nhỏ môi âm đạo

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 72.8K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bettyvn20 Xem bài viết
    Mình cũng Ngân sách có hạn mà không muốn dùng hoá chất, cái gì đo tự nhiên từ cây co là im. Mình đang dùng cái này, săn, hồng, khít.. Hy xọng cũng như dzậy với mẹ nè
    http://emherbal.wix.com/em-viet-nam
    Ya, cái này ok vì dùng 1 lần, nó co lại và vẹ sinh cho hồng hào. Vì mình mục đích là co nhỏ lại vù sinh 1 bé. Thực sự hay đó, nhét 3 viên, mỗi ngày 1 viên,. Ngày thứ 3 thì hơi khó nhét hơn, chắc vì co lại rồi. Nói chung happy. Còn vụ hồng thì thấy có cải thiện, nó vệ sinh bên trong tốt nữa, không nghe hôi.

Túm lại mình thấy ổn ổn và đi du hí hạnh phúc, tự tin hì hì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mới làm ở TỪ DŨ cách đây vài hôm , giờ vẫn còn hơi đau. Gía 6triu. Bác sĩ rất chu đáo , nhiệt tình, 2 tuần nữa e vào cắt chỉ. e thấy đau khi tiêm thuốc tê, sau phẫu thuật k chảy máu, vẫn đi lại bình thường , tránh làm việc nặng thôi
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HongDiepDinh Xem bài viết
    em mới làm ở TỪ DŨ cách đây vài hôm , giờ vẫn còn hơi đau. Gía 6triu. Bác sĩ rất chu đáo , nhiệt tình, 2 tuần nữa e vào cắt chỉ. e thấy đau khi tiêm thuốc tê, sau phẫu thuật k chảy máu, vẫn đi lại bình thường , tránh làm việc nặng thôi
    Chị phẫu thuật cắt bớt môi nhỏ thôi hay là thu nhỏ cả âm đạo ạ? Giá 6tr là cắt 2 bên hay 1 bên thôi chị? Chị đi làm vào thư mấy và phải ở lại bệnh viện trong bao lâu? Em cũng đang quan tâm nên mong chia sẻ của chị sớm. Em chúc chị mau hồi phục và hạnh phúc nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới xin e bé được một năm.Bg mình muốn tân trang và thu hẹp lại vùng kín,nhưng ko biết nơi nào đáng tin cậy.Ban nào biết nơi nào uy tín giới thiệu cho mình với nhé.!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn vào làm Từ Dũ thì làm bác sĩ Thịnh đó, bác ấy rất khéo tay và rất nổi tiếng về vấn đề này.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeudoibattan Xem bài viết
    Mong các chị đã có kinh nghiệm chỉ giúp em với để em còn chuẩn bị tinh thần đi cắt xén, còn nếu mà xén xong mất cảm giác thì chắc là em chấp nhận xấu xí và vướng víu thôi ạ .Hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi misacute Xem bài viết
    Bạn vào làm Từ Dũ thì làm bác sĩ Thịnh đó, bác ấy rất khéo tay và rất nổi tiếng về vấn đề này.
    Mih cug muon thu gon moi be.nhug k bjk lam o dau aj bjk.chj mjh
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeudoibattan Xem bài viết
    Mong các chị đã có kinh nghiệm chỉ giúp em với để em còn chuẩn bị tinh thần đi cắt xén, còn nếu mà xén xong mất cảm giác thì chắc là em chấp nhận xấu xí và vướng víu thôi ạ .Hic
    Ai da tug lam thi chi e voi.co ai muon di thi tim cho roi dj voi e.e cug ngai mot mjh
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình mới cắt môi bé ở từ dũ day. noi sao đây nhỉ 1 cam giac buon va lo langvo cung. minh lam duoc 4 ngay roi. Giống y chan nhung loi ban HANHBINHPHUOC chia se vay do. Minh tỡn toi gia kg dam vao TD nua vi doi nguy ta o day that la qua dang. Mình bo tien ra đi làm thẩm mỹ mà bị đối xử cứ như đi phá thai vậy. Cung cách phục vụ thì quát nạt và lanh lung. Bác sĩ noi chuyen voi minh thi nhu mắng vao mặt vi cai tội ngưa ngựa.

