SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Răng khôn mọc lệch, có nên nhổ răng khôn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 274K Lượt đọc
  • 1.06K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin hỏi cả nhà ! vk ck em đang có ý định sinh em bé, đang thả được 2 tháng nhưng chưa có j giờ em đang có cái răng số 8 mọc lệch và bị sâu đang đau nhức, em định đi nhổ không biết có ảnh hưởng j ko ạ, mà để lại thì em sợ khi có em bé đau răng lại phải dùng kháng sinh thì ảnh hưởng đến con. Các bác cho em xin ý kiến với ạ !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bài thuốc diệt tận gốc chứng rối loạn tiền đình

Đi lòng vòng, tìm được một bài thuốc hay. Em chưa bị rối loạn tiền đình nhưng dạo này cũng hay đau...

• Chữa dứt điểm bệnh đau dạ dày sau 2 tuần

Mình bắt đầu đau dạ dày kể từ sau khi sinh con gái đầu được 6 tháng, nguyên nhân chính là do thức...

• có cần nhổ răng khôn không?

Bác sĩ ơi cho em hỏi, em đang mọc răng khôn hàm trên, mà thấy có vẻ răng mọc không được thẳng hàng lắm, mà em nghe nói, răng khôn mà mọc không thẳng là phải đi nhổ. huhuu, bác sĩ cho em lời khuyên với. Em sợ nhổ răng lắm ạh.

• VinMart Thủ Đức rộn ràng khuyến mãi đầu năm

Dù vẫn còn dư âm của những ngày nghỉ Tết cổ truyền nhưng không khí làm việc khởi đầu năm mới đã bắt...

• Răng sữa bị sâu có nên trám răng?

Bé nhà mình 5 tuổi bị sâu 4 cái răng sữa (răng cửa), nhưng bé vẫn không thấy nhức răng. Bé nhà mình đánh răng rất chăm ngày 2 lần và sau khi ăn, nhưng không hiểu sao răng vẫn ố vàng và bị sâu răng....???? Vậy xin hỏi nha sĩ, mình có nên cho bé đi trám răng không? Răng cửa mà là răng sữa nữa,...

• 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic,mình vừa nhổ răng khôn được 3 ngày. N hnay há đuoc miệng để nhìn thì thấy răng 7 bị mẻ 1 miếng nhỏ.chăc do trong lúc nhổ bị bsi chọc vào. Buồn quá
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình nhổ được hơn 1 tuần rùi, nhưng giờ há miêng không được rộng, vì vẫn còn đau không biết có trở về như lúc đầu không chứ giờ ăn miếng to một chút là không được toàn phải xé nhỏ, hic hic.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mới 1 tuần ko vấn đề gì đâu. Mình bị 1 tháng ăn cháo đây. Bị rách mép bh liền rồi. Há to được nhưng vẫn bị tê môi dưới, ăn cơm chan canh được thôi. Cố gắng lên
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người trong này có ai nhổ răng khôn ở Đà nẵng rồi nhỉ. có thể cho mình địa chỉ nhổ răng uy tín + giá cả đc ko ah.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy à b ? thế thì yên tâm rùi, ngày nào mình cũng tập há miệng để khỏi bị cứng hàm, hix hix khổ thế chứ ! mà dùng kháng sinh thì không biết bao giờ sinh em bé được chắc phải 1 tháng nhỉ !!!
    • 473 Bài viết

• 1,727 Được cảm ơn

Nếu ở Hà Nội các mẹ cứ đến viện Răng Hàm Mặt ở Tràng Thi mà nhổ nhé. Hôm trước mình vừa đưa mẹ mình đến nhổ răng khôn ở đó. Chi phí xét nghiệm máu với chụp xq tính riêng (mình không nhớ, nhưng cũng rẻ thôi), chi phí nhổ cái răng khôn kia của mẹ mình là 1.000.000.

