• 4 Lượt chia sẻ
  • 38.5K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 tuần trước em đi khám và soi tươi kết quả xét nghiệm là:
    Trichomonas: ( - )
    Nấm: ( - )
    Bạch cầu: ( + )

Cầu Khuẩn Gr(+ ): ( - )

Trực khuẩn Gr(-) : ( + )

Trực Khuẩn Gr(+): ( + )

Chrecell: ( + )

Test sniff: ( + )

Và bác sĩ kê đơn là:
    1, Serzol 1g * 4 viên/ 2 vợ chồng, uống 1 viên/ ngày.
    2, Robasy * 2 hộp đặt 2 lần /ngày ( sáng và tối)
    3, Incexif 200mg * 20 viên/ 2 vợ chồng ngày uống 2 viên chia 2 lần.
    4, Armividin * 1 lọ rửa.
    3 tuần sau khám lại.

Nhưng vấn đề là khi khám bác sĩ ko dặn em phải kiêng những gì và cũng ko nói em chi tiết bệnh của em. Em muốn sang năm có em bé nên muốn chữa dứt điểm nhưng cách đây 6 tháng em đi khám kết quả soi cũng gần giống thế này, vẫn bà bác sĩ ấy, nhưng giờ em lại bị lại. Giờ em cũng đâm ra ko tin vào kết quả xét nghiệm lẫn thuốc bà ý kê nữa.
    Mà thuốc bà ấy kê chỉ có bán ở bệnh viện đấy ( Phụ sản TW) mà em thì rất ghét mua thuốc ở bệnh viện vì giá lúc nào cũng đắt, em có đi mua ở Mega3 , Ngọc Khánh .... nhưng ko có những loại thuốc như trên. Vì vậy mà em rất hoang mang không biết những thuốc ấy có tác dụng thế nào và có bị tác dụng ơphụ ko. Em lên Google tìm cũng ko có thông tin về những loại này.
    Em định đến Phóng khám của BV Việt Pháp chỗ Trung Hòa - Nhân Chính khám lại nhưng mà bọn củ chuối ấy ko có chỗ gửi xe làm em lại lọ mọ đi về.
    Có ai cho em lời khuyên với ạ.
    Biểu hiện của em là : Khí hư màu trắng, loãng, có bọt, mùi hơi tanh...
    Khi nóng, ẩm thì rất ngứa ở bên ngoài nhất là những chỗ nếp gấp có khi em gãi chảy cả máu.

Giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị viêm có tạp khuẩn, không nhiễm nấm và trùng roi. Thuốc uống chống viêm và sát trùng. Không có gì quá nghiêm trọng, đừng lo, chúc em chóng khỏe.
    • 83 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi denhenlailen Xem bài viết
    Em bị viêm có tạp khuẩn, không nhiễm nấm và trùng roi. Thuốc uống chống viêm và sát trùng. Không có gì quá nghiêm trọng, đừng lo, chúc em chóng khỏe.
    Chi oi, chi la bac si phu khoa a. Chi cho em hoi tai sao em thuong xuyen ra khi hu mau trang nhu nuoc gao nhugn di kham va soi thi ket qua bac si bao la ko sao.Nh­ung em rat lo vi em da bi say mot lan va hai nam nay thi chua co lai duoc em be, khong hieu no co anh huogn gi khong chi nhi.vi e nghe noi la neu co nhieu dich am daothi no se giet chet tinh trung.Chi la bac si benh vien nao ha chi,chi tu van giup em voi nhe, thanhks chi nhieu.Mong tin chi. Không hieu sao hom nay em khong danh duoc giau chi co doc nhe.
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị ơi, hôm trước em đi soi tươi có kết quả là: Test niff, clue cells (-); bạch cầu (+++), nấm (+), Trichonomas (-), mật độ vi khuẩn (+++), N. Cona (-). Bác sỹ bảo em bị viêm cổ tử cung, mà chỉ cho em đặt thuốc Polygynax 12viên. Lúc đầu em ko hiểu rõ về viêm cổ tử cung, về nhà search mạng mới thấy thật nguy hiểm mà tại sao bác sỹ lại cho em mỗi loại thuốc đặt đó. Thực ra em đi khám vì tự nhiên em bị chậm kinh 2 tuần, ra nhiều khí hư màu vàng, ko mùi. Tự nhiên sau khi đi khám sau về em lại bị hành kinh nên chưa dám đặt thuốc. Và giờ thì em lại ko ra khí hư gì nữa kể từ lúc có kinh. Có chị nào có kinh nghiệm về soi tươi khí hư thì cho em lời khuyên với. Em ko thể tin được là mình lại bị viêm cổ tử cung. Em tìm thông tin về polygynax cũng chỉ thấy đây là thuốc điều trị khí hư thôi, có phải chữa viêm cổ tử cung đâu. Đi khám xong về lại thấy lo quá đi mất. Chị nào có lời khuyên nào giúp em với!:Sad:
    • 693 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hami40e5 Xem bài viết
    Các chị ơi, hôm trước em đi soi tươi có kết quả là: Test niff, clue cells (-); bạch cầu (+++), nấm (+), Trichonomas (-), mật độ vi khuẩn (+++), N. Cona (-). Bác sỹ bảo em bị viêm cổ tử cung, mà chỉ cho em đặt thuốc Polygynax 12viên. Lúc đầu em ko hiểu rõ về viêm cổ tử cung, về nhà search mạng mới thấy thật nguy hiểm mà tại sao bác sỹ lại cho em mỗi loại thuốc đặt đó. Thực ra em đi khám vì tự nhiên em bị chậm kinh 2 tuần, ra nhiều khí hư màu vàng, ko mùi. Tự nhiên sau khi đi khám sau về em lại bị hành kinh nên chưa dám đặt thuốc. Và giờ thì em lại ko ra khí hư gì nữa kể từ lúc có kinh. Có chị nào có kinh nghiệm về soi tươi khí hư thì cho em lời khuyên với. Em ko thể tin được là mình lại bị viêm cổ tử cung. Em tìm thông tin về polygynax cũng chỉ thấy đây là thuốc điều trị khí hư thôi, có phải chữa viêm cổ tử cung đâu. Đi khám xong về lại thấy lo quá đi mất. Chị nào có lời khuyên nào giúp em với!:Sad:
    Kết quả soi tươi cho thấy bạn bị nấm khuẩn, mà khi AĐ có nấm khuẩn sẽ gây viêm, từ viêm AĐ đến viêm cổ TC là rất gần. Bác sĩ đã thăm khám và soi tươi cho bạn kết luận viêm cổ TC thì bạn cứ điều trị nhé. Nhưng mình nghĩ đáng lẽ nên có thuốc kháng sinh uống kèm thì hơn. Thực ra cổ TC mới viêm cũng ko có gì đáng lo lắm đâu, bạn cứ điều trị dứt điểm để tránh viêm sâu và Lộ tuyến. Chúc bạn sớm khỏi!
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hic hic, em cảm ơn chị nhiều. Thực ra em đọc nhiều bài về viêm cổ tử cung và các triệu chứng nên em thấy sợ quá (mặc dù em ko thấy có những triệu chứng nthế). Dù sao có kiêng có lành. Chắc em sẽ phải đi khám lại sau khi đặt thuốc vì thấy bác sỹ bảo viêm cổ tử cung mà chỉ cho mình có 1 loại thuốc đặt thôi, thấy ít quá nên lại lo!:Thinking:
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đi khám định chụp tử cung vòi trứng nhưng khi bác sĩ cho em soi tươi thi thấy kết quả của em bị nấm+, bạch cầu +, cầu khuẩn gram(+) +,trực khuẩn gram (+) +.em đã dùng thuốcm bác sĩ kê.tháng sau soi tươi khỏi thì em mới được chụp tử cung vòi trứng nếu khỏi viêm.cho em hỏi em bị viêm nặng không?bác sĩ nói em bị viêm âm đạo thôi.không biết mấy loại dương tính đấy co nguy hiểm không a?mong sớm nhận được tin của các chị vì em lấy chồng được một năm rồi nhưng chưa có em bé vì bị sẩy thai 1 lần và chửa ngoài tử cung 1 lần nên mong lắm.
    • 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Em cũng đi khám, soi tươi em bị nhiếm chlamydya và tạp khuẩn, bạch cầu dương tính. Em đã uống kháng sinh và đặt thuốc nên không thấy ra khí hư nữa. Rất khô ráo và sạch sẽ, hàng ngày em thay quần lót và rửa vệ sinh bằng lá trầu không và chè xanh. Mai em có lịch đi khám lại nhưng em vẫn thấy đau lâm râm bụng dưới. Các mẹ thông thai giúp em với, em cũng đang mong có em bé lắm đây ah. Nhiễm chlamydia có ảnh hưởng gì đến khả năng mang thai không ah?????? Mẹ denhenlailen nếu biết thì giúp em với, em hoang mang và lo lắng thực sự.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cả hai vợ chồng em nhịn đói chờ tin các bác nhé.các bác giúp em nhen
    • 1,720 Bài viết