Môi bé minh tu nhỏ da xau roi, dài va thâm. Mình da co gd nhung chua sanh đẽ bao gio ca. Vừa buoc vao phong mổ BS bảo leo len bàn mổ và nhìn môi bé của mình hỏi rằng : chưa sanh đẽ ma sao môi nhỏ đen thui dữ vậy. Lúc làm thì đau bảo 1 mình em chich 4 ống thuốc tê rồi còn la làng gì nữa nhát the. Luc lam xong day minh ra phong hoi suc nam chung voi cac mẹ mới đẻ xong dưỡng sức mình dau qua xin y ta thuoc thi nhat quyet kg cho. Minh nam chiu trận để đợi bs an com trua xong 1 gio ruoi vao hoi minh vai cau xong cho ra ve.

Den hom nay minh moi can dam lay kiếng ra soi vào va lay phone chup hinh thi oi thoi minh vua khoc xong vi buon chan nan qua. Chong minh con 2 tuan nua la ve roi ma bay gio minh thay xau qua con thê thãm hơn luc chua lam. Thay hoi han vo cung nhung len day thi doc lai bai viet cua ban HANHBINHPHUOC Thi thay an ui duoc ti xiu vi toan bo cau chuyen cua ban ay giong y chang cua minh hien tai. Chổ cắt môi của mình bị nổi hột hột cứng ngắt nhìn như bị ghẻ lỗ chỗ va cứng cứng rat ghe va xau.

truoc khi ra ve Bs co noi se điều trị chổ xơ đó cho mình nhưng bay gio mình buon vo cung. 2 tuan nua ox ve roi ma gio con phai điều trị mấy cai hột do nua thi phai lam the nao day huhuhuhuhu.

Cầu trời khẩn phật cho mọi điều giống nhu bạn hanhbinhphuoc noi thi minh mung qua. Tong chi phi lam 2 moi la 6 triệu nha moi nguoi. Vai loi chia se kinh nghiem.
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

BẠn ơi làm on lam phước trả lời cho mình với vì minh cung moi cat moi bé ỗ Từ Dủ duoc 4 ngay roi va dang buon day. Bạn nói mấy cái hột đỏ đỏ mà bạn đi đốt đó có phải là nằm ở ngoài âm đạo và ngay chỗ bị cắt cái môi đi không hã bạn?

Mình cũng bị như vậy và bs có nói cho mình biết trước khi mình ra về là sẽ điều trị cho mình chổ bị xơ đó nhưng vì lúc đó mình không hiễu và cũng chưa thấy tình trạng môi cua mình vừa làm xong thì nó như thế nào nên ậm ừ qua loa rồi đi về. Đến hôm nay mới can đãm lấy gương soi vào thì mình khóc ngất lên vì thấy sao ma hãi hùng quá đi.

Bạn làm ơn trả lời cho mình biết là lúc ngày bạn đi cắt chỉ xong là bs dẩn bạn đi đốt mấy cái cục đó tại chổ luôn hả bạn hay là hẹn bạn ngày khác lên?

Từ lúc đốt xong cho tới lúc lành hẵn vết thương và chỗ đốt mấy cái hột đỏ đỏ đó là bao lâu vậy bạn? Lúc đốt có đau kg? có chích luốc tê gì kg ban?

Vì chồng mình thì 18 tháng này về rồi chỉ còn 2 tuần nữa thôi kg biết có kịp lành hẵn vết thương và vết đốt kg nừa bạn ơi mình buồn thúi ruột kg biết tình trạng của mình có giống nhu của ban kg. Sao mà nhìn và sờ thấy mấy cái cứng cứng hột hột đó mà mình khóc nãn quá thức đến giờ này kg ngũ được bạn oiiii.

Theo như lời tư vấn trước khi làm và lời dặn dò của bs ghi trong đơn thuốc là KIÊNG QUAN HỆ TRONG 2 TUẦN nhưng sao mình thấy nếu mà đốt mấy cái hột hột đó nữa thì chac là phải kieeng luôn 2 tháng quá.

