Bệnh và chữa bệnh cho người lớn

Răng khôn mọc lệch, có nên nhổ răng khôn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 2.08K Lượt chia sẻ
  • 315K Lượt đọc
  • 1.09K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các anh chị em ..
    Thấy Toppic này chia sẻ nhổ răng Ngu nhiều quá
    Minh ở sài gòn ,mọi người có nha khoa nào uy tín không giởi thiệu mình
    Mình mọc hết 4 cái không có ảnh hưởng gì hết ,thẳng không đâm lung tung (hee chưa chụp X- nên chưa biết chính xác ) nhưng nghe nói ai cung nhổ nên ..không biết có nhổ không ?
    Mong mọi người tư vấn

• 54 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình trước cũng bị răng khôn mọc lệch. Chèn vào răng số 7 đau kinh khủng lại còn sốt ko ăn được j. Đi khám chụp x quang mới biết mọc lệch. Bác sĩ cho uống thuốc thế là khỏi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày xưa mình cũng bị như bạn.răng mọc chéo như vậy rất khó chịu và nhiều khi chảy máu và hôi. Giờ mình đã nhổ đi rồi rất ổn.khi vệ sinh răng miệng dễ. Và ko bị đau nhức như ngàu xưa.
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nhổ 3 cái roi nè bạn, vừa nhú lên tú xíu mình thấy sưng nướu nhức là mình đi nhổ liền hà, ko có gì đâu, nhổ xong nhẹ miệng, k sợ bị sâu, và răng 8 nó ko theo quy luật gì mà k có chổ nó xoay chổ khác đâu bạn, nó đâm vỡ răng cối số 7 kế bên lun đấy, cứ uống giảm đau trước khi nhổ, xong về lại hết thuốc tê uong ksinh kviem giam dau theo toa bs là bạn chỉ thấy râm rêm với hơi sưng mặt 1,2 ngày đầu thoii
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu mọc thẳng hết thì k cần nhổ bạn ui, mình nhổ 3 cái rùi, 2 cái thẳng 1 cái vướng xương hàm tí xíu nên hơi đau
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

May quá mình có 2 cái răng khôn mọc rất đúng chỗ, ko đau ko nhức j cả, cứ y như ngày xưa mọc răng vĩnh viễn vậy. Mọc lên nửa rồi mới biết là có ẻm răng khôn xuất hiện ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi! cả nhà. Em cũng nhổ 4 cái răng nhưng nhổ làm 2 lần mỗi lần 2 cái ạ! răng khôn của e bị mọc lệch 2 cái ở hàm dưới nhưng BS khuyên là nhổ luôn 2 cái đối xứng ở hàm trên cho thoáng nên e nhổ luôn. Vì có người quen nên được gthieu sang bên cty Nha khoa DDS ở 42 Cửa Đông nhổ ạ! lần 1 e nhổ 2 cái cái mọc lệch nhổ mất khoảng 20p vì răng e mọc oái oăm lắm chân răng cong như cái lưỡi câu còn 1 cái hàm trên thì chỉ mất 10s là ra vì nó ko bị lệch. chi phí nhổ của em 2 cái lần 1 hết khoảng 1tr200 gì đấy e ko nhớ với ra ngoài mua thuốc hết 120k. em trôm vía bsy Hòa mát tay nhổ giúp e đau 2 ngày là đỡ ko sưng sau đấy ăn cơm bthg. 6thang sau e qlai nhổ 2 cái bên kia lần này cái số 8 của e mọc lệch nhưng bị trùm lợi phải rạch lợi hỳ hục tần 30-40p mới xong. chi phí vẫn vậy ạ nhưng e đau hơn lần 1 tầm 4 hôm,2hôm sau nhổ má sưng như cái bát tô úp lại. Bây giờ thì thấy miệng nhẹ nhõm hẳn. không còn lo ngại nữa ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhổ đi, mình mới nhổ 2 cái ở viện rằng hàm mặt, cũn đau nhưng mà còn hơn là để nó nó ảnh hưởng đến cái khác, nhất là thức ăn nó dính vào, khó chịu lắm, chịu đau 1 thời gian, nói chung là mình thấy ổn, chả vấn đề gì
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình không rõ nữa, do mình đi nha sĩ, bác bảo nhổ vì để sợ vệ sinh ko tới hoặc không sạch. hồi đó mình còn bị nứt nướu nữa, do răng khôn quậy dữ quá =.= nhổ xog thì nhẹ cả người. Mình hay làm ở cô Nha sĩ Bình, cô dễ thương và làm ko đau (mình cảm nhận vậy), mình quên địa chỉ rồi nhưng phòng khám của cô đối diện với BV An Sinh trên Trần Huy Liệu, quận Phú Nhuận
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hix, em bị 2 cái ở hàm dưới. mọc lên cao và lệch xiên ra 2 cái răng số 7, muốn đi nhổ nh lại thấy sợ quá,
    Em phân phối chung cư hh2 linh đàm, chung cư vp7 linh đàm chênh thấp và nhận làm kt3 hà nội chi phí thấp lấy nhanh ạ
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa đi nhổ răng 38 về, lúc đầu hãi chết k dám nhổ, bác sĩ làm tư tưởng mãi. Ở bv Hòa Bình Hải Dương, làm nhanh k phải chờ đợi gì hết, xet nghiệm+ chụp X- quang là 165k+ 500k nhổ răng. Giờ vẫn còn thuoc te nên chưa đau nhưng mặt cũng hơi sưng rồi. Mọc lệch đến 90, chần chừ mãi mới dám.nhổ. k biết cần vsinh vs ăn uống.thế nào các chị nhỉ?