• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 1,346 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Hi các chị .
    Tự dưng gần đây em thường bị nhức mỏi khớp khuỷu tay, đầu gối, mắt cá chân. Cả ngày mọi thứ vẫn bình thường. Nếu có thức khuya cũng ko thấy nhức mỏi gì. Nhưng chỉ khi lên giường ngủ, nằm được 1 lúc mới thấy nhức mỏi . Không phải ngày nào cũng bị nhưng rất khó chịu , không ngủ được.

Không biết có chị nào đã bị như vậy chưa và có biết là sao không ạ ?
    Liệu có cách nào để khắc phục không ạ ?
    Không biết em có bị viêm khớp không ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 302 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng hay bị nhức mỏi lắm. Nhiều khi đang nằm ở giường mà phải ngồi dậy vặn vẹo người cho đỡ mỏi nhưng cũng chả ăn thua. Chả hiểu sao nữa. Mình còn hay bị đau ở vùng cổ nữa, đầu luôn có cảm giác nặng trĩu. Có ai cso kinh nghiệm gì ko?
    • 696 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đấy, nhưng đi khám rồi, ko phải viêm kớp đâu. Có thể trong ngày mình ăn uống, sinh hoạt chưa hợp lý, làm các cơ, dây thần kinh dây chằng làm việc quá sức chăng, đến khi ta nằm yên rồi mới nghe thấy chúng kêu cứu:Thinking:.
    Các bạn thử đi bộ nhiều hơn, uống nhiều nước hơn, ngâm nước muối trước khi đi ngủ...
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bệnh nhức mỏi khớp,buồn chân tay, mỏi mệt các cơ bắp là triệu chứng thường gặp của nhiều người hiện nay. Nguyên nhân là do thói quen sinh hoạt, lao động, làm việc và nghỉ ngơi không hợp lý,nhuwng như thế nào là hợp lý? Đây là câu hỏi mà ai cũng có thể tự trả lời được nhưng lại chẳng mấy ai chịu làm theo cả, đó chính là nguyên nhân gây ra các triệu chứng đau,nhức mỏi như trên.
    Để chính xác và an tâm thì mọi người có bệnh gì thì nên đi khám bác sĩ la tốt nhất. và phải có kế hoạch tập luyện để nâng cao sức khỏe. Tập yoga la một phương pháp tập luyện rất tốt cho sức khỏe,nhưng đòi hỏi phải tập luyện đúng cách mới có hiệu quả. Sức khỏe là tài sản quý giá riêng của mỗi người,hãy tự bảo vệ nó đừng nên quá ỷ lại vào người khác,các máy móc.
    hãy tự chăm sóc tập luyện và điều trị cho sức khỏe của mình.
    Minh có biết một chỗ tập yoga rất hiệu quả, post lên để mọi người cùng tham khảo: CLB YOGA SHANTI , địa chỉ 257 Quan Nhân, Thanh Xuân, Hà Nội.
    ĐT: 04.2965283
    CLB do người có kinh nghiệm, chuyên môn trong ngành YHCT hướng dẫn tập, ngoài ra con có thể được chăm sóc bằng các phương pháp trị liệu không dùng thuốc rất tốt cho sức khỏe!
    • 60 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hix, em cũng hay bị nhức này. Hình như là do đi guốc cao gót mà em hay phải đứng nhiều. Em đi dép bệt thấy đỡ hơn nhưng dạo này vẫn hay nhức nhức. Có thể là do thời tiết các chị nhỉ hixhix
    Vì một hạnh phúc trọn vẹn của ANH, EM và HẠT ĐẬU YÊU DẤU:rolleyes:
    • 221 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ♥TQ♥ Xem bài viết
    Hi các chị .
    Tự dưng gần đây em thường bị nhức mỏi khớp khuỷu tay, đầu gối, mắt cá chân. Cả ngày mọi thứ vẫn bình thường. Nếu có thức khuya cũng ko thấy nhức mỏi gì. Nhưng chỉ khi lên giường ngủ, nằm được 1 lúc mới thấy nhức mỏi . Không phải ngày nào cũng bị nhưng rất khó chịu , không ngủ được.

