SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Tân trang "vùng kín" - thu nhỏ môi âm đạo

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 81.4K Lượt đọc
  • 170 Trả lời

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 68 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em năm nay 20t,hồi nhỏ cũng hay tò mò lôi lôi kéo kéo ra để xem xét cô thé trông như thế nào,thế rồi nó cứ dài ra và thâm đen lại.Không những môi bé mà cả môi lớn cũng bị thâm đen và nhăn nheo,nhìn xấu không thể tả nổi.Em giờ tự ti đến mức còn chẳng dám yêu ai,chỉ sợ lỡ như người ta nhìn thấy rồi lại nghĩ chắc e quan hệ nhiều lắm rồi nên cô bé mới bị như vậy,bản thân mình còn thấy khó coi nữa là người khác.Em cũng muốn đi phẫu thuật cắt bớt đi nhìn cho đỡ mất thẩm mỹ và tự tin hơn.Có mẹ nào ở Hà Nội đã làm phẫu thuật này chưa?Ở bệnh viện nào?Chi phí bao nhiêu?Có để lại di chứng gì không?Và cái quan trọng nhất là có bị mất cảm giác khi "yêu" không ạ? Giúp em với Em chưa chồng chưa con mà đã thế này rồi,mặc cảm khủng khiếp luôn các chị ạ
    • 113 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

ai có kinh nghiệm vào chia sẻ với ạ
    • 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabeti Xem bài viết
    me no oi, cho em xin dia chi o sai gon di chi, em muon lam som chi ah, chi giup em voi nhe
    Phòng khám Hoàng Gia 284 Nguyễn Trọng Tuyển, p10, Phú Nhuận. Tel 22446668
    • 113 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

vậy còn ở Hn thì nên làm ở đâu uy tín ạ , chỗ này có ai làm ở phòng khám Tâm An chỗ Cầu Giấy chưa ạ?
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình làm môi trong ngoài luôn được 7 năm rồi , công nhận sau sinh thâm đen xấu lắm , ỡ SG , Từ Dũ Quoc tế đó
    thu gọn trong ngoàil luôn , ox thích lắm , nhưng sau khi tiểu phẩu phải kiêng sex 1 tháng đó , giá 5000.000 đó
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baicakoloi Xem bài viết
    mình vua' di lam ve day, dau don thi cung~ ko den noi, vì vùa làm xong nen chua cho biet ket qua dc, ai co gi thac mac muon minh chia se thi gui tin nhan cho minh, minh se tan tinh chia se kinh nghiem cho nhe, thu gon moi nho la 7tr nhe cac me, thuoc mien fi
    chi oi, chi lam o dau vay? o cho bac sy se hay o dau, em chua gom du tien nen chua dam di. Ma lam xong thi co ok k chi, co di lai dc k, co chay xe may va leo cau thang duoc k chi
    • 136 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabeti Xem bài viết
    chi oi, chi lam o dau vay? o cho bac sy se hay o dau, em chua gom du tien nen chua dam di. Ma lam xong thi co ok k chi, co di lai dc k, co chay xe may va leo cau thang duoc k chi
    Minh lam o*? 1 TMV o Q10 SG, lam xong di du*ng', la'i xe bi`nh thuo`ng, het thuoc te^ thi dau dau 1 chut, nhung noi chung su dau do*n' trong ta^`m chi.u duo*c., Minh nghe noi cho fong kham Hoang Gia gi do lam dep lam do nhung mac hon cho minh lam 3tr, cho do hinh nhu 10tr. Cho cua minh lam ba bac si do ko kheo' tay nen minh ko muon gioi thieu cho cac ban toi' do'.
    • 136 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi s0mebody Xem bài viết
    mình làm môi trong ngoài luôn được 7 năm rồi , công nhận sau sinh thâm đen xấu lắm , ỡ SG , Từ Dũ Quoc tế đó
    thu gọn trong ngoàil luôn , ox thích lắm , nhưng sau khi tiểu phẩu phải kiêng sex 1 tháng đó , giá 5000.000 đó
    Tu Du Quoc Te la o dau vay ba.n? co fai BV TU DU~ hay ko? hay la 1 BV moi ma minh ko biet', ban la`m o do gia moi trong va` ngoai luon la 5tr huh? BS ten gi la`m va^y. sau khi la`m ban co ha`i long voi ket wa ko? vi minh cung muon la`m moi ngoai` ma chua biet di dau.
    • 136 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elaine15892 Xem bài viết
    Em năm nay 20t,hồi nhỏ cũng hay tò mò lôi lôi kéo kéo ra để xem xét cô thé trông như thế nào,thế rồi nó cứ dài ra và thâm đen lại.Không những môi bé mà cả môi lớn cũng bị thâm đen và nhăn nheo,nhìn xấu không thể tả nổi.Em giờ tự ti đến mức còn chẳng dám yêu ai,chỉ sợ lỡ như người ta nhìn thấy rồi lại nghĩ chắc e quan hệ nhiều lắm rồi nên cô bé mới bị như vậy,bản thân mình còn thấy khó coi nữa là người khác.Em cũng muốn đi phẫu thuật cắt bớt đi nhìn cho đỡ mất thẩm mỹ và tự tin hơn.Có mẹ nào ở Hà Nội đã làm phẫu thuật này chưa?Ở bệnh viện nào?Chi phí bao nhiêu?Có để lại di chứng gì không?Và cái quan trọng nhất là có bị mất cảm giác khi "yêu" không ạ? Giúp em với Em chưa chồng chưa con mà đã thế này rồi,mặc cảm khủng khiếp luôn các chị ạ
    Xau thi` nen di la`m la.i cho dep di pe', chua quan he^. ma` da~ xau vay mai mot' co ban trai hay chong nua thi no se xau den muc nao nua, chi ung ho^. la`m de.p, cai gi la`m cho dep thi ne^n la`m, cai nay` la cat bo*t' da du* hay nhu*ng~ fa^`n thit du* thi hoan toa`n ko di chu*ng' gi ca?, cung ko he^` mat cam gia'c, minh di ca(t' bo*t' thu gon. chu*' ko fai ca(t' bo? ca bo^. fa^n. do' nen ko so mat cam giac'. Binh Tinh tu tin len, nhu ca`u lam dep la cua chi em fu nu*~( ma co khi ca fu. Nam cung co nhu ca^`u ve fa^n ay' nua la` noi chi fu nu*~ hahaha), ko nha^t thie^t fai do*i. nguoi ta noi xau minh moi la`m, mien minh thay xau minh cu di la`m
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khiếp, toàn là PR.
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