Mẹ mình từng nhổ 1 cái răng hàm bị sâu lung lay sắp rụng ở viện tư nhân, và lần này thì khổ răng khôn ở viện RHM. Mẹ mình khen dù là nhổ răng khôn nhưng không bị đau như lần trước nhổ răng hàm, chắc do thuốc tốt.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ramboo9788 Xem bài viết
    mọi người trong này có ai nhổ răng khôn ở Đà nẵng rồi nhỉ. có thể cho mình địa chỉ nhổ răng uy tín + giá cả đc ko ah.
    Bạn đến 269 Núi Thành. Phòng khám Hội Ngộ Đông Tây. Bs Vân, mình cũng là người ở đn, mới nhổ răng khôn ở đây xong
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bị sâu hoặc đau thì tốt nhất hãy nhổ đi. Mình vừa mới nhổ 2 cái liền, sô 38, 48. Cũng đau, sau 1 tuần thì ko còn đau nữa.
    Mình có bảo hiểm nên nhổ răng ở BV giao thông. Các bác sỹ cũng nhiệt tình. Bảo hiểm đã trả tiền mà vẫn còn phải thanh toán 570k, chụp panamora 150k, mua lọ thuôc súc miệng 100k,tổng cộng 820k.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mình mới đi chụp phát hiện đang mọc ngầm cả 4 răng khôn . 2 răng dưới mọc lệnh 90 độ. Bác sĩ ở tỉnh khuyên lên HN mổ cho yên tâm. Do thời gian bận lại ở xa nên mình tính mang phim xquang lên HN ngoài giờ hành chính khám ở các nhà khám tư nhờ tư vấn trước. Sau đó sắp xếp được thời gian mình sẽ lên BV RHM tràng thi nhổ. Mọi người cho mình xin địa chỉ vs sdt của bác sĩ nào uy tín khám tư ngoài giờ với.
    À mà mình có tiền sử bệnh tim đập nhanh không rõ nguyên nhân có nhổ đc ko nhỉ? Định nhổ 4 cái gây mê 1 lúc luôn cho tiện mà nghe nói gây mê ảnh hưởng thần kinh lắm à mọi người. Mình làm kĩ thuật mà ngơ ngơ là đuổi việc ngay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi doithua90; 02/02/2015 vào lúc 05:35 PM.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doithua90 Xem bài viết
    Chào cả nhà. Mình mới đi chụp phát hiện đang mọc ngầm cả 4 răng khôn . 2 răng dưới mọc lệnh 90 độ. Bác sĩ ở tỉnh khuyên lên HN mổ cho yên tâm. Do thời gian bận lại ở xa nên mình tính mang phim xquang lên HN ngoài giờ hành chính khám ở các nhà khám tư nhờ tư vấn trước. Sau đó sắp xếp được thời gian mình sẽ lên BV RHM tràng thi nhổ. Mọi người cho mình xin địa chỉ vs sdt của bác sĩ nào uy tín khám tư ngoài giờ với.
    À mà mình có tiền sử bệnh tim đập nhanh không rõ nguyên nhân có nhổ đc ko nhỉ? Định nhổ 4 cái gây mê 1 lúc luôn cho tiện mà nghe nói gây mê ảnh hưởng thần kinh lắm à mọi người. Mình làm kĩ thuật mà ngơ ngơ là đuổi việc ngay
    Bạn này chắc giống mình. Vào viện nhổ cho nhanh bạn ạh. Gây mê thì phải vào viện chờ xếp lịch mới mổ đc. Gây tê thì đc luôn nhưng c~ đau đấy. Mình nhổ 4 cái gây tê. Nhổ thì đau nhưng nhổ xong thì ko đau. Cố gắng chịu 1 lát là xong. Lúc nhổ mình c~ bị thở gấp và lạnh ng giống tụt huyết áp. Nói chung bsyx nhổ thấy có vđ sẽ ngừng thôi nên bạn ko phải lo. Đừng đi nghe tư vấn nhiều lại càng sợ đấy. Mình chụp phim 4 răng lệch ngầm khuyên nhổ, lúc đó răng ko đau chỉ là đang mọc nên sưng lợi 1 bên. Đi nghe tư vấn về sợ mất 1 tháng vào viện nhổ luôn ). Quyết nhổ thì lên viện thôi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cheng89 Xem bài viết
