SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Sau khi quan hệ em bị ngứa, làm sao đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chyện khó nói nhưng em phải hỏi kinh nghiệm các mẹ. chồng em sau khi quan hệ với vợ xong toàn bị ngứa phần ống và phía trên đầu. Đi xét nghiệm thì cả vợ và chồng đều ok, không nấm, không viêm. Sau khi cưới khoảng nửa năm anh ấy bị rát như bị xát ớt vào vậy, bị liên tục trong một khảng time dài. chạy chữa các nơi chẳng khỏi, chaẻng tìm ra bệnh. Một thời gian lâu sau tự nó hết nhưng lạ ngứa sau khi QH. Nếu dùng BCS thì không sao. Chồng em và em bị sao vậy các mẹ? Hay dịch âm đạo của em có vấn đề j ? Bọn em lấy nhau được 4 năm và đã có một cháu gái khỏe mạnh, thông minh. rất mong sự chia sẻ từ các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 178 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khi QH xong, chị và chồng có thể sử dụng dung dịch để vệ sinh, mình thấy Gynofar có vẻ hiệu quả trong việc trị ngứa đường sinh học thông thường nhất đó. Chúc vc chị sớm tìm ra giải pháp nhé!
    • 343 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

có thể khâu vô trùng trước trong và sau xxx không tốt.(điều này ít xảy ra vì bạn đi khám ok)
    Bị rát có thể thiếu chất bôi trơn.
    Ngứa có thể do dị ứng với dịch âm đạo của bx, cũng như có bx dị ứng với tinh dịch của õ vậy. nếu dị ứng thì chịu thôi chỉ có cách ngưng không xxx (thà chết còn hơn). hoặc dùng BCS khi nào muốn có bé thì chịu ngứa một tí.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các bac đã cho ý kiến. Em hoang mang wá. dịch bôi trơn thì em tràn trề. mà dị ứng sao k dị ứng ngay các bác nhỉ. Phải đến khoảng nửa năm sau khi cới mới bị kìa. Em lên đỉnh cực nhah và lền nào cũng đến đích. Em thương ax nhưng phải làm sao đây các bác ơi????
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo tui , Ox bạn dị ứng với dịch tiết của bạn , bạn nên đến bệnh viện khám kỉ xem có phãi vậy không ? chúc hạnh phúc
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đã lấy chồng 2 năm nay rồi, em hay bị ngứa sau khi quan hệ, nhất là 2 bên môi lờn, còn chồng em thì mọc mấy mụn nhỏ liti như mụn cám vậy, rất ngứa, em cũng nổi như thế, nhưng khi sức thuốc nấm gì bac sĩ cho thì hết, sau 1 thời gian cũng vậy. Xét nghiệm đủ loại nhưng ko biết bệnh gì, mấy chị giúp dùm . thanks
    • 210 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bệnh phụ khoa là bệnh phức tạp, với trường hợp của bạn BS đã dùng thuốc nấm nhưng khỏi rôi, lại hay bị lại, vì mầm bệnh vẫn còn và chưa trị được hẳn. Theo kinh nghiệm của mình qua cách bạn kể thì bạn và chồng bạn đúng là bị nấm, đôi khi các thuốc nấm mà BS kia kê cho bạn dù đắt tiền lại không thể khỏi hẳn, mình chỉ mách cho bạn loại thuốc rẻ tiền thông dụng là niroral . Bạn mua về mà bôi vào chỗ mụn và vùng xung quanh đó, cả ông xã cũng vậy, sau khi mụn đã lặn bạn vẫn phải bôi thêm ít nhất 2 tuần nữa để triệt nấm. Khi dùng có vấn đề gì báo lại cho mình nhé
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn chị, em sẽ mua và dùng thử, em cũng nghĩ em bị bệnh nấm, cũng đã lâu rồi, cứ tái đi tái lại nhiều lần ma ko khỏi, ngứa ngáy khó chịu lắm. nhất là ở môi lớn, em thấy nó có nổi sần như dây gân máu vậy đó chị.ở mấy khe.có khi thì lại lặng. Để em xài thử có gì em sẽ hỏi chị sau vậy.
    • 1,653 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Các chị ơi, giúp em với.Em mới sinh được 2 tháng, quan hệ với chồng được 4 lần thì thấy ngứa kinh khủng?có phải em bị nấm không???cả 2 vợ chồng em đều giữ vệ sinh khá tốt, sao lại bị thế không biết, chán qua. có con nhỏ nên em không thể thường xuyên đi bác sĩ đặt thuốc được.Khi bị ngứa, các chị thường dùng thuốc gì thê??Giúp em với..
