• 0 Lượt chia sẻ
  • 496K Lượt đọc
  • 1.65K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 200 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon89hp Xem bài viết
    mình thấy mấy chị mách dùng muối NABICA(NaHCO3) dung để rửa và tắm hàng ngày la ổn đó.vì khi rửa muối này sẽ tạo cho môi trường AD axit để chống kháng khuẩn nấm đó.Các mẹ có thể dung để tắm ,tắm muối này thấy mịn da và mát lắm đó nha.Muối này rất rẻ có 1k /1 gói thôi.Muối này có thể uống vì khi pha vào nước rất ngọt(như nước mưa vậy).Các mẹ dùng thử xem nhé.
    Bạn ơi có thể nói rõ hơn về cách pha để vệ sinh không? liểu lượng là bao nhiêu a? Cám ơn bạn .
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thời gian gần đây e thấy ngứa và rát ở âm đạo, đi khám thì bị nấm. BS kê cho một tuýp thuốc silkron hai hộp venerux cho hai VC và 7 viên thuốc đặt macmirov, BS nói e bị nhẹ thôi. Vậy cho e hỏi đã ai dùng thuốc này chưa và nó có hiệu quả ko ạ, vì e mới dùng mấy hôm mà ko thấy bị ngứa và rát nữa, chỉ mong nó mau khỏi thôi.
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

một lưu ý quan trọng trong chữa nấm là ngay khi bắt đầu đợt điều trị các bạn phải thay ngay toàn bộ quần lót cũ đi nhé. Ổ bệnh khiến các bạn cứ bị đi bị lại nằm ở đống quần lót kia đấy. Nên mua loại coton mỏng, loại dùng một lần ở hàng bà mẹ và trẻ em ấy. Nói là dùng một lần nhưng vẫn có thể giặt và mặc lại được, loại này mặc rất thoáng và thoải mái. Trước khi mặc lại nhớ là thật kỹ nhé.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungnh0603 Xem bài viết
    Thời gian gần đây e thấy ngứa và rát ở âm đạo, đi khám thì bị nấm. BS kê cho một tuýp thuốc silkron hai hộp venerux cho hai VC và 7 viên thuốc đặt macmirov, BS nói e bị nhẹ thôi. Vậy cho e hỏi đã ai dùng thuốc này chưa và nó có hiệu quả ko ạ, vì e mới dùng mấy hôm mà ko thấy bị ngứa và rát nữa, chỉ mong nó mau khỏi thôi.
    Mẹ nó ơi, tên thuốc đặt là Macmiror đúng không? Mình đã dùng thuốc này rồi, cũng có tác dụng ngay. Nhưng mẹ nó lưu ý là nấm rất dễ tái phát, có thể khỏi ngay khi đặt thuốc nhưng sang tháng sau nó lại ở đâu ùn ùn kéo đến đó. Nên mẹ nó lưu ý giữ vệ sinh sạch sẽ, mặc quần cotton (nếu có điều kiện thì thay toàn bộ quần lót mới) và là nóng trước khi dùng. ăn sữa chua hàng ngày cũng là một cách được khuyên áp dụng đấy. Chúc mẹ nó giải tán được bệnh nhé.
    • 39 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà, sau bao đợt đặt thuốc Tây mệt mỏi tại 1 cơ số các phòng khám ở Hà Nội, mất bao nhiêu thời gian, công sức và tiền bạc, em chuyển sang Đông y và có kết quả ngay sau 1 ngày dùng thuốc các bác ạ, hết ngứa, hết huyết trắng. Thuốc được giới thiệu có tác dụng với nấm ngứa các loại, ra huyết trắng nhiều, khí hư vàng xanh và viêm lộ tuyến dạng nhẹ

Kết quả rõ ràng chứ ko tiến triển chậm như khi em dùng thuốc Tây, mà lại ko sợ ảnh hưởng hay độc hại gì, rất an toàn. Thuốc dùng được cho cả phụ nữ có thai và cho con bú, ko phải đặt, ko phải uống, sử dụng rất đơn giản, ko cần kiêng quan hệ trong thời gian dùng thuốc. Tổng thiệt hại cho lần điều trị này của em là 270k, dùng thuốc trong 3 ngày, ngay tại nhà. Em dùng hết 120k bắt đầu thấy kết quả rồi. Người nhẹ nhàng, khô ráo như ko, nhẹ như mây ý. Mừng ko để đâu hết.

