Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

tác dụng của cao xương ngựa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 28.7K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình hôm vừa rồi có nấu cao xương ngựa chung cùng mấy người bạn,có nghe nói cao xương ngựa rất tốt cho người già, trẻ em và phụ nữ sau sinh nhưng thật sự mình chưa biết lắm về tác dụng của cao xương ngựa, có mẹ nào biết trang web nào nói về tác dụng của cao xương ngựa thì cho mình biết với. Thanks các mẹ nhiều!:Smiling:

• 1,030 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bupbexinh Xem bài viết
    Mình hôm vừa rồi có nấu cao xương ngựa chung cùng mấy người bạn,có nghe nói cao xương ngựa rất tốt cho người già, trẻ em và phụ nữ sau sinh nhưng thật sự mình chưa biết lắm về tác dụng của cao xương ngựa, có mẹ nào biết trang web nào nói về tác dụng của cao xương ngựa thì cho mình biết với. Thanks các mẹ nhiều!:Smiling:
    Nhà mình cũng có người nấu cao xương ngựa. Cách đây gần 1năm, thấy rộ lên phong trào cao xương ngựa, mình cũng đã lên diễn đàn hỏi các mẹ xem có cho trẻ con ăn được không nhưng không thấy ai trả lời, mình vẫn chưa dám cho con ăn mặc dù đọc bài báo này thấy rất tốt : http://www.vnmedia.vn/NewsDetail.asp...3&NewsId=78172
    Mình nghĩ đây chỉ là một chiêu quảng cáo của công ty Chu Việt - chuyên cung cấp CXN mà thôi nên không dám cho con dùng.
    Mình vẫn cất trong tủ lạnh để hỏi thêm thông tin và đợi con lớn hơn nữa(bây giờ cháu được gần 2 tuổi rồi nhưng còi lắm).
    Bây giờ lại đọc thấy kết luận này của Bộ y tế: theo đó chưa có bằng chứng KH nào công nhận tác dụng thật của CXN cả, vì vậy mình vẫn chưa dám cho con dùng:
    http://tintuc.timnhanh.com/xa_hoi/20071023/35A688F2/

Vì vậy mình vẫn băn khoăn lắm, có mẹ nào là "nhân chứng sống" đã từng cho con ăn thì tư vấn cho mình có nên cho trẻ 2 tuổi dùng không với?

• 90 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có đây ( nhưng bạn đọc tác dụng thôi nhé , không mua ở đây) còn mua thì phải tìm nơi tin tưởng nhé . Vì cao ngựa mình thấy cũng nhiều ý kiến quá . Mình cũng muốn cho con ăn mà không biết thế nào cả .http://www.caoxuongngua.com.vn/
    ồ tú lu ! à tề . Hoàng Tử Chó của Ba Mẹ

• 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình vừa đọc xong cái website đó , không biết kết quả ra sao nhỉ , có mẹ nào đả dùng qua chưa ah

• 417 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sick Xem bài viết
    mình vừa đọc xong cái website đó , không biết kết quả ra sao nhỉ , có mẹ nào đả dùng qua chưa ah
    Cao xương ngựa tốt thật các mẹ ạ
    Nhà nào mà có người nấu cao, nếu e con còn bé chưa dám cho ăn thì ăn thịt ngựa cũng tốt lắm mà.
    Nếu mua đc ở nơi tin tưởng thì miễn chê rồi. Nhà mình đây này, cũng tự nấu, toàn người thân và người nhà dùng trc. Kết quả, thì rõ lắm(sau dùng 1 tháng) người già, phụ nữ xương cốt ổn lắm. Bà chị mình trc đây tối nào cũng phải nhờ thằng con 5 tuổi giẫm lên người (loãng xương nhất nhà), có hôm còn bảo nó là hôm nay khuyến mại cho mẹ 1.000cái. Giờ thì thấy ko kêu ca gì nữa cả. trường hợp này là rõ nhất.
    ĐI ĐÂU LOANH QUANH CHO ĐỜI MỎI MỆT...

