• 0 Lượt chia sẻ
  • 485K Lượt đọc
  • 1.63K Trả lời

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecunhoi87 Xem bài viết
    Mẹ hanku nói đúg đấy. Tin hay khôg là quyền của mỗi người mà. nhân đây chị em mình lập toppic quảng cáo thuốc cho chị Hoa cũg là 1 gợi ý hay đấy. Hihi
    Cả nik này xem các bài viết cũng toàn thấy viết về chị hoa.xem các nick khen chị hoa đều chung 1 đặc điểm.cái này k nói cũng biết

Sent from my GT-I8160 using WebTreTho mobile app
    • 140 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Dear các mẹ. Xem ra cuộc chiến trường kỳ chống nấm và tạp khuẩn viêm âm đạo của chị em mình trên này vẫn chưa bao giờ là nguội 😁 lâu lâu mới ghé thăm nhà cũ vì em cũng chia tay bạn nấm với tạp khuẩn này đc mấy năm rùi 😁 trc em nằm vùng đêm ngày ở topic này luôn he he.
    Em xin chia sẻ lại 1 số kinh nghiệm sau nhiều năm nằm gai nếm mật và đọc ko biết bao nhiêu trang topic về căn bệnh phiền toái này của chị em. Em tham gia diễn đàn từ năm 2009 thì phải, và chiến đấu với VAD đến năm 2012 mới tạm dứt nhé. Em ko nhớ nổi đã bao lần khám ở PSTW và PSHN, đặt ko biết bao nhiêu đơn thuốc đến giờ trong tủ em vẫn còn lưu toàn bộ 1 xấp dày đơn thuốc + sổ khám. Có những lúc 5,6 tháng trời tháng nào em cũng đặt thuốc liên miên, chỉ trừ ngày hành kinh. Và bệnh của em chỉ thuyên giảm chứ hết thuốc hoặc sau kỳ kinh lại tái phát. Căn bệnh này đã làm em suy sụp stress suốt 1 thời gian dài.
    Cho đến cuối năm 2011, em nghe theo lời 1 chị trên forum, đến khám tại phòng khám 287 Kim Mã (em k nhớ chính xác địa chỉ), khám bác sỹ Hoài, hàng ngày em đến đấy để các chị y tá vệ sinh AD cho trc khi đặt thuốc, rất cẩn thận sạch sẽ. Và chỉ sau 1 đợt chữa ở đó, em đã đc kêts luận sạch. Ngày cầm tờ soi kết quả trên tay kết luận AD hết viêm, em mừng rơi nước mắt (2 năm trời chữa ở 2 BV lớn chưa bao giờ em đc kết luận là khỏi), em ko tin vào mắt mình đến nỗi em phi thẳng ra PSTW khám lại luôn, vẫn là AD sạch 😭
    Có lẽ cơ địa em đặt thuốc nó ko tan cả ngấm, nên tự đặt toàn ko ăn thua. Đến chỗ Bs Hoài ở Kim Mã, hàng ngày các chị ý vệ sinh sạch sẽ, xong nghiền viên thuốc ra cho vào xi lanh phụt vào AD, thuốc ngấm đều nên em mới khỏi đc cái bệnh em tưởng là đã mãn tính. Sau này em có bị lại 1 lần cuối năm 2012 do uống kháng sinh dài ngày, em qua Kim Mã chữa 1 đợt thuốc nữa lại ngon lành 😂 mà trc đây em khám ở PSTW bsy kết luận em bị viêm lộ tuyến rộng nhé, mà sau khi chữa ở Kim Mã khỏi viêm thì lộ tuyến cũng hết luôn, bsy Hoài còn khen CTC em mịn đẹp 😭 trộm vía trộm vía
    Em viết lại bài này k phải để quảng cáo cho phòng khám, mà đây là những chia sẻ thật sự của em, em đã từng có mấy năm liền sống chung vs bệnh phụ nữ, em hiểu nó khổ sở và tuyệt vọng đến ntn. Các chị có thể xem thông tin của em để biết em đã nằm vùng các topic về bệnh phụ nữ từ năm nào và quá trình chữa trị dài bao lâu. Em muốn chia sẻ trg hợp của em để chị em đang bị bệnh có thêm chút lạc quan, ko phải vì khó chữa mà nghĩ ko bao giờ chữa đc. Nhiều khi có bệnh vái tứ phương, hợp thầy, hợp cách chữa mới khỏi dứt điểm đc. Và các chị cũng nên giữ tinh thần thoải mái, đừng nghĩ đến nó quá nhiều có khi lại nhanh khỏi hơn.