Không biết có chị nào đã bị như vậy chưa và có biết là sao không ạ ?
    Liệu có cách nào để khắc phục không ạ ?
    Không biết em có bị viêm khớp không ?
    Đau khớp do tập thể dục và các hoạt động bình thường trong cuộc sống tích cực, có thể gây phiền phức rất nhiều, thế nên điều thiết yếu là phải giữ cho các khớp xương mạnh khoẻ.
    Bốn chất bổ sung cho khớp xương lành mạnh

Có bốn chất bổ sung nên dùng để mang lại tình trạng mạnh khoẻ cho khớp xương: Chondroitin Sulfate là thành phần của một đại phân tử protein giúp cho sụn có tính co giãn, đàn hồi. Glucosamine là một loại đường amine mà người ta tin là giúp hình thành, bồi bổ sụn và bôi trơn các khớp xương. Methylsulfonylmethane (MSM) là một dạng khả dụng sinh học của lưu huỳnh đã cho thấy rất hiệu quả để làm cho khớp xương mạnh khoẻ. Và CeladrinTM là một sản phẩm độc quyền kết hợp các axit béo cetyl hoá đã chứng tỏ là làm cho khớp thêm mạnh khoẻ và giảm các đau nhức nhẹ và nhất thời do các sinh hoạt bình thường trong cuộc sống hoạt động tích cực.* Có nhiều loại thuốc viên có chứa chỉ một hay thậm chí hai chất bổ sung này
    2x4B
    ném những người tiêu cực ra khỏi đời bạn, những điều tiêu cực sẽ không tìm đến bạn nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,346 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumebe Xem bài viết
    Đau khớp do tập thể dục và các hoạt động bình thường trong cuộc sống tích cực, có thể gây phiền phức rất nhiều, thế nên điều thiết yếu là phải giữ cho các khớp xương mạnh khoẻ.
    Bốn chất bổ sung cho khớp xương lành mạnh

