SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Sốt về chiều liên tục 3,4 ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.27K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 181 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tư vấn giúp em với
    Ax em 3,4 hôm nay cứ về chiều là lại sốt tầm 37.5 hay 38 độ. Mua thuốc hạ sốt uống thì ban ngày thấy hết sốt, chỉ ê ẩm, đau nhức mình thôi, nhưng về chiều là trở sốt lại.
    Em kêu đi bv Nhiệt đới xét nghiệm máu thì ã cứ chừng chừ, không chịu đi, cứ nói là ngủ sáng ra là hết sốt ah. :Nottalkin:
    Em vừa bực vừa lo, đi làm mà không yên chút nào. Thời buổi này sốt siêu vi tràn làn àh. hixhixhix. :Worried: :Worried:

Các mẹ có từng biết hay bị trường hợp sốt như ax em thì tư vấn giúp em với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    không còn tất cả vì trẻ thơ nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vì Sao nên Lựa Chọn Căn Hộ Cao Cấp Tại Times City

Trong công việc của mình, tôi luôn cảm nhận được các câu hỏi này từ phía các khách hàng. Bản thân...

• Làm Gì Khi Bị Ong Đốt

Chào các mẹ, chả là hôm vừa rồi cu bi nhà em bị ong đốt làm vợ chồng em lo sốt vó, lên mạng tìm...

• Các bài thuốc dân gian trị đau khớp

Đau khớp – nỗi ám ánh của người lớn tuổi khi thời tiết bắt đầu dở dở, ương ương. Phải làm thế nào...

• Bé bị sốt, đi ngoài liên tục, nổi nốt phát ban đầy mặt

bé nhà em 5,5 tháng. bé bị sốt và đi ị xì xoẹt 5, 6 lần 1 ngày. em đưa bé đi khám bác sĩ kết luận cháu bị viêm đường hô hấp trên và kê đơn thuốc: 1, efferagan 80mg : 3lần/ ngày 2, Natriclorid 9% : nhỏ mũi 3lần / ngày 3, Antibio( 10 gói) : uống 1 gói chia 2lần/ ngày Em cho cháu uông 2 ngày thì...

• Bệnh sốt về chiều

Có mẹ nào biết bệnh cứ về chiều khoảng 2h đến 3h là mình bị sốt nhẹ, khoảng 8h tối hết không biết bệnh gì nữa.Có mẹ nào rành không chỉ với, cảm ơn mấy mẹ nhiều nhé.

• 127 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Nếu mà sốt về chiều thì chị nên đi khám ngay để loại trừ trường hợp bị viêm đường hô hấp hoặc Lao phổi nhé. Đừng chủ quan chị ạ.

Đợt trước em cũng bị sốt về chiều mất 1 tuần cứ tưởng sốt virus sau thấy mãi không khỏi thì đi khám bs cho chụp phổi thì hóa ra bị viêm phế quản cho kháng sinh là khỏi.