• 1 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình bị bệnh này đã chữa trị và đang bị tái phát.mình hiên đang rất lo lăng về bệnh này.hiên nay đã có 1topic nòi về bệnh này rồi nhưng ít thấy nói đến địa chỉ và phương pháp chữa trị ở nam giới.vì vậy mình tiếp tục mở 1topic để các bạn nam có thể thảo luân và chia sẻ cách chữa tốt nhất.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình muốn đi xét nghiệm Tip HPV quá mà kô bít ở đâu. đọc mấy bài toàn thấy nói về ung thư DV mà sợ quá.có ai cùng cảnh ngộ với mình không vậy..hix.
    Đàn Ông Có Tiền Thì Hư Hỏng
    Đàn Bà Hư Hỏng Để Có Tiền
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hix. cách 1 ,2,4,5 thì mình làm được còn cách 3 thấy hãi quá.dù sao cũng cám ơn bạn.mình sẽ nghiên cứu xem thế nào..:Sigh:
    Đàn Ông Có Tiền Thì Hư Hỏng
    Đàn Bà Hư Hỏng Để Có Tiền
    • 2,419 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

Bạn muốn xét nghiệm HIV - Bạn tới 42 - 44 nghĩa dũng - ba đình - nó nằm trên đê yên phụ rẽ xuống hoặc tới bệnh viện da liễu hà nội ở nguyễn khuyến thử máu , hình như là mấy chục ấy
    Thông tin KM của các hãng HK- Tư vấn và đặt vé máy bay giá tốt nhất DU LỊCH
    VIETNAMAIRLINES siêu KM: HAN.PHUQUOC bay thẳng chỉ 1 309k/chiều

Yahoo : thuchienhr
    Phone : 0933151513
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có 3 mụn nhỏ mọc trên thân của bộ phận sinh dục, thực ra mình thấy nó xuất hiện cũng dc khoảng 8 tháng nay rồi, hầu như không phát triển nên mình mặc kệ vì nghĩ là mụn cơm, nhưng mấy hôm rồi đọc thông tin trên mạng mình nghi ngờ đó là bệnh Sùi mào gà, sáng nay ra PK Đông Y 455 Giải Phóng thấy ông bác sỹ người Tàu nói mình bị SMG thật. Hỏi ông ý là có nặng không thì ông ấy bảo không nặng cũng không nhẹ nhưng fải chữa nhanh, để lâu ngày nào nó phát triển ngày ấy càng khó chữa (thực ra mình thấy nó xuất hiện lâu rồi mà có phát triển ra đâu, mình nghĩ nếu đúng thì bệnh của mình khá nhẹ). Họ bảo nên mua thuốc ngay, chữa trong khoảng từ 7-40 ngày thì khỏi, mỗi ngày tiền thuốc hết 500 ngàn. Mình hỏi bệnh của mình chữa bao lâu thì khỏi thì ông ấy bảo tùy thuộc cơ địa từng người. Tính nhẩm sơ sơ nếu chữa 20 ngày thôi thì cũng hết 10tr rồi, mà cũng chẳng biết có khỏi thật không. Nghe thấy nghi nghi nên tìm kế hoãn binh đã, để về suy nghĩ. Các mẹ tư vấn cho mình với, không biết mình nên đi chữa ở đâu, nếu bị nhẹ thì có fải đốt điện không? (nghe nói đốt điện đau lắm) Mình sắp cưới vợ rồi, không biết 2 tháng nữa cưới nhau thì có quan hệ bình thường được chưa! hic... Nghe nói fải kiêng thêm 3-6 tháng sau khi khỏi bệnh, nếu vậy thì biết ăn nói làm sao! :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chimxanh82; 03/11/2009 vào lúc 05:16 PM.
    • 258 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Sùi mào gà là bệnh dễ lây truyền qua đường tình dục, nếu bạn đã từng có hành vi không an toàn thì có thể nghĩ đến bệnh này. Nếu bạn không điều trị triệt để thì sẽ lây sang vợ đấy bạn ạ. Mình không rõ chữa theo quan điểm đông y thế nào, nhưng mình khuyên bạn nên đến bệnh viện da liễu để làm xét nghiệm phát hiện virus HPV để khẳng định lần nữa và được điều trị theo phương pháp phù hợp với giai đoạn phát triển bệnh ở bạn.
    • 168 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn đến trung tâm Tâm Anh ở phố Lý Nam Đế( mình kg nhớ Đ/C cụ thể ) ,ở đấy có giáo sư Trần Quán Anh rất nổi tiếng chuyên chữa bệnh khó nói cho các quý ông,chúc bạn mau khỏi bệnh
    • 163 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

