• 0 Lượt chia sẻ
  • 494K Lượt đọc
  • 1.65K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haian21396 Xem bài viết
    E đang dùng fusan kit....2 uống liền 2 hộp 2 ngày đc ko ạ
    Loại có 3 viên màu khác nhau phải ko. Ngày chỉ uốg 2 viên thôi mẹ nó.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cũng uống à. E mang thuốc hỏi dược sĩ cách dùng bảo ngày uống 1 hộp ms đúng chứ. Thế ms đúng liều lượng. Chị dùng như nào. E đang nghi ngờ có 1 vỉ chị ý mang cho e là thuốc giả vì chả ghi lô sản xuất. Ngày sx thì in mờ ko giống vs hộp kia. Chị ý mang cho e 2 hộp mà 2 hộp 2 vỉ lại khác nhau. Đang hoang mang quáquá ko biết như nào đây chị ơi. Chị dùng xong khỏi rồi ạ
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haian21396 Xem bài viết
    Chị cũng uống à. E mang thuốc hỏi dược sĩ cách dùng bảo ngày uống 1 hộp ms đúng chứ. Thế ms đúng liều lượng. Chị dùng như nào. E đang nghi ngờ có 1 vỉ chị ý mang cho e là thuốc giả vì chả ghi lô sản xuất. Ngày sx thì in mờ ko giống vs hộp kia. Chị ý mang cho e 2 hộp mà 2 hộp 2 vỉ lại khác nhau. Đang hoang mang quáquá ko biết như nào đây chị ơi. Chị dùng xong khỏi rồi ạ
    Bạn mình cũng dùng cua chi ay khỏi cả 2 năm nay rồi.Mình thấy chị này nhiệt tình tốt bụng ko nghĩ như bạn nói đâu. Các mẹ trên này nhiều người dùng thuốc của chị ấy cũng khen mà. Nói thật là dùng rất nhiều loại rồi ban minh khôg khỏi được nên rất biết ơn chị ấy. Có vấn đề phụ khoa gì không hiểu la no lại nhắn tin hỏi. Đợt no mua thuốc đặt với cả uống gần 900k đưa chị ấy 1trieu mãi coi như chị ấy giúp đỡ mà chị ấy nhất quyết ko lấy. Giờ đc mấy người như vậy nữa. Mình đợt này thấy ngứa nhắn tin hỏi chị ấy thấy chị ấy khuyên kỹ lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Phuongtito; 14/11/2014 vào lúc 08:20 PM.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có nghĩ xấu cho chị ý đâu . nhưng vỉ thuốc có vấn đề thật mà. Vỉ thuốc thì ko in lô sx..ngày sản xuất thì in mờ tịt. Mình mang ra hiệu thuốc thì ng ta cũng bảo có vấn đề mà. Khác hẳn vs vỉ còn lại. Mình còn phát hiện ra cái vỏ hộp thì sịn trong khi vỉ bị nhét vào là thuốc giả. Mình tìn tưởng chị ý lắm ms lấy thuốc của chị ý. Xong mình còn nhắn tin bảo chị ý như thế nhưng từ hôm qua chị ý ko trả lời mình . thế là vỉ còn lại mình ko dám uống nữa. Thuốc có rẻ j đâu. 2 hộp fusan kit vs dd vs lacytyc chị ý lấy 520
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy topic mng bàn luận rất sôi nổi nên e lập nick để vào nhờ các chị tư vấn giúp e
