• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em dùng thuốc tránh thai hàng tháng loại 21+7 Rigevidon nhưng hôm nay em chưa đến kỳ kinh mà lại có hiện tượng ra máu kinh, ko nhiều nhưng em thấy ko yên tâm. Em bị một lần cách đây vài tháng sau khi hai vợ chồng yêu nhau xong em bị ra máu một ít rồi hết. Thế là em bị làm sao các chị nhỉ. Em định sang năm sinh em bé mà như thế này em lo quá, định là sáng mai tới Phụ sản khám luôn vì sang tuần anh nhà em lại đi ctác mất rồi. Có chị nào biết về hiện tượng này mách giùm em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cho con uống thuốc long đàm Acemuc trong bao nhiêu ngày thì ngưng ạ?

Mình nghe nói thuốc long đàm Acemuc trị ho có đàm cho bé rất tốt. Vậy khi bé ho có đàm mình cho con...

• [Kinh nghiệm thực tế] - Mụn do dị ứng và cách trị hiệu quả, an toàn

Đây là kinh nghiệm có thật của em, hôm nay chia sẻ cho mọi người. Nếu ai đã và đang bị mụn do dị...

• Ra máu giữa kỳ khi uống thuốc nội tiết tố...

mình đi khám bs xn máu thì biết là mình bị nội tiết tố làm ảnh hưởng đến sự rụng trứng...bs kê thuốc cho mình uống để điều chỉnh lại...thuốc phải uống liên tục trong 3 tháng rồi đi xn lại...nhưng mình mới uống chưa đc 20v...mình đang ở ngày thứ 14 của chu kỳ...thì lại xuất hiện hiện tượng ra chút...

• Cách cạo gió cho từng loại bệnh

Chị em chúng ta mỗi khi cảm lạnh thì thường thích cạo gió, bắt gió, vì đây là cách chữa dân gian...

• Ra máu sau kỳ kinh

Các chị ơi mình lo quá . Mình thấy kinh hôm 3 tháng 3 đến mùng 8 tháng 3 là hết( ngày hôm qua) nhưng hôm nay mình lại thấy có một ít máu ra cùng với khí hư khi mình đi tiểu tiện. Mình lo quá không biết là mình có bị sao không. Có ai bị như mình hay biết gi về vấn đề này không giải đáp mình với....

• 149 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em cũng tiện thể hỏi ké nhé ! Vì ko thấy ai trả lời, trường hợp của em thì hơi hơi giống bạn ở trên :
    Chào mọi người ạ, nhờ các mẹ tư vấn cho em với !
    Em bị rong kinh khoảng 5 ngày rồi( không biết có gọi là rong huyết không ) Nguyên nhân là dùng thuốc tránh thai khẩn cấp dạng 2 viên . Chu kì của em là từ 28 đến 35 ngày , ngày 17 tháng 7 là ngày cuối em có kinh theo chu kì đều đặn , sau đấy em dùng thuốc và bị rong kinh từ ngày 31 tháng 7 kéo dài đến bây giờ , cụ thể là ra máu, ít thôi , nhưng đôi khi có dịch mầu nâu , bị đau bụng rất khó chịu. Hiện tại em đang rất lo lắng, không biết làm thế nào ? Mọi người có thể cho em lời khuyên được không ạ ? Đây là lần đầu tiên em dùng thuốc mà bị hiện tượng này ( em rất hạn chế dùng thuốc khẩn cấp, chỉ vì Ox quên Bcs )
    Có ảnh hưởng j sau này ko ạ , em fải làm thế nào bây h ?
    :Crying:...Con sãi ở chùa thì quét lá đa ...:Crying::Crying:
    • 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoayeuthuong Xem bài viết
    Em dùng thuốc tránh thai hàng tháng loại 21+7 Rigevidon nhưng hôm nay em chưa đến kỳ kinh mà lại có hiện tượng ra máu kinh, ko nhiều nhưng em thấy ko yên tâm. Em bị một lần cách đây vài tháng sau khi hai vợ chồng yêu nhau xong em bị ra máu một ít rồi hết. Thế là em bị làm sao các chị nhỉ. Em định sang năm sinh em bé mà như thế này em lo quá, định là sáng mai tới Phụ sản khám luôn vì sang tuần anh nhà em lại đi ctác mất rồi. Có chị nào biết về hiện tượng này mách giùm em với.
    Thế thì bạn nên nến BV phụ sản để khám cho yên tâm. Theo tớ thì có thể do quan hệ sau ngày nhưng chưa sạch hết, hoặc là do quá mạnh khiến tổn thương bên trong. Nhưng lần trước tớ cũng bị thế này, đến bv PS thì bác sĩ bảo do ép cổ tử cung mạnh quá nên kinh nguyệt dồn và giờ bị rong kinh.
    Chúc bạn may khoẻ
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thanks bạn nhiều nhé. mình đến viện rồi làm các xét nghiệm, may quá ko vấn đề gì, về nhà mình dừng ba viên thuốc cuối cùng thế là kinh nguyệt đến tự nhiên. Nói chung chị em phụ nữ vất vả quá
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn cry đến viện ps siêu âm nhé
    • 620 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

cho mình hỏi, mình thường bị hành kinh ngày 10 dương hàng tháng, thế mà hnay mới 27 , đang đi ''nặng'' thì lúc vệ sinh mình thấy có máu, sợ quá ko biết là bị gì thế nhỉ
    i don't wanna miss a thing- Aerosmith
    • 500 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Bạn có dùng thuốc tránh thai không? Nếu có thì đó là do thuốc. Còn nếu không thì bạn hãy đi khám cho an tâm nhé!
    Gia đình là tất cả...

