• 0 Lượt chia sẻ
  • 461K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

77 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoNgo Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, nghe lời mẹ nó hôm qua mình đã đi mua 1/2kg lá "trinh nữ hoàng cung" khô về dùng thử rồi. Nhưng mà mình nghe nói lá đó nếu đun lấy nước uống thì sẽ tránh được ung thư cổ tử cung nhưng lại khó mang thai.
    Mình thì đang mong có em bé lắm nên ko biết nếu ngâm rửa bằng nước lá trinh nữ hoàng cung thì có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ? Nhỡ lá này nó có chất gì diệt tinh trùng thì chết.
    Ha há há! nếu mà khó mang thai thì tớ sẽ uống để .... tránh thai. Bi giờ tớ mới nghe được tác dụng này:Laughing::Laughing::Laughing: Mai tớ tìm cái bài nói về tá dụng của lá cây này rồi tớ bảo, đại khái là ngày xưa chỉ có trong hoàng cung để trị bệnh cho các cung tần mỹ nữ... chữa được các loại ung u bướu nhọt... rùi gì nữa tớ quên rùi. Nhưng đối với tớ chỉ có món ... gứa cấp là tớ thấy tác dụng tức thì thôi
    • 49 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sadrose Xem bài viết
    Hic, em đọc mãi mà chưa thấy ai giống em. Em bị ra khí hư màu trắng đục, dai, dùng ngón tay lấy ra, thì nó dài và dai. Nếu bình thường thì em ko thấy ngứa, nhưng nếu khí hư ra, nó dính vào mình âm đạo (bên ngoài, ví dụ như môi lớn hoặc môi bé) thì mới thấy ngứa tại chỗ bị dính vào. Thỉnh thoảng em thấy chất này có mùi, thình thoảng không có mùi. Mà quần nhóc của em, bị vàng đũng như nước chè ấy, giặt mỏi tay mới sạch. Không biết là em bị loại gì nữa, có qua BVPS để soi tươi nhưng lại đúng hôm bị cuối, nên bác sĩ dặn phải đợi hết sạch mới đi gắp và soi tươi được. Hic, em lo quá, em đọc mãi nhưng chưa thấy ai bị cái vụ vàng đũng quần nhóc như em. Không hiểu là có bị làm sao không? Các chị nào biết tư vấn em nhé. Thanks các chị em.
    Ở trên diễn đàn này cũng có nhiều người bị ra khí hư màu vàng mà chị. Đợt trước em cũng bị ra khí hư vàng ở đũng quần nhưng ko khó giặt, khí hư ở ngoài mà vàng thì có thể bị ảnh hưởng bởi nước tiểu và các yếu tố ngoài ko khí, khi ở trong âm đạo nó ko bị vàng thì chị ko phải lo lắng quá đâu, cứ đi khám xem thế nào chị nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khí hư của e thì không bị vàng. Lần trước e có bị viêm âm đạo 1 lần, đặt thuốc và đã khỏi. Nhưng lần này e thấy lại bị ra khí hư trắng đục có vón cục như giấy ăn bị thấm ướt nhưng khí hư không bột. Cais e lo nhất là e bị ra khí hư mùi kinh lắm ạ(cứ khắm khắm, thối thối, hôi lắm ý). E chưa bị tình trạng như thế này bao giờ cả nên rất lo, e cũng đã cố gắng vệ sinh rất sạch sẽ sau khi xxx rồi. E đang nghĩ ko biết có phải do lần nào đi tiêu e cũng rửa nên âm đạo bị ẩm hay ko?:Thinking:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose:
    • 609 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Em bữa rùi thấy ngứa ngứa ở chỗ đó thía là lượn qua Phụ sản quốc tế khám, hết tổng cộng 390k cả thuốc uống và thuốc đặt khỏi roài. Xét nghiệm nói là bị nhiễm Gardinala hay cái rì rì đó tên dài ngoằng chả nhớ nổi. Được dặn qua đợt kinh tới đi khám lại. May mà mới bị sơ sơ, hú hồn:Smiling:
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trời ơi em bị nấm chữa mãi chả hết.có lúc khỏi vài tháng rồi lại thấy bị lại.hồi trước em bị nấm CAndida vói tap khuẩn.bây giờ thêm cả nấm sợi.ôi chết mất.chị nào khám ở đâu tốt bảo em với
    • 2,043 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đợt trước mình bị nấm âm đạo, nhẹ nhàng thôi nhưng mà hình như mình đã có thai vào thời điểm đấy. Vì theo như tính toán của mình thì ngày rụng trứng rơi đúng vào hôm mình phát hiện bị nấm và mấy hôm đấy vợ chồng mình có quan hệ.
    Vậy nếu có thai khi đang bị viêm nhiễm và nấm như vậy thì có ảnh hưởng đến thai nhi không hả các mẹ?

