SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Ngứa chân răng kinh khủng, help me

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 4.61K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 369 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các chị ơi, em bị ngứa chân răng 1 cách kinh khủng khiếp, mà em ko hề bị viêm nướu hay lợi gì nhé. Em đánh răng, rồi súc miệng nước muối thường xuyên mà không ăn thua. Lúc nào cũng ngưa, chỉ nhăm nhăm muốn lấy tăm hoặc móng tay chọc vào cho đỡ ngứa. Có ai đã bị như em hoặc có ai biết thì chỉ giúp em cách chữa với, em khó chịu với cái răng ngứa quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tác dụng chữa bệnh thần kỳ: gừng + giấm

Được chị bạn chia sẻ cho bài thuốc trị đau dạ dày cho tớ, và viêm khớp cho mẹ tớ, thấy hay và hữu...

• Chăn ga, gối đệm. Help me!

:Angel:Lai làm phiền các sis tư vấn cho em với! Nhà em đang xây nhà mới, sắp xong rùi nên em muốn mua 3 boj chăn ga gối đệm cho giường 1m8* 2m. Nhưng ĐI THAM KHẢO Ở MẤY HOP CHĂN GA Hàn Quốc thấy chát wa! Hôm v]à rồi em có lên tầng 2 Chợ Hôm thấy có nhiều mẫu chăn ga đẹp lắm giá cả tầm 400- 600k (...

• Ăn Kiwi vào lúc nào là tốt nhất

Kiwi là một loại quả bổ dưỡng, nhưng không biết ăn vào lúc nào trong ngày là tốt nhất nhỉ?

• Cách trị mất ngủ không cần dùng thuốc

Ngày nay, những người trẻ cũng hay mắc chứng bệnh mất ngủ. Mất ngủ không những làm ảnh hưởng đến...

• Các mẹ ơiiiii tập cardio bị chân to kinh khủng !!!! :(((

Chào các mẹ, e là newbie trên này, bt toàn vào hóng hớt lấy kinh nghiệm thôi nhưng hôm nay e lập hẳn nick trên này muốn hỏi các mẹ về vấn đề này ạ!!!! Chả là đợt trc béo quá sau khi uống thuốc giảm cân cách đây 3 năm thì e cũng thon thả bớt, 1 năm trở lại đây thì tập TD đều đặn để giữ dáng..mà cái...

• 193 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngẩn tò te Xem bài viết
    Các chị ơi, em bị ngứa chân răng 1 cách kinh khủng khiếp, mà em ko hề bị viêm nướu hay lợi gì nhé. Em đánh răng, rồi súc miệng nước muối thường xuyên mà không ăn thua. Lúc nào cũng ngưa, chỉ nhăm nhăm muốn lấy tăm hoặc móng tay chọc vào cho đỡ ngứa. Có ai đã bị như em hoặc có ai biết thì chỉ giúp em cách chữa với, em khó chịu với cái răng ngứa quá
    Mình cũng đang bị giống i như bạn, ko biết bị sao? Bạn nào có thông tin hoặc phòng khám uy tín về răng lợi chia sẻ cho mình với
    • 227 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Đến 90% trường hợp như bạn là do lâu rồi chưa đi lấy cao răng. Các bạn thử đi lấy xem có hết ngứa không. Lưu ý cao răng không chỉ là phần bám trên bề mặt răng mà mình nhìn thấy nhé mà còn là mảng bám ở chân răng chỗ bị lợi che khuất ấy.
    • 128 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peace13 Xem bài viết
    Đến 90% trường hợp như bạn là do lâu rồi chưa đi lấy cao răng. Các bạn thử đi lấy xem có hết ngứa không. Lưu ý cao răng không chỉ là phần bám trên bề mặt răng mà mình nhìn thấy nhé mà còn là mảng bám ở chân răng chỗ bị lợi che khuất ấy.
    Em mới lấy cao răng đc 3 ngày, giờ lợi và chân răng ngứa ơi ngứa, lấy tăm chọc vào mới chịu được... khó chịu quá đi thôi