• 0 Lượt chia sẻ
  • 463K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

78 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Hôm qua em có đến lấy kết quả xét nghiệm ở nhà bác sĩ Thanh ở số 7 nguyễn huy tự Bác sĩ kết luận em bị nấm men
    Em đọc kết quả mà ko hiểu em up hình ảnh chụp phiếu mẹ nào biết thì giải thích giùm em với

Kết quả đây các mẹ
    TBBM (++)
    TẠP KHUẨN (+++)
    BCDN (++)
    TBN NÂM MEN ( +++)
    e thấy cái gì cũng + rất nhiều but mà ko hiểu hic hic
    Hiện giờ em rất hoang mang vì em chưa lập gia đình ,mà nghe nói nấm thì rất dễ bị lại ,các mẹ mách nước giúp em một số biện pháp phòng tránh với a
    Em cám ơn các mẹ nhiều , rất mong nhận được sự hồi đáp của các mẹ ngay a
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trên thị trường hiện có bán OZOL - dầu oliu ozon hóa thành phần hoàn toàn tự nhiên là dầu oliu và ozon, không chất bảo quản. OZOL khi bôi lên vùng da, trong âm đạo sẽ giải phóng ozon để diệt hết vi khuẩn, nấm và bào tử nấm. Như vậy sẽ không còn cơ hội để bệnh phát triển, tái phát.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vo_Gau Xem bài viết
    Đúng rồi mẹ nó ạ. Mẹ nó cũng chưa có gia đình? Như vậy là giống mình rồi. Đến phòng khám bác sĩ toàn bảo chưa có gia đình, chưa quan hệ, MT còn, chữa cũng khó, MT vô tình là thứ giữ vi khuẩn lại bên trong.

Mà mẹ nó bị sao? Triệu chứng như nào?

Em đã nghĩ đến việc đợi khi nào có gia đình, MT rách thì mới trở lại phòng khám phụ khoa. Nhưng cứ nghĩ đến cái cảnh mệt mỏi, tốn kém, mất thời gian với các phòng khám PK, lắm lúc gặp bác sĩ khó tính lại còn bị mắng nữa, vì cái tội chưa quan hệ mà sao cứ để mắc bệnh thế này, em sợ lắm rồi. Mà em đã có kinh nghiệm đau thương với thuốc, nên giờ nếu có thể ko phải động đến Tây y là em cũng tránh xa nó.

Cũng may em sớm biết đến bài thuốc này, để cả năm nữa mới lấy chồng, lúc ấy mới đi khám thì viêm nhiễm sang cả đến vòi trứng và tử cung mất

Nếu mẹ nó quan tâm mà chưa biết chất lượng thuốc thế nào thì cứ lấy trước 1, 2 gói dùng thử nhé. Ngâm 1 lần là bắt đầu thấy khác rồi, rõ rệt luôn ý. Em mua hộ 4 người thì đã có 3 người phản hồi rất tốt. 90k/1 gói, dùng được cho cả người chưa quan hệ, phụ nữ mang thai hay cho con bú, vì thuốc này lành tính, sạch và ko độc hại gì

