• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.88K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 377 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không biết vì sao tự nhiên ngón tay cái của mình rất đau và ngày càng sưng to. Ngày nào mình cũng xoa bóp nhưng không đỡ, bây giờ thì sưng nốt và rất nhức ngón cái còn lại(mà mình không phải làm việc gì nặng hay bị ngã cả ). Mẹ nào có kinh nghiệm hay biết địa chỉ nào khám tốt thì chỉ cho mình. Mình cám ơn nhiều
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,633 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan78
    Không biết vì sao tự nhiên ngón tay cái của mình rất đau và ngày càng sưng to. Ngày nào mình cũng xoa bóp nhưng không đỡ, bây giờ thì sưng nốt và rất nhức ngón cái còn lại(mà mình không phải làm việc gì nặng hay bị ngã cả ). Mẹ nào có kinh nghiệm hay biết địa chỉ nào khám tốt thì chỉ cho mình. Mình cám ơn nhiều
    bác cẩn thận xem có phải bị gút không.
    “ Ta có Bạn và Kẻ Thù. Những ai làm lợi cho ta thì gọi là bạn. Những ai làm hại ta thì gọi là Kẻ Thù. Gọi và đánh giá như vậy có cái hại là ta cứ bị vướng mắc vào người mà ta gọi là bạn. Họ thế nào ta vẫn cứ thương - Còn kẻ mà ta gọi là kẻ Thù thì làm tốt mấy cũng bị ta ghét - Đó chính là do ta bị cái chấp ngã ở ngay trong tâm ta chi phối ta .. “
    • 80 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình mấy tháng nay đau một ngón tay trỏ, vì BS chẩn đoán khớp nên uống thuốc khớp mãi không khỏi. Vừa rồi dọn nhà mình làm việc nặng nên bây h đau nặng hơn. Đi khám lại mấy nơi thì thì các BS nói là viêm bao gân. BS tây y thì nói là tiêm nhưng mình sợ là tiêm sau 6 tháng lại tái phát mà lại gây nhiều tác dụng phụ như giòn xương...
    Có bạn nào có kinh nghiệm không giúp mình với vì bây h mình không đi xe máy và viết lách rất khó, cám ơn mọi người nhé
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có thể chữa khỏi hẳn cho bạn vĩnh viễn, đơn giản hiệu quả: bạn chỉ việc lấy lá lốt rửa sạch giã nát cho 1 ít muối đắp vòng quanh khớp , buộc lại để qua đêm sang mai bỏ ra, nếu bạn bị nặng phải đắp khoảng 10-20 ngày sẽ khỏi hoàn toàn. Bệnh đó bạn uống thuốc ko thể khỏi được đâu. nếu có gì chưa rõ có thể liên lạc theo nick trên
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn có thể đắp lá lốt+ muối như trên sẽ khỏi, bài này đã được kinh nghiệm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Louna Xem bài viết
    Mình bị trượt chân dập ngón chân út vào chân tường. Tuần đầu tiên rất đau nhức rồi về sau bớt đi nhiều. Nhưng vẫn thấy ngón út phải sưng to hơn ngón út trái và đi giầy vẫn đau đau.
    Các bạn ơi có phải mình nhiễm trùng bên trong không nhỉ? Nên đi khám vấn đề này ở đâu thì tốt?
    bạn có thể đắp lá lốt+ muối nhw trên sẽ khỏi
    • 318 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình bị trượt chân dập ngón chân út vào chân tường. Tuần đầu tiên rất đau nhức rồi về sau bớt đi nhiều. Nhưng vẫn thấy ngón út phải sưng to hơn ngón út trái và đi giầy vẫn đau đau.
    Các bạn ơi có phải mình nhiễm trùng bên trong không nhỉ? Nên đi khám vấn đề này ở đâu thì tốt?
    • 80 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cám ơn menu nhé
    Kinh nghiệm này bạn có từ bản thân phải không. Mặc dù chỉ một ngón tay thôi nhưng cũng rất phiền phức. Mình đi khám mấy nơi như Bạch mai, bệnh viện TDTT ..., rồi search "ngón tay cò súng", viêm bao gân nữa mà mỗi nơi nói một kiểu, nơi thì bảo là phải bất động nẹp lại, nơi thì bảo là phải vận động xoa bóp co duỗi, nơi bị bảo nên uống giảm đau o nên tiêm, nơi thì bắt tiêm, nơi thì bảo uống giảm đau không tác dụng vì gân bé quá không thấm vào được mà chỉ bôi thuốc thôi..., hic, mình cũng chưa biết thế nào, mình sẽ thử làm cách của bạn.
    @ Louna: Bạn thử đến ông lang Cường ở chỗ đường Láng ý gần cầu trung hoà mình o rõ địa chỉ vì chồng mình chở đi. Chồng mình trật 1 khớp nhỏ chữa nhiều nơi không khỏi nhưng về đó khỏi đấy. Mình hôm trước đến đó thấy ông ý chữa bong gân trật khớp giỏi lắm nhưng viêm gân thì o biết ông y chữa có được không
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Louna Xem bài viết
    Mình bị trượt chân dập ngón chân út vào chân tường. Tuần đầu tiên rất đau nhức rồi về sau bớt đi nhiều. Nhưng vẫn thấy ngón út phải sưng to hơn ngón út trái và đi giầy vẫn đau đau. Các bạn ơi có phải mình nhiễm trùng bên trong không nhỉ? Nên đi khám vấn đề này ở đâu thì tốt?
    Chào bạn, bạn nên chụp phim xem có trật khớp hay rạn xương không để còn điều trị đúng cách.