SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Ngứa râm ran ở tay và chân như có con gì bò dưới da

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 28.6K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống như bạn, đi khám da liễu chán r cũng chả khỏi. Bs da liễu nói có thể bị rối loạn dây thần kinh nhưng cũng chưa có thời gian đi khám. Có đi bác sỹ Lộc r nhưng bác bẩu chưa xác định đc bệnh gì huhu.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi,

Gửi tài liệu giúp mình với.
    Mình vừa mổ sỏi thân trái xong nhưng còn 1 viên nhỏ, về mình uống thuốc kim tiền thảo, uống hết thuốc khoảng 5 ngày là có triệu chứng ngứa này.
    Mình ko biết có phải ảnh hưởng bởi gan và thận ko nữa?
    Thanks & Best Regards
    DO ANH HAI

Naval Architect - Marine Engineer
    Mobile: 0903144189
    E mail: anhhai1905@gmail.com | anhhai@haivietcorp.com
    Yahoo: anhhai1905
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các anh chị, hiện tại e cũng bị ngứa tay chân râm ran rất khó chịu, đặc biệt là chiều tối . Xin hỏi a chị nào đã chữa khỏi hay hết chưa vậy ? . Hiện tại e đang rất bâng khuâng về nguyên nhân bệnh này. Có điều là trước khi bị cái này e từng bị sốt siêu vi. Mong ai có thể giúp e
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chục ngày nay em cũng có triệu chứng như chủ topic mà ko biết làm thế nào . mấy đêm đều mất ngủ rồi. hnay quyết định đến bác sĩ Lộc như 1 chị giới thiệu thì buồn quá, bác sĩ Lộc đang bị ốm nằm viện.
    Chị em nào đã chữa được rồi cho em xin đơn thuốc hoặc địa chỉ khám với ạ chứ e ngại vào viện lắm
    • 218 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mình bị ngứa 4 tháng nay, rất mệt mỏi. Triệu chứng của mình lúc trước là ngứa về đêm ở hai ống chân thôi, mấy ngày gần đây thì ngứa tay và cả chân luôn. Chỉ ngứa thôi chứ không nổi mụn nước hay gì cả, người ngoài nhìn thì không biết mình có bệnh ngứa.

Mình mới đi bs sáng nay, kiểm tra chức năng gan không bị gì và bs hỏi mình đã xổ giun chưa?, mình đã giải quyết nó 4 tháng trước mà vẫn bị ngứa!. Sau đó kiểm tra bên bs da liễu thì chẩn đoán là "bệnh chàm", bs dặn kiêng cữ xà phòng, chỉ tắm bằng xà phòng bs kê toa thôi và cho thêm thuốc kháng sinh, thuốc bổ và lotion dưỡng da, đồng thời loại trừ các thức ăn làm ngứa như đồ biển, trứng, thức ăn lên men, đồ hộp, ...

Nếu ai bị ngứa mà chưa xổ giun thì đi xổ xem có hết bệnh không, nếu không thì tìm đến bs. Ai có bí quyết để chữa bệnh giống mình thì share cho mình với nhé.

Cho mình hỏi thêm là nếu dị ứng thức ăn làm cho ngứa thì có thể tự hết hay là kéo dài nhiều tháng như mình vì mình nghi mình có thể bị dị ứng thức ăn?
    • 53 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì rất ngứa ở chân, đùi, cánh tay. Nhất là những lúc tắm khi tiếp xúc với nước, Nhưng gần đây tự nhiên nó đỡ hơn rồi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucy-kim Xem bài viết
    Mình cũng đang bị ngứa như vậy được khoảng 4 ngày rùi. Mình ở xa, bạn làm ơn upload dơn thuốc giúp mình được ko? Cảm ơn bạn nhiều!
    Các bác bị ghẻ rồi , mua thuốc ghẻ về bôi đi .e cũng từng bị nên nghe triệu chứng là biết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang bị như vậy,tối ngủ bỗng giật mình dậy vì ngứa bàn tay và cẳng tay nhưng khi gãi lại không hết ngứa,giống như ngứa trong xương vậy,bàn tay có cảm giác như không phải của mình vì gãi không đã ngứa,có khi nào đây là ngứa do DÂY THẦN KINH không,cả tháng nay không tài nào mình ngủ tới sáng được,thiệt là khổ quá đi....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vcdanh; 24/04/2014 vào lúc 01:07 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hướng dẫn dùm em cách sơn dưỡng móng tay và chân.

Từ trước giờ e hầu như không chăm chút gì cho bàn tay bàn chân cả. Em cũng chẳng đến tiệm làm móng vì nghe nói làm 1 lần thì phải làm hoài nên em cũng lười lắm. Hiện giờ em chỉ muốn sử dụng loại sơn không màu nào đó quẹt quẹt vài cái để dưỡng cho móng chắc khỏe thui. Các mẹ vui lòng cho em biết...

• Bé bị thâm các đầu ngón tay và chân

Em xin chào cả nhà, xin cả nhà hãy giúp em với. Bé chíp con của em trai em mới sinh được 2 tháng mà các đầu ngón tay và chân phía dưới móng của bé cứ bị tím thâm lại. Trong lòng bàn tay thì lại không bị, chỉ bị thâm đầu ngón phía trên thôi. Sờ vào bé không bị đau nhưng càng ngày vết thâm càng lan...

• Đừng nên bỏ qua 'thần dược' măng cụt

Trái măng cụt thơm ngon cũng còn cống hiến nhiều môn thuốc. Từ lâu, ở Á châu, bên Ấn Độ, hệ thống...

• Infographic_Tham quan bảo tàng huyền thoại Manchester United tại Việt Nam

http://www.webtretho.com/omo-cu-tha-ho-lam-ban/wp-content/uploads/sites/46/2014/07/Infographic_Th%C4...

• Đừng chết sau khi tắm

Nếu không cẩn thận khi tắm, sẽ rất dễ dẫn đến những hậu quả khôn lường, thậm chí gây nguy hiểm đến...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu anh chị nào đã chữa hết hẵn bệnh này chưa ạ, nói thật e bị gần 4-5 năm nay rùi, hôm nay em chịu không thấu nữa rồi ạ e ko phải bị ngứa quanh năm, thường là từ tháng 4-5 đến khoảng t9-10 là hết, những tháng còn lại bình thường, em thường bị ngứa từ 3-8h sáng hix hix ko tài nào ngũ đc, có hôm thì chiều tối nó ưng nó ngứa luôn
    vùng bị ngứa thường là dưới da và từ đầu gối đến gót chân, vị trí ko cố định, cảm giác như có con gì nó chích một phát rồi nó bay qua chỗ khác chích tiếp vậy (tất nhiên hok phải là muỗi ạ), còn trên tay thì thỉnh thoảng từ cùi chỏ trở xuống
    lúc trc nhà em có nuôi con mèo em cứ tưởng tại dị ứng với nó vậy là em tiễn nó đi, ngứa vẫn hoàn ngứa, sau nghe ng ta bảo có khi do ăn tôm cua mực thịt bò ... nên gây dị ứng, nghe lời em cũng cai luôn, nó vẫn cứ ngứa, sổ giun, uống thuốc dị ứng, đi bác sĩ ổng nhìn nhìn ngó ngó rồi cho vài viên. thuốc về uống đỡ đc vài ngày rồi đâu lại ra đó
    anh chị nào chữa khỏi hẵn bệnh này rồi cho em cái đơn thuốc hay địa chỉ với, em chịu ko nổi với nó nữa rồi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2