    Và em có thêm 1 vài lưu ý:
    - Em khuyên chị em ko dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ, chỉ rửa dưới vòi nước sạch, ko thụt rửa âm đạo sẽ gây viêm nặng hơn nhé, vì âm đạo có cơ chế tự làm sạch, dùng dung dịch hay thụt rửa có thể làm chết các vi khuẩn có lợi, gây khô âm đạo. Em lâu nay bái bai dung dịch vệ sinh rồi, chỉ rửa sạch 2 lần sáng tối bằng nước, và kết quả là trc đây abc với ox chả bao h có cảm giác j vì viêm cả khô AD gây đau rát như tra tấn. bây h điện nước đầy đủ, hầu như lần nào cũng "on top" 😂😂😂
    - ở nhà em toàn mặc váy rộng, đi ngủ ko mặc quần lót trừ ngày đèn đỏ. Như thế cho thoáng và cũng giảm nguy cơ bị viêm đấy ạ.
    - chị em nào đã chữa khỏi viêm thì nên thay toàn bộ quần lót, hoặc luộc khử trùng toàn bộ quần lót cũ rồi phơi khô, cho yên tâm nha. Mách nhỏ cho chị em là giặt quần lót bằng xà phòng tắm (như lifebouy ý hoặc xà phòng tắm j cũng đc, nên mua 1 bánh dành riêng cho giặt quần lót), sát khuẩn rất tốt và sạch sẽ, giặt dưới vòi nước xả mạnh chứ đừng ngâm trong chậu chiếc sẽ là ổ vi khuẩn nha.
    - tuyệt đối ko ngâm nước muối hay nước thuốc gì hết em khuyên thật lòng các chị, ko có tác dụng j đâu. Trc em cũng nghe mấy chị trên topic chỉ mua lá cải khô ở Thái Thịnh về đun rồi ngâm âm đạo, ko những k khỏi mà còn nặng hơn, ra khí hư hôi và bị viêm lộ tuyến nặng nữa ấy. Vì ngâm như thế vi khuẩn từ hậu môn có thể xâm nhập vào âm đạo hoặc mấy cái lá đấy chả biết có sạch sẽ ko nên chị em đừng dại mà thử nha. Cứ đi khám rồi chữa cho yên tâm.
    Tóm lại, trên đây là 1 vài chia sẻ của em với những kinh nghiệm đúc rút sau khi em mang chính em ra làm thí nghiệm. Em chúc cả nhà mình đều khỏi bệnh, bái bai căn bệnh ám ảnh phiền phức này để chị em mình luôn tự tin, xinh đẹp, tận hưởng hạnh phúc bên ông xã thật trọn vẹn. Lâu lắm mới thăm lại nhà cũ nên em viết hơi dài ) hy vọng những chia sẻ của em sẽ giúp đc phần nào cho những chị em đang chiến đấu với bệnh viêm âm đạo, các chị hãy lạc quan lên nhé. Chào thân ái và quyết thắng cả nhà ạ !!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Yến à. Không phai ai đi đặt và rữa như mẹ đều khỏi. Giờ pk phụ khoa theo kiểu tư nhân cổ phần cũng dùng phương pháp đốt tiền của bệnh nhân, mỗi lần đến làm vệ sinh đặt thuốc cũng ngót 2triệu, nhà nào rẻ thì hơn triệu.. e đã từng chữa ở PK Khương Trung sau 1time bị lại e đã mất 18trieu, gần đây nhất e chữa ở TRUNG TÂM CHĂM SÓC SKSS HÀ NỘI ở Cảm hội sau dc it ngày e bị lại như thường, bản thân em làm y ta việc vệ sinh rất đảm bảo như Mẹ luôn. Em mất 30triệu ở Trung Tâm này, xot vô cùng.
    Về cơ chế hâu hết các chị em đều bị VAD mãn mà chỉ đặt và truyền kháng sinh có 7 đến 10 ngày là không thể khỏi, mà ks diệt cả vi khuẩn cò lơi, k có cơ chế cân bằng PH âm đạo thì rất khó khỏi.
    1tháng nay e k thấy ngứa sau dùng viên đặt silent night, hết 1hôp 3viên thảo duợc trong 8ngày và e uống thuốc sắx thấy tình trạng khí hư giảm hẳn, k biế kiên trì có dc như ý không. Nhung em k bgio dung 1loai khang sinh gi du e bi viem hong hay viem duong ho hap... vi no lam roi loan vi khuan sinh nấm AD, e cung kieng do ngọt, quan ao mac thoang mat vs rat ben ngoai bang nuoc am, giat bang xa phong tam,phoi nag, say truc khi di tam,... bua nao thay kinh thi e rua bang trè xanh nấu. 1thang nay e k thay ngua. Gio em van sac thuoc uong va van dung thuoc dat, tinh than thoai mai va nghi se khoi benh. Kinh nghiem cua em la k nen dat thuoc khang sinh qua 2dot vi co the va vi khuan se gay khang thuoc.
