SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Những lưu ý sau khi làm phẫu thuật bằng dao leep ( chữa viêm lộ tuyến ctc )

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaidaik Xem bài viết
    Khiếp nàng ơi, ban đầu cũng siêu âm khám ở Cẩm hội đây, của bs Hồng với Yến gì đó, bà bs trung quốc với 1 chị phiên dịch dáng cao cao, đánh mắt đậm, nhìn cũng xinh xinh mà mắt sắc lẻm, Hum khám chị ý bảo em là trường hợp nặng nhất từ sáng đến h, về chuẩn bị tiền nhé 15m đến đóng ngay, mà mình không nộp tiền luôn, về nhà tham khảo đã, chứ lúc đang hoảng quyết định k chính xác lắm đâu, với cả nghĩ giá 15m mình sợ không lo được nên về xem thế nào đã rồi mới tính, lúc ấy cầm có mấy m theo người, chứ kể ra lúc ấy đóng tiền rồi là chắc giống bạn.
    Nói chung là thấy chi phí cũng cao nhưng chất lượng sẽ tốt, nên nếu theo rồi thì bạn cứ yên tâm cố gắng theo nhé chúc bạn sớm khỏe, đừng lo lắng quá càng ảnh hưởng hơn đó
    Bạn đã qua khám ở chỗ Cảm Hội và chỗ bác Loan rồi pải ko? mình đọc ở topic kia nên biết vậy.
    Bạn cảm thấy chất lượng khám 2 bên thế nào? chỗ bác Loan thì mình thấy ok rồi vì nhiều bạn trên này đã nói. Còn ở Cảm Hội thì sao bạn? Lấy chỗ bác Loan làm chuẩn bạn cho mình cái nhận xét chỗ Cảm Hội với. Mình đang theo ở đó nên cũng mong đc so sánh tốt của bạn lắm, lấy hi vọng chữa tiếp ,
    • 453 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaidaik Xem bài viết
    Ừ toàn nói như thế, cứ bảo là không chữa ngay là không đẻ được đâu, hôm 10/5 vừa qua nhà bs Loan khám, cũng kết luận viêm sâu rộng, nhưng chả dọa gì cả, kê đơn thuốc về đặt, hẹn 1 tháng sau sạch kinh đến làm leep thôi, mà nghe anh chị em bảo cắt leep sau vẫn thụ thai như bình thường, mà lúc em chuẩn bị về thì 1 chị khác lên giường khám lại sau 2 tháng làm leep, tự dưng được ngó trộm cái tử cung của chị ấy, còn 1 chút đỏ như vết rách ý, em nhìn ko rõ mà bs cũng bảo là còn 1 chút nữa thôi là lành lặn bình thường, mà công nhận nhìn cái tử cung bà ý lại đẹp ngon lành như ảnh chụp ở phần thông tin tuyên truyền của bênh Viêm LT CTC ấy, hi vọng lại trỗi dậy hihi, h biết bệnh cố gắng chữa, cũng may chưa về ở với nhau nên kiêng qh cũng dễ dàng hơn các chị em nhiều, cố gắng đến năm sau còn dọn ổ đón bé nữa chứ (như mấy chị trên đây hay bảo đó), Không theo dõi đầy đủ 4rum nhưng cũng thấy các chị bảo làm leep ở bs Loan thì yên tâm mà nhiều chị cũng có bé rồi thì phải
    bé nhà tớ sắp được 5 tháng rồi, dạo này thấy máy nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,116 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotsuong22 Xem bài viết
    Bạn đã qua khám ở chỗ Cảm Hội và chỗ bác Loan rồi pải ko? mình đọc ở topic kia nên biết vậy.
    Bạn cảm thấy chất lượng khám 2 bên thế nào? chỗ bác Loan thì mình thấy ok rồi vì nhiều bạn trên này đã nói. Còn ở Cảm Hội thì sao bạn? Lấy chỗ bác Loan làm chuẩn bạn cho mình cái nhận xét chỗ Cảm Hội với. Mình đang theo ở đó nên cũng mong đc so sánh tốt của bạn lắm, lấy hi vọng chữa tiếp ,
    bạn qua topic phần 7 đọc nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi idora Xem bài viết
    bé nhà tớ sắp được 5 tháng rồi, dạo này thấy máy nhiều lắm
    máy là thấy gì thế chị
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHD_xeco Xem bài viết
    chào các mẹ.