Có gì mẹ nó pm cho em ID yahoo mocnhien09. Em cũng ít vào diễn đàn

Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm
    Chị ơi eđang mang bầu tháng thứ 8 và cũng đang bị nấm âm đạo. Chị cho e sdt để đặt mua thuốc đc ko. E ở HN.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi cho em số đt liên lạc được k ạ, e đang bị viêm mà uống thuốc tây mệt quá
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy hôm trc e đi khám bsi bảo e bị nấm(+), bạch cầu(+), gr gr thì là (-)
    E về e rửa muối nabifar và đặt canesten dạng 1v duy nhất và uống kèm 1v flu..
    Nhưng sau 2 hôm đặt thuốc em thấy khí hư trắng bã bã ra nhiều hơn, không ngứa. Nó cứ bám quanh âm đạo mặc dù e vừa rửa vệ sinh xong.
    Các chị cho em hỏi có phải do đặt thuốc nấm nó đẩy ra ko hay là em bị nặng hơn và phải dùng thuốc khác ạ. Các chị chỉ em vs, e đến mất ăn mất ngủ vì cái bệnh quái gở này. E còn chưa có bé nào thì rinh bé ntn đây
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhtrang1808; 23/04/2014 vào lúc 08:55 AM.
    • 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy đây là bệnh mà đa số và hầu hết phụ nữ gặp, nhất là đã quan hệ tình dục. Nhiều người chữa thuốc Tây không khỏi, tái đi tái lại nhiều lần, rất mệt mỏi. Mỗi lần chữa trị không những tốn kém mà còn gây hại sức khỏe, thuốc Tây gây nhiều tác dụng phụ. Mình bán thuốc, gặp nhiều trường hợp nặng nhưng sau khi điều trị bằng thuốc Nam bên mình thì đã khỏi hẳn. Các bạn quan tâm có thể tham khảo link sau:
    https://www.facebook.com/huongngoclan191

https://www.facebook.com/DongYThaiNguyen?ref=hl

Nghề chính của mình không phải lấy thuốc, chỉ là muốn giúp làm việc gì đó để thấy mình có ích thôi. Đã rất nhiều người lấy thuốc và khỏi hẳn nên các bạn có thể yên tâm nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi mình bị viêm âm đạo tái phát nhiều lần, cứ khỏi rồi lại bị. Mình định dùng thuốc cloxit nhưng không dám dùng vì hình như thuốc đó không dành cho đặt âm đạo. Mẹ mình đã có lần nói thuốc cloxit trị vi khuẩn gì cũng tốt. Nghe bạn nói mình cũng muốn thử xem, vì mình đã dùng rất nhiều loại thuốc khác nhau mà lần này không thấy đỡ. Đây là lần đầu tiên viết tin nhắn trên forum nên cũng ko biết có gửi đến bạn được hay không, nếu nhận dc xin hãy chỉ cho mình
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ mua thuốc chị Hoa là khỏi luôn. Sao mọi người đi chữa khổ sở quá vậy. Mình uống và đặt đúng 5 ngày khỏi hẳn 2năm nay. Số chị ấy mà liên lạc nhe:0989340052 mà chị ấy lạc nhiều kinh ngiêm nhiệt tình nữa. Nói chug mih thấy oke. Chứ chữa lih tih khổ lắm bị nặng hơn.
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cac me thong thai giup minh voi. Minh co bau co duoc dung gynapax rua am dao khong ah? Minh cam on cac me nhiu ah
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanku Xem bài viết
    Cứ mua thuốc chị Hoa là khỏi luôn. Sao mọi người đi chữa khổ sở quá vậy. Mình uống và đặt đúng 5 ngày khỏi hẳn 2năm nay. Số chị ấy mà liên lạc nhe:0989340052 mà chị ấy lạc nhiều kinh ngiêm nhiệt tình nữa. Nói chug mih thấy oke. Chứ chữa lih tih khổ lắm bị nặng hơn.
    chị ơi chị cho e hỏi thuốc chị nói là thuốc Tây ak. Chị Hoa là bác sĩ hay ntn ? chị chỉ giúp em với ạ
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi lấy chồng 2 tháng mình cũng bị, suốt ngày đặt thuốc, hết đợt này qua đợt khác mà ko khỏi.
    C bác sĩ đặt thuốc còn bảo ko khỏi được. thất vọng vô cùng. Suốt ngày kiêng ăn ngọt, suots ngày là quần chíp, mặc thoáng. Mình cũng thường xuyên ăn sữa chua ko đường, và tích cực ăn tỏi, nhưng ko khỏi.
    Nhưng 2 năm sau, mình khỏi,
    mình dùng sp aixiberi của Pháp, trong quá trình dùng mình cũng ko phải ăn kiêng hay kiêng quan hệ với ông xã. hihi. bây giờ chẳng phải lo gì nữa. Hơi đắt tý thôi các mẹ ah.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bản tin khuyến mại tháng 7: VMM Royal City

Trang sức PNJ khuyến mại khủng Công ty vàng bạc đá quý Phú Nhuận (PNJ) triển khai chương trình...

