SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Răng khôn mọc lệch, có nên nhổ răng khôn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 266K Lượt đọc
  • 1.05K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin hỏi cả nhà ! vk ck em đang có ý định sinh em bé, đang thả được 2 tháng nhưng chưa có j giờ em đang có cái răng số 8 mọc lệch và bị sâu đang đau nhức, em định đi nhổ không biết có ảnh hưởng j ko ạ, mà để lại thì em sợ khi có em bé đau răng lại phải dùng kháng sinh thì ảnh hưởng đến con. Các bác cho em xin ý kiến với ạ !
    • 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic,mình vừa nhổ răng khôn được 3 ngày. N hnay há đuoc miệng để nhìn thì thấy răng 7 bị mẻ 1 miếng nhỏ.chăc do trong lúc nhổ bị bsi chọc vào. Buồn quá
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình nhổ được hơn 1 tuần rùi, nhưng giờ há miêng không được rộng, vì vẫn còn đau không biết có trở về như lúc đầu không chứ giờ ăn miếng to một chút là không được toàn phải xé nhỏ, hic hic.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mới 1 tuần ko vấn đề gì đâu. Mình bị 1 tháng ăn cháo đây. Bị rách mép bh liền rồi. Há to được nhưng vẫn bị tê môi dưới, ăn cơm chan canh được thôi. Cố gắng lên
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người trong này có ai nhổ răng khôn ở Đà nẵng rồi nhỉ. có thể cho mình địa chỉ nhổ răng uy tín + giá cả đc ko ah.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy à b ? thế thì yên tâm rùi, ngày nào mình cũng tập há miệng để khỏi bị cứng hàm, hix hix khổ thế chứ ! mà dùng kháng sinh thì không biết bao giờ sinh em bé được chắc phải 1 tháng nhỉ !!!
    • 445 Bài viết

• 1,514 Được cảm ơn

Nếu ở Hà Nội các mẹ cứ đến viện Răng Hàm Mặt ở Tràng Thi mà nhổ nhé. Hôm trước mình vừa đưa mẹ mình đến nhổ răng khôn ở đó. Chi phí xét nghiệm máu với chụp xq tính riêng (mình không nhớ, nhưng cũng rẻ thôi), chi phí nhổ cái răng khôn kia của mẹ mình là 1.000.000.

Mẹ mình từng nhổ 1 cái răng hàm bị sâu lung lay sắp rụng ở viện tư nhân, và lần này thì khổ răng khôn ở viện RHM. Mẹ mình khen dù là nhổ răng khôn nhưng không bị đau như lần trước nhổ răng hàm, chắc do thuốc tốt.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ramboo9788 Xem bài viết
    mọi người trong này có ai nhổ răng khôn ở Đà nẵng rồi nhỉ. có thể cho mình địa chỉ nhổ răng uy tín + giá cả đc ko ah.
    Bạn đến 269 Núi Thành. Phòng khám Hội Ngộ Đông Tây. Bs Vân, mình cũng là người ở đn, mới nhổ răng khôn ở đây xong
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi đáp: Tác hại của thiếu Vitamin A

1. Vitamin A là gì? Vitamin A là một chất thuộc nhóm vi chất dinh dưỡng - những chất cơ thể...

• Những thói quen uống nước có hại cho sức khỏe

Nhiều người thường nghĩ rằng uống nước càng nhiều càng tốt, nhưng sự thật không phải vậy. Việc cung...

• Có nên nhổ răng hàm không ?

CHuyên gia ơi, cho em hỏi, 4 cái răng hàm của em đều bị sâu hết rồi, 2 cái thì bị sâu ăn rồi, cho em hỏi, bây giờ em có nên nhổ răng đi không? Vì em nghe nói nếu nhổ răng hàm sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe, không tốt. Và nếu không nhổ thì nên làm gì. Cám ơn chuyên gia!

• Ai đang uống trà sữa trân châu thì dừng lại đi nhé!

Đoạn phóng sự sau sẽ rất là bổ ích cho các mẹ và các bé đấy. Mọi người ai thích uống trà sữa thì...

• có cần nhổ răng khôn không?

Bác sĩ ơi cho em hỏi, em đang mọc răng khôn hàm trên, mà thấy có vẻ răng mọc không được thẳng hàng lắm, mà em nghe nói, răng khôn mà mọc không thẳng là phải đi nhổ. huhuu, bác sĩ cho em lời khuyên với. Em sợ nhổ răng lắm ạh.

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bị sâu hoặc đau thì tốt nhất hãy nhổ đi. Mình vừa mới nhổ 2 cái liền, sô 38, 48. Cũng đau, sau 1 tuần thì ko còn đau nữa.
    Mình có bảo hiểm nên nhổ răng ở BV giao thông. Các bác sỹ cũng nhiệt tình. Bảo hiểm đã trả tiền mà vẫn còn phải thanh toán 570k, chụp panamora 150k, mua lọ thuôc súc miệng 100k,tổng cộng 820k.