• 23 Lượt chia sẻ
  • 525K Lượt đọc
  • 1.69K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng lúc nào cũng bị ra khí hư màu vàng, xanh như chị ấy, phải đc mấy tuần rồi. Em đi khám ở bv Phụ sản TW mấy lần rồi mà họ bảo là ko bị sao cả, cho về nhà luôn. Bụng lúc nào cũng cứng cứng, đầy đầy, khó chịu lắm ạ! Em nghe 1 chị trên này kể là khám ở bs Trinh rất tốt. Thật lòng đầu tiên em cũng ko dám tin tưởng đâu ạ. Nhưng khi đến khám thì bs khắm cẩn thận lắm ạ, đau chỗ nọ chỗ kia bs đều biết hết. Em bị viêm lộ tuyến diện rộng, bs bảo phải đặt thuốc và đốt điện nữa. May là em ko tin mấy bs ở bv PSTW và đi khám ở đây. Em đang đặt thuốc và ko bị ra cái khí hư nữa rồi. Theo em, chị nên đi khám ở chỗ bs này ạ. Em ko pr cho bs này đâu, nhưng mà nên đi khám còn hơn là tự mua thuốc uống ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chữa chảy mũi, nghẹt mũi, ho... không cần dùng thuốc

Ho, nghẹt mũi, cảm cúm... là chuyện thường ngày. Nhưng, mình là một trong số những người rất ghét...

• Mũi cao tức thì đón xuân sang

Nâng mũi thẩm mỹ ở thời điểm này vẫn chưa muộn đối với những người muốn làm đẹp chiếc mũi của mình...

• Bài thuốc diệt tận gốc chứng rối loạn tiền đình

Đi lòng vòng, tìm được một bài thuốc hay. Em chưa bị rối loạn tiền đình nhưng dạo này cũng hay đau...

• Bị nấm âm đạo khi mang thai

Các chị ơi, Em vừa đi khám và được biết là bị viêm nấm âm đạo. Bác sĩ cho đơn mua thuốc viên để nhét vào âm đạo (1 viên) và kem Canesten để bôi bên ngoài âm đạo và bôi cả cho chồng. Em vội vàng quên ko hỏi bác sĩ xem là phải dùng kem đấy trong bao lâu? Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này ko chỉ...

• Có mẹ nào bị nấm âm đạo không?

Có mẹ nào bị bệnh như mình không?hic.tiện đi siêu âm mình đi khám phụ khoa luôn bs kl mình bị nấm âm đạo.bảo mình về rửa dd vs tới 17,18w thai lớn thì mới đặt thuốc trị được.nếu k chữa đẻ con ra sẽ bị nấm mắt.hic.mình k biết đặt thuốc có đau không?có hại đến con không?mình lo lánh quá tới giờ bé...