báo chí vừa đưa tin về mấy phồng khám đông y TQ đấy, bạn chưa đọc à? họ chủ yếu kê đơn để bán thuốc giá cao thôi. Tốt nhất bạn nên đến Viện da liễu (đường Phương Mai) mà khám cho chắc ăn.
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Phòng khám Nam học của Giáo sư Quán Anh - 30A Lý Nam Đế. Bạn đến hỏi lịch giáo sư khám, đừng tặc lưỡi khám bs Lợi, không yên tâm lắm.
    Mẹ đi làm
    Từ sáng sớm
    Dậy thổi cơm
    Mua thịt cá
    Em kề má
    Được mẹ yêu
    Ơi mẹ ơi
    Con yêu mẹ lắm!

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 258 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chỗ Giáo sư Quán Anh không chuyên về mấy bệnh lây truyền qua đường tình dục, bạn nên khám da liễu. Bác sĩ Quán Anh chuyên khám về Nam khoa, tức là những vấn đề liên quan đến sinh lý, rối loạn chức năng ví dụ như rối loạn cương, xuất tinh sớm...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi reika; 03/11/2009 vào lúc 11:00 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,843 Bài viết

• 1,783 Được cảm ơn

Đây là căn bệnh rất phổ biến ở phụ nữ hiện nay.Đặc biệt nguy hiểm vì nó có thể lây lan dù bạn có mang bao cao su khi quan hệ.Và nó chính là một trong những nguyên nhân gây ra ung thư cổ tử cung ở phụ nữ

Sùi mào gà là một trong những bệnh lây truyền qua đường tình dục. Biểu hiện là những nụ sùi nhỏ giống như mào gà, hoa lơ ở âm hộ, âm đạo, cổ tử cung, miệng, họng hoặc dương vật, đôi khi xung quanh lỗ hậu môn. Đó là những u lành tính của tế bào do virus HPV, lây truyền chủ yếu qua giao hợp. Thời gian ủ bệnh từ vài tuần đến vài tháng.
    Sùi mào gà phát triển nhanh khi có thai. Việc mọc nhiều sùi mào gà trong khi có thai thì có thể ảnh hưởng đến con khi sinh đẻ.

Biểu hiện sùi mào gà như thế nào? Đó là những mụn mọc thành cục nhỏ, không đau, hồng hoặc hơi nâu, bề mặt xù xì, hình thù như hoa lơ, đôi khi thấy ngứa. Ở phụ nữ thường mọc ở mép hoặc bên trong âm đạo, xung quanh hậu môn. Ở nam giới thường mọc ở dương vật, cũng có thể ở bìu hoặc xung quanh hậu môn. Bệnh có khả năng lây truyền cao cho bạn tình nếu không được điều trị kịp thời.

Sùi mào gà nguy hiểm vì làm tăng nguy cơ ung thư cổ tử cung - một loại ung thư gây ra bởi virus HPV (rất nhiều nghiên cứu cho thấy tình trạng nhiễm HPV trong 99,8% trường hợp ung thư cổ tử cung). Cần phải nhấn mạnh rằng nhiễm HPV xảy ra trước khi xuất hiện các tổn thương loạn sản và sau đó là các tổn thương ung thư cổ tử cung. Ở nam giới, bệnh cũng có thể gây ung thư dương vật nếu không được điều trị.