    các mẹ cho em hỏi làm leep xong thì các mẹ có cần làm đông y và chiếu tia hồng ngoại hay sóng ngắn gì đó không, có mẹ nào biết cho em tìm hiểu với.
    chắc mẹ này cũng chữa ở maria hả? em cũng lỡ làm ở đấy rồi nhg đọc nhiều cm nên thấy run quá. làm thủ thuật thì mất có hơn 2tr, nhg sau đấy mất thêm chục ngày, mỗi ngày mấy triệu chạy mấy cái máy đấy, chẳng biết có tốt như người ta nói không. em quyết định không chữa tiếp ở đấy nữa (nhg cũng mất tiền ngu gần 30tr rồi), đi qua chỗ khác xem thế nào. có người còn bảo nó kêu làm leep nhg hóa ra là đốt điện thôi
    gud luck mẹ cháu
    • 55 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocxu_tapboi Xem bài viết
    mình cũng làm trùng ngày với b nè nhưng mình mất 1tr7 là sao ta
    mình chữa ở phòng khám đa khoa Thiên Tâm hết 5tr la sao hic hic
    • 108 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa đi khám ở 38 Cam Hội cũng bị viêm LTCTC loại 3, đang muốn hỏi các mẹ xem có mẹ nào đã chữa ở đó rồi cho xin ít kinh nghiệm ạ, thấy các mẹ nói CP ở BS Loan có 1,5-1,7t là sao? ít vậy à, mà sao ở Cảm Hội nó tận hơn 10t, như của mình tất cả khoảng 12t, nhưng mình thấy họ cũng tư vấn nhiệt tình và làm nghe vẻ tốt, còn sau khi làm phẫu thuật thì ko biết có khỏi hẳn ko nhỉ, chứ nge mấy mẹ nói mấy pk maria kia ko khỏi đc mà lại đến ti tận 30t nữa à? mình cũng chỉ lo là nó để lại sẹo vì còn phải chữa xong cái này còn làm tập 2 nữa mà, lúc đầu mình nghĩ làm cái này đơn giản chắc hết khoảng vài tríệu thôi, ai dè đắt vậy nhỉ, đóng hết phí này đến phí khác, thôi đã trót theo rồi thì theo mong sao khỏi bệnh là tốt, đáng lẽ ra hôm nay làm luôn nhưng họ mất điện nên lại để ngày mai, mình cũng lo quá, ko biết có khỏi ko chứ nhìn mấy cái ảnh họ chụp bị UT CTC mà sợ quá
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với....hôm vừa rồi em đi cùng bà chị gái đến bệnh viện maria chỗ thái thịnh ý cùng bà chị của em, trong lúc chờ bà chị truyền nước rảnh quÁ em cũng vào khám luôn xem mình có bị gì ko. Khám ko thôi cũng hết 600k. BS ở đây đa phần là người trung quốc. Người ta kết luận e bị viêm phải làm phẫu thuật bằng dao leep mới khỏi hẳn. E nge BS ở đấy dọa là nếu ko chữa thì nếu mà có thai thì thai chết lưu, rồi để lâu vô sinh...e sợ quá mà BS ở đấy bảo làm cái đấy nhanh thôi. Chỉ mất có 15phut, tiện thể thì làm luôn đi, nên e cũng dại dột ok làm luôn mặc dù giá rất cắt cổ ( sau này về tham khảo mới biết). Sau khi làm xong Bs dặn e phải quay lại để theo dõi và truyền ks trong vòng 3 hôm nữa mà em ko quay lại vì e thấy quá đắt. Chỉ khám và mổ 1 hôm thôi đã hết của e gần 8 triệu. Nên hôm sau e quyết định chỉ mổ xong thế là thôi ko quay lại nữa...tự nhiên hôm nay em đọc được thông tin bệnh viện đấy vừa làm chết 1 bệnh nhân ( cũng điều trị như e) hôm qua, e đọc tin mà chân tay bủn rủn...huhu...nếu chỉ là em bị chặt chém thôi thì ko sao nhưng mà em sợ bon tàu nó gét người Vn mình nên nó truyền những chất độc hại vào cơ thể mình. Các chị cũng đã từng mổ leep rồi các chị xem giúp em công đoạn có phải như thế này không:
    - đầu tiên người ta truyền kháng sinh cho em( truyền cái đấy đau tay dã man)
    - rồi người ta dắt em vào phòng mổ, truyền thuốc mê cho em xỉu đi để làm vì em sợ đau.