úp nữa cho mọi người chia sẽ kinh nghiệm!
    thức đêm mới biết đêm dài,thất tình mới biết tình dài hơn đêm..!
    • 125 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elaine15892 Xem bài viết
    chưa thấy xấu thế bao giờ. Bím bạn xấu thế ah? Chụp ảnh up lên cho mọi người xem thử.
    • 85 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baicakoloi Xem bài viết
    mình vua' di lam ve day, dau don thi cung~ ko den noi, vì vùa làm xong nen chua cho biet ket qua dc, ai co gi thac mac muon minh chia se thi gui tin nhan cho minh, minh se tan tinh chia se kinh nghiem cho nhe, thu gon moi nho la 7tr nhe cac me, thuoc mien fi
    Mẹ nó ơi,cho mình xin tí kinh nghiệm nhé. Từ hồi mẹ nó làm đến giờ đc nửa năm rồi, tình hình thế nào? Cho mình xin địa chr và số điện thoại của bác sĩ làm cho bạn đc ko?? Cảm ơn bạn nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me heo sua cun con; 05/07/2013 vào lúc 09:22 PM.
    • 21 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Violong của mình được ông xã dọn dẹp thưởng xuyên định kỳ 3 tháng 1 lần bằng cách lấy kéo tỉa gọn gàng, ko phải cạo nên ko sợ chảy máu; bạn bảo ông xã dọn dẹp cho.
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amour.fr Xem bài viết
    chưa thấy xấu thế bao giờ. Bím bạn xấu thế ah? Chụp ảnh up lên cho mọi người xem thử.
    mẹ này nc duyên khiếp nhẩy??
    thức đêm mới biết đêm dài,thất tình mới biết tình dài hơn đêm..!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, các chị có thể chỉ giúp em địa chỉ tân trang môi nhỏ âm đạo cho em tại HN được không ạ, em không biết chỗ nào uy tín và làm tốt cả. Em vẫn còn con gái nhưng không hiểu sao môi nhỏ của em vừa thâm, lại dài hơn môi lớn chừng 1 cm. Em muốn cắt bớt đi và làm hồng lại vì em cũng sắp lấy chồng rồi Các chị chỉ giúp em một nơi và giá cả ạ, em xin cảm ơn các chị, em khổ tâm vấn đề này quá
    • 1,684 Bài viết

• 5,927 Được cảm ơn

con người ta đa hình vạn trạng, các phần cơ thể mỗi người cũng mỗi kiểu, tại sao phải chịu đau đớn và tốn tiền để làm gì nhỉ, đàn ông khi yêu là vì tánh tình và lối sống hợp nhau, vui vẻ khi ở bên nhau, họ đâu có để ý mấy thứ đó đâu ah. Ngay khi coi phim người lớn mình thấy cũng có người trắng hồng, người thâm đen, người môi nhỏ dài lòng thòng người nhỏ xíu chả thấy gì luôn, nhưng đâu phải tại quan hệ nhiều mà do cơ địa thôi, vì trên đó toàn dân đóng phim chuyên nghiệp họ quan hệ cả trăm người có thâm gì đâu ah, đàn ông ngu si và bảo thủ mới quan trọng mấy điều cơ bản đó mà nếu thứ ngu si bảo thủ thì lấy làm gì về sau cũng khổ vì chuyện khác !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 341 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chia sẽ cùng các bạn nhé!