Hầu hết sùi mào gà nhỏ và ít thường tự mất đi, có thể không cần chữa trị gì, nhưng mất nhiều thời gian. Những trường hợp nặng, nhiều thì phải chữa ở bệnh viện có chuyên khoa da liễu. Việc điều trị sùi mào gà chủ yếu nhằm phá hủy tổn thương sùi chứ không thể tiêu diệt được virus. Tùy theo vị trí và độ rộng của tổn thương mà có thể lựa chọn một trong những cách điều trị sau:

Chấm dung dịch trichloactic acid: Dùng một que nhỏ hoặc một cái tăm bông, chấm rất cẩn thận một ít dung dịch trichloactic acid lên những nốt sùi cho đến khi sùi này trắng ra. Khi có thai cũng có thể dùng thuốc này, nhưng không được chấm vào cổ tử cung, lỗ niệu đạo hoặc phía trong hậu môn.

Hoặc bôi dung dịch podophyllotoxine 20-25% theo cách trên cho đến khi sùi mào gà trở thành màu nâu. Chú ý: podophyllotoxine thường chỉ dùng cho những tổn thương nhỏ ở âm hộ. Chấm mỗi tuần một lần và phải rửa sạch thuốc sau 1-3 giờ (để lâu quá sẽ gây loét da). Không được dùng thuốc này trong khi có thai, không bôi thuốc vào trong âm đạo, cổ tử cung, lỗ niệu đạo, miệng hoặc phía trong hậu môn.

Sau khi tổn thương đã khỏi, vẫn cần chấm nhắc lại vùng tổn thương sau một tuần và cần nhắc lại như vậy vài lần. Trong khi dùng thuốc, nếu thấy phản ứng tại chỗ mạnh thì có thể dùng cách quãng lâu hơn rồi mới chữa tiếp. Với sùi mào gà ở nam giới, cách chữa và dùng thuốc cũng như trên nhưng không được dùng để chữa những tổn thương sùi mào gà bên trong quy đầu.

Đối với những tổn thương rộng hoặc ở nhiều nơi phải điều trị bằng áp lạnh hoặc đốt bằng laser.

Nguy cơ của sùi mào gà là ung thư cổ tử cung nên những phụ nữ có sùi mào gà phải làm xét nghiệm soi tế bào âm đạo hằng năm để phát hiện sớm những thay đổi có thể dẫn đến bệnh này. Phụ nữ đã có quan hệ tình dục cần làm xét nghiệm này hai năm một lần. Đây là cách duy nhất để loại trừ sớm ung thư cổ tử cung ở người có sùi mào gà.