    Giờ em sợ lắm ko biết lúc em ngủ đi trong vòng 30p đấy bọn họ làm gì em ko.,.vì bọn TQ vốn nham hiểm mà
    - khi họ gọi em tỉnh dậy thì em vẫn đang còn mê ngủ lắm, người ta còn mặc sẵn quần cho em rồi, lại dắt em vào nằm chờ chuyền xong nghỉ ngơi rồi đi về
    -dặn em 3 ngày tới ngày nào cũng qlai để truyền kháng sinh và theo dõi, tới ngày nào đóng tiếp tiền ngày ấy( sau khi về nhà biết đc thông tin bệnh viện ấy chuyên chặt chém nên e ko qlai nữa)
    Các chị đã từng mổ leep xem giúp em xem quá trình mổ như thế có đúng k ạ( e sợ cái bọn TQ là hay làm vớ vẩn lắm)
    Thế các chị mổ 1 hôm thế hôm sau có phải quay lại nữa ko???
    Người ta dặn em như thế mà e ko qlai nữa có làm sao ko hả các chị???
    Em sợ lắm nhất là sau khi nghe đc thông tin BV đấy vừa làm chết người hôm qua. Huhu.
    Các chị cho e ý kiến với lúc này đây e rất hoAng mang ko ngủ được
    • 142 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhanvit Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi với....hôm vừa rồi em đi cùng bà chị gái đến bệnh viện maria chỗ thái thịnh ý cùng bà chị của em, trong lúc chờ bà chị truyền nước rảnh quÁ em cũng vào khám luôn xem mình có bị gì ko. Khám ko thôi cũng hết 600k. BS ở đây đa phần là người trung quốc. Người ta kết luận e bị viêm phải làm phẫu thuật bằng dao leep mới khỏi hẳn. E nge BS ở đấy dọa là nếu ko chữa thì nếu mà có thai thì thai chết lưu, rồi để lâu vô sinh...e sợ quá mà BS ở đấy bảo làm cái đấy nhanh thôi. Chỉ mất có 15phut, tiện thể thì làm luôn đi, nên e cũng dại dột ok làm luôn mặc dù giá rất cắt cổ ( sau này về tham khảo mới biết). Sau khi làm xong Bs dặn e phải quay lại để theo dõi và truyền ks trong vòng 3 hôm nữa mà em ko quay lại vì e thấy quá đắt. Chỉ khám và mổ 1 hôm thôi đã hết của e gần 8 triệu. Nên hôm sau e quyết định chỉ mổ xong thế là thôi ko quay lại nữa...tự nhiên hôm nay em đọc được thông tin bệnh viện đấy vừa làm chết 1 bệnh nhân ( cũng điều trị như e) hôm qua, e đọc tin mà chân tay bủn rủn...huhu...nếu chỉ là em bị chặt chém thôi thì ko sao nhưng mà em sợ bon tàu nó gét người Vn mình nên nó truyền những chất độc hại vào cơ thể mình. Các chị cũng đã từng mổ leep rồi các chị xem giúp em công đoạn có phải như thế này không:
    - rồi người ta dắt em vào phòng mổ, truyền thuốc mê cho em xỉu đi để làm vì em sợ đau.
    Giờ em sợ lắm ko biết lúc em ngủ đi trong vòng 30p đấy bọn họ làm gì em ko.,.vì bọn TQ vốn nham hiểm mà
    - khi họ gọi em tỉnh dậy thì em vẫn đang còn mê ngủ lắm, người ta còn mặc sẵn quần cho em rồi, lại dắt em vào nằm chờ chuyền xong nghỉ ngơi rồi đi về
    -dặn em 3 ngày tới ngày nào cũng qlai để truyền kháng sinh và theo dõi, tới ngày nào đóng tiếp tiền ngày ấy( sau khi về nhà biết đc thông tin bệnh viện ấy chuyên chặt chém nên e ko qlai nữa)
    Các chị đã từng mổ leep xem giúp em xem quá trình mổ như thế có đúng k ạ( e sợ cái bọn TQ là hay làm vớ vẩn lắm)
    Em sợ lắm nhất là sau khi nghe đc thông tin BV đấy vừa làm chết người hôm qua. Huhu.
