• 0 Lượt chia sẻ
  • 472K Lượt đọc
  • 1.61K Trả lời

89 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanku Xem bài viết
    Cứ mua thuốc chị Hoa là khỏi luôn. Sao mọi người đi chữa khổ sở quá vậy. Mình uống và đặt đúng 5 ngày khỏi hẳn 2năm nay. Số chị ấy mà liên lạc nhe:0989340052 mà chị ấy lạc nhiều kinh ngiêm nhiệt tình nữa. Nói chug mih thấy oke. Chứ chữa lih tih khổ lắm bị nặng hơn.
    chị ơi chị cho e hỏi thuốc chị nói là thuốc Tây ak. Chị Hoa là bác sĩ hay ntn ? chị chỉ giúp em với ạ
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sau khi lấy chồng 2 tháng mình cũng bị, suốt ngày đặt thuốc, hết đợt này qua đợt khác mà ko khỏi.
    C bác sĩ đặt thuốc còn bảo ko khỏi được. thất vọng vô cùng. Suốt ngày kiêng ăn ngọt, suots ngày là quần chíp, mặc thoáng. Mình cũng thường xuyên ăn sữa chua ko đường, và tích cực ăn tỏi, nhưng ko khỏi.
    Nhưng 2 năm sau, mình khỏi,
    mình dùng sp aixiberi của Pháp, trong quá trình dùng mình cũng ko phải ăn kiêng hay kiêng quan hệ với ông xã. hihi. bây giờ chẳng phải lo gì nữa. Hơi đắt tý thôi các mẹ ah.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathanh91 Xem bài viết
    Các chị ơi, em có dấu hiệu của nấm âm đạo, thấy hơi ngứa và có ít cặn trắng ở cửa âm đạo. Cách đây 7 tháng em có bị nấm một lần, lần đó sợi nấm bám dầy mà rất nóng rát, em cứ nghĩ rằng lần này em chỉ bị nhẹ thôi, không ngờ hôm nay đi khám ở phòng khám Thiên Tâm, các bác sĩ ở đó kết luận em bị viêm âm đạo, cho em tiến hành rửa, xông gì gì đó và chiếu hồng ngoại. Bác sĩ dặn là làm trong 3 ngày, hôm nay em làm được ngày đầu tiên rồi.
    Nhưng em có một thắc mắc này hơi tế nhị, mong các chị đã đi khám và chữa ở nhiều nơi rồi thì cho em kinh nghiệm với. Đó là chi phí ở đây rất đắt, phí siêu âm, soi tươi, xét nghiệm đã mất 280k, còn cách chữa-tức là rửa, xông và chiếu hồng ngoại đó mất 420k/ngày. Bác sĩ dặn làm trong 3 ngày, tức là hết 1280k. Tổng cộng số tiền em phải trả là 1560k. Em không biết là so với giá cả ở đây thì mức giá đó là đắt hay rẻ, riêng em thì em thấy rất đắt, vì lần trước em bị nặng hơn mà cũng chỉ mất 600k cho 2 lần khám và chữa.
    Các chị cho em lời khuyên với. Em có nên tiếp tục theo điều trị nốt 2 lần còn lại hay không hay chuyển sang chỗ khác để làm. Em cảm ơn các chị rất nhiều.
    Chị ơi cho e hỏi là kết quả điều trị của chị ra sao ạ? hôm nay e đi khám ở trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản HN bs cũng chỉ định hồng ngoại như c ấy mà e k biết hiệu quả ko nhưng chi phí thì đắt quá chị cho e xin ít kinh nghiệm với ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChipPhuongAnh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi bị nấm là thế nào?
    Mới từ hôm qua mình thấy rất ngứa và phát hiện thấy có dịch màu trắng như nước vo gạo và bám rất nhiều vào âm đạo. Vậy đó có phải nấm không?
    Mình đang định chiều nay đi khám đây. Mà có 1 điều mình thắc mắc là tại sao mình vệ sinh rất sạch sẽ mà vẫn bị?
    Mà nếu bị nấm thì có thể lây sang người chồng hả các mẹ?

