SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Tân trang "vùng kín" - thu nhỏ môi âm đạo

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 83.5K Lượt đọc
  • 170 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vấn đề này thiệt là nhạy cảm.
    Hồi bé, em thấy 2 mép dưới cứ dài, không biết bị gì, tưởng mình là "dị nhân" không à . Giờ lớn mới biết đó là chiện bình thường, không đáng lo. Nhưng mỗi khi QH với ông xã vẫn thấy kì kì, ngại ngại, sợ ngta nghĩ mình làm nhiều rồi nên mới ra thế.
    Không biết ở đây các chị có bị giống em nữa, 2 môi nhỏ âm đạo bị dài ra thiếu thẩm mĩ, nhiều lúc vướng víu nữa cơ.

Thế là hôm qua em quyết định đi cắt "bọn nó". Ban đầu cũng sợ ghê lắm. Đầu tiên qua FV, người ta đóng cửa, em chạy lên SI hospital thì bị bà bác sĩ kia nạt 1 phát bảo là ở đây không làm cái đó, cái đó là tụ nhiên nên cứ để bình thường đi, cắt xong là mất cảm giác yêu đó.

Nghe cũng hết hồn, lấy lại 80k khám bệnh, em qua Từ Dũ xem thế nào. Gần 5h nên nó không khám nữa. Cũng đuối và mệt em quyết định đến Bệnh viện thẩm Mĩ SG ở Nguyễn Du làm.

Trước khi tới, em gọi điện hỏi trước để đỡ tốn tiền taxi chạy tới chạy lui. Chị tổng đài bắt. Em hỏi: "Ở đây có làm abcxyz...?". Chĩ đáp: "Có em, em làm hã, thế e tới đây đi, làm liền luôn, 1 tiếng là xong à!" ... Nghe cũng thấy ớn ớn nhưng cũng tới xem thử tình hình thế nào. Bệnh viện đẹp, to, sang trọng, thơm tho. Nghe tư vấn xong thì bs kêu em làm luôn chiều nay, Chủ nhật nghỉ rồi. Thấy run run mà cũng làm liều.

Đầu tiên em được đo điện tâm đồ. Xong thử máu. Rồi chờ 15' xong lên tầng 7 để mổ. Thay đồ mổ xong thì được nằm ghế mổ, xoa thuốc tê ầm ầm mà ruột gan em nó như nhảy quốc ca. Cứ nghĩ cảnh người ta cắt cắt, khâu khâu là ớn lắm rồi. Tí sau có bác sĩ Cương vào mổ, bác sĩ này thì khỏi nói, quá nổi tiếng rồi, nhưng em lấy gạc che hết mắt để khỏi nhìn, bs kể chuyện cười này nọ cho nghe, rồi ở dưới cắt khâu gì em cũng không muốn để ý. Mà làm khá nhanh, không đau đớn lắm.

Mổ khoảng 20' là xong, em được nằm nghỉ ngơi 15' rồi ra về. Chẳng đau đớn gì, bs còn khen "giờ là đẹp nhất rồi nha", nghe mà sướng rơn. Nhưng các chị phải thấy cảnh về đến nhà, khoảng 1 tiếng sau, nó hết thuốc tê thì đau thấy ghê. Máu cũng ê hề phải mang BVS đó. Nhưng nhìn chung khỏe re.

Nghe bảo sau 1 tuần là em tung tăng bình thường rồi. Đi biển đi chơi được hết. sau 4, 5 tuần là QH lại bình thường. Ôi hp qua
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tân trang vùng kín

Em đọc báo thấy có bài viết này ạ http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/10/3BA07BA4/ Nhưng em ở SG, không biết ở đâu và bác sĩ nào làm ạ. Có mẹ nào làm rồi nói nhỏ cho em nghe với. Em chuẩn bị sinh bé thứ 2, sinh xong chắc phải đi làm vụ này quá. Có ai biết giúp em với nhé. Cám ơn nhiều. Bác sĩ...

