• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.03K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 304 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các chị ơi, ko hiểu sao chân em cứ đến mùa lạnh là hay bị ngứa lắm, gãi riết sạm cả đùi :Crying:
    Nghĩ là do da khô nên thoa kem dưỡng ẩm, vậy mà vẫn ko hiệu quả gì. Lúc trước có đi khám 1 lần mà cũng ko tác dụng gì nhiều thì phải. Có chị nào có kinh nghiệm trị chứng này ko, chỉ giúp em với :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phòng tránh ho cho bé khi trời lạnh

Các mẹ thân mến mình thấy các bé nhà mình cứ khi trở trời là lại bị ho, mình có tham khảo vài cuốn sách đông y về cách phòng chống lạnh cho bé vào thời tiết này, mình chia sẻ cùng các mẹ nhé. Sắp vào mùa mơ thường khoảng cuối tháng 3 đầu tháng 4 các mẹ chịu khó ngâm mơ cùng mật ong để trong vòng...

• Làm đẹp với thẻ tín dụng quốc tế Sacombank

Ngày 11/10/2014 vừa qua, Sacombank đã kết hợp với thương hiệu mỹ phẩm Nhật Bản Shiseido tổ chức...

• Bé bị mẩn ngứa khi trời lạnh

Các mẹ ơi bé nhà mình từ hôm lạnh đến giờ ngưởi tự nhiên nổi các nốt đỏ như muỗi đốt và rất ngứa. Mình mới chỉ bôi xanhmtylen chứ chưa cho uống thuốc gì. KHi tắm mình cho thêm lactacyd vào nước. Lúc nào mát mát thì người bình thườg nốt không đỏ nhưng lúc nào nóng thì các nốt lại nổi đỏ lên. Các mẹ...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• 4 cách chữa nếp nhăn vùng mắt từ trứng gà

Mỗi người sẽ có bị nhăn da mặt theo 1 cách khác nhau. Có người nhăn ở đuôi mắt, có người nhăn ở...

• 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemaimai Xem bài viết
    Các chị ơi, ko hiểu sao chân em cứ đến mùa lạnh là hay bị ngứa lắm, gãi riết sạm cả đùi :Crying:
    Nghĩ là do da khô nên thoa kem dưỡng ẩm, vậy mà vẫn ko hiệu quả gì. Lúc trước có đi khám 1 lần mà cũng ko tác dụng gì nhiều thì phải. Có chị nào có kinh nghiệm trị chứng này ko, chỉ giúp em với :Crying:
    mình cũng bị như vậy gãi sướng cả tay sau đó chảy máu và thành sẹo thâm hết cả chân. mà mình chỉ bị ở hai ống chân thôi. bạn mua thuốc này mà bôi mỗi khi tắm xong, mình thấy bôi thì không bị ngứa nữa.Flucinar. made in Poland. bôi lớp mỏng thôi nhé. mình chỉ bị vào mùa rét thôi, kiểu tắm xong da bị khô ấy mà
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em cũng bị ngứa nhưng chỉ khi rất lạnh thì mới bị hoặc khi mặc váy thì bị ở 2 chân thôi. Em chẳng bôi gì cả, chỉ gãi cho sướng tay thôi. Cứ mặc ấm vào là khỏi ngay.
    • 503 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Hihi mình cũng thế, gãi sướng cả tay rồi nó xước chảy máu ra. Trời ấm nhưng đừng có hanh là lại ngon ngay ấy mà.
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng bị như vậy, đã đi khám nhiều nơi, nhưng ko có kết quả. Cuối cùng, mình rút ra kinh nghiệm, và đã tự chữa khỏi cho mình.
    Trước hết là ko được tắm nước nóng già, tắm nước nóng vừa phải thôi. Sau khi tắm xong các bạn lau thật khô, phải khô nhé, và bôi kem vào. Bôi lotion ko ăn thua bằng dạng creme và phải mặc ấm. Cứ đến mùa lạnh bao h tớ cũng mặc 2 quần. Lưu ý quần coton nhé, đừng mặc loại len, hoặc nilon, hoặc là tất quần nilon là bị ngứa ngay.
    Các mẹ cứ giữ thật ấm và làm theo cách của tớ là ok ngay. Mấy năm nay tớ ngon lành cành đào rồi.
    • 697 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đó là bị cước rồi. Mình cũng bị vậy. Sưng hết các đầu ngón chân ngón tay, chạm nhẹ vào là đau, lúc nào cũng ngứa như có con gì cắn nhưng chỉ xoa thôi chứ gãi là đau lắm. Ngứa ko ngủ được, đến khổ với cái trời lạnh.
    • 2,374 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Ngứa mà các mẹ nói ở trên không phải là bị cước đâu mẹ hoaanh ạ.
    Trước em cũng bị giống các mẹ, cứ bị lạnh là ngứa-> lúc nào cũng phải giữ ấm, mà chủ yếu là ngứa 2 đùi thôi, còn mùa hè mà gần cái quạt là ho. Cũng thử đủ cách, đi khám bsi bảo "dị ứng thời tiết", thế mà từ ngày sinh con xong, tự dưng khỏi, ơn giời
    • 1,536 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

