SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Răng khôn mọc lệch, có nên nhổ răng khôn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 253K Lượt đọc
  • 1.02K Trả lời

63 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng mới nhổ 2 răng khôn cùng 1 phía được 5 ngày rồi. Nhưng hiện giờ vẫn bị nhức lắm, nhất là vào ban đêm. Ngoài ra lỗ nhổ răng của mình còn có mùi khó chịu nữa. Ko biết là có vấn đề gì ko. Có bạn nào nhổ răng mà cũng bị như mình ko vậy.
    • 614 Bài viết

• 1,598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconbeo Xem bài viết
    Mình cũng mới nhổ 2 răng khôn cùng 1 phía được 5 ngày rồi. Nhưng hiện giờ vẫn bị nhức lắm, nhất là vào ban đêm. Ngoài ra lỗ nhổ răng của mình còn có mùi khó chịu nữa. Ko biết là có vấn đề gì ko. Có bạn nào nhổ răng mà cũng bị như mình ko vậy.
    Chắc em giống bạn này rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaneeduong Xem bài viết
    Chào các a/c
    Em đã thanh lý xong 4 em răng 'khôn' được 10 ngày.
    Hiện tại răng khôn hàm dưới bên trái ( răng 38 có phải k ạ ) vẫn nhức và có mùi khó chịu. Em đi khám phòng khám gần nhà thì nha sĩ có bảo là bị viêm huyệt ổ răng rồi và có hướng dẫn tự vệ sinh răng bằng nước muối và uống kháng sinh.
    Em đang rất lo lắng vì ko biết viêm huyệt ổ răng là sao, nó ảnh hưởng như thế nào nếu k trị sớm
    Em tiểu phẫu 4 răng ở BV RHMTW Tràng Thi và em có nên đi khám lại gấp ko ạ
    Đừng xúc miệng mạnh quá, chỗ nhổ lâu lành, bị đau lại đó em.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách cạo gió cho từng loại bệnh

Chị em chúng ta mỗi khi cảm lạnh thì thường thích cạo gió, bắt gió, vì đây là cách chữa dân gian...

• có cần nhổ răng khôn không?

Bác sĩ ơi cho em hỏi, em đang mọc răng khôn hàm trên, mà thấy có vẻ răng mọc không được thẳng hàng lắm, mà em nghe nói, răng khôn mà mọc không thẳng là phải đi nhổ. huhuu, bác sĩ cho em lời khuyên với. Em sợ nhổ răng lắm ạh.

• Hướng Dẫn Điều Trị Ho Có Đàm Dễ Nhất và Nhanh Chóng Nhất

Từ tháng 8 đến hết tháng 11 là khoảng thời gian nhiều người mắc bệnh liên quan đến đường hô hấp mà...

• Tác dụng chữa bệnh thần kỳ: gừng + giấm

Được chị bạn chia sẻ cho bài thuốc trị đau dạ dày cho tớ, và viêm khớp cho mẹ tớ, thấy hay và hữu...

• Có nên nhổ răng cấm

Bé gái nhà mình năm nay 8 tuổi, do không chăm sóc răng miệng thường xuyên nên hiện nay bé đã hư 4 răng cấm, thưa bác sĩ nếu bây giờ nhổ răng cho bé được không? bé đã trám nhưng bị tróc Người gửi: linhl....@yahoo.com

• 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cảm ơn chị. nhưng e cũng ko súc miệng mạnh quá đâu. chỉ ngậm nước muối rồi nhổ ra thôi.hiện giờ e nhìn trên mặt lỗ nhổ răng thì có vẻ cũng se se lành rồi. nhưng bên dưới thì ko biết thế nào. răng thì bớt nhức hơn nhưng lại chuyển sang nhức thái dương với hơi ù tài. hic. e vẫn thấy lo lắng quá. đến nay là ngày thứ 8 rồi.