(NTY) - Giải phẫu tái tạo âm đạo mục đích là làm phục hối chức năng và gia tăng cảm giác. Cảm giác mạnh hơn là nhờ sự khít khao tương thích của âm đạo – dương vật trong việc cọ xát, do đó sẽ làm tăng khả năng thích thú và cường độ phục hồi lại sức khỏe tình dục.

Đối với phụ nữ trung niên, có tiền sử sinh đẻ nhiều lân, liên tục dễ mắc phải tình trạng âm đạo giãn rộng ra, cửa mình hở, sa tử cung …làm cho cơ âm đạo, âm hộ không khép chặt lại được như lúc thanh xuân. Do đó kéo theo kém thoải mái trong đời sống vợ chồng.

Cấu trúc Âm đạo và chứng giãn âm đạo sau sinh:

Âm đạo là một cơ vòng hình ống có tính đàn hồi với chiều dài khoảng 10cm, đường kính 2cm5, phần ngoài tạo thành âm hộ, phần trong tiếp giáp với cổ tử cung. Về phương diện giải phẫu học được mô tả trong tư thế đứng thẳng thì âm đạo hướng từ trước ra sau, chếch từ dưới lên trên tạo một góc 90 độ với tử cung. Phần âm hộ hay còn gọi là cửa mình cấu tạo gồm mép nhỏ ở trong và mép lớn bọc ở ngoài, phía trên là âm vật và lỗ tiểu, dưới là hậu môn, phần giữa âm đạo và hậu môn goi là tầng sinh môn, phần trên âm đạo là xương mu.
    Mặt trong của âm đạo có màu hồng, được bao phủ bằng một lớp niêm mạc.

Những vùng liên quan đến cảm giác, gồm 1/3 ngoài cùng của âm đạo, cửa mình, phần giữa cửa mình và hậu môn, là những nơi chính yếu để gây cảm giác . Âm đạo giử một chức năng tiếp nhận hơn là cơ quan tạo ra cảm giác, tạo ra cảm giác chính là âm vật Tuy nhiên trong ống âm đạo cũng có một vùng gây kích thích tình dục đó là điễm G (G spot ).

Là cơ quan tiếp nhận, gây cảm hứng cho dương vật khi giao hợp, tạo ra cảm giác về tình dục, âm đạo giữ nhiều vai trò khác như là một đường dẫn cho tinh trùng gặp trứng, khi sinh nở ống âm đạo phình to ra gấp 2 đến 3 lần tạo nên một ống xối cho thai nhi chui ra, đồng thời nó cũng là đường thoát cho kinh nguyệt …Khi âm đạo rộng ra, nó mất khả năng đàn hồi, cơ vòng ống âm đạo không co bóp một cách bình thường thì ngưởi phụ nữ không còn có thể tự điều khiễn các cơn co thắt âm đạo theo ý muốn nữa, tình trạng này thường xảy ra ở những phụ nữ lớn tuổi sau khi sinh nở nhiều lần và liên tiếp. Hoạt động sinh sản này làm rách, đứt các sợi cơ vòng ống âm đạo trong lúc rặn đẻ,hay sai sót trong việc khâu vá tầng sinh môn, sa tử cung … làm cho ống âm đạo nở rộng.

Vì thế người phụ nữ không còn có cảm giác thích thú nữa khi giao hợp, đối với người hôn phối thì lại càng tệ hại hơn nữa, dương vật không còn được ống âm đạo ôm siết vì các cơ vòng đã mất hết tính năng đàn hồi và luồng thần kinh dẫn truyền cho sự co thắt cũng không còn hoạt động có hiệu quả nữa. Chất nhờn âm đạo không còn tiết làm cho âm đạo khô khốc, giao hợp trở nên rát, đau đớn cho cả hai. Khi giao hợp, người đàn ông có cảm giác dương vật của mình đi vào một khoảng không trống rỗng và người vợ thì hoàn toàn không có cảm giác gì hết ngoại trừ sự hụt hẫng.