    Tong dieu tri nhu Me Yen noi em het hon 50 triệu roi cac me em con nguyen sp sach kham va hoa don chua benh, me nao muon xem em chup ảnh up date cho.
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các c ơi cho e hỏi bị nấm đang đặt thuốc mà có kinh nguyệt nên làm thế nào ạ? Ngừng cho đến khi sạch kinh thì có ảnh hưởng đến lộ trình trị viêm kg ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của diepnuongtu
    • 140 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuyen265 Xem bài viết
    Mẹ Yến à. Không phai ai đi đặt và rữa như mẹ đều khỏi. Giờ pk phụ khoa theo kiểu tư nhân cổ phần cũng dùng phương pháp đốt tiền của bệnh nhân, mỗi lần đến làm vệ sinh đặt thuốc cũng ngót 2triệu, nhà nào rẻ thì hơn triệu.. e đã từng chữa ở PK Khương Trung sau 1time bị lại e đã mất 18trieu, gần đây nhất e chữa ở TRUNG TÂM CHĂM SÓC SKSS HÀ NỘI ở Cảm hội sau dc it ngày e bị lại như thường, bản thân em làm y ta việc vệ sinh rất đảm bảo như Mẹ luôn. Em mất 30triệu ở Trung Tâm này, xot vô cùng.
    Về cơ chế hâu hết các chị em đều bị VAD mãn mà chỉ đặt và truyền kháng sinh có 7 đến 10 ngày là không thể khỏi, mà ks diệt cả vi khuẩn cò lơi, k có cơ chế cân bằng PH âm đạo thì rất khó khỏi.
    1tháng nay e k thấy ngứa sau dùng viên đặt silent night, hết 1hôp 3viên thảo duợc trong 8ngày và e uống thuốc sắx thấy tình trạng khí hư giảm hẳn, k biế kiên trì có dc như ý không. Nhung em k bgio dung 1loai khang sinh gi du e bi viem hong hay viem duong ho hap... vi no lam roi loan vi khuan sinh nấm AD, e cung kieng do ngọt, quan ao mac thoang mat vs rat ben ngoai bang nuoc am, giat bang xa phong tam,phoi nag, say truc khi di tam,... bua nao thay kinh thi e rua bang trè xanh nấu. 1thang nay e k thay ngua. Gio em van sac thuoc uong va van dung thuoc dat, tinh than thoai mai va nghi se khoi benh. Kinh nghiem cua em la k nen dat thuoc khang sinh qua 2dot vi co the va vi khuan se gay khang thuoc.
    Tong dieu tri nhu Me Yen noi em het hon 50 triệu roi cac me em con nguyen sp sach kham va hoa don chua benh, me nao muon xem em chup ảnh up date cho.
    Bạn cho mình hỏi đầu óc bạn có đc bình thường ko vậy? Bạn bị điên à mà tuyên truyền ở đây là chữa như cách của mình hết 50 triệu? Tôi nói cho bạn nghe 1 câu nhé, tôi ko quan tâm chị Hoa chị Lá của bạn là Hoa Đà tái thế hay là cái j, tôi chỉ đang chia sẻ những kinh nghiệm xương máu mà tôi đã trải qua thật sự, cho những chị em đang mắc phải bệnh phụ nữ nghe. Ko chỉ là kinh nghiệm chữa bệnh mà còn là những kinh nghiệm giữ gìn vệ sinh ko phải ai cũng để ý. Bạn tưởng 50 triệu của bạn là to à mà mang ra đây doạ để lấp liếm bài của tôi đi. Còn bạn thích doạ thì tôi cũng nói luôn, mỗi lần đi khám ở Kim Mã của tôi hết 180k tiền soi + khám, thuốc thì 12k/ viên công đặt 20k/ ngày. Bạn bị ấm đầu à mà hết 2 triệu mỗi lần đến đặt thuốc? Đừng có tưởng ở đây muốn chém gì thì chém muốn nổ gì thì nổ. Ko biết dựa cột mà nghe. Dám quy chụp là chữa theo cách của người này người kia hết mấy chục triệu. Tôi xin lỗi bạn 1 câu chứ mấy cái nick vừa lập đc vài ngày như bạn, mở lịch sử gửi bài ra thì bài nào cũng quảng cáo cho chị Hoa, mở mồm ra là mang tiền ra lấp liếm bài của người khác, thì các mẹ trên này cũng biết thừa cái giọng điệu sặc mùi tiền đang có mục đích j rồi. Đừng có đem bệnh tật nỗi đau của người khác ra để lợi dụng mưu cầu quảng cáo nhé.