    E bị viêm âm đạo đã lâu. Trc đó e đã đi khám 1 số nơi và đã đốt laze 2 lần. Cách đây hơn 2 tháng e đi khám ở ttcsskss. Bác sĩ lấy dịch xét nghiệm và kết luận e bị viêm âm đạo do tạp khuẩn và viêm lộ tuyến ctc 18mm. Bs chỉ định e truyền, đặt thuốc kết hợp chạy sóng và chiếu tia hồng ngoại để chữa viêm, sau đó sẽ làm thủ thuật bằng dao leep cho ctc. Sau 5ngay điều trị viêm, tình trạng có đỡ hơn và e bđầu làm thủ thuật. Sau 2 tuần khi e hết kinh thì k thấy khí hư ra nhiều nữa, quần lót cũng sạch sẽ, e mừng lắm. Nhưng chẳng đc bao lâu thì e thấy ra khí hư đặc quánh như bột, màu xám, nhưng k ngứa rát hay j cả. Đi khám lại định kì theo lịch hẹn của bsi, lại lấy dịch xét nghiệm và kết luận là nấm 3+ Mặc dù trc đó xn tới 3 lần k hề thấy có dấu hiệu của nấm. H lại phải đặt thuốc và truyền. Đợt đtri trc e đã mất hơn 20tr. Hôm qua lên mạng đọc thấy bảo tt này lừa đảo r ăn tiền nọ kia. E buồn và k biết làm thế nào, có nên theo chữa ở tt đó nữa k. E đã truyền đc 2 ngày r, hnay lại ra kinh nên k thể đặt thuốc đc nữa, dây dưa kéo dài rất mệt mỏi, tiền mất nhiều mà chưa ra đâu vào đâu. Nhất là e chưa có e bé bao giờ nên lo lắng đốt nhiều lần và đặt thuốc như vậy có ảnh hưởng j về sau k. Các chị có thể tư vẫn giúp e, ai đã từng bị như e có thể chia sẻ kinh nghiệm cho e biết đc k ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À chị ý trả lời rồi. Chị ý bảo do thuốc nhập ngoại nên có chút nhầm lẫn và sai sót nhưng chất lượng thuốc ko sao cả. Các chị thấy như nào. E lần đầu gặp phải như này nên hơi hoang mang sợ thuốc giả
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handi.12 Xem bài viết
    Thấy topic mng bàn luận rất sôi nổi nên e lập nick để vào nhờ các chị tư vấn giúp e
    E bị viêm âm đạo đã lâu. Trc đó e đã đi khám 1 số nơi và đã đốt laze 2 lần. Cách đây hơn 2 tháng e đi khám ở ttcsskss. Bác sĩ lấy dịch xét nghiệm và kết luận e bị viêm âm đạo do tạp khuẩn và viêm lộ tuyến ctc 18mm. Bs chỉ định e truyền, đặt thuốc kết hợp chạy sóng và chiếu tia hồng ngoại để chữa viêm, sau đó sẽ làm thủ thuật bằng dao leep cho ctc. Sau 5ngay điều trị viêm, tình trạng có đỡ hơn và e bđầu làm thủ thuật. Sau 2 tuần khi e hết kinh thì k thấy khí hư ra nhiều nữa, quần lót cũng sạch sẽ, e mừng lắm. Nhưng chẳng đc bao lâu thì e thấy ra khí hư đặc quánh như bột, màu xám, nhưng k ngứa rát hay j cả. Đi khám lại định kì theo lịch hẹn của bsi, lại lấy dịch xét nghiệm và kết luận là nấm 3+ Mặc dù trc đó xn tới 3 lần k hề thấy có dấu hiệu của nấm. H lại phải đặt thuốc và truyền. Đợt đtri trc e đã mất hơn 20tr. Hôm qua lên mạng đọc thấy bảo tt này lừa đảo r ăn tiền nọ kia. E buồn và k biết làm thế nào, có nên theo chữa ở tt đó nữa k. E đã truyền đc 2 ngày r, hnay lại ra kinh nên k thể đặt thuốc đc nữa, dây dưa kéo dài rất mệt mỏi, tiền mất nhiều mà chưa ra đâu vào đâu. Nhất là e chưa có e bé bao giờ nên lo lắng đốt nhiều lần và đặt thuốc như vậy có ảnh hưởng j về sau k. Các chị có thể tư vẫn giúp e, ai đã từng bị như e có thể chia sẻ kinh nghiệm cho e biết đc k ạ
    Bạn nhắn tin chị Hoa tư vấn cho. Các mẹ trên này chia sẻ kinh nghiệm dùg thuốc chị ấy ko tái nhiễm. Chữa ko khỏi tâm lý lo lắg mất tiền khổ thân. người ta thấy mìh bị bệnh nhiều nguoi lợi dụng.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đến khi nào thì thoát khỏi giặc "Ngập"