Bác nào quan tâm PM em để lấy thuốc nhé. Em ko quảng cáo hộ ai đâu ạ. Chỉ là vì em chữa nhiều nơi ko khỏi, hay có khỏi cũng ko dứt điểm, lại bị tái phát, nay gặp thầy gặp thuốc khỏi được mừng quá nên muốn chia sẻ với các mẹ mà thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vo_Gau; 24/09/2010 vào lúc 12:28 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị nấm ở phía ngoài âm hộ, nó ngứa không chịu nổi, càng chà sát càng có cảm giác ngứa. Mình đã nấu muối sống với nước sôi, cho vào chậu hoà ấm đủ để ngâm. Mình làm như thế trong vòng 4 ngày thì khỏi hẳn, và vẫn duy trì ngâm muối sống trong vài ngày sau khi không còn ngứa nữa. Các mẹ nào bị nấm thì dùng thử xem....thân ái {*.*}
    • 134 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình mang thai tháng đầu đã bị nấm, ngứa kinh khủng đi khám ở BV Phụ sản được bsĩ cho một loại thuốc đặt, dùng thấy khỏi nhưng chỉ 1 tháng sau là lại bị ngứa và ra rất nhiều khí hư đặc sệt có lúc màu xanh nữa, ngứa đến mức cả đêm chẳng ngủ được, nhưng mình không muốn đặt tiếp vì sợ ảnh hưởng đến con nên đọc rất nhiều tài liệu trên mạng và quyết định hơi liều: mình chỉ dùng tiếp đúng 1 viên đặt nữa, rồi sau đó cứ ngày 2 lần sáng, chiều dùng nước muối ấm rửa sạch rồi ngâm khoảng 15-20ph. May quá là từ đó đến giờ 4 tháng rồi không thấy tái phát lại, huyết trắng cũng bình thường rồi. Mình liên tục dùng băng vệ sinh hàng ngày (loại không mùi, 3-4h thay 1 lần). Hy vọng cách đơn giản này sẽ giúp các mẹ thoát khỏi nỗi phiền toái đáng sợ này.
    • 289 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vo_Gau Xem bài viết
    Báo cáo cả nhà, sau bao đợt đặt thuốc Tây mệt mỏi tại 1 cơ số các phòng khám ở Hà Nội, mất bao nhiêu thời gian, công sức và tiền bạc, em chuyển sang Đông y và có kết quả ngay sau 1 ngày dùng thuốc các bác ạ, hết ngứa, hết huyết trắng. Thuốc được giới thiệu có tác dụng với nấm ngứa các loại, ra huyết trắng nhiều, khí hư vàng xanh và viêm lộ tuyến dạng nhẹ

Kết quả rõ ràng chứ ko tiến triển chậm như khi em dùng thuốc Tây, mà lại ko sợ ảnh hưởng hay độc hại gì, rất an toàn. Thuốc dùng được cho cả phụ nữ có thai và cho con bú, ko phải đặt, ko phải uống, sử dụng rất đơn giản, ko cần kiêng quan hệ trong thời gian dùng thuốc. Tổng thiệt hại cho lần điều trị này của em là 270k, dùng thuốc trong 3 ngày, ngay tại nhà. Em dùng hết 120k bắt đầu thấy kết quả rồi. Người nhẹ nhàng, khô ráo như ko, nhẹ như mây ý. Mừng ko để đâu hết.