Chú ý: Khi chữa trị, nên bôi thuốc mỡ xung quanh chỗ sùi để bảo vệ vùng da lành. Thuốc chữa sùi mào gà thường gây loét, đau trong thời gian ngắn ở nơi bị tổn thương. Cần giữ vết loét cho sạch và khô, không quan hệ tình dục trong thời gian điều trị. Sử dụng bao cao su trong quan hệ tình dục cho đến khi không còn sùi mào gà, sau khi điều trị khỏi vẫn phải dùng bao cao su ít nhất 6 tháng.
    (Lưu ý: Chữa bệnh theo chỉ định của Bác sĩ)
    Gái này nổi tiếng lẫn tai tiếng với nhiều điều xấu hơn điều tốt
    Cha Mẹ nợ Con trả. Con nợ Cha Mẹ vô can.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungloan74 Xem bài viết
    bạn nên đi khám và đốt laze ở PK Ngọc Hà 321 Bạch Mai
    Bạn ơi, mình cũng đang bị bệnh như thế đấy. Khi mình biết bị bệnh mình đã khóc mấy ngày liền. Bạn cho mình hỏi đi đốt lase ở PK Ngọc Hà 321 Bạch Mai có tốn kém không, mỗi lẫn đốt là bao nhiêu hả bạn. Mình đang ở Hải Dương, mỗi lần đi đốt ở phòng khám tư nhân hết khoảng 700k-1000k chưa kể tiền thuốc, mình thấy tốn quá.
    Bạn phản hồi sớm giúp mình nhé.
    Cảm ơn nhiều.
    • 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungloan74 Xem bài viết
    bạn nên đi khám và đốt laze ở PK Ngọc Hà 321 Bạch Mai
    Trời ơi, đừng! e đã từng đến pk Ngọc Hà. chỉ là khám phụ khoa thôi, k liên quan gì đến SMG cả. nhưng mà e và con bạn e (cả 2 đứa cùng đi khám ạ) đều k hài lòng về bác sĩ ở đây. chị bác sĩ con thì bình thường, còn bác bác sĩ mẹ e thấy khám và cho thuốc theo kinh nghiệm nhiều, k có trách nhiệm cho lắm.
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố
    Bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường.....
    • 48 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamvit Xem bài viết
    Bạn ơi, mình cũng đang bị bệnh như thế đấy. Khi mình biết bị bệnh mình đã khóc mấy ngày liền. Bạn cho mình hỏi đi đốt lase ở PK Ngọc Hà 321 Bạch Mai có tốn kém không, mỗi lẫn đốt là bao nhiêu hả bạn. Mình đang ở Hải Dương, mỗi lần đi đốt ở phòng khám tư nhân hết khoảng 700k-1000k chưa kể tiền thuốc, mình thấy tốn quá.
    Bạn phản hồi sớm giúp mình nhé.
    Cảm ơn nhiều.
    Giá cả thì e thấy bình thường, có chăng thì chênh hơn so vs các pk khác 1 chút thôi. k đáng kể, nhưng bù lại phòng ốc, thiết bị có vẻ đc đầu tư và khá vệ sinh sạch sẽ. khi đi khám thì bs tư vấn cho nhiều, hỏi gì cũng trả lời, k cau có, khó chịu. vấn đề chỉ pát sinh sau khi mình khám và trả tiền xong xuôi. thái độ của bs khiến e hơi thất vọng.
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố
    Bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường.....
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimxanh82 Xem bài viết
    Mình có 3 mụn nhỏ mọc trên thân của bộ phận sinh dục, thực ra mình thấy nó xuất hiện cũng dc khoảng 8 tháng nay rồi, hầu như không phát triển nên mình mặc kệ vì nghĩ là mụn cơm, nhưng mấy hôm rồi đọc thông tin trên mạng mình nghi ngờ đó là bệnh Sùi mào gà, sáng nay ra PK Đông Y 455 Giải Phóng thấy ông bác sỹ người Tàu nói mình bị SMG thật. Hỏi ông ý là có nặng không thì ông ấy bảo không nặng cũng không nhẹ nhưng fải chữa nhanh, để lâu ngày nào nó phát triển ngày ấy càng khó chữa (thực ra mình thấy nó xuất hiện lâu rồi mà có phát triển ra đâu, mình nghĩ nếu đúng thì bệnh của mình khá nhẹ). Họ bảo nên mua thuốc ngay, chữa trong khoảng từ 7-40 ngày thì khỏi, mỗi ngày tiền thuốc hết 500 ngàn. Mình hỏi bệnh của mình chữa bao lâu thì khỏi thì ông ấy bảo tùy thuộc cơ địa từng người. Tính nhẩm sơ sơ nếu chữa 20 ngày thôi thì cũng hết 10tr rồi, mà cũng chẳng biết có khỏi thật không. Nghe thấy nghi nghi nên tìm kế hoãn binh đã, để về suy nghĩ. Các mẹ tư vấn cho mình với, không biết mình nên đi chữa ở đâu, nếu bị nhẹ thì có fải đốt điện không? (nghe nói đốt điện đau lắm) Mình sắp cưới vợ rồi, không biết 2 tháng nữa cưới nhau thì có quan hệ bình thường được chưa! hic... Nghe nói fải kiêng thêm 3-6 tháng sau khi khỏi bệnh, nếu vậy thì biết ăn nói làm sao! :Crying:
    BẠn đừng lo. Nếu tới 8 tháng mà ko phát triển thì có thể cũng ko hẳn là sùi mào gà đâu, bạn nên đi tới bệnh viện nào uy tín đó. Như bệnh viện bình dân chuyên khám về nam khoa, hay bênh viện da liễu,và một số bv uy tín khác. bệnh này lây lan và phát triển nhanh lắm, nếu bị mà ko chữa trị nó lây lan và dẽ gây viêm nhiễm lắm, chứ đâu tới 8 tháng mà chả có gì. Bạn nên đi bv hỏi thử, nếu có gì thì họ chữa trị.
    Thứ nhất cách chữa trị ko chỉ có đốt mà còn xịt AV, chấm AL
    Thứ hai chịu đau một chút để được khỏi còn hơn để nó như thế đúng ko bạn, cố lên sắp có vợ rồi thì bạn nên cố gắn đi khám thử đi, có gì chữa trị cho sớm để yên bề gia thất.
    Chúc bạn hạnh phúc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi langnghevathauhieu; 03/07/2012 vào lúc 03:26 AM.
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacoste90 Xem bài viết
    Giá cả thì e thấy bình thường, có chăng thì chênh hơn so vs các pk khác 1 chút thôi. k đáng kể, nhưng bù lại phòng ốc, thiết bị có vẻ đc đầu tư và khá vệ sinh sạch sẽ. khi đi khám thì bs tư vấn cho nhiều, hỏi gì cũng trả lời, k cau có, khó chịu. vấn đề chỉ pát sinh sau khi mình khám và trả tiền xong xuôi. thái độ của bs khiến e hơi thất vọng.
    Ở đau cũng thế thôi bạn à, xong là họ hay khó chịu lắm, thôi mình là con bệnh đành ngậm ngùi cho qua để chữa trị cho triệt để. Mình thấy đốt laze ở bv thì chính xác là 800 nghìn, cũng ko xe xích mấy mà mình thấy ở bv da liễu thiết bị cũng hiện đại lắm, và thấy cũng nhanh.Lúc đầu tưởng đốt lâu lắm chứ ai dè thấy một người vô khoảng 10' sau là ra ngay, và cũng lộ vẻ đau đớn lắm, khiến mình cũng hãi. Haizz
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu muốn khám bệnh lây qua đường TD như sùi mào gà, hạt cơm, hạt cóc .... nếu bạn ở HN
    bạn có thể đến địa chỉ này 38 ngõ 82 nguyễn phúc lai-ô chợ dừa-đống đa gần trường đại học Văn Hóa , hoặc có thể gọi điên trực tiếp cho bs để được tư vấn và chữa trị kịp thời
    BS Hoa : 0986667922
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ cho em hỏi: Em và vợ em rất lo lắng khi bác sĩ cho biết vợ em đã mắc bệnh sùi mào gà và theo như em tìm hiểu bệnh này lây qua đường tình dục,nhưng em chưa từng quan hệ với ai khác va vợ em cũng vậy.thì tại sao lại mắc bệnh?bệnh có thể tự nhiên mắc phải?hay do nguyên nhân nào khác?xin giúp đỡ..Xin cảm ơn !(Huỳnh công sơn)