Có bốn chất bổ sung nên dùng để mang lại tình trạng mạnh khoẻ cho khớp xương: Chondroitin Sulfate là thành phần của một đại phân tử protein giúp cho sụn có tính co giãn, đàn hồi. Glucosamine là một loại đường amine mà người ta tin là giúp hình thành, bồi bổ sụn và bôi trơn các khớp xương. Methylsulfonylmethane (MSM) là một dạng khả dụng sinh học của lưu huỳnh đã cho thấy rất hiệu quả để làm cho khớp xương mạnh khoẻ. Và CeladrinTM là một sản phẩm độc quyền kết hợp các axit béo cetyl hoá đã chứng tỏ là làm cho khớp thêm mạnh khoẻ và giảm các đau nhức nhẹ và nhất thời do các sinh hoạt bình thường trong cuộc sống hoạt động tích cực.* Có nhiều loại thuốc viên có chứa chỉ một hay thậm chí hai chất bổ sung này
    chị ơi . những chất này chỉ có trong thuốc thôi ạ ? trong thức ăn có không ạ ?
    Liệu luyện tập thể dục và ăn uống thế nào là hợp lý nhỉ
    Em phải làm ca nên 1 ngày tập đi bộ được có 15 phút , đi tập yoga thì chắc hem có thời gian T__T vì ca trực thay đổi liên tục chứ không cố định:Crying:
    • 307 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T.u.T.i Xem bài viết
    Hix, em cũng hay bị nhức này. Hình như là do đi guốc cao gót mà em hay phải đứng nhiều. Em đi dép bệt thấy đỡ hơn nhưng dạo này vẫn hay nhức nhức. Có thể là do thời tiết các chị nhỉ hixhix
    Em cũng nghĩ là do thời tiết vì nếu trời đang nắng nóng mà em thấy mỏi khớp tay và đầu gối là y như lát nữa hoặc hôm sau trời sẽ mưa, hoặc đang mưa mấy ngày mà thấy mỏi khớp là y như lát nữa sẽ nắng. Rất nhiều lần rồi nên cứ lúc nào mỏi khớp là em lại nói sắp mưa (nắng) rồi.
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hàchi Xem bài viết
    Em cũng nghĩ là do thời tiết vì nếu trời đang nắng nóng mà em thấy mỏi khớp tay và đầu gối là y như lát nữa hoặc hôm sau trời sẽ mưa, hoặc đang mưa mấy ngày mà thấy mỏi khớp là y như lát nữa sẽ nắng. Rất nhiều lần rồi nên cứ lúc nào mỏi khớp là em lại nói sắp mưa (nắng) rồi.
    Mình cũng hay có triệu chứng như bạn này.Cũng đã khá lâu rùi,mình nhớ là hồi mình còn học cấp 3 ấy.Cách đây hơn 2 năm thì đi khám bs nói chưa chồng con đẻ đái gì thì bị như thế cũng lạ.Rùi cũng chẳng có lý do nào cả,thuốc cũng vô nghĩa.Nay mình lấy chông có con rùi ,vẫn bị.Mà mỗi lần như thế là khổ lắm,mình chỉ muốn lấy cái cây đập vào tay vào chân thôi.Cứ tay này đấm tay kia,đỏ hết tay nên ý mà cũng không hết.Thoa dầu uống thuốc cũng không kết quả,đành sống chung với nó,khoảng 1-2 ngay thì hết.Có ai biết về bệnh này cho ý kiến tham khảo nhé!Cảm ơn nhiều !
    • 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hàchi Xem bài viết
    Dạo trước mình cũng bị giống vậy đau nhức kinh khủng luôn ngủ cũng không được, nào là cạo gió, nào là dùng cây lăn nhưng chỉ đỡ tức thời lúc đó thôi về sau bác mình ở Mỹ về có cho 1 lọ thuốc Canxi mình uống vào 1 thời gian thì có vẻ bớt rất nhiều, có lẽ do tụi mình bị thiếu canxi đó các bạn, bây giờ hàng ngày mình vẫn uống thêm canxi (laọi giống khi mình có bầu BS hay cho uống đó), các bạn thử xem sao
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Ùh có lẽ là thiếu canxi thật,nhưng mà tê buốt tận trong xương ấy thì sao nhỉ?
    • 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bin03 Xem bài viết
    Ùh có lẽ là thiếu canxi thật,nhưng mà tê buốt tận trong xương ấy thì sao nhỉ?
    Dạo đó cứ trở trời là mình đau nhức đau buốt tận xương ấy nghĩ chặt được cho nó đỡ nhức cũng chặt , mình cứ nghĩ là do phong thấp hay thấp khớp gì đó (vì toàn nhức ở những khớp tay, chân đầu gối) nhưng mà bây giờ bớt nhiều lắm rồi 10 phần chỉ còn 1.2 phần mà thôi, bạn cứ thử uống thêm canxi xem sao mà phải thuốc viên đó chứ trong sữa cũng chẳng được bao nhiêu % canxi đâu
    • 237 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình bị nhức ở 2 ống chân như con gì đực ở bên trong ấy. Thỉnh thoảng thôi ko biết là bệnh gì nhỉ
    Anh em Minchu và Minngò là món quà tuyệt vời nhất mà cuộc đời ban tặng cho bố mẹ
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Cả tuần nay mình cứ nhức lưng, tay chân mỏi ghêgớm & đặc biệt là đau nhức 2 khớp háng, cứ như là là đang mang bầu giai oạn cuối vậy. Có phải là triệu chứng suy nhược cơ thể ko nhỉ? dạo này mình nghỉ ngơi ít quá. KO biết có mẹ nào bị triệu chứng này ko?
    • 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

huhu. mình cũng thế, đau nhức mỏi các khớp liên tục, ai có thuốc gì chữa được mà ko đau dạ dầy ko mách với:Sad:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị nhức khớp gối mỗi lần trời mưa ( ở SG thì ko có mùa đông nhưng trời cứ mưa lạnh lạnh một chút là đau hà) chú mình có mua cho một lọ thảo dược hỗ trợ khớp xương xách tay từ Mỹ về, uống chừng 2 đến 3 hộp thấy đỡ nhìu lắm, kết hợp với tập thể dục thẩm mỹ nữa, các bạn thử xem sao, mình hay tìm hiểu về mấy cái bệnh này, có j gọi mình, mình rất sẵn lòng
    09 3408 3408