SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Quá sản niêm mạc tử cung, help...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.04K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi có ai bị quá sản niêm mạc (nội mạc) tử cung, gây rong kinh không, bệnh này có nguy hiểm không, điều trị thế nào nhỉ? Ai biết chỉ giúp mình với, thanks các mẹ nhiều!

XIN LÀM ĐƯỜNG TIỆM CẬN
    MỖI NGÀY MỘT GẦN THÊM
    RỒI MỘT CHIỀU GIÔNG BÃO SẼ LẶNG YÊN
    NƠI VÔ ĐỊNH THUYỀN HAI TA HÒA MỘT
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meochuotpi Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi có ai bị quá sản niêm mạc (nội mạc) tử cung, gây rong kinh không, bệnh này có nguy hiểm không, điều trị thế nào nhỉ? Ai biết chỉ giúp mình với, thanks các mẹ nhiều!
    Bạn hãy gửi mail, tôi sẽ giúp cho khỏi bệnh.
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Bạn hãy gửi mail, tôi sẽ giúp cho khỏi bệnh.

Mình đã gửi mail cho bạn, mong bạn bớt thời gian giúp mình, cảm ơn bạn nhiều

XIN LÀM ĐƯỜNG TIỆM CẬN
    MỖI NGÀY MỘT GẦN THÊM
    RỒI MỘT CHIỀU GIÔNG BÃO SẼ LẶNG YÊN
    NƠI VÔ ĐỊNH THUYỀN HAI TA HÒA MỘT
    • 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Quá sản, tăng sản hoặc dày niêm mạc tử cung là tên gọi chung của một chứng bệnh.
    Rong kinh do chứng này mà nguyên nhân chính là rối loạn nội tiết tố.
    Tại vì đôi khi buồng trứng không làm việc điều hoà, nó tiết ra chất hormon cũng không được điều hoà, nó chỉ tiết ra theo một chiều, do đó nó làm cho niêm mạc tử cung cứ tiết máu kinh ra hoài mà không có chất progesteron .Đây là rông kinh cơ năng do rối loạn nội tiết.
    Khi nó tiết ra dầy niêm mạc tử cung quá thì tự nhiên nó sẽ bị chảy máu ra ngoài, và như vậy nó cũng không đủ chất hormon để cầm máu cho nên nó cứ chảy máu hoài, dây dưa kéo dài, lúc đầu lượng nhiều sau đó ít dần, nhỏ giọt có kèm đái hạ. Tất cả những điều đó là những triệu chứng lành thôi, rất dễ trị.

Ngoài ra: Trong tử cung của người đàn bà có thịt dư hoặc niêm mạc tử cung bị kích thích nhiều quá mà sưng lên, hoặc bị viêm hay nhiễm trùng cũng gây ra Rong kinh.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũng bị giống mẹ meochuotpi, e đã gửi mail cho chị rùi, chị giúp e với. Thanks chị:Laughing:
    • 123 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

mẹ hientan38 meochuotpi đã chữa khỏi bệnh này chưa? mình cũng đang bị nên mong nhận được tin của 2 mẹ.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn có thể chỉ cho mình cách chữa được không. Mình bị quá sản niêm mạc cổ tử cung sau khi đi hút thai về. Sau khi đi hút về 2 tháng sau mình bị rong kinh đi khám bác sĩ nói niêm mạc cổ tử cung dầy và chỉ định hút lại. Sau đó sinh thiết thì bảo kết quả bình thường chỉ là quá sản niêm mạc cổ tử cung. Bs cho mình uống thuốc thì tháng đó hết nhưng tháng sau có kinh trở lại thì lại bị rong kinh mãi mình đi siêu âm thì niêm mạc cổ tử cung ko quá dầy. Kiểm tra lại bác sĩ vẫn bảo quá sản niêm mạc cổ tử cung, giờ lên mạng search nghe nói là dễ bị mắc ung thư mình sợ quá. Bạn có cách nào chỉ mình với. Cảm ơn bạn. Mình rất mong tin của bạn. Số điện thoại của mình là: 0988085877. Bạn cho mình thông tin để mình gọi lại cho bạn nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn đã có ai chỉ giúp bạn bệnh này chưa mình cũng đang mắc mà chữa mãi chưa khỏi. ĐT của mình là: 0988085877 mẹ nào chữa khỏi thì cho mình biết chỗ với nha. Cảm ơn các mẹ.
    • 588 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Mình cũng bị quá sản niêm mạc tử cung, mẹ nào đã chữa khỏi rồi, tư vấn giúp mình địa chỉ nhé! Bác sỹ chỉ cho mình uống Dusphaton và thuốc bổ chức năng Femme-F, nói theo dõi trong 1 tháng xem có biến chuyển gì k. Hic
    • 1,960 Bài viết

• 3,279 Được cảm ơn

Up topic này lên hỏi các mẹ tí. Có mẹ nào có kinh nghiệm chữ khỏi rồi thì mách em với, em cũng bị, nặng là khác. Đã nạo BTC một lần rồi nhưng lại bị lại ạ
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Up lên tiếp nào, mình cũng bị bệnh này, mong mọi người chia sẻ.
    • 265 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

mình up topic này lên nhé, mình bị rong kinh (nhẹ thôi) đi khám cũng bị kết luận như vậy, cả nhà đã ai từng chữa khỏi rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mọi ng nhé

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai chữa được bệnh này chưa ạ.
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tronghungthuyvinh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có ai chữa được bệnh này chưa ạ.
    Không bít mẹ "tronghungthuyvinh" đã chữa khỏi bệnh chưa. Mình phát hiện bị từ tháng 7 vừa rồi, bsi cho uống thuốc metformin 500mg và utrogesterone. Thuốc metformin uống ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên; utrogesterone mỗi tháng uống 10 ngày bắt đầu từ ngày thứ 16 của chu kỳ, mỗi ngày 2 viên chia 2 lần. Hôm qua mình vừa đi lấy kết quả xét nghiệm lại sau 5 tháng điều trị. Tử cung mình đã hoàn toàn bình thường rùi .

Hồi mới bị, mình có tìm hiểu thì thấy ở bv Từ Dũ có phác đồ điều trị cụ thể lắm. Nếu mẹ cháu có điều kiện thì vào đó khám và điều trị cho yên tâm nhé. Chúc mẹ cháu sớm khỏi bệnh.
    • 312 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

QUÁ SẢN, TĂNG SẢN, DÀY,...NIÊM MẠC TỬ CUNG - LÀ 1 BỆNH, nhưng có nhiều cách gọi khác nhau.
    Chung qui lại là do Rối loạn nội tiết tố. Nên phải điều hòa nội tiết ở Buồng trứng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)