SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Nổi mụn hai bên bẹn, có ai bị như em không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.72K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị ngứa ở hai bên bẹn, dù gãi hay không thì chỉ sau khoảng nửa ngày là chỗ ngứa đỏ lên, rồi chỗ ngứa đó mọc một chấm nước nhỏ, đôi khi đầu mụn màu vàng. Mỗi đợt bị vậy lại mọc vài nốt như vậy, sau vài ngày hết và thành sẹo thâm. Một thời gian ngắn sau lại ngứa, vết thâm này chưa hết, lại có vết thâm khác, trông mất thẩm mỹ lắm, mặc dù em vệ sinh kỹ lắm, huhu. Em đã đi khám da liễu, bác sỹ bảo do cơ địa. Hic, nó không ngứa ở đâu, lại ngứa đúng 2 bên bẹn. Có mẹ nào bị như vậy không? Có ai đã chữa khỏi thì mách em với. Cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng dã từng bị như vậy, nhưng một thời gian sau mụn tư hết í ma. cứ vệ sinh sạch sẽ sau một thời gian là tư hết thôi.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, mẹ nó ơi, mình bị mấy năm rồi, bôi cetafil k khỏi, khám bác sỹ bảo do cơ địa nên cũng không kê thuốc.
    • 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

em cũng bị như chị này. Những ng nh mồ hôi thì hay lên cơn ngứa hơn những ng ít. Em bị từ nhỏ (ở bẹn, ở cổ và nách), mỗi khi ăn thịt gà cả da hay là ăn thịt chó là nó lại lên. Có khi bình thường nó cũng lên, ngứa gãi sướng tay thì thôi. Bố mẹ em mất nhiều xiền thuốc vì em lắm. Mãi sau, anh bác sĩ gần nhà em bảo, do cơ địa thôi, k chữa đc, chỉ uống thuốc mát gan và mỗi lần lên mụn thì bôi Fluorcina hay flourpas j đó. Em k nhớ lắm nhưng tuýp màu xám, hình như của Traphaco. ra hiệu thuốc mua có 5k hay sao ý. Bôi lớp mỏng thôi, chán chê cũng k hết, khoảng 1 tg thì vứt đi, mua tuýp mới. Nếu chị nào k biết thì cứ Pm cho em, em về xem lại tên rồi pm lại cho. Mỗi khi đi đâu em cũng mang theo, ở nhà em và ở nhà trọ, chỗ nào cũng trực chiến 1 tuýp để ở đâu là có đó mà dùng, chứ k có thì ngứa k chịu dc, gãi cả đêm mất, và sáng ra thì, eo ôi :Silly: Thuốc này k trị dứt điểm dc, chỉ làm dứt cơn ngứa và lặn mụn thôi, cố gắng đừng gãi nhé. hihi. Em toàn bôi thuốc này thôi, hiệu quả lắm ý. Hồi nhỏ em mặc cảm lắm, vì nó mọc cả ở cổ nữa, đi học ngại ơi là ngại, từ ngày dùng thuốc này thấy tự tin hơn rồi. Tính ra em cũng dùng nó dc 11 năm rồi. Nhanh thật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranhaily87; 19/04/2010 vào lúc 10:21 AM.

• 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

HÌnh như là Flucina các chị ạ