• 10 cách trị nám hiệu quả tại nhà đơn giản nhất

Nám là nỗi ám ảnh của phụ nữ chúng mình, đặc biệt là phụ nữ ngoài 30. Nếu đã dùng mọi cách vẫn...

• Có những bệnh sau "chớ dại" ăn bắp cải mà mang họa

Bắp cải là loại rau bổ dưỡng được nhiều người yêu thích. Tuy nhiên, nếu bạn mang những bệnh sau...

• Chị em tân trang “vùng kín” giữ chồng

- Sau khi sinh con, chị K. quyết định đi phẫu thuật "chỗ ấy" vì nó dãn rộng bất thường, cũng là cách để giữ ông xã. Thế nhưng, nào ngờ, "chỗ ấy" của chị sau phẫu thuật lại trở nên quá nhỏ... Việc "cô nhỏ" bị béo phì (giãn rộng ra) sau khi sinh không chỉ khiến chị em thiếu tự tin trong sinh hoạt...

• Tổng hợp món có thể làm trong 5 phút

1. Cháo thịt bò khoai tây: Thịt bò và khoai tây đều là những thực phẩm giàu dinh dưỡng, mùi vị...

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, chị cho em hỏi là làm hết bao nhiêu tiền ah? tình hình là em cũng muốn làm. Em chưa qua Từ Dũ nên không biết thế nào nhưng đi qua chỗ Phòng khám gì đó trên đường Nguyễn Trọng Tuyển thì đòi là 20 triệu.

mà sau khi mổ thì đau lắm không hả chị? đi đứng bình thường không? em đang tính làm mà lo quá.
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ôi trời ơi ! chị liều quá, em k hiểu là cắt bớt cái đó đi thì khâu tn ạ :-s
    tại nó cũng là cái vùng nhạy cảm mà mềm lắm cơ, k giống da tay da chân, khâu có đau k ạ, híc.
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ối còn có cả cắt môi ad , thu nhỏ được nữa sao các chi ? giờ công nghệ tiên tiến quá ha , ko hiểu phần môi của chị dài đến cỡ nào , phần môi của em thì không dài tí gì , ngắn ngắn thui hà , chị bạo thiệt đó .
    • 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

híc, cắt đi thì có ảnh hưởng gì không ạ
    • 615 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Nghe có vẻ hấp dẫn đây nhưng sợ đau quá chị ạ. Chị có thể cho mọi người biết giá để tham khảo được không chị ?
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 758 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

hấp dẫn, lót dép hóng...

• 284 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Minh nghe cứ thấy sợ sợ thế nào ý ,có nhất thiết phải thế k ,sau đấy quan hệ có như bt được k
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy để mắt em cười tựa lá bay ...
    • 126 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

giá cả thế nào hả chị
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me.Carot; 24/12/2011 vào lúc 08:28 PM.
    Blogs Cà rốt

0m : 2,5kg * 1m : 3,8kg * 2m : 5,3kg * 3m : 6kg * 4m : 6,5kg * 5m : 6,8kg * 6m : 7,2kg * 7m : 7,5kg * 8m : 8kg * 9m : 8,6 kg * 10m : 8,8 kg * 11m : 9kg * 12m : 9,6kg * 13m : 9,8kg * 14m : 10kg *15m : 10kg * 16m : 10kg * 17m : 10kg * 18m : 10kg2 * 19m 10kg3 * 20m : 10kg5 * 21m:10kg5 * 22m :10kg6 * 23m : 10kg8 * 24m : 11kg5

