SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Rau chân vịt còn có tên là gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 42.9K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm trước đọc báo thấy rau chân vịt tốt cho người tiểu đường nhưng em không biết nó còn có tên gì khác không các mẹ trả lời giúp em
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,638 Bài viết

• 4,480 Được cảm ơn

Là cải bó xôi, là spinach tiếng Anh, là épinard tiếng Pháp...:Smiling:
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    • 451 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Rau muống cũng là họ rau chân vịt đó bạn. Ưu điểm của loại rau này là nhiều chất sắt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đó là rau Dền, rau mà chàng thủy thủ Popeye của các bé nhà mình trong phim hoạt hình hay ăn ấy.
    • 156 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tóm lại rau chân vịt là rau gì vậy?
    • 285 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

dich ra tieng vn co le chinh xác nhất là rau chân vịt, con tên nươc ngoài mẹ chôichi dã nói, tên khác tôi không thấy chính xác lắm, lá rat có vẻ hơi giống rau mồng tơi của ta, ở Vn thì cuộng hơi đỏ, ở tây giống hơi khác , lá giống lá mùng tơi hơn, ăn xào tỏi rất ngon, nấu canh cũng OK. Đây hình nó đây
    Hình đính kèm
    • 1,109 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Rau chân vịt theo mình biết là cải bó xôi. Các loại rau khác như rau muống, rau dền là loại cùng họ với rau chân vịt.
    Cái hình Nicholas đưa đúng là rau chân vịt, nhưng chỗ mình bãn loại lá nhỏ hơn, cọng hơi đỏ.
    • 615 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Như hình mẹ Nicolas đưa thì ở miền Bắc gọi là Cải sâm. Mua ở lạng sơn có hoặc là ở cửa hàng rau sạch ở Hà nội. Cải này mềm và nhanh chín hơn các loại cải khác!
    • 812 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Theo mình biết thì rau này đề phòng thiếu máu rất tốt.Mọi người hay nghĩ là rau này nhiều sắt nhưng thực tế thì lại kg nhiều bằng rau cải ngọt đâu ạ.
    Rau chân vịt chứa nhiều Vitamin A, Vitamin M hơn. Gần đây có nghiên cứu cho rằng rau chân vịt làm tăng khả năng chống ung thư.
    Cách chọn rau là chọn rau cuống thật mập, càng đỏ càng tốt. Khi nấu kg nấu lâu, nếu nấu canh thì chỉ sôi chừng 15 giây là được.
    Được như thế này là ngon nhất:
    :LoveStruc:
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho em hỏi có ai biết cải ngọt tiếng Anh là gì không? em tìm các nơi mà không thấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Mình ở gần chợ Nghĩa Tân mà mấy lần qua chợ hỏi không có bán loại rau này. Thấy mọi người nói công dụng loại rau này tốt nên cũng muốn mua về nấu cho bobby ăn, hic, nhưng ko biết chợ nào bán. Có mẹ nào biết loại rau này bán ở chợ nào chỉ mình biết với.

Thank nhiều nhiều!
    • 1,632 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mommybobby2004 Xem bài viết
    Chào các mẹ

Mình ở gần chợ Nghĩa Tân mà mấy lần qua chợ hỏi không có bán loại rau này. Thấy mọi người nói công dụng loại rau này tốt nên cũng muốn mua về nấu cho bobby ăn, hic, nhưng ko biết chợ nào bán. Có mẹ nào biết loại rau này bán ở chợ nào chỉ mình biết với.

Thank nhiều nhiều!
    Mình hay mua rau này ở Siêu thị của Hapro Mart ý. Bạn thử vào Siêu thị nào gần nhà xem. Hình như dạo này đang là mua, mình thấy ở chợ cóc chỗ mình thi thoảng cũng bán, mình ở Trung Liệt.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo em biet là rau Mồng Tơi đó chị