• 23 Lượt chia sẻ
  • 533K Lượt đọc
  • 1.69K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình trước cũng bị nấm. Uống thuốc và đặt thuốc hết đc khoảng 2 -3 tháng là bị lại. Mẹ bạn mình là dược sĩ nên có lần đến mua thuốc theo toa cũ khi bị tái phát thì cô đó có đưa mình gói thuốc bột Gynapax và bảo mình về pha nước ấm rồi ngâm, sau khi ngâm rồi vệ sinh lau sạch thì tối đó mình không cảm thấy ngứa và khó chịu nữa. Mình chịu khó ngâm trong 1 tuần kết hợp uống và đặt thuốc thì mình đã khỏi hơn 1 năm nay không tái phát nữa. Và giờ mình vẫn dùng thuốc đó vệ sinh hằng ngày thay dung dịch vệ sinh, vùng kín của mình không còn mùi và không còn bị ra máu trắng nữa. Bạn nên dùng thử xem sao
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cùng Hạnh Thúy sống thảnh thơi…!

Hơi bất ngờ khi gương mặt quen thuộc với khán giả màn ảnh nhỏ cũng như các sân khấu kịch - Hạnh...

• Đã mẹ nào chữa nấm âm đạo bà lang Chiên ở Hải Phòng vào cho e ý kiến ah.

Hơn 1 tháng trước e có bị ngứa và ra khí hư vón cục màu trắng e lười đi khám cứ ngồi nhà tự chữa. E dùng cả thuốc ngâm phụ khoa nhưng chẳng khỏi cuối cùng e quyết định đi khám. Kết quả là e bị nấm âm đạo. Uống thuốc và đặt thuốc rồi nhưng e vẫn thấy bị ra khí hư trắng đục như sữa chua nhưng không...

• Có mẹ nào bị nấm âm đạo không?

Có mẹ nào bị bệnh như mình không?hic.tiện đi siêu âm mình đi khám phụ khoa luôn bs kl mình bị nấm âm đạo.bảo mình về rửa dd vs tới 17,18w thai lớn thì mới đặt thuốc trị được.nếu k chữa đẻ con ra sẽ bị nấm mắt.hic.mình k biết đặt thuốc có đau không?có hại đến con không?mình lo lánh quá tới giờ bé...

• 6 loại lá trị mụn bọc hiệu quả, các mẹ nên thử

Mụn bọc là nỗi ám ảnh của nhiều người, bị một vài nốt đã khó chịu huống hồ là ở diện rộng. Nếu chưa...

• Chữa dứt điểm bệnh đau dạ dày sau 2 tuần

Mình bắt đầu đau dạ dày kể từ sau khi sinh con gái đầu được 6 tháng, nguyên nhân chính là do thức...