• sky
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình đã đọc web về cao xương ngựa của cty Chu Việt. Muốn mua thử 100gr về dùng vì mình hay đau và mỏi lưng nhưng chưa dám. Nhà bên cạnh nhà mình đang cho thằng ku 6 tuổi dùng cao xương ngựa do người nhà ở Thanh Hóa tự nấu, đến nay cũng gần 1 th rồi mà chưa thấy mẹ nó báo cáo kết quả nên mình càng chưa dám thử. Thời nay nhiều thông tin quá nên dường như mọi người đều trở nên nghi ngờ...

• 708 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hôm trước mình cũng hỏi trên dd về việc dùng cao ngựa nay, có 1 người trả lời, các mẹ tham khảo.
    Đang nuôi con có thể dùng cao ngựa bạch
    Mình đã dùng và đã cho con nhà mình (4t) dùng, chưa biết tác dụng ntn nhưng cả hai mẹ con đều bị lạnh, có lẽ do cơ thể có tính hàn nên k hợp. Mình đang dừng chưa dùng lại. Nhưng ông bạn mình cho con cũng bằng tuổi đó ăn thì lại được.

• 176 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cao ngựa rất tốt các mẹ ạ, nhất là người già xương cốt yếu. Chứ cho trẻ con ăn thì mình chưa nghe thấy bao giờ cả. Cao ngựa được nấu chỉ duy nhất từ xương thôi, ko có gì khác. Bán cũng khá đắt. Các mẹ muốn mua ăn tẩm bổ thì phải nhìn thấy họ nấu thế nào, chứ mua linh tinh ở ngoài, khéo chỉ có 1 tí xương ngựa thôi, còn lại toàn xương trâu, bò. Mà xương còn tốt mình chỉ sợ người nấu cho thập cẩm cả da, thịt hay các thứ khác vào mà mình thì đâu có biết. Họ phải cho các thứ khác thì mới có lãi, chứ mỗi con ngựa có 1 bộ xương, đâu có nhiều.

• 75 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biRua Xem bài viết
    Cao ngựa rất tốt các mẹ ạ, nhất là người già xương cốt yếu. Chứ cho trẻ con ăn thì mình chưa nghe thấy bao giờ cả. Cao ngựa được nấu chỉ duy nhất từ xương thôi, ko có gì khác. Bán cũng khá đắt. Các mẹ muốn mua ăn tẩm bổ thì phải nhìn thấy họ nấu thế nào, chứ mua linh tinh ở ngoài, khéo chỉ có 1 tí xương ngựa thôi, còn lại toàn xương trâu, bò. Mà xương còn tốt mình chỉ sợ người nấu cho thập cẩm cả da, thịt hay các thứ khác vào mà mình thì đâu có biết. Họ phải cho các thứ khác thì mới có lãi, chứ mỗi con ngựa có 1 bộ xương, đâu có nhiều.
    Thế có mẹ nào biết phối con ngựa bạch ngâm với mật ong và đường trong vòng 6 tháng chữa dứt điểm hen phế quản ,viêm phối của trẻ.
    Mình cũng đã định đặt phổi con ngựa bạch rồi, nhưng vì tìm rất ít tài liệu liên quan đến tác dụng của phổi ngựa nên mình chưa dám đặt để cho con giai mình uống. Bé nhà mình mới hơn 1 tuổi (14 tháng).
    Không biết có mẹ nào biết nhiều tác dụng của phổi ngựa bạch k?

• 417 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Do Mai Huong Xem bài viết
    Thế có mẹ nào biết phối con ngựa bạch ngâm với mật ong và đường trong vòng 6 tháng chữa dứt điểm hen phế quản ,viêm phối của trẻ.
    Mình cũng đã định đặt phổi con ngựa bạch rồi, nhưng vì tìm rất ít tài liệu liên quan đến tác dụng của phổi ngựa nên mình chưa dám đặt để cho con giai mình uống. Bé nhà mình mới hơn 1 tuổi (14 tháng).
    Không biết có mẹ nào biết nhiều tác dụng của phổi ngựa bạch k?
    Mình cũng nghe nói giống bạn đấy. Thấy họ dùng cho trẻ con tác dụng về hen, phế quản. Nhưng họ làm như thế này: Phơi khô phổi ngựa bạch, rồi nấu với cháo để ăn.
    ĐI ĐÂU LOANH QUANH CHO ĐỜI MỎI MỆT...

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4