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyhong156 Xem bài viết
    mình mới gia nhập mẹ nó à. Thấy bà chị làm cùng công ty khen thuốc chị Hoa này chữa nấm và viêm lộ tuyến khỏi dứt điểm. Mình bị cả loạn khuẩn nữa. Đến khổ. Khí hư co màu vàng màu xanh như nước mũi ấy.
    Nóng rát lúc nào cũng phải đóng bỉm. Huhu lên đây thấy các mẹ cũng khen chị này. Có khi phải mua dùng thử. Cứ sống cùng viêm âm đạo thế này giảm thọ mất. Minh chỉ có thắc mắc là chồng minh đi làm xa liệu có phải mua thuốc điều trị cho chồng không? Các mẹ dung roi cho mình ý kiến nhé?
    điều trị cho cả chồng không chồng lây lại nấm cho chị đó. Chị gọi cho chị Hoa chị ấy cũng tư vấn mà. Chị ấy bảo nếu không lấy thuốc cho chồng của chị ấy thì chị ấy kê tên thuốc rồi ra hiệu thuốc mua. E thấy giá ở hiệu thuốc cũng thế nên e lấy luôn.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duong0486 Xem bài viết
    điều trị cho cả chồng không chồng lây lại nấm cho chị đó. Chị gọi cho chị Hoa chị ấy cũng tư vấn mà. Chị ấy bảo nếu không lấy thuốc cho chồng của chị ấy thì chị ấy kê tên thuốc rồi ra hiệu thuốc mua. E thấy giá ở hiệu thuốc cũng thế nên e lấy luôn.
    Cảm ơn mẹ nó. Mình mới dùng thuốc của chị ấy 3 ngày. Sáng dậy thuốc đẩy dịch viêm chảy ra thấy dễ chịu. Khí hư mình thấy cũng ổn hơn rôi. Không biết có may mắn khỏi như các mẹ trên này không vì cũng dùng quá nhiều thuốc rồi. Lần dùng thuốc chị này thấy khac, mà chị ấy tận tình mình cũng yên tâm.
    Giờ phụ nữ bị bệnh này nhiều mà toàn các phòng khám, bác sỹ hách dịch rồi cũng có khỏi được đâu. Để xem lan dùng hết 14 ngày đặt thuốc thế nào?
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyhong156 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó. Mình mới dùng thuốc của chị ấy 3 ngày. Sáng dậy thuốc đẩy dịch viêm chảy ra thấy dễ chịu. Khí hư mình thấy cũng ổn hơn rôi. Không biết có may mắn khỏi như các mẹ trên này không vì cũng dùng quá nhiều thuốc rồi. Lần dùng thuốc chị này thấy khac, mà chị ấy tận tình mình cũng yên tâm.
    Giờ phụ nữ bị bệnh này nhiều mà toàn các phòng khám, bác sỹ hách dịch rồi cũng có khỏi được đâu. Để xem lan dùng hết 14 ngày đặt thuốc thế nào?
    Mẹ nó chữa thuốc chị Hoa là ổn đấy ạ. Anh xã mình ban đầu không tin nịnh mãi mới chịu uống. Giờ 2 vc khoẻ re thì lại cười trừ. Hi chữa khỏi mẹ nó lên chia sẻ cho chị e thoát khỏi viêm âm đạo!!!
    • 55 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình trước cũng bị nấm. Uống thuốc và đặt thuốc hết đc khoảng 2 -3 tháng là bị lại. Mẹ bạn mình là dược sĩ nên có lần đến mua thuốc theo toa cũ khi bị tái phát thì cô đó có đưa mình gói thuốc bột Gynapax và bảo mình về pha nước ấm rồi ngâm, sau khi ngâm rồi vệ sinh lau sạch thì tối đó mình không cảm thấy ngứa và khó chịu nữa. Mình chịu khó ngâm trong 1 tuần kết hợp uống và đặt thuốc thì mình đã khỏi hơn 1 năm nay không tái phát nữa. Và giờ mình vẫn dùng thuốc đó vệ sinh hằng ngày thay dung dịch vệ sinh, vùng kín của mình không còn mùi và không còn bị ra máu trắng nữa. Bạn nên dùng thử xem sao
    • 119 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu cm bị viêm, nấm kèm theo biểu hiện như rối loạn tiêu hoá, hay buồn đi tè... Vài biểu hiện nữa thì do cơ thể âm hư khí trệ, điều trị đuợc tận gốc rễ thì ngoài bệnh viêm, nấm hết mà một số bệnh nữq cũng hết theo
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M dùng thuốc chị Hoa khỏi rồi cm. Nay m vừa đi soi tử cung soi khí hư. Mưng quá lên thông báo cho các mẹ.tư hôm hết thuốc m đã thấy khí hư khác rồi. Cũng hoang mang nay đi khám mới chắc chắn. Ăn tết ngon miệng hẳn.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ dùng nước chè xanh đặc rửa ngày 2 lần là sẽ khỏi . Sau đó sẽ dùng thường xuyên chứ đừng dùng nước rửa vệ sinh nữa.!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Minh6937
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán nhỉ, phụ nữ sao khổ nhiều thứ quá!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của luuthanhxuan
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2. Video có thể bạn quan tâm

• 96 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cô hoa có chữa viêm và nấm cho ng có thai k hả các mẹ? Mình đag có thai 12w. Bị nấm ++ , cluesell ++++ lận. Bs ở nhà chỉ kê đơn để mình dịu bớt thôi, k chữa triệt để. Huhu