• 4,690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_hamchoi Xem bài viết
    Em đi khám định chụp tử cung vòi trứng nhưng khi bác sĩ cho em soi tươi thi thấy kết quả của em bị nấm+, bạch cầu +, cầu khuẩn gram(+) +,trực khuẩn gram (+) +.em đã dùng thuốcm bác sĩ kê.tháng sau soi tươi khỏi thì em mới được chụp tử cung vòi trứng nếu khỏi viêm.cho em hỏi em bị viêm nặng không?bác sĩ nói em bị viêm âm đạo thôi.không biết mấy loại dương tính đấy co nguy hiểm không a?mong sớm nhận được tin của các chị vì em lấy chồng được một năm rồi nhưng chưa có em bé vì bị sẩy thai 1 lần và chửa ngoài tử cung 1 lần nên mong lắm.
    như thế này là bạn bị nấm + vi khuẩn đó nhưng mức độ nhẹ thôi, không nguy hiểm gỉ đâu, chỉ là gây khó chịu và hay tái phát thôi, nhưng để lâu dài cũng không tốt vì có thể bị nặng lên, bạn đến BS nào uy tín mà khám nhé, nếu bạn đã từng có thai thì chắc không bị tắc vòi trứng đâu, còn nếu muốn kiểm tra cái này thì phải trị hết viêm và phải có BS chỉ định mới được khám đó. Tốt nhất bạn trị hết viêm và đến khoa hiếm muộn để xét nghiệm tổng quát xem.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zero_to_hero; 16/03/2011 vào lúc 08:52 AM.
    • 1,720 Bài viết

• 4,690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nang_saigon_1986 Xem bài viết

Và bác sĩ kê đơn là:
    4, Armividin * 1 lọ rửa.
    3 tuần sau khám lại.

Nhưng vấn đề là khi khám bác sĩ ko dặn em phải kiêng những gì và cũng ko nói em chi tiết bệnh của em. Em muốn sang năm có em bé nên muốn chữa dứt điểm nhưng cách đây 6 tháng em đi khám kết quả soi cũng gần giống thế này, vẫn bà bác sĩ ấy, nhưng giờ em lại bị lại. Giờ em cũng đâm ra ko tin vào kết quả xét nghiệm lẫn thuốc bà ý kê nữa.
    Mà thuốc bà ấy kê chỉ có bán ở bệnh viện đấy ( Phụ sản TW) mà em thì rất ghét mua thuốc ở bệnh viện vì giá lúc nào cũng đắt, em có đi mua ở Mega3 , Ngọc Khánh .... nhưng ko có những loại thuốc như trên. Vì vậy mà em rất hoang mang không biết những thuốc ấy có tác dụng thế nào và có bị tác dụng ơphụ ko. Em lên Google tìm cũng ko có thông tin về những loại này.
    Em định đến Phóng khám của BV Việt Pháp chỗ Trung Hòa - Nhân Chính khám lại nhưng mà bọn củ chuối ấy ko có chỗ gửi xe làm em lại lọ mọ đi về.
    Khi nóng, ẩm thì rất ngứa ở bên ngoài nhất là những chỗ nếp gấp có khi em gãi chảy cả máu.

Giúp em với.

nếu chỉ bị viêm do tạp khuẩn thôi thì chỉ cần uống 1 liều Flagyl trong 7 ngày là được mà, đây là thuốc uống trị tạp khuẩn (tạp trùng) phổ biến nhất, sao BS kê bạn lắm thuốc thế nhỉ, uống nhiều KS mạnh quá lại làm mất cân bằng MT âm đạo càng dễ tái phát hơn nữa. Đừng dùng nước rửa vệ sinh nhé, rửa bằng nước ấm thôi. Bạn nên đổi BS khác đi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zero_to_hero; 16/03/2011 vào lúc 08:50 AM.
    • 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

úi trời, sao chờ mãi không có mẹ nào tư vấn giúp mình với. Huhuhuhuhu, mấy hôm nay em cú lâm râm đau bụng dưới không biết thế nào ah/
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nang_saigon_1986 Xem bài viết

Và bác sĩ kê đơn là:
    4, Armividin * 1 lọ rửa.
    3 tuần sau khám lại.

