SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Răng khôn mọc lệch, có nên nhổ răng khôn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 281K Lượt đọc
  • 1.07K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi! c nhổ của bsi nào thế ạ? e vừa nhổ xong ở viện RHM TW đấy ạ của bsi Việt hết 2tr5 xong 650k tiền thuốc nữa (((((((
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oggy.house Xem bài viết
    Hi các mẹ, sau kỳ nghỉ tết lung linh là lên luôn của em thì cái răng khôn nó cũng leo lắt đòi nhú X﹏X. Sưng đau gần chết các mẹ ạ
    Thế là em quyết định lên RHM TW ở tràng thi nhổ quách nó đi. Lúc em đến thì vào luôn cái phòng khám ở ngoài, bác sĩ bảo răng của em mọc ngầm vs xiên thế này chi phí cao nhất phải tầm 2tr5 (đã xem phim x-quang của em rồi nhé). Rồi ch em đi xét nghiệm lấy máu. Em đi lấy máu xong, lúc đợi kết quả thì mẹ em lân la đc sang phòng bên cạnh và té ngửa ra đấy mới là phòng khám ở viện, còn phòng khám bên ngoài kia là phòng khám của khoa @@ (nhưng chung chung đều là ở trong viện).
    Hôm nay em đi thì pk ở ngoài cũng đông nên em đký luôn pk của viện cho nhanh, cũng có vài người nhưng nhiều bsĩ vậy cũng nhanh.
    Chi phí của em gồm 1tr8 cái răng, 120k xét nghiệm máu, 180k chụp x-quang, 200k mua thuốc (em mua ở ngoài chứ ko mua trg bv đâu ạ). Lúc trước khi mổ cái bà trực vs thu tiền cứ bảo mẹ em đi mua thuốc ngay nhưng vào hỏi ông bsĩ nhổ răng cho em ông ấy bảo ko cần, ra ngoài mua cho rẻ (hehe, bsĩ dễ thương, nói chuyện nhỏ nhẹ ) Em mải ngắm quên cả đâu mỗi tội thấy bác sĩ đeo nhẫn cưới rồi ))) Vậy là tổng chi phí của em hết hơn 2tr xíu thôi ạ :3

Review là nhổ ko đau ) lúc tiêm thuốc tê hơi nhói nhói tý ) em vừa nhổ cách đây 1 tiếng, đang ngồi chờ thuốc tê hết để đi ngủ đây ạ
    c ơi! c nhổ của bsi nào thế ạ? e vừa nhổ xong ở viện RHM TW đấy ạ của bsi Việt hết 2tr5 xong 650k tiền thuốc nữa (((((((