    khổ nàng rồi, chui vô cái pk khám ấy làm chi cho mệt ng ra
    mà ms có vụ chết ng ở pk đó đấy, thấy báo nói là khám lộ tuyến
    leep xong thì 1 tuần sau tới làm vệ sinh
    trước và sau leep k cần truyền kháng sinh gì cả
    dc kê 1 loại kháng sinh, 1 loại tiêu viêm, và 1 thuốc bổ để uống thôi nàng ah
    kết hợp ăn uống nhiều đạm, kiêng qh trong 2 tháng, ng nào nhanh thì 5 tuần, thường thì 6t là đã ok lắm rồi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế hôm trước e leep ở đấy xong rồi bây giờ bệnh viện ấy làm chết người như thế e ko dám tới nữa, theo các chị em cứ nên để thế rồi nó tự lành, hay là ra nhà thuốc mua thuốc uống, có cần đi nơi khác khám lại ko...em làm cũng được 4 hôm rồi đấy, mấy hôm đầu thấy ra chất vàng vàng, hôm nay thì hết rồi
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Bạn ơi, làm leep ko đau 1 tẹo nào đâu, sao lại phải gây mê??? Bạn tới khám lại bs Loan mà ở đây các bạn bị VLT hay tới khám cho yên tâm đi.
    Mình cũng làm leep tuy ko phải làm ở Maria nhưng cũng là bs Trung Quốc làm. Nhưng ko đau chút nào đâu, và chỉ 5-10p là xong rồi, chứ ko pải 30p đâu. Ở đây ai làm leep cũng như vậy cả.
    • 142 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thế hôm trước e leep ở đấy xong rồi bây giờ bệnh viện ấy làm chết người như thế e ko dám tới nữa, theo các chị em cứ nên để thế rồi nó tự lành, hay là ra nhà thuốc mua thuốc uống, có cần đi nơi khác khám lại ko...em làm cũng được 4 hôm rồi đấy, mấy hôm đầu thấy ra chất vàng vàng, hôm nay thì hết rồi
    em qua bác Loan ở 11 ngo 41 ngach 41/5 phố Đông Tác thử xem
    1 tuần đầu sẽ ra dịch hồng tím và dịch vàng em nhé
    sang tuần 2, 3 ra máu, tuần 4 là QKD bình thường
    như chị là ra máu tới QKĐ luôn đấy
    sau 2 tháng e khám lại, nếu muốn bik tình hình tái tạo như nào thì 5 hay 6t e đi khám lại luôn cũng dc nhé
    ăn uống nhiều đạm vào cho nhanh tái tạo là dc
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotsuong22 Xem bài viết
    Bạn ơi, làm leep ko đau 1 tẹo nào đâu, sao lại phải gây mê??? Bạn tới khám lại bs Loan mà ở đây các bạn bị VLT hay tới khám cho yên tâm đi.
    Mình cũng làm leep tuy ko phải làm ở Maria nhưng cũng là bs Trung Quốc làm. Nhưng ko đau chút nào đâu, và chỉ 5-10p là xong rồi, chứ ko pải 30p đâu. Ở đây ai làm leep cũng như vậy cả.