Trả lời:

Sùi mào gà còn gọi là bệnh mụn cóc sinh dục, đó là bệnh sùi bộ phận sinh dục do virus Human papilloma (HPV) gây nên.HPV là một loại virus gây u nhú ở người, chọn lọc ở da và niêm mạc mà không gây bệnh ở các mô khác như cơ, xương, nội tạng.Tổn thương mà HPV gây nên là các mụn sần sùi như da cóc nên gọi là mụn cóc, khi các mụn này ở bộ phận sinh dục thì gọi là mụn cóc sinh dục.Tỷ lệ mụn cóc sinh dục tăng rất dữ dội trong 15-20 năm trở lại đây.

benh-sui-mao-ga

Bệnh sùi mào gà lây truyền như thế nào?

Sùi mào gà chủ yếu lây truyền qua đường tình dục, qua chỗ sây sát niêm mạc do loại virus thuộc nhóm papova gây nên.

Sùi mào gà lây truyền qua quan hệ tình dục khi giao hợp không được bảo vệ, theo mọi hình thức, đặc biệt hình thức dương vật-hậu môn. Mọi biểu mô của tổn thương sùi bong ra đều có chứa HPV, do vậy sùi mào gà còn có thể lây truyền dễ dàng do tiếp xúc trực tiếp ở những nơi có sang chấn.