Giúp em với.
    Theo như kết quả xét nghiệm bạch cầu tăng chứng tỏ ban bi viêm, nhưng xem kết quả xét nghiệm bạn chỉ bị tạp khuẩn thôi. Nếu bị tap khuẩn thì chỉ chữa trong vong 1 chu kỳ thuốc 1 tuần đến 10 ngày là khỏi hẳn, làm gì mà lâu thế. Tuy nhiên khi em nêu các triệu chứng ngứa, khi hư có bọt, trắng loãng thì đó là triệu chứng điển hình của nhiễm trùng roi, chứ tạp khuẩn ko có triệu chứng này. Chữa viêm này phải rất chu y dùng thuốc đúng và phải vệ sinh quần lót đúng cách, khi qh phải dùng bao nhất là nếu bị trùng roi thì lây cả 2. Cái món phụ khoa nay ko phải ai cũng ngu tay chữa được cả đâu. Chữa gặp phải người chuyên môn kém thì chữa nhiều lần mà ko khỏi luôn
    Sức khỏe là vàng
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_hamchoi Xem bài viết
    Đây chỉ là viêm nhiễm thông thường thôi, đã viêm mà ko chữa đứt điểm để lâu đều ảnh hưởng đến sinh nở hết nhất là hiện tượng tắc vòi trứng và thai ngoài tử cung, mà cơ thể lúc nào chẳng khó chịu. Bạn mới bi sảy thai lại chửa ngoài tử cung nữa nếu muốn có em bé tốt nhất phải hơn 1 năm trở ra mới nên có lại cũng tránh quen dạ, hãy chữa khỏi viêm đã chứ nếu có em bé mà bị viêm thử hỏi đứa trẻ ấy sinh ra có khỏe mạnh được không, lúc đó mình lại ân hận. Riêng bị nấm nếu như ko có cách chữa đúng thì có khỏi cũng sẽ bị đi bị lại vì nấm sẽ trở lại rất nhanh khi môi trường nơi đó ko có sự kháng cự nào
    Sức khỏe là vàng
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuot82 Xem bài viết
    Em cũng đi khám, soi tươi em bị nhiếm chlamydya và tạp khuẩn, bạch cầu dương tính. Em đã uống kháng sinh và đặt thuốc nên không thấy ra khí hư nữa. Rất khô ráo và sạch sẽ, hàng ngày em thay quần lót và rửa vệ sinh bằng lá trầu không và chè xanh. Mai em có lịch đi khám lại nhưng em vẫn thấy đau lâm râm bụng dưới. Các mẹ thông thai giúp em với, em cũng đang mong có em bé lắm đây ah. Nhiễm chlamydia có ảnh hưởng gì đến khả năng mang thai không ah?????? Mẹ denhenlailen nếu biết thì giúp em với, em hoang mang và lo lắng thực sự.
    nếu như phần dưới đã khô ráo sạch sẽ chắc là khỏi viêm rồi. chứ còn viêm đa phần là còn dịch. bụng dưới bạn đau có thể do nhiều nguyên nhân như bạn sắp đến ngày có chu kỳ, cũng có thể bụng dưới lạnh cũng đau lâm râm, bàng quang căng tức cũng đau, bị nang cũng đau, ... rất nhiều nguyên nhân, phải laọi trừ từng nguyên nhân để tìm ra nguyên nhân do đâu
    Sức khỏe là vàng
    • 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betunyeu2008 Xem bài viết
    nếu như phần dưới đã khô ráo sạch sẽ chắc là khỏi viêm rồi. chứ còn viêm đa phần là còn dịch. bụng dưới bạn đau có thể do nhiều nguyên nhân như bạn sắp đến ngày có chu kỳ, cũng có thể bụng dưới lạnh cũng đau lâm râm, bàng quang căng tức cũng đau, bị nang cũng đau, ... rất nhiều nguyên nhân, phải laọi trừ từng nguyên nhân để tìm ra nguyên nhân do đâu
    Em cảm ơn nhiều chị nhé. Em vẫn đang hoang mang lắm vì em vừa hết chu kì kinh ngày hôm qua xong.Liệu đi siêu âm có phát hiện ra bệnh ko chị hay mình lại khám phụ khoa và xét nghiệm dịch âm đạo.Chị giúp em lần này nhé, mà chị biết phòng khám nào uy tín 1 chút về phụ khoa không ah.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betunyeu2008 Xem bài viết