Me no co ngua k? Neu bt khi hu co mau trang xam ra nhu te xon, bach doi loang thi la tap khuan.
    Namnco dac diem giong nhu ba dau mau trang xam hoac vang bam o thanh am dau va am ho, co cam giac nong rat am dao, ngua ngay kho chiu.
    Me no nen di lam khang sinh do de cay nam va vi khuan de tim dung loai dieu tri.
    E cung tung bi nam gio het r lai co tap khuan. Buon thoi ruot. Nguyen nhan gay benh co the bat nguon tu Ox nhe, vi khuan an lap ma k co bieu hien nhu chi e kinh. Dua ca c di xet nghiem.
    E cung lam nghe y ma dao sac k got dc chuoi me ah. Tuy nhien em co nhiu kinh nghiem vi e cung chua nhiu r.huhu
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao Em!
    Anh xin gioi thieu den voi em mot giai phap de em co the khac phuc su co cua em! Neu em quan tam em goi cho anh hoac gui mail vao dia chi chi tiet va thong tin lien lac em Nhe!
    Cam on em tam su
    Nguyen Xuan Nhieu
    0909512087
    nhieusuckhoe@gmail.com

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhieunguyen
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chao ngua trang!
    Ban gap su co nay bao lau roi!
    Neu co mot giai phap ma giup ban giai quyet duoc van de tren thi ban nghi the nao co quan tam no kg?
    Neu ban quan tam xin vui long lien he voi chung toi chung toi se giup ban!
    Nguyen Xuan Nhieu
    0909512087
    nhieusuckhoe@gmail.com

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhieunguyen
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bsy Việt toàn sử dụng kháng sinh đặt mà chẳng bao giờ cho sử dụng các loại hỗ trợ phát triển vi khuẩn tốt sau khi điều trị ... điều này làm cho quá trình tái nhiễm bệnh phát sinh ... có đợt mình lên mạng search thì thấy có chị nói sử dụng florgynal 14 vien tái tạo khuẩn tốt , mình đã thử và 2 năm liền ko hề tái viêm nhiễm , cách day 3 tháng mình lại bị viêm lại sau điều trị đi mua Florgynal thì Việt Nam ko nhập nữa , lên EBay search thì mua được Gynophilus cùng tác dụng nhưng so ra là mắc hơn Flogynal 6 lần ... tuy nhiên từ lúc ấy đến giờ mình thấy thật thoải mái

Gởi từ ứng dụng Webtretho của suongblao
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn. Nếu bị nấm âm đạo thì quả là rất khó trị, nhưng mình cũng có một số kinh nghiệm trong bệnh này. mình nói ra bạn làm thử xem có hiệu quả k nhe. Khi đã bị nấm thì bạn phải dùng thuốc đặt âm đạo Canesten của cty Bayer hay thuốc đặt âm đạo nào khác mà có tính chất tương tự cũng dùng được (có biệt dược diệt nấm và cả kháng sinh diệt khuẩn), đồng thời bạn phải uống thuốc diệt nấm (ngày uống 1 viên, và 3 ngày sau dùng 1 viên tiếp theo), vì lúc này bào tử nấm đã vào máu, cho nên phải uống thuốc, song song bạn phải dùng bàn ủi (nhiệt độ nhẹ), ủi quần lót, ngay vị trí tiếp với âm đạo. Quần lót phải phơi dưới ánh nắng mặt trời, nếu hôm nào trời mưa thì nhờ đến cái bàn ủi nhe. đây là 1 số kinh nghiêm mà mình trao đổi cùng bạn. Chúc bạn khỏe.
    • 141 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Vùng kín cứ bị ẩm ướt thì sễ bị nấm. Cách đơn giản nhất để k bị tái phát nhiễm nấm là mẹ nó dùng băng vệ sinh hàng ngày. Mình đã làm và tới giờ hok hề bị tái phát luôn. Mẹ nó thử xem sao!
    • 247 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ nó đến chỗ bsỹ Thanh - số 7  Nguyễn Huy Tự nhé,

Bác trị nấm mát tay lắm, mỗi tội giá thuốc mắc lắm, nếu bạn đến đó khám rồi bsỹ kê đơn thuốc, bạn ko lấy thuốc ở đó ra ngoài mua cho rẻ,

