SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Răng khôn mọc lệch, có nên nhổ răng khôn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 259K Lượt đọc
  • 1.04K Trả lời

• 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng mới nhổ 2 răng khôn cùng 1 phía được 5 ngày rồi. Nhưng hiện giờ vẫn bị nhức lắm, nhất là vào ban đêm. Ngoài ra lỗ nhổ răng của mình còn có mùi khó chịu nữa. Ko biết là có vấn đề gì ko. Có bạn nào nhổ răng mà cũng bị như mình ko vậy.
    • 625 Bài viết

• 1,617 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconbeo Xem bài viết
    Mình cũng mới nhổ 2 răng khôn cùng 1 phía được 5 ngày rồi. Nhưng hiện giờ vẫn bị nhức lắm, nhất là vào ban đêm. Ngoài ra lỗ nhổ răng của mình còn có mùi khó chịu nữa. Ko biết là có vấn đề gì ko. Có bạn nào nhổ răng mà cũng bị như mình ko vậy.
    Chắc em giống bạn này rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaneeduong Xem bài viết
    Chào các a/c
    Em đã thanh lý xong 4 em răng 'khôn' được 10 ngày.
    Hiện tại răng khôn hàm dưới bên trái ( răng 38 có phải k ạ ) vẫn nhức và có mùi khó chịu. Em đi khám phòng khám gần nhà thì nha sĩ có bảo là bị viêm huyệt ổ răng rồi và có hướng dẫn tự vệ sinh răng bằng nước muối và uống kháng sinh.
    Em đang rất lo lắng vì ko biết viêm huyệt ổ răng là sao, nó ảnh hưởng như thế nào nếu k trị sớm
    Em tiểu phẫu 4 răng ở BV RHMTW Tràng Thi và em có nên đi khám lại gấp ko ạ
    Đừng xúc miệng mạnh quá, chỗ nhổ lâu lành, bị đau lại đó em.
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cảm ơn chị. nhưng e cũng ko súc miệng mạnh quá đâu. chỉ ngậm nước muối rồi nhổ ra thôi.hiện giờ e nhìn trên mặt lỗ nhổ răng thì có vẻ cũng se se lành rồi. nhưng bên dưới thì ko biết thế nào. răng thì bớt nhức hơn nhưng lại chuyển sang nhức thái dương với hơi ù tài. hic. e vẫn thấy lo lắng quá. đến nay là ngày thứ 8 rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay e cũg vừa đi xử lí cái răng 48 bị mọc lệch 90 độ. Lên đến bàn sợ đến nỗi mồm ngậm chặt ko dám mở ra các chị ạ sau đó mẹ vs bsi làm tư tưởg cho mãi mới dám nhổ. Nhổ xog thấy ko đau như mình tưởg tượng lúc bđầu mới thở phào nhẹ nhõm. Nhưng e vẫn còn 1 cái 38 cũg mọc ngang nthe và 2 cái hàm trên đang chờ xử lí nhổ xog về nhà thấy hơi sưng và đau nhưng uốg thuốc xog cũg thấy đỡ đỡ r. E nhổ ở happy dental cho gần nhà vì ngại lên bv RHM xa. Nhổ 1 cái hết 2tr5. Có đắt qá so vs mặt bằg chug bh ko hả các chị có khi 3 cái sau e vào viện nhổ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ở viện cũng ko phải rẻ đâu e ạ! Chị nhổ 2 răng bs Việt viện răng tổng thiệt hại cả phim, xét nghiệm, nhổ 2 răng một trên - một dưới, 2 cái đơn thuốc khủng mất 5 triệu rưỡi đấy ạ! Xót hết cả lòng mề! Cạch luôn bs Phan Văn Việt ạ!
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nhổ 2 cái ở dưới chưa tới 1,5 triệu. Mà bs Phan Văn Việt không tốt hả bạn
    Cho gia đình tôi yêu
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào mọi người! Mình cũng đang tính đi nhổ 2 cái răng số 8 hàm dưới mọc lệch, 1 năm lại 2, e lần viêm, đau...bực hết cả mình. Các bạn nhổ rồi cho mình xin địa chỉ tin cậy ở HN để nhổ răng với. Với lại cho mình hỏi tổng chi phí hết khoảng nhiu nhỉ?mình định nhổ 2 răng hàm dưới thì có nhổ 1 lần đc ko hay phải 2 lần?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng lấy hết can đảm. Hnay vừa đi nhổ về song.mình nhổ ở hàm dưới, cp hết 1t 250k.nhổ ở bv vn cuba. Nhổ từ sag mà giờ vẫn bị chảy máu.ko biết có ai bị giống mình ko?
    • 625 Bài viết

• 1,617 Được cảm ơn

@Chipxu12: đừng xúc miệng nước muối và ăn đồ còn nóng, bị chảy máu đó. Bạn cứ uống nhấp nước đá liên tục máu sẽ cầm. Ăn thức ăn nguội.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình sợ nhiễm trùng nên toàn súc miệng nc muối.thak bạn nhoé.
    • 231 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

mình có nhổ răng ngầm hàm dưới ở Nha Khoa Lê Thành Tâm(cầu Thị Nghè) nhổ cũng mấy năm rồi, trước khi nhổ có chụp hình nhưng không có xét nghiệm gì hết, tiểu phẩu 30p, bsi Tâm mổ luôn, bsi làm nhẹ nhàng, ko đau, lúc về thì buổi chiều và sáng hôm sau có hơi ê ẩm một chút rồi sau đó thì ổn, ko có chảy máu, ăn cháo 2,3 ngày rồi ăn uống bình thường. Trước khi nhổ cho uống một viên thuốc, nhổ xong cho toa mua thuốc giảm đau cũng rẻ có mấy chục ngàn thội.