Mong bạn bỏ ít thời gian ra trả lời giúp mình nhé. Cám ơn bạn rất nhiều và chúc bạn luôn luôn xinh đẹp và may mắn!!!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhbinhphuoc Xem bài viết
    hi bui..minh đến cắt chỉ hôm thứ sau vừa rồi như mình nói rồi đó nhé.và được bs tư vấn lại những chuyện mà mình thắc mắc bữa viết bài thì hiểu ra là phần da thừa của mình rất nhiều nên fai cắt can thiệp 1 đường dài hơn người khác nhé.và mấy cục thịt đỏ đó k vấn đề gì.con mình thắc mắc là nhìn vẫn to là do,nói sao nhỉ..là cái phần cảm giác ..mà dân gian vẫn gọi là..là hột le í(ngại quá) của mình nằm ngoài âm đạo nên k can thiệp được.vì nếu cắt phần đó đi thì sẽ mất cảm giác trong quan hệ.đến cắt chỉ sẽ được phun thuốc tê(rát và buốt lắm các mẹ nhé)nhưng cắt xong chi thì thấy nhẹ nhàng lắm.xong rồi con lấy đt ra chụp hình cho mình coi nữa.các mẹ luu ý là tuỳ theo cơ địa của mỗi người nhé.mép của mình bên mỏng bên dày nên khi cắt thì chỉ 9/10 thôi.nhung như vậy là mình cũng đã rất hài lòng rồi..(vui quá thoát cục nợ vướng vúi)cắt chỉ xong k còn cảm giác ngưa ngứa do mấy cái chỉ cấn nữa.rồi mình đi đốt thêm may cái mụn rồi và mụn thịt.ân cần lắm nhé.trong khi đợi chờ thoa thuốc tê cho thấm thì mình cũng thấy mấy chị.đến để đốt mụn thịt.qua trò chuyện mình biết là vkieu đấy nhé.ngồi trong fong chờ có mấy chị cung đến tư vấn làm âm đạo và thu gọn.mình lân la bắt chuyện và chia sẽ kinh nghiệm.rồi lát nữa cơ chị đến cắt chỉ thu môi giống mình thì mình được coi hình anh truoc sau của chị thì mình thấy đẹp hơn cua mình vi fan môi cua chị ấy mỏng và ít da thừa..cứ như là baby vậy đó.vui nhất là được chị ấy cho coi làm ngực nữa nhé(chị ấy làm ngoài k phải làm trong bv tu vu)chao ôi nhìn nó căng mọng tròn đeu..mình vô tư sờ thử lun..hihihi..đến hôm nay thì âm đạo của mình đã phục hồi hoàn toàn và mìn cảm thấy rất tự tin các mẹ ah.k còn vướng vúi và fai suốt ngày suy nghĩ nữa..mình tham khảo vụ này đã
    năm nay,nay mới quyết định nhung mình hoàn toàn đầu tư đúng đắn nhé.vết khâu của mình rất đẹp.ah cho mình gởi lời nhắn đến bạn An.ở an sương.k biết bạn đã làm chưa nhưng nếu chua và có ý định làm thì bạn đến bv cho an tâm bạn nhé..trên là những kinh nghiệm của mình.chúc các mẹ
    đang bối rối thì có quyết định đúng đắn nhé.(bài viết hơi dài dòng.thông cảm nha.hihi)thân ái
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thang 8 nay minh tinh di ne, ai di thi cho minh di chung cho do so. minh chua lap gia dinh nen ngai di den cho ay lam. ban nao di thi inbox so dt cho minh nhe!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm xong thì sờ vào 1 chỗ vùng bị cứng. Mình lúc đầu cũng sợ nhưng đi khám thì các bác sĩ đều bảo là do vùng mô là mô sợi nên hơi lâu mềm, bạn yên tâm nhé, mình nay cũng được 7 tuần thì mềm nhiều rồi, k bị mất cảm giác đâu, ngược lại rất thích nữa bạn ah hihi mình làm bs Thịnh, bác ấy nổi tiếng Từ Dũ lắm. Nhẹ nhàng nữa, k hằn học như mấy má kia
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Về phần hột bạn nói mình cũng bị hơi to và lòi ra ngoài, lúc đầu mình nghĩ chỉ thu hẹp lại 2 bên môi thôi, ai ngờ cái hột của mình k biết lận vào trong thế nào nhưng nó khép kín vào trong và hồng đẹp lắm, k can thiệp cắt gì cả.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misacute Xem bài viết
    Về phần hột bạn nói mình cũng bị hơi to và lòi ra ngoài, lúc đầu mình nghĩ chỉ thu hẹp lại 2 bên môi thôi, ai ngờ cái hột của mình k biết lận vào trong thế nào nhưng nó khép kín vào trong và hồng đẹp lắm, k can thiệp cắt gì cả.