• 60 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bệnh viện thẫm mỹ sg cắt 2 mép là 10tr đó các mẹ àh.hôm trc mình có đt hỏi rồi,mình chưa sinh ,k biết có phải là do bẩm sinh hay k,chứ 2 mép ạm đạo của mình ngày càng giãn ra,màu nâu sẫm nữa,k biết khi đi phẫu thuật có cải thiện đc vấn đề màu sắc k nữa,nhưng theo mình nghĩ tốt nhất là nên đến bc từ dũ hay hùng vương thì hay hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Trước đây mình sinh mổ nên chỗ đấy không bị ảnh hưởng gì nhiều nhưng cứ hóng hớt!! Cái đấy có phải gọi là "thu nhỏ tần sinh môn" không chủ thớt ơi?
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 1,158 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

em 2 lần sinh mổ nên không ảnh hưởng gì.vẫn thắc mắc tìm hiểu xem thế nào nên vào đây hóng các bác tí để hiểu biết thêm.hi.
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

e có nchuyen với thằng bạn . vợ nó sinh thường ( cũng như em ) thì nó bảo . vợ cứ hỏi sinh xog của e có rộng k . có bị xấu k . nó đều bảo là k để vợ nó k tự ti . nhưng thực ra bs dù khâu thẩm mỹ thì chỉ là khít bên ngoài thôi . cái chính là bên trong ấy tưởng tượng giống quả hồ lô ý các mẹ . nghe mà e buồn kih khủng
    Kitty nhà mẹ Trang
    NB : 3,4 Kg
    1,5M : 7kg
    8M : 9kg2
    10M:11Kg
    11,5M : 12kg5
    15M : 15kg3
    ---- Mẹ Yêu Con ----
    • 2,691 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

ko ngờ có dịch vụ này nữa đấy??

Kỹ năng cơ bản của trẻ từ 00 - 24 tháng

• 36 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kitty_mami Xem bài viết
    e có nchuyen với thằng bạn . vợ nó sinh thường ( cũng như em ) thì nó bảo . vợ cứ hỏi sinh xog của e có rộng k . có bị xấu k . nó đều bảo là k để vợ nó k tự ti . nhưng thực ra bs dù khâu thẩm mỹ thì chỉ là khít bên ngoài thôi . cái chính là bên trong ấy tưởng tượng giống quả hồ lô ý các mẹ . nghe mà e buồn kih khủng
    Nói chung đã là đàn bà thì phải qua sinh nở (tất nhiên Les thì mình không bàn) và đã sinh nở thì không tránh được các mẹ ạ.Nghe má mình nói ngày xưa khoa học không tân tiến như bây giờ,ở dưới quê đi ra trạm xá cũng xa,mà lại đẻ ban đêm nữa,gần nhà có bà thầy Lang,khi bà í đến thì càm theo một con dao lá lúa rất sắc,trần qua nước sôi,rạch cửa mình luôn để đứa bè chui ra,mà chả cần thuốc tê gì cả (tất nhiên có cho bà bầu nhai một loại lá gì đấy,tựa như thuốc cầm máu bây giờ).Mình mới nghe đã rởn da gà,sao các má ngày xưa dũng cảm quá vậy.Thế mà má nào cũng sanh liền 4 đứa,đứa nào cũng to cao khỏe mạnh nữa.Phải công nhận,các cụ ngày xưa chăm con khóe hơn bây giờ nhiều,và các cụ ông ngày xưa quan tâm đến vợ,chăm vợ tôt hơn đàn ông bây giờ.Nhớ ba mình ngày xưa,nửa đêm dậy quấy bột,giặt tã (hồi í chưa có máy giặt) vừa soạn giáo án để ngày mai lên lớp,vừa tranh thủ may aó vest thuê cho người ta.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chi phí thì như chị gì nói đấy. 10tr va đc phát thuốc free may ngày đầu các mẹ àh. em muon nick nhỏ em nên lâu lâu mới vào xem đc.

QH vẫn bt nha cac mẹ. lại chỗ đó đẹp hon nên tu tin hẳn. em đc chồng khen nua. noi chung đầu tư hợp li'
    • 118 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

cái này mình có nghe lâu lăm rồi nhưng chưa có nhu cầu.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Vân
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vân có YH ko? mình muốn được V chia sẻ chút ít kinh nghiệm qua YH
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mẹ nó kể chi tiết về các công đoạn và cách bs làm, có phải mẹ nó cổ phần ở đó ko?
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9