    Eo ơi chị ơi thế mà nó bảo e nếu sợ đau thì gây mê đi, chắc để e đóng thêm tiền gây mê. Chỉ sợ là bọn trung quốc thâm độc chuyên môn hại người việt nam, huhu ko biết lúc em ngủ mê nó có làm gì e ko, có khi nó cắt mất buồng trứng hay 1 quả thận rồi cũng chẳng biết...nếu ko thì chắc nó cũng truyền toàn chất độc hại vào cơ thể mình để mình yếu dần
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 01662971337 Xem bài viết
    em qua bác Loan ở 11 ngo 41 ngach 41/5 phố Đông Tác thử xem
    1 tuần đầu sẽ ra dịch hồng tím và dịch vàng em nhé
    sang tuần 2, 3 ra máu, tuần 4 là QKD bình thường
    như chị là ra máu tới QKĐ luôn đấy
    sau 2 tháng e khám lại, nếu muốn bik tình hình tái tạo như nào thì 5 hay 6t e đi khám lại luôn cũng dc nhé
    ăn uống nhiều đạm vào cho nhanh tái tạo là dc
    Em làm được 5 hôm rồi mấy hôm
    Đầu thì ra dịch vàng hôm nay sao thấy ra dịch trắng mà nhây2 ý...có đúng thế ko c? Theo chị giờ e nên qua bệnh viện để khám siêu âm tất cả xem
    Bọn bệnh viện đấy có làm hại j mình ko( hôm trước nó vừa làm người cũng cữa VLT chết ở đấy luôn mà)...hay là e chỉ cần qua BS loan x
    Thế nào( nếu qua thì e có Phải đóng tiền làm tiếp như chữa leep bình thường k nhỉ)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nên đến 1 phòng khám uy tín nào đó để tiếp tục theo dõi vì sau khi làm leep xong, mấy ngày đầu sẽ ra dịch màu vàng và khoảng thời gian này bạn nên ngày nào cũng được điều trị phục hồi tiêu viêm bằng ánh sáng để mau hồi phục vết thương, sau đó (khoảng 10 ngày) thì có thể sẽ ra máu. Nói chung nên để các bác sĩ theo dõi cho bạn trong quá trình điều trị thì yên tâm hơn nếu chẳng may có hiện tượng j bất thường thì họ còn kịp thời xử lý bạn ạ. Đừng nên chủ quan mà tự ra nhà thuốc mua thuốc uống nhé.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nên đến 1 phòng khám uy tín nào đó để tiếp tục theo dõi vì sau khi làm leep xong, mấy ngày đầu sẽ ra dịch màu vàng và khoảng thời gian này bạn nên ngày nào cũng được điều trị phục hồi tiêu viêm bằng ánh sáng để mau hồi phục vết thương, sau đó (khoảng 10 ngày) thì có thể sẽ ra máu. Nói chung nên để các bác sĩ theo dõi cho bạn trong quá trình điều trị thì yên tâm hơn nếu chẳng may có hiện tượng j bất thường thì họ còn kịp thời xử lý bạn ạ. Đừng nên chủ quan mà tự ra nhà thuốc mua thuốc uống nhé.
    • 126 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ băn khoăn lo lắng về các phòng khám như vậy thì sao không đến bệnh viện cho yên tâm??? BS Loan làm ở viện K, bác sỹ thanh cũng làm ở 108 (Các mẹ đến vào ngày cuối tuần hoặc buổi chiều tại các bệnh viện này khám là được, không đông mà chi phí lại rẻ). Bảng giá cắt Leep tại viện K là 900k mà sao các mẹ lại đi vào các PK tư nhân của bọn TQ để đóng cho chúng hàng mấy chục triệu chữa Leep làm gì mà lại ko đảm bảo (Maria, Cẩm hội... toàn bọn TQ). Họ chữa cho mình xong có mệnh hệ gì thì có chịu trách nhiệm đâu??? Kỹ thuật cắt Leep là kỹ thuật đơn giản, thực ra nó là thủ thuật khoét chóp CTC để lấy tế bào đem đi giải phẫu bệnh phát hiện ung thư... Người ta có thể kết hợp làm leep và kháng sinh để chữa viêm. Cắt hết phần viêm và dùng KS để chống viêm nhiễm.
    Sau khi làm Leep các mẹ chỉ cần ăn uống bồi bổ tốt để CTC tái tạo lại và mau lành. Mình nghĩ việc điều trị phục hồi bằng ánh sáng gì gì là không cần thiết. Không cần phải quá tốn kém như thế. Chỉ có các phòng khám tư họ gthiệu cho mình các phương pháp bổ trợ như vậy một phần là với chi phí cao, một phần là giữ bệnh nhân sau khi làm thủ thuật để điều trị mà mình đâu biết mấy phương pháp đó có hiệu quả hay không đâu, họ nói tn mình biết vậy thôi. Mình thấy làm ở BV họ ko như vậy, và mình cũng thấy các chị sau làm leep chỉ cần ăn uống đầy đủ và kiên QH là khỏi và phục hồi nhanh thôi.