E chỉ mấy mẹ, ra hiê(u thuốc mua thuốc dị ứng "Clarytine" của Pháp. Viên bé tí thôi, bao giờ ngứa thì uống. Nhưng 1v/ngày thôi. Thuốc này có thể thấy hơi buồn ngủ. Loại tương tự tên "Aerius" nhưng e nghĩ bên đó ko có, còn Clarytine thì nhiêéu lắm. E dùng thấy rất hiệu nghiệm và chỉ cho mấy ng nữa cg ok. Mấy chị thử xem sao nhé!
    Tuấn Minh ơi, daaaaaaaaaaaaaaaaaa....!
    http://www.facebook.com/album.php?ai...00000271517135
    • 304 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em mới đi khám bệnh hôm qua, bác sĩ bảo bị chàm do thời tiết, uống thuốc 5 ngày, có cho kem bôi, mà bs này kinh lắm, thuốc bóc hết nhãn ra, kem chiết ra một hũ chẳng có bao bì gì hết :-|
    Chân có vẻ đỡ ngứa hơn chút, để uống thuốc 5 ngày xem hết ko.
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình bị bệnh này cũng vài năm rồi,mấy hôm nay thời tiết HN lạnh quá nên mình bắt đầu bị ngứa khắp người ,mà chẳng biết chữa trị ra sao.Mẹ nào đã bị mà chữa khỏi giúp mình với!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 12/01/2011 vào lúc 08:36 AM. Lý do: tên topic viết hoa
    TrangLinh08
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Đấy là do lạnh quá, thế nên e mặc thật ấm vào, không đú đc theo các hotgirl đâu nhé. C bị từ khoảng hồi lớp 4 đến khi đi học Đại học thì tìm ra phương thuốc:
    - Mỗi lần đi về ngứa ngáy thì tắm ngay với nước nóng vòi hoa sen dội xuống, cho nóng từ từ rồi tăng độ nóng lên đến lúc thấy dễ chịu thì lại cho ấm dần, 1 lúc ng như băng tan sẽ hết ngứa. Tránh tính trạng tắm nóng quá ngay từ đầu, mạch máu đang co lại vì lạnh, nếu nóng đột ngột thì sẽ nở ra nhanh làm vỡ mạch máu li ti gây xuất huyết dưới da, cũng nhỏ thôi nhưng mất thẩm mỹ (m đã bị thế ở đùi nên rút dần được kinh nghiệm)
    - Lưu ý cố gắng không gãi
    - Cái quan trọng nhất là phải bôi kem dưỡng da ngay sau khi tắm (mặt và toàn thân), trời càng rét tự mình bôi và matxa càng kĩ càng tốt cho thẩm thấu vào da làm mềm da tránh ngứa mà còn đẹp nữa .. thế nên tội gì lười mà không làm, có thể dùng dưỡng thể Nivea cũng đc, k cần loại đắt tiền quá làm gì (vì sao hotgirl mặc lạnh mà k bị ngứa:Thinking: ... vì các e tự chăm sóc mình rất tốt :Battin ey
    - Cố gắng uống nước đầy đủ, các loại nước hoa quả càng tốt để tránh khô da
    - đi ra ngoài mặc ấm từ đầu đến chân, tai và ngón tay ngón chân là nơi nhận đc ít máu bơm đến nhất nên dễ bị lạnh ngứa và đau nhất nên để ý làm ấm vùng này.
    - Nếu chưa khắc phục đc, có thể bôi ít dầu làm ấm của bọn trẻ con (để đỡ hại da) của Nhật, m hay bôi cho con vào ngực
    Nhắc lại ngày xưa khoe tí :Silly: Ngày bé người m tròn tròn mà m ém quần áo kĩ lắm, mũ đội kín + bốt (ngày đó có nhiều ng ở nước ngoài nên đồ mùa đông toàn của Đức và Nga)+ má ửng hồng hồng do béo, các bạn trai nói lại bảo nhìn P mùa đông từ bé đến lớn chả chán bao giờ ... úi giời thế nên mới thích mùa đông thế
    Kinh nghiệm bản thân chỉ có thế, chủ top thực hiện thử xem nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

da ban chắc là bị dị ứng thời tiết rồi và cũng có thể do gan yếu nữa. bạn cần được thải độc cho cơ thể. Mình cũng quen 2 chị làm cắt tóc gội đầu cho tiếp xúc nhiều với hóa chất đến mùa đông người ngứa kinh khủng gãi toét cả tay chân ra đến nỗi phải đi tiêm cho đỡ ngứa. Nhưng từ khi mình giới thiệu cho họ dùng sp dinh dưỡng Herbalife , mùa đông năm nay họ k phải đi tiêm nữa
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

điều quan trọng nữa là bạn phải uống nước đầy đủ 0,4lit/ 10kg trọng lượng mỗi ngày để đảm bảo cơ thể bạn đủ nước để chuyển hóa các chất và giúp thải độc
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cam on moi nguoi da tu van giup.em sẽ thử làm xem sao ạ.
    TrangLinh08
    • 34 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ăn khế hoạc lấy lá khế chà lên da chị nhé, hết đấy
    • 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

có thể do trong người bạn nữa,bạn thử mua các loại thuốc mát gan giải độc xem sao
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị ngứa ở hai chân rất khó chịu, có bố mẹ nào có thuốc uống chữa trị được giới thiệu cho mình với
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là do da khô chứ, nhất là khi tắm xong với nước (cực) nóng , mùa đông mà