    Bạn này chắc giống mình. Vào viện nhổ cho nhanh bạn ạh. Gây mê thì phải vào viện chờ xếp lịch mới mổ đc. Gây tê thì đc luôn nhưng c~ đau đấy. Mình nhổ 4 cái gây tê. Nhổ thì đau nhưng nhổ xong thì ko đau. Cố gắng chịu 1 lát là xong. Lúc nhổ mình c~ bị thở gấp và lạnh ng giống tụt huyết áp. Nói chung bsyx nhổ thấy có vđ sẽ ngừng thôi nên bạn ko phải lo. Đừng đi nghe tư vấn nhiều lại càng sợ đấy. Mình chụp phim 4 răng lệch ngầm khuyên nhổ, lúc đó răng ko đau chỉ là đang mọc nên sưng lợi 1 bên. Đi nghe tư vấn về sợ mất 1 tháng vào viện nhổ luôn ). Quyết nhổ thì lên viện thôi.
    Gây tê sao nhổ đc 4 cái luôn vậy bạn. Mà t 2 cái dưới nghiêng 90° thuộc dạng rất khó nhổ
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Của tớ cả 4 đều khó nhổ, ở ngoài họ chỉ nhận nhổ 1 cái 1 và 45p 1 lần nhổ. Vào viện ngta tư vấn khác bạn ạh. Tay nghề bác sỹ cao hơn. T c~ 2 răng dưới đâm vào răng số 7, 2 răng trên nằm ngang 1 răng đã chạm vào răng 7 ) nhưng chưa bị ảnh hưởng gì nhiều ). Chịu đc thì nhổ tất. Nhổ xong ít nhiều sẽ bị ảnh hưởng cái này là ko tráng khỏi. Nhổ cả 4 cái mà
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Của tớ cả 4 đều khó nhổ, ở ngoài họ chỉ nhận nhổ 1 cái 1 và 45p 1 lần nhổ. Vào viện ngta tư vấn khác bạn ạh. Tay nghề bác sỹ cao hơn. T c~ 2 răng dưới đâm vào răng số 7, 2 răng trên nằm ngang 1 răng đã chạm vào răng 7 ) nhưng chưa bị ảnh hưởng gì nhiều ). Chịu đc thì nhổ tất. Nhổ xong ít nhiều sẽ bị ảnh hưởng cái này là ko tráng khỏi. Nhổ cả 4 cái mà
    Thế mà đọc thấy mọi người nói chỉ nhổ dc 1 thôi. Nghe cậu tư vấn thấy thêm dũng khí. Chắc xin nghỉ luôn trc tết làm cho xong ko để đến năm mới nữa. Mà c nhổ vậy nghỉ mất bao lâu. Nhổ bên bv rhm chỗ tràng thi à?
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ nhổ rhm tràng thi. Nhổ cả 4 phải tiêm chống phù nên nên t xin nghỉ 10 ngày ở nhà. Đến lúc đấy mặt mới hết sưng nói đc mới đi làm. Của mình là cả 4 phải nhổ mà. Ko sớm thì muộn cũng phải nhổ cả 4 nên muốn đau 1 lần rồi thôi. Bác sỹ tư vấn các tình huống có thể xảy ra. Ko sao đâu. Bác sỹ kinh nghiệm nhổ nhiều nên ko đau lắm đâu. Gây tê cho đỡ hại ng mà làm đc luôn. Đến vào buổi sáng ngày trong tuần nhé cho đỡ đông. Nhỏ bsang tốt hơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là nay e đã thu xếp lên răng hàm mặt TW thì bác sĩ Long thì bs kêu 4 răng mọc gầm trong xương không nhổ được. Phải gây mê phẫu thuật. Kiểu này mà rạch xương ra chắc đau chết mất. Đã có ai phải phẫu thuật kiểu này chưa ạ cho e xin ít kinh nghiệm vs. À được bác sĩ Long cho số dt của bsi Lý Hán Thành nữa ai biết ko?