giờ cũng có 1 răng hàm dưới mọc lệch 90 độ, mình ko biết nên làm tiếp chỗ này hay vào Viện RHM TPHCM vì thấy ở BV có xét nghiệm này kia kỹ hơn ah, mà nếu ở BV thì bsi nào làm nhẹ nhàng ko đau hả các mẹ, các mẹ cho ý kiến với, cảm ơn các mẹ nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi .snowdrop.; 02/10/2014 vào lúc 11:44 PM.
    "Ta lấy tình yêu ba kiếp đổi lấy nhân duyên người một đời
    Vì không muốn kiếp này chúng ta lại lỡ mất từng ngày."
    • 625 Bài viết

• 1,617 Được cảm ơn

@.snowdrop.: nhổ ở bệnh viện cũng nhẹ nhàng không đau đâu, cũng chỉ hơi ê và cũng bình thường trong vòng 2, 3 ngày. Có xét nghiệm máu vì sợ máu không đông. Năm ngoái chị nhổ răng nhanh lắm, bác sĩ chích thuốc tê và nhổ khoảng 10p. Chị nhổ ở bệnh viện RHM đường Trần Hưng Đạo.
    • 231 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cattuongvu Xem bài viết
    @.snowdrop.: nhổ ở bệnh viện cũng nhẹ nhàng không đau đâu, cũng chỉ hơi ê và cũng bình thường trong vòng 2, 3 ngày. Có xét nghiệm máu vì sợ máu không đông. Năm ngoái chị nhổ răng nhanh lắm, bác sĩ chích thuốc tê và nhổ khoảng 10p. Chị nhổ ở bệnh viện RHM đường Trần Hưng Đạo.
    cảm ơn chị, nhưng hiện tại răng em ko đau nhức gì, chụp hình cũng ko thấy sâu, bsi cứ kêu nhổ đi vì càng lớn tuổi xương càng cứng khó nhổ, em thì sợ nên chần chừ, vậy có nên nhổ giờ không ah?
    "Ta lấy tình yêu ba kiếp đổi lấy nhân duyên người một đời
    Vì không muốn kiếp này chúng ta lại lỡ mất từng ngày."
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em hôm trước có đi khám ở RHM TU o 40 tràng thi, hai răng số 8 hàm dưới bác sĩ nói đều phải nhổ! Nhưng nhổ 1 lần 1 cái thui, em chưa dám nhổ và định thứ 2 tuần tới đi nhổ răng lệch 90 độ. Bệnh viện đã thông báo với em là phí nhổ 1 chiếc là 2.4tr (chưa tính xét nghiệm vd đơn thuốc đâu nhé). Cho em hỏi anh chị đã nhổ ở viện là pbi cho bsi thực hiện như tnao và bnhiu là hợp lí. Câu hỏi nhạy cảm nên a c inbox cho em vs ạ! Em cảm ơn!
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc tùy độ khó của răng bạn ajh. Mình mới nhổ hôm 30/9. Nhổ 4 cái luôn hết 6tr. Thấy mỗi cái 1 giá. Nhổ thì cũng hơi đau nhưng nhổ xong không đau. Mỗi tội gần 2 tuần rồi vẫn húp cháo chưa nhai được, ~. Cố lên nhổ sớm nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 625 Bài viết

• 1,617 Được cảm ơn

@ZuesLee: chị thấy nhổ răng cũng đơn giản (5-10 phút là xong), mà giá này thì cũng cao rồi nên không cần phong bì cho bác sĩ đâu em.

@.snowdrop.: nếu bác sĩ nói vậy thì nhổ luôn đi em, để sau này nó sưng, nhức cũng mệt.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hi ban,
    Minh có một răng khôn mọc lệch chèn vào răng bên cạnh. Luc đầu không đau nên mình không để ý, sau này đau ko chịu được đi khám bác sỉ chỉ định mổ. Mình nghe nói nhổ răng khôn rất nguy hiểm nhưng vì đau nên ráng nhổ. Sau khi nhổ thấy cũng binh thường ko đau hơi sưng. Nếu đau mình nghĩ nên nhổ đến bệnh viện răng hàm mặt nhé, rẻ mà làm rất cẩn thận.
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang sợ đây các mẹ, 4 cái lận
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cheng89 Xem bài viết
    Chắc tùy độ khó của răng bạn ajh. Mình mới nhổ hôm 30/9. Nhổ 4 cái luôn hết 6tr. Thấy mỗi cái 1 giá. Nhổ thì cũng hơi đau nhưng nhổ xong không đau. Mỗi tội gần 2 tuần rồi vẫn húp cháo chưa nhai được, ~. Cố lên nhổ sớm nhé.
    Cho mình hỏi bạn nhổ 4 cái luôn là nhổ gây Mê hay gây Tê vậy?
    Bạn nhổ ở đâu và bác sĩ nhẹ nhàng không ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy topic này có nhiều tiền bối có kinh nghiệm quá , các anh chị cho em hỏi em bị hai cái răng lệch 90 độ ở hàm dưới vừa rồi 1 cái bị sâu em mới nhổ đc 2-3 ngày. Tầm bao lâu sau thì em nên đi nhổ tiếp cái còn lại ạ em sợ để lâu khó nhổ, vì cái vừa rồi bác sĩ cũng toát mồ hôi mới lôi nó ra được, huhuu