• 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Em dùng thuốc tránh thai hàng ngày đã được 1 năm. Tháng này, còn khoảng 1 tuần nữa thì hết vỉ thuốc thì em bị ra máu, ra ngay sau khi em đặt thuốc âm đạo. Lúc đầu em sợ lúc đặt thuốc bị xây xát, nhưng mấy ngày vẫn không hết. Em đi khám thì bác sĩ bảo đó là kinh nguyệt. Khi em đặt vấn đề là em dùng thuốc tránh thai hàng ngày, thì bác sĩ bảo là "thỉnh thoảng nó cũng hắt hơi sổ mũi" (tức là thỉnh thoảng nó vẫn có thể xảy ra như thế) và kết luận em bị rối loạn kinh nguyệt. Và yêu cầu về dùng sang vỉ thuốc mới để bắt đầu vòng kinh mới. Bao giờ vòng kinh mới sạch thì đi làm xét nghiệm tế bào để xem có tế bào lạ không. Em lo quá, ko hiểu mình có bị ung thư tử cung hay ko? (Cách đây 1 năm em cũng đã làm xét nghiệm tế bào, kết quả là bình thường) Mà từ giờ đến lúc đi xét nghiệm tế bào phải cả tháng nữa. Không biết có mẹ nào từng bị như em không. Không biết có phải tháng vừa rồi, em phải uống 3 đợt kháng sinh mạnh vì bệnh viêm mũi nên bị rối loạn kinh nguyệt ko? Tư vấn cho em với.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 388 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

2 tháng gần đây mình cũng bị hiện tượng này mà chưa đi khám đc,cũng đang lo lo...

• 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chị ơi, chị có dùng thuốc tránh thai hàng ngày ko?
    • 46 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

sao các mẹ phân biệt được ra máu và kinh nguyệt ạ?? Em thấy nó đều có màu giống nhau mà?
    • 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Em ko biết nhưng đi khám thì bác sĩ bảo thế. Chắc là sẽ có những dấu hiệu mà khi siêu âm mới thấy. Ví dụ như nhiều lúc em đi siêu âm vùng bụng, bác sĩ cũng có thể nói ngay là sắp đến ngày hả hoặc là mới sạch hả?
    • 388 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

2 tháng gần đây mình cũng bị hiện tượng này mà chưa đi khám đc,cũng đang lo lo...

• 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura Xem bài viết
    Chị ơi, chị có dùng thuốc tránh thai hàng ngày không?
    • 388 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba30 Xem bài viết
    Chị ơi, chị có dùng thuốc tránh thai hàng ngày không?
    mình dùng thuốc TT từ hồi sinh xong đứa thứ 2 đến giờ,vẫn dùng 1 loại thuốc đó.Ko hiểu sao đợt này lại vậy,tuy nhiên giữa kỳ kinh mình ko bị ra nhiều máu như lúc có kinh nguyệt ,mà chỉ bị ít ít như những ngày cuối kỳ thôi.

• 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura Xem bài viết
    mình dùng thuốc TT từ hồi sinh xong đứa thứ 2 đến giờ,vẫn dùng 1 loại thuốc đó.Ko hiểu sao đợt này lại vậy,tuy nhiên giữa kỳ kinh mình ko bị ra nhiều máu như lúc có kinh nguyệt ,mà chỉ bị ít ít như những ngày cuối kỳ thôi.
    Giống em thế.Khi em đi khám bác sĩ bảo ko dùng vỉ thuốc cũ nữa (dù vì thuốc cũ vẫn còn) mà dùng luôn vỉ thuốc mới. Chị có uống thuốc mới ko hay vẫn dùng hết thuốc cũ. Và nếu dùng hết thuốc cũ thì lại có kinh như bình thường à? Hic. Em tưởng nó lại quay 1 vòng mới.
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

em cũng bị 2 tháng nay ra máu giữa CK.Hnay lên 56HBT khám thì bác sĩ bảo để hôm nào hết thì lên siêu âm bơm nước.Hình như bị polype CTC.Vì 2 phần phụ ko sao.Mà cũng chưa bao giờ em bị ra máu như 2 tháng nay.
    Lo quá,ko biết có ảnh hưởng gì sau này ko nữa các mẹ ạ
    • 260 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mà cũng không biết là do ảnh hưởng của em uống 1 viên tránh thai khẩn cấp hay sao ấy.Sau khi uống thì tháng đấy bị ngay như giờ.Mới có 2 tháng thôi
    • 96 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các chị ơi, hôm nay em cũng bị như thế. Nhưng mà e quên thuốc 2 ngày, nên đến ngày thứ 3 em làm luôn 3 viêc 1 lúc, cũng hơi run .

E ra máu ít, lúc đầu đỏ tươi, về sau cóv ài giọt hơi thẫm, ôi em lo quá. Không biết có làm sao ko ah?
    • 293 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Hic. Chán quá các mẹ ạ. Em dùng thuốc tránh thai hàng ngày Merilon đã được gần 1 năm rồi. 2 tháng trước, còn 7 viên thuốc thì tự nhiên em bị ra máu. Đi khám thì bác sĩ bảo ko sao, và chỉ định đi xét nghiệm tế bào cho yên tâm. Sạch kinh, em đi xét nghiệm và kết quả bình thường. Bác sĩ bảo vẫn cứ dùng thuốc tránh thai như bình thường. Tháng vừa rồi thì ko sao, tháng này, còn 8 viên nữa, tự nhiên nó lại ra máu mà cứ cảm giác như sắp bị (căng cứng bụng, lại âm ỉ đau, đau lưng). Em cũng sợ có chửa ngoài tử cung (vì em lỡ quên 1 viên thứ 6/21 viên) đã mua que về thử, nhưng ko có gì. Em cũng ko hiểu là bị sao nữa. Kiểu này chắc ko dám dùng thuốc tránh thai hàng ngày nữa.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3