    Đây chỉ là viêm nhiễm thông thường thôi, đã viêm mà ko chữa đứt điểm để lâu đều ảnh hưởng đến sinh nở hết nhất là hiện tượng tắc vòi trứng và thai ngoài tử cung, mà cơ thể lúc nào chẳng khó chịu. Bạn mới bi sảy thai lại chửa ngoài tử cung nữa nếu muốn có em bé tốt nhất phải hơn 1 năm trở ra mới nên có lại cũng tránh quen dạ, hãy chữa khỏi viêm đã chứ nếu có em bé mà bị viêm thử hỏi đứa trẻ ấy sinh ra có khỏe mạnh được không, lúc đó mình lại ân hận. Riêng bị nấm nếu như ko có cách chữa đúng thì có khỏi cũng sẽ bị đi bị lại vì nấm sẽ trở lại rất nhanh khi môi trường nơi đó ko có sự kháng cự nào
    Trước tiên cám ơn " be_tun_yeu " nhe. Hôm nay mình đi soi lại và đã có kết quả âm tính với bệnh nấm. Nhưng vẫn Cầu Khuẩn thì vẫn dương tình. BS lại cho đặt thêm thuốc lần nữa và uống khánh sinh. BS nói vậy là tốt rồi.
    Bạn cho mình hỏi thêm chút: Nếu khỏi hẳn viêm, BS sỹ ra chỉ định cho mình đi chụp Vòi Trứng vì mình đã bị chửa ngoài 1 lần rồi, mình có nên đi chụp tiếp không? Sau khi chụp xong có ảnh hưởng gì đến khả năng có bầu lần tới ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cưới được hơn 1 tháng mình vui quá vì phát hiện ra có bầu. mình có bầu được hơn một tháng thì sẩy.sau đó mình nghe lời bác sỹ 6 tháng sau mới dám thả dong.khổ thân mình thả dong thì co bầu ngay niềm vui chẳng bao lâu minh phát hiện bị thai ngoai tử cung.mình phải nhập viện và điêu trị bằng thuốc để tiêu thai.hai vợ chồng chỉ biết an ủi nhau rồi khóc.bây giờ đang điều trị viêm.bác sỹ nói mình bị viêm nhẹ do tap khuẩn.không bị nhiễm clamydia.điều trị viêm khoi mình phải đi chụp tử cung vòi trứng.mình rất lo lắng không biết tại sao lân trước lại bi chửa ngoài.hay vòi trứng tắc nên bị vậy.chụp vòi trứng có ảnh hưởng gì đến khả năng muốn mang bầu vài thang sau không hả các bạn.mình 2 lần không giữ được thai nên mình sợ lắm.các bạn biết thì cho mình lời khuyên nhé.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đi khám chụp buồng trứng tử cung bình thường, ko có dấu hiệu gì. Soi tươi thì cho kết quả:
    Trichomonas : âm tính
    Tế bào nấm, nấm chồi : (+)
    Trực khuẩn Gr (-) : (+++)
    Bạch cầu : (+)
    TBBM : (+)
    Bác sĩ cho thuốc uống cả 2 vợ chồng và đặt âm đạo trị trong 6 tháng. Sau thời gian điều trị vẫn còn ra khí hư,mình chưa có con nên rất lo lắng ko biết có ảnh hưởng gì tới việc sinh con ko, mong bác sĩ phụ khoa tư vấn giúp cách dùng thuốc và phương pháp điều trị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Violet152; 10/11/2011 vào lúc 09:49 PM.
    • 270 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Em cung thắc mắc về kết quả xét nghiệm. Các bác sĩ thường không giải thích cụ thể nên bác nào biết thì tư vấn cho chúng em với ạ. Kết quả soi tươi của em như sau:
    Trichomonas : -
    Nấm : -
    Bạch cầu : +
    Cầu khuẩn Gr(+): +
    Trực khuẩn Gr(-): -
    Trực khuẩn Gr(+): +
    Cluecell: -
    Test sniff: -
    Như thế là em bị viêm nặng hay nhẹ ạ? Trực khuẩn Gr(+) là + còn Trực khuẩn Gr(-) là - tức là bình thường hay không ạ?
    Mong các mẹ là bác sĩ hay có kinh nghiệm trả lời giúp em ạ!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3