SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Quai bị ở người lớn, giúp...với...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35.2K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Anh mình từ hôm qua bị quai bị, thấy ông ấy kêu đau lắm đã được cho thuốc uống nhưng mình vẫn cảm thấy lo lắng lắm vì không biết cần phải kiêng gì cho anh ấy, ăn uống thế nào? Có phải đắp cao k? Bệnh này ở đàn ông nếu k cẩn thận thì mất khả năng sinh con, ông anh mới lấy vợ đc 2 tuần nên mình lo lắm. Các ông bố bà mẹ có kinh nghiệm gì về bệnh này xin chia sẻ cho mình với. Mình cảm ơn rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,797 Bài viết

• 6,910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm còi Xem bài viết
    Anh mình từ hôm qua bị quai bị, thấy ông ấy kêu đau lắm đã được cho thuốc uống nhưng mình vẫn cảm thấy lo lắng lắm vì không biết cần phải kiêng gì cho anh ấy, ăn uống thế nào? Có phải đắp cao k? Bệnh này ở đàn ông nếu k cẩn thận thì mất khả năng sinh con, ông anh mới lấy vợ đc 2 tuần nên mình lo lắm. Các ông bố bà mẹ có kinh nghiệm gì về bệnh này xin chia sẻ cho mình với. Mình cảm ơn rất nhiều.
    Bệnh này là bệnh lây qua tuyến nước bọt đấy bạn nhé!

Tặng bạn link này khá chi tiêt đấy http://www.suckhoecongdong.com/tai-l...h-quai-bi.html

Mà cái này là phải kiêng nước, kiêng gió thật kĩ đến khi khỏi hẳn đấy, không là ảnh hưởng đến chuyện con cái sau này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunkin Xem bài viết
    Bệnh này là bệnh lây qua tuyến nước bọt đấy bạn nhé!

Tặng bạn link này khá chi tiêt đấy http://www.suckhoecongdong.com/tai-l...h-quai-bi.html

Mà cái này là phải kiêng nước, kiêng gió thật kĩ đến khi khỏi hẳn đấy, không là ảnh hưởng đến chuyện con cái sau này.
    cảm ơn mẹ nó nhiều nha.
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giai nhà em năm nay 25 tuổi thế mà vẫn bị quai bị các mẹ ạ. Hiện giờ thì đã sưng được 6 ngày, lên hết ở 2 bên quai hàm rồi và đang xẹp dần. Nhưng tụi em rất lo có biến chứng sưng tinh hoàn dẫn đến khả năng vô sinh cao. Hiện tại vẫn đang theo dõi thì không thấy có dấu hiệu sưng ở đó.

Vấn đề là:

Trong thời gian này, bọn em có được xxx không hả các mẹ? Nếu có phải kieng, thì kiêng bao lâu?

Các mẹ giúp vc em với nhá.
    • 590 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

trời ạ , em can chị , quai bị tự lành nhưng lây ghê lắm , tuyệt đối kiêng cử đi bạn ạ , đi khám uống hết thuốc rồi lại tái khám , đến khi nào thật sự lành thì thôi .Tiếp xúc với nhau nhớ đeo khẩu trang đấy nhé .
    • 238 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hic, em củng đang bị đây. Phải đeo khẩu trang cả ngày :Crying::Crying:. Mà còn có con nhỏ nửa chứ. KO biết có lây cho bé ko. Em lo lắm

Chồng em áo hiệu, em thương
    Chồng người áo vét, xe hơi, em thèmmm!!!
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 264 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj baby Xem bài viết
    Hic, em củng đang bị đây. Phải đeo khẩu trang cả ngày :Crying::Crying:. Mà còn có con nhỏ nửa chứ. KO biết có lây cho bé ko. Em lo lắm
    Phải cách ly con ra bạn ạ không lại khổ thân con, ngày trước mình bị cũng phải cách ly đấy lúc đó con mới được 4-5 tháng thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bệnh này nguy hiểm lắm, nhất là các biến chứng để lại, với giai thì là viêm tinh hoàn, vô sinh, với nữ thì buồng trứng này nọ. Sợ lém! Nhất là phải cách ly tuyệt đối!!!

Giai nhà em giục ồi ồi em đi tiêm các mẹ ạ. Tiêm phòng xong thì chắc là không phải cách ly nũa hihi.

À các mẹ ơi, thế dấu hiệu như thế nào là bit khỏi bênh các mẹ nhỉ, chờ nó xẹp hết xuống là okie phải hông ạ??
    • 486 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

híc, em về quê, ở hải dương ạ, ở đó đang có dịch quai bị. Lên hơn 10 ngày mới phát.
    Em bị sưng má 2 ngày rồi ạ, cứ ngâm ngẩm sốt lúc cao lúc thấp. Đi khám ông bác sĩ gân nhà bảo bệnh này tự khỏi nên ko cho thuốc gì.
    Các mẹ biết chỗ nào chuyên khám bệnh này ở Hà Nội ko, hoặc đông y đắp cao dán gì đó. Hoặc phòng khám nào khám bệnh về đường hô hấp uy tín 1 tí.
    Nhà em ở mạn Lý Nam Đế, Cửa Đông ạ. Các mẹ biết chỗ nào chỉ gấp em với. Em muốn uông thuốc cho nhanh khỏi ạ.
    • 486 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

ko ai đã từng bị rồi tư vấn giùm em ạ. Híc híc. Đau quá. Mặt sưng vù như Susan Boyle rồi này.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4