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi julyhehe Xem bài viết

Tớ nhổ của bsĩ Nguyễn Tiến Thành bạn ạ Bsĩ còn trẻ lắm nhưng được cái mát tay, chỉ bị đau 1 hôm thôi, sang ngày hôm sau tươi tỉnh hớn hở ngay được rồi mẹ nó ạ . Sao mẹ nó ko mua thuốc bên ngoài, em mua chưa đến 200k luôn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oggy.house Xem bài viết
    Tớ nhổ của bsĩ Nguyễn Tiến Thành bạn ạ Bsĩ còn trẻ lắm nhưng được cái mát tay, chỉ bị đau 1 hôm thôi, sang ngày hôm sau tươi tỉnh hớn hở ngay được rồi mẹ nó ạ . Sao mẹ nó ko mua thuốc bên ngoài, em mua chưa đến 200k luôn
    E nhổ ở đấy đau gần một tuần, mặt sưng vù lệch cả mặt í c ạ! Còn ko mở được mồm ra cơ ( e nhổ ở chỗ ngay ngoài, vừa vào cổng có cái phòng bên tay phải í ạ! C nhổ ở chỗ nào thế ạ??? E bị bsi bắt mua thuốc luôn ko biết gì nên mua trong viện luôn! Bsi dặn 2 tuần cầm đơn thuốc quay lại e đang định đến đấy đây ạ nhưng ở đấy nhổ đắt quá! E chưa chồng con gì đâu ạ nên làm e thôi ạ!
    • 297 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Có ai nhổ ở bs vân viện bạch mai chưa? Thấy bạn em bảo bà í chuyên về răng khôn ok lắm.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi julyhehe Xem bài viết
    E nhổ ở đấy đau gần một tuần, mặt sưng vù lệch cả mặt í c ạ! Còn ko mở được mồm ra cơ ( e nhổ ở chỗ ngay ngoài, vừa vào cổng có cái phòng bên tay phải í ạ! C nhổ ở chỗ nào thế ạ??? E bị bsi bắt mua thuốc luôn ko biết gì nên mua trong viện luôn! Bsi dặn 2 tuần cầm đơn thuốc quay lại e đang định đến đấy đây ạ nhưng ở đấy nhổ đắt quá! E chưa chồng con gì đâu ạ nên làm e thôi ạ!
    Sau mà bạn bị ép mua thuốc thế cứ làm theo cách cuả mình sẽ thành công ngay.Mua 2 liều uống cho bs yên lòng rồi bảo không mang đủ tiền, mai e đến mua nốt đơn. Bạn uống 1 liều còn lại mang liều còn lại cùng đơn thuốc ra ngoài mua, đảm bảo rẻ đc khoảng 2/3 như bạn julyhehe chia sẻ. Mình cũng là dân trình nên không lạ gì trò ép mua thuốc trước này. Chúc bạn thành công.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước em mới qua bên RHM Trần Hưng Đạo, chi phí nhổ răng khôn từ 1tr-1tr5/cái (chưa chụp phim, xét nghiệm, thuốc...). Em bị 2 chiếc mọc ngầm, lệch 90 độ, đâm vào thân và chân răng số 7, phải tiểu phẫu rồi. Có nên nhổ tại bệnh viện quận không cả nhà, vì em có bảo hiểm bên bv quận 1. Sáng nay qua bv q1 thì bác sĩ hẹn qua tháng 5 mới nhổ được. Em suy nghĩ quá, không biết nên nhổ tại đây hay chịu thêm chi phí nhổ bên RHM đây...
    • 685 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

@aurora: nếu em có điều kiện nên nhổ RHM Trần Hưng Đạo vì bác sĩ có kinh nghiệm hơn. Chị nhổ ở RHM THĐ 2 răng bị trùm lợi cũng phải tiểu phẩu, bác sĩ nhổ rất nhanh và răng mau lành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_cuc_vang Xem bài viết
    Chào các anh chị
    Hôm vừa rồi em đi lấy cao răng thì được bác sỹ bảo răng khôn (răng thứ 8) bị mọc vuông góc, cần phải nhổ để tránh làm ảnh hưởng đến răng số 7. Răng thứ 8 này của em mới nhú chừng khoảng 2mm thôi.
    Tuy nhiên khi em hỏi một số người khác thì mọi người khuyên là không nên nhổ vì nhổ răng khôn rất đau và nguy hiểm. Mọi người còn bảo là răng mọc là theo quy luật. nếu nó mọc xiên mà bị vướng răng khác thì nó tự đổi hướng để nhú lên. Đại loại thế.
    Có anh chị nào đã từng bị trường hợp như em làm ơn cho em lời khuyên có nên nhổ răng khôn này không.
    Em xin cảm ơn các anh chị
    Mình nghĩ nên nhổ, trước chồng mình cũng bị răng khôn mọc lệch ko biết cứ thấy đau nhức rồi sốt (vì n chèn các cái răng khác ý) thế là nhổ cả 2 cái hàm dưới, cách 1 tuần nhổ 1cai, n là tiểu phẫu ý, nếu k nhổ sẽ rất mệt người với cái răng gọi là " khôn" đấy. Chúc bạn sớm có qđ cho riêng m nhé
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cattuongvu Xem bài viết
    @aurora: nếu em có điều kiện nên nhổ RHM Trần Hưng Đạo vì bác sĩ có kinh nghiệm hơn. Chị nhổ ở RHM THĐ 2 răng bị trùm lợi cũng phải tiểu phẩu, bác sĩ nhổ rất nhanh và răng mau lành.
    Em cũng đang hướng sang bên này nhổ chị ah.Lên tinh thần sau lễ này rồi tiễn các em lên đường lun ^^