    Theo mình làm Leep là khi CTC của bạn bị lộ tuyến toàn bộ và viêm hết rồi mới làm. Và khi chữa khỏi VLT CTC thì các mẹ sau khi bầu bí, sinh con cũng có thể bị mắc lại (Chắc VLT ít thôi), bởi trong quá trình rặn đẻ tuyến CTC của mình có thể lộn la ngoài mà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

PS: Các mẹ đã chữa hoặc làm leep ở các PK kia rồi nếu lo lắng thì nên đi khám lại ở những BV uy tín (PS, Bạch mai, viện K..) Hoặc đến PK nhà BS nào mà mọi người đã chia sẻ và đã khám ở đó rồi. Thực ra các mẹ muốn yên tâm hơn thì đi ktra xem các PK ở Maria, Cẩm hội họ làm ntn, nếu OK rồi (mặc dù chi phí cao) thì chỉ cần kiêng khem và ăn uống tốt là đc.
    Chúc các mẹ mau chóng khỏi bệnh nhé!
    • 224 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho mình hỏi, hôm nay mình đi khám ở Kim ngưu, 124 Lò Đúc, mình làm các xét nghiệm vi khuẩn, Hpv, siêu âm đầu dò, chụp x Quang vòi trứng, tất cả bình thường, trứng đẹp, nhưng bị viêm lộ tuyến kích thước gần 2. Bs bảo phải đốt laze. Mình lo quá vì mình có đi khám ở nhiều nơi, có cả đến bác sĩ Lan ở 56 Bà Triệu, hồi mình đi bác sĩ Lan thì chưa bị, hoặc chưa to nên ko thấy Bs Lan nói gì, có 2 bác sĩ khác bảo phải đốt, 1 bác sĩ bảo ko phải đốt nên sinh song rồi chữa, vậy mình phải theo ai bây giờ. Mình đã thả 8 tháng mà ko được, QKD của mình là 28 - 30 ngày, thường là 28 thỉnh thoảng mới 30 thôi, mình canh trứng 3 tháng liền kích thước 25 thì rụng vào khoảng ngày 13-14 của chu kì. Chồng mình đã khám ở đại học y thì kết quả rất tốt. Vậy thì tại sao nhỉ, mình thấy trên một số báo bác sĩ của phụ sản trung ương nói đốt VLT bằng phương pháp Leep chỉ dành cho người bị VLT nặng, mà nếu chưa sinh lần nào thì ko nên vì có thể làm rộng cổ tử cung dễ sảy thai, hoặc giảm tiết dịch nhày, có thể vi khuẩn sẽ xâm nhập vào thai nhi gây nguy hiểm, vì phương pháp Leep này là khoét đi những phần bị viêm bằng dao leep hay sao đó, các bạn có thể tra trên google sẽ có bài viết về tác hại của phương pháp này. Bây giờ mình phải làm sao. Bạn mình có 2 đứa bị viêm lộ tuyến sao vẫn có bầu được.
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị ơi cho e tham gia với, em cắt leep được 5 tuần rồi, đã sạch kinh, không ra máu nữa nhưng có ra ít dịch vàng ươm có sao ko hả các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không biết mọi người còn theo dõi diễn đàn này nữa k?
    hix, mọi người cho em hỏi chút với ạ.
    nhà mình có ai đã từng chữa vctc bằng p2 le ep ở 59 khương trung chưa ạ? e đang chữa ở đấy mà cảm thấy k yên tâm lắm vì là bs TQ làm thủ thuạt cho e. lúc đầu họ báo hết 3.600k. nhg sau khi làm thủ thuật ngày nào e cũng phải đến đó để truyền dịch gì thì e cũng k rõ và chiếu hồng ngoại khi thì sóng ngắn. mỗi lần ngốn gần 1triệu. hai tuần sau thì e ra nhiều máu quá, như mình có kinh nguyệt ý ạ, kèm theo cả vẩy đen. sợ quá e mới đến bv phụ sản ktra chéo xem sao, ở bv họ chỉ xem bằng mắt thg và soi cổ tử cung thôi rồi nói e bị viêm hoại tử sau thủ thuật. họ đặt cục gạc to bổ chẳng vào rùi nói nếu đến sáng hôm sau vẫn ra máu thì đến bv cấp cứu làm em hồn tiêu phách tán. e đến lại pk để bảo với họ tình trạng bệnh của e khi khám ở bv thì pk lại đảm bảo với e chuyện đó là hoàn toàn bthg, cứ yên tâm điều trị tiếp. giờ e hoang mang lắm, k biết của e như thế có sao k? e có nên đến bv để điều trị hay tiếp tục đâm lao thì theo lao? các bác nào có kinh nghiệm hay lời khuyên gì chỉ bảo cho e với. e cảm ơn cả nhà nhiều
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5