Đối với chị em phụ nữ thì ngoài việc làm đẹp bên ngoài, họ cũng rất quan tâm đến việc tân trang lại cô bé của mình. Thẩm mỹ trẻ hoá vùng kín không những đáp ứng sự thoả mãn về đời sống chăn gối mà còn giữ hạnh phúc với người bạn tình của mình.

Hạnh phúc của mỗi gia đình là tổng hoà của nhiều yếu tố, trong đó chất lượng đời sống sinh hoạt phòng the đóng vai trò như một chất xúc tác giữ nhiệt cho tình yêu. Đa số phụ nữ sau sinh hoặc do quan hệ tình dục với cường độ cao mãnh liệt đều bị trùng giãn âm hộ, âm đạo giãn rộng, đàn hồi kém, rối loạn nội tiết .v.v.. tính tình phụ nữ cũng thay đổi, phai tàn nhan sắc.

Hiểu được điều phiền muộn này, An Mỹ Clinic & Spa đã nghiên cứu gia nhập và ứng dụng thành công công nghệ CO2 Fractional và Ultra Pulsed CO2 Laser điều trị các bệnh sản phụ khoa như bệnh tiểu són, khô âm đạo v.v... và đặc biệt hơn đó là chuyên điều trị thu hẹp âm đạo, trẻ hoá da vùng kín.

Công nghệ CO2 Fractional và Ultra Pulsed CO2 Laser đã được đã được FDA chứng nhận về độ an toàn và hiệu quả. Đây là tin vui cho các chị em mong muốn tân trang lại vùng kín, trẻ hoá âm đạo mà không cần phương pháp phẫu thuật truyền thống hoặc công nghệ laser cũ gây chảy máu trước đây. Công nghệ này đã được các bác sĩ tại Mỹ, Hàn Quốc, Thái Lan, Nhật Bản ứng dụng rất thành công cho hàng triệu lượt khách hàng của mình.

Cơ chế thu hẹp âm đạo của công nghệ CO2 Fractional và Ultra Pulsed CO2 Laser:

Công nghệ CO2 Fractional và Ultra Pulsed CO2 Laser sử dụng bức xạ laser đi xuyên sâu vào bên trong làm căng thành âm đạo do năng lượng nhiệt phát đến các tế bào màng nhầy có thể gây ra sự co thắt tế bào màng trong dạ con và bắp thịt khu bàn tọa và làm định hình lại collagen. Khi đó cơ âm đạo sẽ được săn chắc sau khi điều trị. Việc điều trị giúp cho thành âm đạo đàn hồi hơn tăng khả năng co bóp hơn, dầy hơn, tăng tiết dịch cũng như tăng cảm giác hưng phấn cho đời sống chăn gói của chị em và cải thiện các bệnh về phụ khoa ( khô âm đạo, teo âm đạo, v.v).

Qúa trình thu hẹp âm đạo từ trong ra ngoài môi âm đạo.

Ưu điểm trẻ hoá âm đạo bằng công nghệ CO2 Fractional và Ultra Pulsed CO2 Laser:

Trẻ hoá và thu nhỏ âm đạo bằng công nghệ CO2 Fractional và Ultra Pulsed CO2 Laser cho các trường hợp sau:

- Sau sinh âm đạo giãn rộng mất khả năng co bóp đàn hồi âm đạo

- Trường hợp són tiểu không tự chủ sau sinh

- Chưa sinh con nhưng sinh hoạt tình dục sớm và nhiều cũng khiến âm đạo giãn và kém khả năng co bóp đàn hồi khi giao hợp.

- Trường hợp âm đạo không giãn rộng nhưng kém co bóp đàn hồi, kém khoái cảm khi giao hợp

- Những trường hợp muốn thay mới lớp niêm mạc âm đạo nhằm tăng khả năng co bóp cũng như tăng cảm giác và khoái cảm khi giao hợp.