Giải phẫu tái tạo âm đạo:

Giải phẫu tái tạo âm đạo mục đích là làm phục hối chức năng và gia tăng cảm giác cho cả hai. Cảm giác mạnh hơn là nhờ sự khít khao tương thích của âm đạo – dương vật trong việc cọ xát, do đó sẽ làm tăng khả năng thích thú và cường độ phục hồi lại sức khỏe tình dục.
    Giải phẩu thẩm mỹ âm đạo giúp làm nhỏ âm đạo cho vừa với kích cỡ của người hôn phối và làm tăng cảm giác tính dục khi giao hợp. Phương pháp này gọi Vaginoplasty.

Thực hiện:
    Sau khi gây mê hay tê sẽ tiến hành việc nối những cơ vòng của ống âm đạo, làm chặt và nhỏ lại, cắt bỏ những phần da, thịt dư thừa của âm đạo, kiến tạo lại cơ vòng của cửa mình. Thủ thuật nay làm cho khẩu kính của ống âm đạo và cửa mình thu nhỏ lại, chặt hơn, và có thể làm cho người phụ nữ dể kiểm soát các cơn co thắt âm đạo hơn trước khi giải phẫu. Thời gian cho một cuộc giải phẩu thường kéo dài khoảng 2 giờ. Âm đạo tương đối lành rất nhanh. Từ 6 tuần đến 3 tháng là hoàn toàn bình phục, trong thời gian hồi phục không nên giao hợp hay khiêng vác nặng. Phụ nữ có thể đi làm sau 2 tuần và có thể giao hợp trở lại sau 6 tuần.

Kinh nghiệm của các chuyên gia giải phẩu Vaginoplasty ở nước ta cho biết : “Ngoài việc tái tạo ống âm đạo cho vừa khít với nhu cầu thì vấn đề thẩm mỹ âm đạo đòi hỏi chuyên gia giải phẫu phải có tay nghề cao và có một cái nhìn thẩm mỹ tình dục toàn diện".

Tiêu chuẩn thẩm mỹ âm đạo nói chung là chỉnh sửa, tạo hình … để một âm đạo của một phụ nữ tuổi 50 trở thành âm đạo của một người 20
    Sự khác biệt khá rõ ràng giữa hai lứa tuổi này, có một sự biến dạng về hình thể lẫn màu sắc phần ngoài của ống âm đạo như cần vạt bỏ một cách khéo léo, tỉ mĩ khí mép nhỏ khi bị kéo dài ra, lòng thòng, nhăn nheo, thâm tím và bị sừng hóa, chỉnh lại sự mất cân đối giữa mép trái và phải, làm căng để mất các nếp nhăn trên mép lớn, đưa màu hồng của nội mạc lòng âm đạo ra ngoài, tính toán để tạo vết cắt hình thoi trong lòng ống âm đạo mà không gây tổn thương khi ghép nối hoặc thu ngắn cơ vòng …

Giải phẩu thẩm mỹ đòi hỏi sự khéo tay và óc thẫm mỹ, một công việc tốn khá nhiều thời gian hơn là giải phẩu tái tạo, người ta gọi chuyên gia giải phẩu thẫm mỹ liên quan đến các bộ phận sinh dục là những nhà thẫm mỹ học có đôi mắt của một họa sĩ, có bàn tay của BS vi phẩu thuật và tư duy của một nhà tình dục học.
    Mình đã làm phẩu thuật được một tháng, kết quả rất như mong đợi nhé cả nhà! Sau khi nghiên cứu và tìm hiểu thật kỹ nên mình đã quyết định phẫu thuật nhờ có sự động viên và ủng hộ của chồng. Phẩu thuật ở bệnh viện từ vũ là an toàn nhất. Bạn có thể chọn bác sĩ uy tín. Mình làm trọn gói 4 tr, tiền thuốc uống 2 tuần khoảng 500tr.
    • 177 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Môi nhỏ của mình cũng bị thâm và dài từ hồi còn nhỏ. Lớn lên thì thấy nó dài thêm ra. Mình tìm hiểu thì biết là do mỗi người mỗi hình dạng khác nhau nhưng dù sao khi lấy chồng vẫn tự ti lắm. Mình lấy chồng gần 1 năm rồi mà vẫn ngại không dám để chồng nhìn chỗ đấy vì xấu hổ, chỉ cho sờ thui. hic hic. Đến thời gian gần đây mới dám cho chồng nhìn đấy, từ đấy toàn bị chồng chêu là miếng thịt thừa. Ban đầu cũng ngại lắm, nhưng giờ quen rồi kệ chồng thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi carot2710; 26/07/2013 vào lúc 05:02 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cung dang mun làm và dc gioi thieu tới pk da khoa phuong anh q.HBT nhưng em lo qua ko biet co mẹ nao từng lam hay có biet pk đó ko làm ơn cho e ý kiến. e xin cảm ơn!!!!
  • Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9