SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Phổi ngựa bạch ngâm mật ong có tốt cho đường hô hấp

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,có ai biết công dụng và cách sử dụng phổi ngựa bạch ngâm mật ong không, bé nhà em hay bị bệnh đường hô hấp bạn của ông xã nge vậy nên tặng 1 lọ phổi ngựa bạch ngâm mật ong, họ nói là rất quí, rất tốt đối với trẻ hay bị ho, viêm họng...nhưng em chưa nghe nói bao giờ và cũng không biết dùng có được không? bé nhà em mới được 5 tháng.
    Nếu mẹ nào biết xin chia sẻ nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo thông tin em đc biết thì tốt cho đường hô hấp và chữa 1 số bệnh liên quan đến hô hấp........Trên mạng có rao bán 400k >>500k /1lít. Mua chắc hảng giả 90%:Laughing:
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị ho từ hồi 1 tháng đi bệnh viện các bác sĩ kê đơn rất nặng, nhìn con uống kháng sinh ma xót vô cùng.Em có 1 bà cô trên thái nguyên đã chỉ cho uống phổi ngựa bạch ngâm mật ong quả thật kì diệu lắm các chị a. Đêm đến con em đang ho rũ không thể ngủ được mà uống 1 thìa cafe là cả đêm ngủ ngon lành luôn. Em cho bé uong liên tục kéo dài 1 tHÁNG liền thi trộm vía đến nay con em gần 2 tuổi rồi mà bé chỉ bị ho lai co 1 lần. Mẹ em bị ho mãn tinh uông bn thuốc ko đỡ thế mà uống phổi ngựa bạch bây giờ cũng hết hẳn luôn. phải công nhận là thần dược dành cho phổi nhất là các mẹ co con nhỏ như em.Nếu mẹ nào có nhu cầu muốn dùng phổi ngựa bạch thì có thể liên lạc với em theo số 0936348669 em sẽ cùng trao đổi và gửi bà cô lấy cho. phổi ngựa bạch này ko đắt nên ko sợ có hàng giả đâu. Chúc các mẹ mình nuôi con luôn khỏe mạnh hay ăn chóng lớn !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Một trong những tác dụng chính của cao xương ngựa bạch là bồi bổ cơ thể, mạnh gân, cường cơ . Tình hình sức khoẻ của cháu dùng cao xương ngựa bạch là rất tốt, cháu hay bị ho khan về đêm chị dùng phổi ngựa ngâm mật ong tôi tin chắc cháu sẽ có chuyển biến tốt. Cao xương ngựa bạch và phổi ngựa bạch ngâm mật ong không có tác dụng phụ cho cơ thể.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách thông dụng nhất để chế biến phổi ngựa Bạch hỗ trợ cho việc điều trị ho, hen suyễn là: Cắt phổi thành những miếng nhỏ bằng đốt ngón tay sau đó cứ 1kg phổi ta dùng 500ml cồn 90 đốt, trong khi đốt đảo đều, khi cồn cháy hết để nguội rồi cho vào bình, đổ 5 lít mật ong ngâm, sau 100 ngày là dùng được, ngâm càng lâu càng tốt.một ngày uống một muỗng càp phê
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước em bé bị ho với hen suốt, mẹ em cho em ăn 1 miếng phổi ngựa bạch mà khỏi hẳn đấy ah.
    Em thấy dùng tốt lắm. Nếu có, các mẹ nên cho bé ăn để trị dứt điểm nhé.