SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Răng khôn mọc lệch, có nên nhổ răng khôn không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 255K Lượt đọc
  • 1.02K Trả lời

64 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng mới nhổ 2 răng khôn cùng 1 phía được 5 ngày rồi. Nhưng hiện giờ vẫn bị nhức lắm, nhất là vào ban đêm. Ngoài ra lỗ nhổ răng của mình còn có mùi khó chịu nữa. Ko biết là có vấn đề gì ko. Có bạn nào nhổ răng mà cũng bị như mình ko vậy.
    • 615 Bài viết

• 1,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconbeo Xem bài viết
    Mình cũng mới nhổ 2 răng khôn cùng 1 phía được 5 ngày rồi. Nhưng hiện giờ vẫn bị nhức lắm, nhất là vào ban đêm. Ngoài ra lỗ nhổ răng của mình còn có mùi khó chịu nữa. Ko biết là có vấn đề gì ko. Có bạn nào nhổ răng mà cũng bị như mình ko vậy.
    Chắc em giống bạn này rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaneeduong Xem bài viết
    Chào các a/c
    Em đã thanh lý xong 4 em răng 'khôn' được 10 ngày.
    Hiện tại răng khôn hàm dưới bên trái ( răng 38 có phải k ạ ) vẫn nhức và có mùi khó chịu. Em đi khám phòng khám gần nhà thì nha sĩ có bảo là bị viêm huyệt ổ răng rồi và có hướng dẫn tự vệ sinh răng bằng nước muối và uống kháng sinh.
    Em đang rất lo lắng vì ko biết viêm huyệt ổ răng là sao, nó ảnh hưởng như thế nào nếu k trị sớm
    Em tiểu phẫu 4 răng ở BV RHMTW Tràng Thi và em có nên đi khám lại gấp ko ạ
    Đừng xúc miệng mạnh quá, chỗ nhổ lâu lành, bị đau lại đó em.
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cảm ơn chị. nhưng e cũng ko súc miệng mạnh quá đâu. chỉ ngậm nước muối rồi nhổ ra thôi.hiện giờ e nhìn trên mặt lỗ nhổ răng thì có vẻ cũng se se lành rồi. nhưng bên dưới thì ko biết thế nào. răng thì bớt nhức hơn nhưng lại chuyển sang nhức thái dương với hơi ù tài. hic. e vẫn thấy lo lắng quá. đến nay là ngày thứ 8 rồi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay e cũg vừa đi xử lí cái răng 48 bị mọc lệch 90 độ. Lên đến bàn sợ đến nỗi mồm ngậm chặt ko dám mở ra các chị ạ sau đó mẹ vs bsi làm tư tưởg cho mãi mới dám nhổ. Nhổ xog thấy ko đau như mình tưởg tượng lúc bđầu mới thở phào nhẹ nhõm. Nhưng e vẫn còn 1 cái 38 cũg mọc ngang nthe và 2 cái hàm trên đang chờ xử lí nhổ xog về nhà thấy hơi sưng và đau nhưng uốg thuốc xog cũg thấy đỡ đỡ r. E nhổ ở happy dental cho gần nhà vì ngại lên bv RHM xa. Nhổ 1 cái hết 2tr5. Có đắt qá so vs mặt bằg chug bh ko hả các chị có khi 3 cái sau e vào viện nhổ