• Làm Gì Khi Bị Ong Đốt

Chào các mẹ, chả là hôm vừa rồi cu bi nhà em bị ong đốt làm vợ chồng em lo sốt vó, lên mạng tìm...

• Có mẹ nào bị nấm âm đạo không?

Có mẹ nào bị bệnh như mình không?hic.tiện đi siêu âm mình đi khám phụ khoa luôn bs kl mình bị nấm âm đạo.bảo mình về rửa dd vs tới 17,18w thai lớn thì mới đặt thuốc trị được.nếu k chữa đẻ con ra sẽ bị nấm mắt.hic.mình k biết đặt thuốc có đau không?có hại đến con không?mình lo lánh quá tới giờ bé...

• 8 dấu hiệu cảnh báo sớm ung thư cổ tử cung

Ung thư cổ tử cung là loại ung thư phổ biến thứ hai trên thế giới mà chị em thường gặp. Mặc dù...

• Đã mẹ nào chữa nấm âm đạo bà lang Chiên ở Hải Phòng vào cho e ý kiến ah.

Hơn 1 tháng trước e có bị ngứa và ra khí hư vón cục màu trắng e lười đi khám cứ ngồi nhà tự chữa. E dùng cả thuốc ngâm phụ khoa nhưng chẳng khỏi cuối cùng e quyết định đi khám. Kết quả là e bị nấm âm đạo. Uống thuốc và đặt thuốc rồi nhưng e vẫn thấy bị ra khí hư trắng đục như sữa chua nhưng không...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathanh91 Xem bài viết
    Các chị ơi, em có dấu hiệu của nấm âm đạo, thấy hơi ngứa và có ít cặn trắng ở cửa âm đạo. Cách đây 7 tháng em có bị nấm một lần, lần đó sợi nấm bám dầy mà rất nóng rát, em cứ nghĩ rằng lần này em chỉ bị nhẹ thôi, không ngờ hôm nay đi khám ở phòng khám Thiên Tâm, các bác sĩ ở đó kết luận em bị viêm âm đạo, cho em tiến hành rửa, xông gì gì đó và chiếu hồng ngoại. Bác sĩ dặn là làm trong 3 ngày, hôm nay em làm được ngày đầu tiên rồi.
    Nhưng em có một thắc mắc này hơi tế nhị, mong các chị đã đi khám và chữa ở nhiều nơi rồi thì cho em kinh nghiệm với. Đó là chi phí ở đây rất đắt, phí siêu âm, soi tươi, xét nghiệm đã mất 280k, còn cách chữa-tức là rửa, xông và chiếu hồng ngoại đó mất 420k/ngày. Bác sĩ dặn làm trong 3 ngày, tức là hết 1280k. Tổng cộng số tiền em phải trả là 1560k. Em không biết là so với giá cả ở đây thì mức giá đó là đắt hay rẻ, riêng em thì em thấy rất đắt, vì lần trước em bị nặng hơn mà cũng chỉ mất 600k cho 2 lần khám và chữa.
    Các chị cho em lời khuyên với. Em có nên tiếp tục theo điều trị nốt 2 lần còn lại hay không hay chuyển sang chỗ khác để làm. Em cảm ơn các chị rất nhiều.
    Chị ơi cho e hỏi là kết quả điều trị của chị ra sao ạ? hôm nay e đi khám ở trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản HN bs cũng chỉ định hồng ngoại như c ấy mà e k biết hiệu quả ko nhưng chi phí thì đắt quá chị cho e xin ít kinh nghiệm với ạ