• 49 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sadrose Xem bài viết
    Em ui, chị bị vàng ở đũng quần mà giặt mãi còn ko sạch cơ, hichichic, vữn phải đi khám thôi, địa chỉ bác sĩ Thoa núi trúc cụ thể thế nào em nhỉ? Các chị em ở đây đã có ai khám bác sĩ Chút BVPS hay chưa nhỉ??
    Đc phòng khám bác sĩ Thoa:
    Phòng 2, Ngách 1, Tập thể Bộ Y tế, Ngõ 135 Phố Núi Trúc
    Khám càng sớm càng tốt chị ạ. Bệnh này để mãn tính sẽ khó chữa hơn
    Good luck chị :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 128 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em nghe thấy các mẹ nói rửa bằng nước chè xanh, nhưng em thấy nước chè xanh mà rớt vào áo thì có vết ố rồi, không biết rưả vào cửa mình nhỡ nó k được sạch thì sao, hay rửa nước chè xanh xong có phải rửa lại bằng nước lã sạch không, em đang rất phân vân mong các mẹ tư vấn giùm nha. Chẳng là em bị nấm, chữa hết nấm rồi nhưng còn nhiều tạp khuẩn quá, đag phải chú ý giữ vệ sinh các mẹ a,
    • 127 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Mình nghe bác sĩ theo dõi cho mình bảo rửa bằng chè xanh bị sít lắm, bs khuyên là rửa bằng tỏi, nghĩa là tỏi giã ra rồi hoà thêm với một lượng nước sẽ tốt hơn mà không bị mùi tỏi đâu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bị nấm âm đạo khi mang thai

Các chị ơi, Em vừa đi khám và được biết là bị viêm nấm âm đạo. Bác sĩ cho đơn mua thuốc viên để nhét vào âm đạo (1 viên) và kem Canesten để bôi bên ngoài âm đạo và bôi cả cho chồng. Em vội vàng quên ko hỏi bác sĩ xem là phải dùng kem đấy trong bao lâu? Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này ko chỉ...

• 8 cách giữ đường huyết ổn định, khỏe

Bài này cực kì hữu ích cho những ai đang bị tiểu đường ạ. Ngoài ra những người đang khỏe mạnh cũng...

• chế biến rau cho bé ăn dặm

E và mẹ chồng mâu thuẫn trong việc cho bé ăn rau. Mc e thì muốn nấu hơi mềm rồi xay sinh tố, vì cho...

• Đu đủ - liều thuốc tự nhiên cho sức khỏe

Có rất nhiều loại trái cây ngon lành và vô cùng có lợi cho sức khỏe. Đu đủ cũng nằm trong số đó...

• Đã mẹ nào chữa nấm âm đạo bà lang Chiên ở Hải Phòng vào cho e ý kiến ah.

Hơn 1 tháng trước e có bị ngứa và ra khí hư vón cục màu trắng e lười đi khám cứ ngồi nhà tự chữa. E dùng cả thuốc ngâm phụ khoa nhưng chẳng khỏi cuối cùng e quyết định đi khám. Kết quả là e bị nấm âm đạo. Uống thuốc và đặt thuốc rồi nhưng e vẫn thấy bị ra khí hư trắng đục như sữa chua nhưng không...

• 128 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ặc, chán quá. em cứ bị viêm nhiêm âm đạo nhẹ do tạp khuẩn, khí hư bột trắng ra không nhiều lắm nhưng đọng trong âm đạo nhiều, em chưa có điều kiện sinh con, mà cứ viêm nhiễm thế này nhìu lo lắng quá, em phải làm sao bây giờ, chẳng nhẽ chỉ có tạp khuẩn thôi mà phải bó tay sao. Hic. hôm nay nữa là em đặt hết thuốc, không biết tình hình thế nào?