SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Nếp nhăn và quầng thâm ở tuổi 20

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 643 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạ em chào các chị và các mẹ,em sinh năm 89,có một thời gian em đột ngột bị sụt cân rất nhiều,khoảng 4,5kg,làm cho mắt em xuất hiện những nếp nhăn ở đuôi mắt, và cả những vết thâm nữa,em không biết liệu những nếp nhăn đó có hết được không ạ,và những vết thâm đó phải xử lý ra sao ạ
    Cám ơn mọi người đã giúp đỡ em :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quy trình phẫu thuật hàm hô như thế nào?

Hàm cỏ em đang bị hô nặng, em rất muốn đi phẫu thuật hàm để cho đẹp hơn. Nhưng năm nay em đã 35...

• Bị tàn nhang và quầng thâm mắt...!

Các chị ơi, cho em hỏi với. Sau khi sinh, em bị tàn nhang rất nhiều. Định bôi Renova nhưng mà đang cho con bú không được dùng, mà cũng không biết có tốt không.Trước đây em dùng của Vichy rồi, nhưng không an thua, nó chỉ mờ đi tí tẹo thôi. Các chị có biết loại nào tốt không, mách cho em với.À, mà em...

• Đừng nên bỏ qua 'thần dược' măng cụt

Trái măng cụt thơm ngon cũng còn cống hiến nhiều môn thuốc. Từ lâu, ở Á châu, bên Ấn Độ, hệ thống...

• 8 cách giữ đường huyết ổn định, khỏe

Bài này cực kì hữu ích cho những ai đang bị tiểu đường ạ. Ngoài ra những người đang khỏe mạnh cũng...

• Ngừa nếp nhăn-Nên bắt đầu ở tuổi nào ?

Giảm thiểu các tác động của thời gian nhờ các loại kem chống nếp nhăn, khi nào thì nên bắt đầu? Tất cả phụ nữ đểu mơ ước có một làn da mịn màng và săn chắc, một khuôn mặt rạng rỡ không phản ánh thời gian trôi qua. Duy trì một làn da trẻ trung và rực rỡ là một trong những mối quan tâm...

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em ạ
    • 53 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

hì 89 thì là 21t rùi, tớ 22 tuổi, trc do tớ thức đêm học nh nên cũng bị thâm mắt, tớ dùng kem dưỡng mắt dòng Advanced Night Repair của Estee lauder, hiệu quả lắm, bạn mua thử về dùng xem, chống nhăn và giảm thâm đấy
    còn khi nào bạn rảnh rỗi, làm cái mask này nè, tớ thấy tốt lắm, trông mắt tươi sáng hăn ra, đó là nghiền cái viên vitamin E ra trộn với vài giọt dầu olive rồi đắp lên mắt nhé,để chừng 15p rồi rửa sạch bằng nước, kiên trì nhé, chúc cho vùng da quanh mắt bạn mau khỏe và tươi trẻ :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baominh1810; 09/03/2010 vào lúc 12:19 AM.
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dear Baominh1810,
    Ban oi, cho minh hoi, dau olive la dau nau an ha?. Vi minh thay chai dau nau an nha minh cung hieu Olive do.
    Minh khong ro ve dau Olive, ban vui long giai thich cho minh ro nhe !
    Cam on ban,
    Suu_vu
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trả lời hộ nè: Dầu olive đúng là dầu ăn đó bạn, trong siêu thị có bán chai thủy tinh giống như chai rượu ấy, bạn mua loại có ghi nhãn là Extra Virgin (nguyên chất) nha. Bạn dùng dầu olive hoặc vitamin E (ENAT 400) đều được (không cần trộn cả 2 đâu), dùng đầu ngón tay đeo nhẫn chấm vào dầu, bôi 1 lớp thật mỏng ở đuôi mắt và dưới mắt (bôi nhiều quá nhờn lắm gây mụn đó) rồi mát xa nhẹ nhàng theo hướng từ trong ra ngoài cho nó thấm vô da luôn, không cần rửa lại bằng nước đâu. Nếu dùng vitamin E thì bạn có thể chấm lên các vết thâm luôn.
    • 53 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

trùi phải rửa lại bằng nc chứ, ai lại để dầu trên mắt thế bh .
    tớ cũng dùng Enat 400 nữa nhưng tớ trộn với dầu olive thấy hiệu quả hơn
    • 610 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Thế à, để tớ thử trộn 2 thứ xem sao tại thấy hơi lích kích đó mà. Thanks :Smiling:.