• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.43K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Em năm nay 26 tuổi, mấy ngày gần đây chiều tối nào em cũng bị sốt, dù ngồi trong phòng điều hòa thì nhiệt độ cơ thể của em cũng là 38.5
    Hiện tại, em đang bị hạch rất nhiều ở cổ, em đã đi khám ở Lao phổi trung ương và được xác định là bị Lao Hạch, họ cho em thuốc theo chương trình phòng chống lao QG. Tuy nhiên, em không uống. Vì em đang sử dụng thuốc bắc. Em đã uống được 20 thang rồi. Hạch của em đã nhỏ đi. Nhưng trước em chỉ sốt nhẹ thôi chứ không cao như thế này, tính đến hôm nay ( 19.06.2010) em đã sốt được 4 hôm rồi, và hôm nào nhiệt độ cũng cao (38.5-39). Sáng dậy rất mệt mỏi, miệng khô, hơi thở nóng.
    Em đang băn khoăn không biết thực chất của việc sốt này là như thế nào?
    Có anh chị nào biết thì chỉ cho em với
    Em chân thành cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 7 tháng tuổi sốt cao 37- 38 , ho về đêm và sáng ...

các mẹ, chị em giúp đỡ bé nhà tôi 7 tháng rồi, cả 2 tuần nay sốt hâm hấp , sốt cao đến hôm nay là 3 hôm rồi ho rất nhiều , ho về đêm và sáng nhiều, bị cả đi ỉa nữa, đi khám bác sĩ nói sốt 3 hôm mới đỡ ( do vị viêm phế qoản ) kem theo cho ăn là bị nôn, ăn nhiều thì bị mà giảm ăn xuống lúc bị...

• Giá vé cao nhất đêm Westlife tại VN là 1 triệu đồng

Lịch trình về Asia Tour với tên 'Gravity' của Westlife được Mark Feehily - thành viên trẻ nhất - chia sẻ trên Twitter từ hôm 17/7 đã khiến hàng triệu người hâm mộ Việt Nam và các fan châu Á mong đợi. MC Anh Tuấn (sản xuất chương trình) đã xác nhận thông tin Weslife diễn ở Hà Nội vào ngày 1/10. >>...

• Chương trình trắc nghiệm: "Tìm hiểu ILA, nhận quà hấp dẫn"

Thân chào các bạn thành viên, Mời các bạn thành viên tham gia trả lời các câu hỏi của chương...

• Chẩn đoán nguyên nhân đau bụng qua vị trí

Đau bụng là triệu chứng thường gặp, chúng xuất hiện đơn lẻ hoặc đi kèm với nhiều dấu hiệu khác....

• Làm Gì Khi Bị Ong Đốt

Chào các mẹ, chả là hôm vừa rồi cu bi nhà em bị ong đốt làm vợ chồng em lo sốt vó, lên mạng tìm...

• 1,462 Bài viết

• 2,464 Được cảm ơn

Bạn đã được chẩn đoán lao hạch mà không chịu uống thuốc lao, lại đi uống thuốc bắc???

Bệnh Lao (tuberculosis) do vi khuẩn Koch gây ra. Đông y không chữa khỏi lao. Đông y có thể dùng thuốc để nâng cao thể trạng mà thôi. Một trong những nguyên nhân gây Lao kháng thuốc là không dùng đúng phác đồ điều trị. Dùng một số thuốc đông y thấy khỏe thì tưởng rằng khỏi bệnh nhưng thực tế vẫn là người mang mầm bệnh.

Bạn tham khảo thêm:
    http://www.ykhoanet.com/yhocphothong...IEM/48-19.html
    http://www.medinet.hochiminhcity.gov...laotrongct.htm
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

triệu chứng hay sốt về chiều là triệu chứng lâm sàng điển hình của lao mà bạn . bây giờ bạn phải điều trị theo phác đồ của bác sĩ, hết bệnh thì mới hết sốt dc
    • 190 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi princessanh Xem bài viết
    Chào mọi người!
    Em năm nay 26 tuổi, mấy ngày gần đây chiều tối nào em cũng bị sốt, dù ngồi trong phòng điều hòa thì nhiệt độ cơ thể của em cũng là 38.5
    Hiện tại, em đang bị hạch rất nhiều ở cổ, em đã đi khám ở Lao phổi trung ương và được xác định là bị Lao Hạch, họ cho em thuốc theo chương trình phòng chống lao QG. Tuy nhiên, em không uống. Vì em đang sử dụng thuốc bắc. Em đã uống được 20 thang rồi. Hạch của em đã nhỏ đi. Nhưng trước em chỉ sốt nhẹ thôi chứ không cao như thế này, tính đến hôm nay ( 19.06.2010) em đã sốt được 4 hôm rồi, và hôm nào nhiệt độ cũng cao (38.5-39). Sáng dậy rất mệt mỏi, miệng khô, hơi thở nóng.
    Em đang băn khoăn không biết thực chất của việc sốt này là như thế nào?
    Có anh chị nào biết thì chỉ cho em với
    Em chân thành cám ơn
    Eo ơi em đừng coi thường bệnh này nhá.Nếu đã có kết luận của bác sĩ là Lao rồi nhớ phải uống thuốc đúng giờ và đúng cữ thì bệnh mới thuyên giảm rõ.Còn kiểu xem thường nay uống mai ngưng thì bệnh sẽ kéo dài mà để lâu quá chữa trị thành kháng thuốc thì khổ thân hơn.
    Thứ 1: Nếu đã theo dạng phòng chống lao quốc gia thì phải nghiêm chỉnh thực hiện cho đúng yêu cầu về thuốc uống và thời gian điều trị.
    Thứ 2: Nếu phải chích thuốc vào buổi sáng thì phải nhịn đói không đc ăn gì cả thuốc vào người mới chống lại Vi trùng lao một cách dễ dàng.
    Thứ 3:Uống thuốc đúng giờ,tắm trước 5h chiều và đi ngủ sớm trước 10h đêm.Không làm việc nặng trên 5 kg,ăn riêng bát đũa sau khi ăn xong bát đũa nên chụng nước sôi và úp riêng.Không kiêng cữ trong ăn uống nên ăn đầy đủ chất.
    Nếu bạn thực hiện đúng những điều trên trong vòng 3 hoặc 6 tháng bệnh sẽ thuyên giảm hẳn và nên nhớ không được để bệnh tái diễn lại nhé.

Đủ cứng rắn, để con biết mình là phận nhỏ
    Đủ yêu thương, để con tự tin vào đời
    Đủ lạnh lùng, để con ra đời không bỡ ngỡ
    Đủ tôn trọng, để con có sự tự lập
    Đủ thờ ơ, để con biết sắp xếp cuộc sống của mình.