• 118 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu cm bị viêm, nấm kèm theo biểu hiện như rối loạn tiêu hoá, hay buồn đi tè... Vài biểu hiện nữa thì do cơ thể âm hư khí trệ, điều trị đuợc tận gốc rễ thì ngoài bệnh viêm, nấm hết mà một số bệnh nữq cũng hết theo
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M dùng thuốc chị Hoa khỏi rồi cm. Nay m vừa đi soi tử cung soi khí hư. Mưng quá lên thông báo cho các mẹ.tư hôm hết thuốc m đã thấy khí hư khác rồi. Cũng hoang mang nay đi khám mới chắc chắn. Ăn tết ngon miệng hẳn.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ dùng nước chè xanh đặc rửa ngày 2 lần là sẽ khỏi . Sau đó sẽ dùng thường xuyên chứ đừng dùng nước rửa vệ sinh nữa.!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Minh6937
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán nhỉ, phụ nữ sao khổ nhiều thứ quá!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của luuthanhxuan
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 173 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cô hoa có chữa viêm và nấm cho ng có thai k hả các mẹ? Mình đag có thai 12w. Bị nấm ++ , cluesell ++++ lận. Bs ở nhà chỉ kê đơn để mình dịu bớt thôi, k chữa triệt để. Huhu
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry_s2 Xem bài viết
    Cô hoa có chữa viêm và nấm cho ng có thai k hả các mẹ? Mình đag có thai 12w. Bị nấm ++ , cluesell ++++ lận. Bs ở nhà chỉ kê đơn để mình dịu bớt thôi, k chữa triệt để. Huhu
    cái này mình không rõ lắm. Mẹ nó gọi hỏi xem. Mà như mình biết phụ nữ mang thai đều bị viêm.
    • 173 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamia12 Xem bài viết
    cái này mình không rõ lắm. Mẹ nó gọi hỏi xem. Mà như mình biết phụ nữ mang thai đều bị viêm.
    Nhiều ng bị viêm nhưg lại nguy hiểm bạn ạ. Nếu để lâu, nó gây nhiễm trùng nước ối, sinh non. Chán, sao ôg trời để phụ nữ khổ thế. Mang nặng đẻ đau 9m10d k vất vả hay sao mà đủ thứ bệnh. Hichic
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghacuanhim Xem bài viết
    em bị nấm âm đạo, mãi k khỏi các chị ạ, em còn nhiễm cả tạp khuẩn nữa
    Chữa thì k khỏi mà lo lắng nhỡ đâu biến chứng sang các chỗ khác, em phải làm sao
    Cái này bạn đến bác sỹ lê thị kim dung. Đag làm ở tt y tế thái hà. Bác khám các buổi toiis từ 6-8h toi. Các bạn cư tìn hiểu. T đến đó 1 lần xong khỏ luôn. Bác nhiệt tình lắm. K pr. Các mẹ cứ tìm ttin r đến khám. Giờ. T có cái j thâc mắc toàn tìm bác
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị cho em địa chỉ chị hoa với. e cũng đang bị nấm, có phải đến tận nơi khám khoobng chị
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lelinh9790 Xem bài viết
    Các chị cho em địa chỉ chị hoa với. e cũng đang bị nấm, có phải đến tận nơi khám khoobng chị
    Chị này chữa bệnh qua khí hư hay phết mẹ nó ạ. Mình chữa được 3 năm rồi. Mẹ nó gọi chị ấy tư vấn thuốc với cách vệ sinh cho. Mình chỉ nhớ chị này ở đường Hồ Tùng Mậu. Trên này nhiều mẹ dùng thuốc chị ấy mẹ hỏi các mẹ khác số và địa chỉ. À chị ấy có ship thuốc đấy.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tranghn86 Xem bài viết
    Mình nằm vùng ở mấy trang nấm hay viêm âm đạo lâu lắm rồi. Cũg thử đủ mọi cách giấm táo, canesten, lá trầu không,... Tóm lại là ai đăng lên là mình thử nhưg chỉ thêm chán nản với viêm âm đạo thôi. Chả biết các mẹ thế nào chứ mìh thấy mấy thág nay dùg thuốc chị Hoa ko thấy tái nhiễm nữa. Cũg đọc trên này các mẹ chữa khỏi nhờ thuốc của chị ấy giới thiệu nên mới thoát khỏi đc nấm. Cứ phải gọi là ko chữa khỏi ăn ko ngon, đêm ko ngủ đc vì ngứa ngáy lại lắm khí hư nữa. Các mẹ chữa lắm tiền vậy chứ mìh chẳg có đâu mà theo đc. Chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ để các mẹ ko bị mất tiền oan, ko bị bệnh tình ám ảnh. Theo minh nghi Chị ấy ko chuyên kinh doanh vì thuốc hàng nhập ngoại so với những chỗ mình đã chữa thì giá cũg ko cao.chị ấy giúp nhiệt tình lắm. Nhu mình thấy đi khám ở các chỗ khác bác sỹ hách dịch. Mìh bị bệnh và cũg mất tiền khám mà. Đây cho các mẹ số các mẹ liên lạc trực tiếp hỏi chị ấy nhé: 0989340052 chữa khỏi lên đây chia sẻ kinh nghiệm giúp cho các mẹ khác nữa nhé!
    Chuẩn rồi ạ!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metititlq Xem bài viết
    Ồi! Sao có nhìu người bị cái bệnh khó tả í nhẩy. Nghe đây, có ai đã nghe tới loài cây có tên là "Trinh nữ hoàng cung" chưa" ? đảm bảo ai bị bệnh này mà dùng 1 lần nó thì sướng tê. Cách dùng nhá: lá tươi hoặc khô đun lên, khi nóng hổi thì xông, khi vừa thì ngâm. Nhẹ thì 1 lần, nặng thì vài lần trở lên. Đảm bảo sướng:Applause: như quăng đi 1 gánh nặngrooling::Laughing::Laughing::Laughing:. Tớ đã từng bị nhẹ, bà chị dâu họ tớ từng bị nặng đến nỗi ...ko mặc gì và ... quạt:Crying: đi khám BS cũng bảo bị nấm và kê cho 1 trang tên thuốc, về nhà mẹ tớ cho lá để làm thế là khỏi (Ko cần dùng thuốc), mấy hôm sau sang khám lại, BS cũng phải ngạc nhiên. Về mùa này chỉ còn lá khô thôi. Ngoài công dụng này ra, cây "Trinh nữ hoàng cung" còn nhiều công dụng khác... Chúc các mẹ hết gứa hihihi!!!:Talktothe
    chị ơi cho em hỏi dùng lá này mỗi lần dùng nhìêu ko ạ. E đag cho con bú nên ngại thuốc tây lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các cki oi, e đang đi học cũng có quan hệ rồi. Khí hư của e như nước mũi vàng xanh có mùi tanh lại hay bị đau bụng. E ckua nhiều năm nay mất cả chục triệu mà không khỏi. Thi thoảng ngứa , nóng rát. E bị lung tung bệnh, giờ âm đạo của e loạn hết lên. Uống thuốc nhiều thậm chí đau dạ dầy mà viêm thì vẫn viêm. C gái e bị nấm chữa thuốc c Hoa khỏi không biết c Hoa có thuốc cho bệnh của e k? C nào giống e đã từng chữa khỏi thuốc c hoa tư vấn e với ạ. Vì e ngại không dám hỏi c e.