Bệnh sùi mào gà có biểu hiện như thế nào?

Thời gian ủ bệnh của sùi mào gà khoảng1-6 tháng.

Biểu hiện là những nụ sùi ở bộ phận sinh dục ngoài, đó là các u nhú có nhiều gai nhỏ giống như mào gà, chai cứng gây ngứa, thỉnh thoảng có chảy máu.

Sùi mào gà tiến triển như thế nào?

Sùi mào gà tiến triển mạn tính, nhiều tháng đến nhiều năm, các triệu chứng không hề giảm đi mà trái lại ngày càng tăng nếu không được điều trị. Thỉnh thoảng có những đợt bội nhiễm gây loét, chảy máu.

Sùi mào gà có biến chứng gì?

Các biến chứng thường gặp của sùi mào gà là nhiễm khuẩn, chảy máu, cản trở giao hợp hoặc cản trở thai sổ trong khi sinh. Biến chứng lâu dài của sùi mào gà là ung thư âm hộ, âm đạo, cổ tử cung.

Điều trị sùi mào gà như thế nào?

Bệnh sùi mào gà có thể điều trị bằng cách đốt điện hoặc chấm dung dịch như podophyllin 25%, hoặc chấm acidtrichloracetic 80%. Ngoài ra có các phương pháp điều trị khác như nitơ lỏng, laser hoặc phẫu thuật, được tiến hành ở những trung tâm y tế có đủ trang thiết bị và kỹ thuật.

Để phòng bệnh, cần đảm bảo vệ sinh cá nhân như rửa sạch bộ phận sinh dục bằng nước và xà phòng thích hợp trước và sau khi quan hệ tình dục. Việc dùng bao cao su có thể dự phòng được bệnh sùi mào gà và các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác.

Bạn nên đi khám và điều trị tại bệnh viện hoặc phòng khám điều trị bệnh xã hội uy tín.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

virus tự sinh ra?có thể nao nam giới cũng bị ko nhỉ?
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em là con trai ạ. cách đây chừng 2-3 tuần em phát hiện hậu môn em có một số mụn thịt, em nghĩ là bị trĩ nên mới đi khám ở da liễu (tức là bị nổi lên chừng gần 1 tháng á). khi bác sỹ bảo không phải bị trĩ mà là mào gà làm em choáng váng luôn. số là em chưa QHTD lần nào, người nhà không ai bị, em ở trọ một mình nên quần áo cũng không chung đụng ai cả. huhu
    bỏ qua vấn đề nguồn bệnh, các mẹ các bố cho em hỏi:
    - em đi khám ở bệnh viện da liễu bác sỹ chỉ định xịt AL tuần 1 lần x 2 tuần với thuốc uống chống nhiễm trùng. nhưng sau khi xịt thì em bị choáng váng muốn xỉu, phải hơn 2h mới bình thường lại, sau đó về thì nó mưng mủ ở những chỗ xịt (em bị ở hậu môn), đã 3-4 ngày nhưng vẫn còn ra mủ (hoặc nước gì đó), hôi và tanh. em không biết xịt như vậy có hết không ạ? nhwox như xịt xong nó lại lên lại thì sao?
    - thứ 2 là: em chỉ bị hậu môn, dương vật không bị, giờ em lại sợ nó lây sang DV thì nặng thêm, nên giữ vệ sinh thế nào ạ?
    - thứ 3: e nghe nói bệnh này chỉ chữa đc những tổn thương của mào gà mà không trị dứt được. vậy sau này em hết mấy cái mụn này thì em quan hệ tình dục thì có lây sang bạn tình không? và việc lây đó là lây vi rrut HPV hay lây cả sùi mào gà? (tức là trong cơ thể người đó sẽ có vi rut hay sẽ nổi mào gà- sau khi e trị khỏi mấy cái mào gà này nha)
    vài thắc mắc mong các bạn trả lời giúp em với.
    trong 1 tháng có thể trị dứt được không các mẹ? híc. bị gần 1 than sg rồi là nặng hay nhẹ nhỉ???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2