    • 4,018 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn phải đi khám chứ, đừng dùng thuốc lung tung nhé. Đi khám thì đau có mất bao lâu thời gian đâu, đi khám rồi bs cho toa thuốc về mua. Tùy trường hợp mà uống k hoặc đặt k, hoặc kết hợp cả 2 mà.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,653 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Hic, cảm ơn chị.Em có 2 em bé nên lúc nào cũng thấy busy hết.Hic.Thế cứ ngứa nghĩa là bị nấm hả chị?Sao em dốt vấn để nây thế không biết.Chán quá...
    • 352 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Huhu, các mẹ ơi, em xin kéo cái đề tài này lên, mong các mẹ tư vấn cho em biết với. Em chưa bao h bị như thế này, vệ sinh rất cẩn thận, mà ko hiểu sao mấy ngày gần đây em bị vấn đề khó chịu kinh khủng, và hôm qua còn có cả bằng chứng chứ , huhu.
    Trước đây vợ chồng em toàn thiên nhiên, nhưng từ khi sinh con xong, bọn em xxx lại thì dùng BCS loại Viva í ạ. Em dùng 4 lần rồi ko thấy sao, ko hiểu sao từ lần cuối cùng cách đây 4 hôm, thế là sau hôm đó em bị ngứa dã man con ngan ( có phải tại em và ox trốn bà nội vào nhà tắm xài ko nên em bị nhiễm gì đó ko sạch - huhu, vì nhà em chật lắm ạ, ko có phòng riêng cho 2vc mà ).
    Đến tối hôm qua, lúc xxx em rát kinh khủng, và p thúc chồng thật nhanh, lúc em vào WC xử lí sau đó thì thấy có chất bã bã gì í y như bã đậu í các mẹ ơi. Hu hu, em ko biết là em bị làm sao nữa các mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với ạ. Lần đầu tiên em bị ntn, nên em xấu hổ lắm ạ
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cách đây khoảng 4 hôm m va ox có abc , mọi hôm thì không sao nhưng hôm đấy ox m đến cao chào quá nên quên màn chào hỏi với vợ. nên m chẳng thấy cảm giác thích hì cả hu hu ma sau khi abc xong đến giờ m thấy ngứa ở môi lớn quá , chẳng biết làm sao nữa. từ trước đến giờ có sao đâu mà lần này lại thế nên lại càng lo các mẹ ạ. M mới bị xong thì abc , sau khi abc thì mình lại thấy ra mấy giọt huyết + ngứa nên càng lo. mà như vậy ox m có bị bệnh j ko các mẹ nhỉ.Có mẹ nào giống m ko,xin chỉ giùm m với.
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị hãy đên cơ sỏ y tế uy tín của trung ương sẽ tốt hơn đó
    • 148 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeBong-2010 Xem bài viết
    Chào các mẹ, cách đây khoảng 4 hôm m va ox có abc , mọi hôm thì không sao nhưng hôm đấy ox m đến cao chào quá nên quên màn chào hỏi với vợ. nên m chẳng thấy cảm giác thích hì cả hu hu ma sau khi abc xong đến giờ m thấy ngứa ở môi lớn quá , chẳng biết làm sao nữa. từ trước đến giờ có sao đâu mà lần này lại thế nên lại càng lo các mẹ ạ. M mới bị xong thì abc , sau khi abc thì mình lại thấy ra mấy giọt huyết + ngứa nên càng lo. mà như vậy ox m có bị bệnh j ko các mẹ nhỉ.Có mẹ nào giống m ko,xin chỉ giùm m với.
    Nếu chỉ ngứa bình thường thì mấy mẹ bôi kalcream(chả biết viết tên thuốc đúng không, nhưng đọc như thế) ấy. Nếu ra cặn mầu trắng thì nấm rồi, phải đi khám, làm vệ sinh đặt thuốc mới khỏi. Còn quan hệ xong mà ra máu thì càng phải đi khám mẹ nó ạ, cho yên tâm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình là nam, năm nay 19t. mình quan hệ với 1 cô gái k rõ danh tính. mà bây giờ đã 4 ngày rồi. mình cảm thấy ngứa quá. nhưng mà nốt ngứa của mình nó lại k đỏ. mong các bạn giúp mình với. xem mìnhmasawsc bệnh gì.. huhuhuhu.tks các bạn nhiều
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cảm thấy lo âu lắm..
    • 57 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kjm_jojo Xem bài viết
    mình cảm thấy lo âu lắm..
    Bệnh này khỏi chữa, cứ xẻo là hết
    • 283 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Có thể c bạn lúc quan hệ bị xây xát hoặc các bệnh ngoài da do vệ sinh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mon_cheri_8489; 20/01/2012 vào lúc 09:05 PM.
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy để mắt em cười tựa lá bay ...