Mình cũng trị khỏi nấm ở đây đó, chỉ phải đặt 2 viên thuốc và 2 VC uống thuốc mỗi người 2 viên là khỏi,
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ấy quen 1 chị làm bên sản eva thì phải. Thuốc nhiều người dùg khỏi nên chị ấy mua giúp thôi. Đấy là thuốc tây hàg nhập khẩu nhé!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị hãy đe ý nguyên nhân qtrong dẫn dến bị nấm âm đạo là do đồ lót kín, chật, k phải cotton; hAy mặc độ bó sát nữa a! Em cũng bị NAD và cũng bị tái phát mấy lần; e có đi khám đặt thuốc, thuốc uống (cho cả chồng nữa a) nhưng mãi k khỏi do đặt thuốc k đúng cách; khi e đã đặt thật sâu trong âm đạo r thì bệnh khỏi; đc 1 tgian bệnh tái phát e lại tiếp tục đặt thuốc VÀ ĐIỀU QTRONG NHẤT EM MUỐN SHARE CHO CÁC CHỊ ĐÓ LÀ EM ĐA VỨT TOÀN BỘ SỐ QUẦN LÓT ĐI VÀ MUA MỚI MẶC DÙ TRONG TIME BỊ CÓ NGÂM NƯỚC NÓNG, PHƠI NẮNG, LÀ RẤT KỸ ạ... Có lẽ vì thế em đã khỏi dứt điểm đc 2 năm r, cô bé vẫn khoẻ mạnh. À, e biết lá trầu k hay trà xanh thì tốt nhưng tìm đc loại đảm bảo cluong thì rất khó do hnay vì tính kte nên nta phun nhiều chất hoá học cho cây trồng cho nên em dùng loại muối NABICA có bán tại tất cả hiệu thuốc pha vs nc đun sôi để ấm (em kỹ tính lắm ạ) thấy rất tốt ạ. Khi cô bé đã khoẻ mạnh hoàn toàn ngày bt các chị có thể vs bằng nc ấm thôi đã sạch r vì hnay lạm dụng dung dịch vs cũng k hề tốt a, cái dung dịch muối trên đó e dùng khi đến ngày,trc và sau khi gần gũi vs chồng thôi ạ, các chị k nên quá lạm dụng chỗ đó sẽ có thể bị khô hơn bt ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình đi khám nhiều lần, những lần mình uống thuốc và làm như sau thì khỏi rất lâu không bị nhiễm lại. Cả năm nay mình vẫn chưa bị lại.

1. Uống thuốc Difuzit 01 viên cho vợ, 01 viên cho chồng.

2. Đặt thuốc âm đạo Clovagin ngày 01 viên vào buổi tối trước khi đi ngủ trong vòng 10 ngày. Trong 10 ngày đó hoàn toàn không quan hệ.

3. Trong thời gian chữa trị, khi giặt quần lót xong, đun ngay một ấm nước sôi đổ thẳng vào quần lót. Khử nấm tất cả các quần đã giặt trước đó cũng bằng nước sôi như trên. Nước phải là nước vừa sôi xong, không dùng nước đã đổ vào phích. Quần lót phải dùng loại 100% cotton, loại ko phải 100% cotton có đắt đến mấy cũng bỏ. Dùng loại rẻ tiền thôi không dùng nước sôi là hơi bị sót tiền đấy, quần sẽ dão nhanh hơn đấy nhưng nước nóng mới diệt được nấm ở quần lót, xà phòng không diệt được. Khi khỏi hẳn thì 02 tuần mới dội nước sôi cho quần lót 01 lần.

4. Sau khi khỏi bệnh ngày chỉ rửa vào buổi sáng, buổi tối và lúc đi nặng thôi. Chỉ đi tiểu thôi thì không rửa, chỉ dùng giấy vệ sinh thôi, tuyệt đối không rửa vào bên trong. Rửa nước nhiều sẽ bị mất cân bằng môi trường cũng dễ bị nấm.

Mình chỉ làm đơn giản vậy thôi. Hơn năm nay chưa bị nấm lại. Chúc các bạn mau khỏi.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quả sấu và 7 công dụng tốt cho sức khỏe

Em ở miền Nam trước giờ nên ít có dịp được ăn quả sấu và các món ngon làm từ sấu. Thi thoảng đi ăn...

• Bị nấm âm đạo khi mang thai

Các chị ơi, Em vừa đi khám và được biết là bị viêm nấm âm đạo. Bác sĩ cho đơn mua thuốc viên để nhét vào âm đạo (1 viên) và kem Canesten để bôi bên ngoài âm đạo và bôi cả cho chồng. Em vội vàng quên ko hỏi bác sĩ xem là phải dùng kem đấy trong bao lâu? Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này ko chỉ...

• Có mẹ nào bị nấm âm đạo không?

Có mẹ nào bị bệnh như mình không?hic.tiện đi siêu âm mình đi khám phụ khoa luôn bs kl mình bị nấm âm đạo.bảo mình về rửa dd vs tới 17,18w thai lớn thì mới đặt thuốc trị được.nếu k chữa đẻ con ra sẽ bị nấm mắt.hic.mình k biết đặt thuốc có đau không?có hại đến con không?mình lo lánh quá tới giờ bé...

• Kéo co - Hò dô, trò chơi nhỏ, ý nghĩa lớn

http://www.webtretho.com/omo-cu-tha-ho-lam-ban/wp-content/uploads/sites/46/2014/06/keoco1.jpg ...

• Mẹo rửa mặt đúng cách để da không bị nhăn

Chúng ta thường phải rửa mặt mỗi ngày để tẩy trang và loại bỏ bụi bẩn bám trên da. Nhưng nếu không...

• 13 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình không rửa bất kỳ dung dịch vệ sinh nào. Mình chỉ rửa bằng nước bình thường thôi