Nhà em ở đường Trần Não quận 2. Sống ở đây thì khá thuận tiện cho việc làm của em vì đi vào trung...

• Có mẹ nào bị nấm âm đạo không?

Có mẹ nào bị bệnh như mình không?hic.tiện đi siêu âm mình đi khám phụ khoa luôn bs kl mình bị nấm âm đạo.bảo mình về rửa dd vs tới 17,18w thai lớn thì mới đặt thuốc trị được.nếu k chữa đẻ con ra sẽ bị nấm mắt.hic.mình k biết đặt thuốc có đau không?có hại đến con không?mình lo lánh quá tới giờ bé...

• 4 cách chữa nếp nhăn vùng mắt từ trứng gà

Mỗi người sẽ có bị nhăn da mặt theo 1 cách khác nhau. Có người nhăn ở đuôi mắt, có người nhăn ở...

• Chữa chảy mũi, nghẹt mũi, ho... không cần dùng thuốc

Ho, nghẹt mũi, cảm cúm... là chuyện thường ngày. Nhưng, mình là một trong số những người rất ghét...

• Bị nấm âm đạo khi mang thai

Các chị ơi, Em vừa đi khám và được biết là bị viêm nấm âm đạo. Bác sĩ cho đơn mua thuốc viên để nhét vào âm đạo (1 viên) và kem Canesten để bôi bên ngoài âm đạo và bôi cả cho chồng. Em vội vàng quên ko hỏi bác sĩ xem là phải dùng kem đấy trong bao lâu? Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này ko chỉ...

• 1,058 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

chia sẻ 1 chút với các chị e bị nấm và viêm nhiễm nặng đến rất nặng. E cũng viêm ctc lộ tuyến toàn bộ, rất chán vì đặt 2 đợt thuốc, đi soi cả 2 đợt đều không thấy tiến triển j, vì khí hư ướt hết quần, ngày thay 3 4 cái là chuyện thường. Xong làm 1 cuộc cách mạng to lắm nên đỡ khí hư nhìu, các chị tham khảo nha.
    1. Không dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ. Nghe rất ngớ ngẩn nhưng theo những j e được biết thì ddvs chỉ làm viêm nhiễm thêm và mất cân bằng vùng âm hộ, khiến cho vi khuẩn gây bệnh càng có cơ hội phát triển mạnh. E cam đoan 200% vì biết thông tin từ 1 bác sỹ phụ khoa đáng tin cậy, mẹ của 1 chị có tiếng trên diễn đàn.
    2. Giặt riêng quần chip và khăn lau (khăn xô) và đem đi luộc khử trùng vì chả có xà phòng nào giết đc vi khuẩn cả, chỉ có nước sôi 100° thôi và phải giặt ngay trong ngày vì khi vi khuẩn sinh sôi mật độ lớn, nc nóng cũng ko diệt hết đc. Em có đọc hẳn 1 bài nghiên cứu về quần thể vi sinh vật và thời gian tối thiểu kèm nhiệt độ diệt khuẩn mà.
    3. Ở nhà đừng mặc chip, hãy để nó thở và đừng ép nó bí bức trong cái chip cả ngày. Cái này rất quan trọng ạ, các chị đg khinh thường vì vi khuẩn gặp đk nóng ẩm phát triển như đin ấy, nên phải để vùng kín thoáng
    4. Không nên ngâm rửa, thụt rửa, rồi nhét lô hội hay những cái ngớ ngẩn j đó vào âm đạo, e xin thưa là viêm nhiễm nặng hơn thôi. Các chị rửa giội hoặc dùng vòi sen rửa ngày 2 lần nước sạch là quá ổn rồi.
    Em bị việm lộ tuyến toàn bộ nhưng đi khám chưa bao giờ bị nấm và sau khi làm cách mạng, khí hư của e đỡ nhìu lắm. H e áp lạnh, đóng bvs 4 tuần do bị ra nc vàng rồi nhưng ko bị nấm hay ngứa j đâu. Các chị làm theo 4 điều e nói, đảm bảo đỡ viêm hẳn. Hôm e đi xn lại thì ko còn nhiễm bất cứ cái mục nào của cái tờ xn nữa, kể cả nấm. Nhưng vẫn phải diệt tuyến mới khỏi đc nên e làm thôi. Các chị làm theo xem ạ, e đảm bảo khác hẳn luôn. KHÔ, THOÁNG VÀ CÂN BẰNG là 3 yếu tố quan trọng để ko bị nhiễm bệnh ấy