Em trích từ An Mỹ đó nha các mẹ: http://anmybeauty.com/vi/tham-my-da-cong-nghe-cao/tre-hoa-am-dao.html
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me
    Van de nhay cam nay minh cung da tung trai qua, minh duoc chi ban o Uc' chia se va tang loai san pham thao duoc co tac dung thu nho vung kin va khong con vet tham o vung kin, sau mot thoi gian ngan su dung minh rat vui va hai long voi ket qua, nhung vung tham thi trang ra, con chuyen ay' thi ong xa minh bat ngo luon...hihi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenbubam Xem bài viết
    Mình mới xin e bé được một năm.Bg mình muốn tân trang và thu hẹp lại vùng kín,nhưng ko biết nơi nào đáng tin cậy.Ban nào biết nơi nào uy tín giới thiệu cho mình với nhé.!
    Hi me, Minh co dung qua loai San Pham thao duoc giup thu hep vung kin sau khi sinh, neu me muon thi lien lac Minh nhe
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabeti Xem bài viết
    thang 8 nay minh tinh di ne, ai di thi cho minh di chung cho do so. minh chua lap gia dinh nen ngai di den cho ay lam. ban nao di thi inbox so dt cho minh nhe!
    Lien lac Minh nhe
    • 106 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tình hình các mẹ làm sau mấy ngày thì liền hẳn, mình mới thu nhỏ môi bé đựoc 2 ngày tại thu cúc
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời buổi giờ có mấy công nghệ mới cũng tiện nhỉ. Khi xưa muốn làm đẹp âm đạo phải dùng đến dao kéo, mổ xẻ may vá nhìn thấy cũng sợ. Bây giờ khoa học hiện đại rồi, bệnh viện thẩm mỹ Á Âu có hẳn phương pháp thu hẹp âm đạo không phẫu thuật, không may vá, không đau luôn...thấy thích ghê.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tân trang vùng kín

Em đọc báo thấy có bài viết này ạ http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/10/3BA07BA4/ Nhưng em ở SG, không biết ở đâu và bác sĩ nào làm ạ. Có mẹ nào làm rồi nói nhỏ cho em nghe với. Em chuẩn bị sinh bé thứ 2, sinh xong chắc phải đi làm vụ này quá. Có ai biết giúp em với nhé. Cám ơn nhiều. Bác sĩ...

• Chị em tân trang “vùng kín” giữ chồng

- Sau khi sinh con, chị K. quyết định đi phẫu thuật "chỗ ấy" vì nó dãn rộng bất thường, cũng là cách để giữ ông xã. Thế nhưng, nào ngờ, "chỗ ấy" của chị sau phẫu thuật lại trở nên quá nhỏ... Việc "cô nhỏ" bị béo phì (giãn rộng ra) sau khi sinh không chỉ khiến chị em thiếu tự tin trong sinh hoạt...

• bé 6 tuổi, rất hay ho đàm, phải làm sao?

Thưa bác sỹ bé nhà em 6 tuổi rất hay bị ho đàm đặc biệt là vào dịp thời tiết chuyển mùa. Mỗi lần bị...

• Điều trị mụn hiệu quả từ 5 loại lá cây

Ai trong chúng ta cũng từng ít nhất một lần có mụn trên mặt. Đó có thể là mụn thịt, mụn mủ, mụn đầu...

• [Kinh nghiệm thực tế] - Mụn do dị ứng và cách trị hiệu quả, an toàn

Đây là kinh nghiệm có thật của em, hôm nay chia sẻ cho mọi người. Nếu ai đã và đang bị mụn do dị...

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennguyen1979 Xem bài viết
    Thời buổi giờ có mấy công nghệ mới cũng tiện nhỉ. Khi xưa muốn làm đẹp âm đạo phải dùng đến dao kéo, mổ xẻ may vá nhìn thấy cũng sợ. Bây giờ khoa học hiện đại rồi, bệnh viện thẩm mỹ Á Âu có hẳn phương pháp thu hẹp âm đạo không phẫu thuật, không may vá, không đau luôn...thấy thích ghê.
    Thích thì làm liền đi cho nóng tay chị ơi. hihi. Sắp tới em cũng đến bệnh viện Á Âu điều trị nè, tham khảo vài người quen thấy chất lượng cũng tốt lắm. Quả thực là lâu nay em bức bối chuyện này lắm rồi, không giải quyết cho nó đi là không được. Nghe có dịch vụ này là em bàn luận với ông xã liền. hihi..
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8