    Còn những chia sẻ của mình là thật lòng đến từng chữ. Lật tất cả các bài viết của mình ra thì biết. Mình cũng từng chia sẻ những kinh nghiệm này rồi, hôm nay viết lại chỉ hy vọng biết đâu sẽ may mắn giúp đc ai đó khỏi bệnh, như mình mấy năm trc nếu ko có duyên biết đến và đc chữa ở Kim Mã thì ko có ngày hôm nay. Mình chỉ nhắc các mẹ dù chữa ở đâu thì cũng nên bình tĩnh, lắng nghe cơ thể mình xem có hợp thầy hợp thuốc ko, xem bệnh có tiến triển ko. Và chú ý vệ sinh như cách mình nói xem nhé.
    Còn mấy cái pr rẻ tiền cho Hoa Đà này, hy vọng sớm bị báo sai phạm hết đi, rác mắt. Để topic sạch hơn, chị em đang bị bệnh sẽ đc đọc những chia sẻ thật sự chứ ko phải mấy bài nổ quảng cáo rẻ tiền như của mấy bạn nhân viên nhà chị Hoa này. Chả biết các bạn đã lợi dụng đc bao nhiêu chị em đang mang tâm lý hoảng sợ vì bị bệnh, chứ những chị em tỉnh táo 1 chút như mình, giờ cứ nghe thấy chị Hoa nhà các bạn là ngứa tai. Quảng cáo phô và phản cảm vừa thôi, sinh tác dụng ngược đấy. Người ta giờ khôn lắm, ko dễ bị lừa đâu các bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LucYenHN; 08/10/2014 vào lúc 11:08 AM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban doc ky ma xem.
    Toi k chua theo kieu chi Hoa cung k biet chi Hoa la ai.
    Bi den may nam roi tong dieu tri het bang chung ay. Toi di chua Tu nhan va dat thuoc, truyen khang sinh, lam vat ly tri lieu nhung k khoi 2trieu qua ay chu. Ai chang muon dc khoi benh. Con xin loi ban doc lai cai cmt cua Toi cho sang mat.
    Ban o Ha Noi k thi ban len face Trung tam csskss ma xem hay pk Khuong Trung, xem bang gia dich vu cua no. Toi chia se de cac chi em cân nhac khi den nhung Trung tam pkham mang ten Hien dai, chu hien dai may ma chua cung k khoi thi tien mat tat van mang. Ban co ve phan lo qua nhi. Gap thay hop thuoc va tuy theo muc do benh nang nhe, ng bi Nam lai bi them Tap khuan, truc khuan...kem viem Lo tuyen hoac viem phan phu thi den nhung cho Tu nhan kieu hien dai het 30 tr la chuyen qua thuong.
    Nhu ai dung qua nhieu khang sinh dat va uong gay loan khuan thi kho khoi lam. Ban doc ky cai cmt cua toi roi nhin lai chia se cua ban nhe. Phan no thi phai co quan mat ma quan sat. K biet ban lam cai nghe gi ma Van qua.
    Crazy!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mấy chị làm này làm quá thế nhỉ @@ bị nấm nhẹ có thể dùng giấm táo rửa vệ sinh là ổn ngay thôi mà??
    đơn giản, thuốc này thuốc kia tốn tiền..thật uổng công mình theo dõi topic này @@
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị cho em tham gia với ạ. E đi khám ở thiên tâm bị viêm âm đạo do tạp khuẩn và bị viêm lộ tuyến độ 1. Chi phí ở đay đắt quá. Có chị nào có kinh nghiệm hay giúp em với ạ. E thấy các chị bảo bị đi bị lại làm e lo lắg quá. E mới ra trường đi làm nên kinh tế cũg eo hẹp ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duong0486 Xem bài viết
    Các chị cho em tham gia với ạ. E đi khám ở thiên tâm bị viêm âm đạo do tạp khuẩn và bị viêm lộ tuyến độ 1. Chi phí ở đay đắt quá. Có chị nào có kinh nghiệm hay giúp em với ạ. E thấy các chị bảo bị đi bị lại làm e lo lắg quá. E mới ra trường đi làm nên kinh tế cũg eo hẹp ạ.
    Bạn mua vakitzole dùg. Mình dùg thấy cũg ổn. Vi minh cug bi tai nam ca nam nay roi.Đi khám giờ tốn kém lắm. Híc