Bác nào quan tâm PM em để lấy thuốc nhé. Em ko quảng cáo hộ ai đâu ạ. Chỉ là vì em chữa nhiều nơi ko khỏi, hay có khỏi cũng ko dứt điểm, lại bị tái phát, nay gặp thầy gặp thuốc khỏi được mừng quá nên muốn chia sẻ với các mẹ mà thôi
    là thuốc ngâm hả mẹ nó
    • 39 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pino_abc Xem bài viết
    là thuốc ngâm hả mẹ nó
    Đúng rồi mẹ nó ạ. Mẹ nó cũng chưa có gia đình? Như vậy là giống mình rồi. Đến phòng khám bác sĩ toàn bảo chưa có gia đình, chưa quan hệ, MT còn, chữa cũng khó, MT vô tình là thứ giữ vi khuẩn lại bên trong.

Mà mẹ nó bị sao? Triệu chứng như nào?

Em đã nghĩ đến việc đợi khi nào có gia đình, MT rách thì mới trở lại phòng khám phụ khoa. Nhưng cứ nghĩ đến cái cảnh mệt mỏi, tốn kém, mất thời gian với các phòng khám PK, lắm lúc gặp bác sĩ khó tính lại còn bị mắng nữa, vì cái tội chưa quan hệ mà sao cứ để mắc bệnh thế này, em sợ lắm rồi. Mà em đã có kinh nghiệm đau thương với thuốc, nên giờ nếu có thể ko phải động đến Tây y là em cũng tránh xa nó.

Cũng may em sớm biết đến bài thuốc này, để cả năm nữa mới lấy chồng, lúc ấy mới đi khám thì viêm nhiễm sang cả đến vòi trứng và tử cung mất

Nếu mẹ nó quan tâm mà chưa biết chất lượng thuốc thế nào thì cứ lấy trước 1, 2 gói dùng thử nhé. Ngâm 1 lần là bắt đầu thấy khác rồi, rõ rệt luôn ý. Em mua hộ 4 người thì đã có 3 người phản hồi rất tốt. 90k/1 gói, dùng được cho cả người chưa quan hệ, phụ nữ mang thai hay cho con bú, vì thuốc này lành tính, sạch và ko độc hại gì

Có gì mẹ nó pm cho em ID yahoo mocnhien09. Em cũng ít vào diễn đàn

Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vo_Gau; 24/09/2010 vào lúc 03:17 PM.
    • 289 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

mình cũng chưa có gia đình, mà bị viêm lâu rùi, ko biết có lan sang tử cung và vòi trứng chưa nữa, cũng đang lo lắm đây, mình cũng thử mấy cách trên này chỉ rồi mà hình như còn bị nặng hơn chán quá, thế thuốc của bạn là thuốc nam ah, mình đã từng ngâm qua trinh nữ hoàng cung, trầu không, nước muối, chè xanh mà giờ ngâm thuốc này ko biết còn tác dụng không nữa, thôi chắc cũng lấy 2 gói về dùng thử xem thế nào, nhưng mà nếu không hợp thì không biết có bị nặng hơn không nhỉ
    • 39 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pino_abc Xem bài viết
    mình cũng chưa có gia đình, mà bị viêm lâu rùi, ko biết có lan sang tử cung và vòi trứng chưa nữa, cũng đang lo lắm đây, mình cũng thử mấy cách trên này chỉ rồi mà hình như còn bị nặng hơn chán quá, thế thuốc của bạn là thuốc nam ah, mình đã từng ngâm qua trinh nữ hoàng cung, trầu không, nước muối, chè xanh mà giờ ngâm thuốc này ko biết còn tác dụng không nữa, thôi chắc cũng lấy 2 gói về dùng thử xem thế nào, nhưng mà nếu không hợp thì không biết có bị nặng hơn không nhỉ
    Uhm, chưa quan hệ cũng là 1 hạn chế khi chữa bệnh này. Các bác sĩ đều nói việc chữa trị cho người đã quan hệ rồi là đơn giản hơn

Nếu viêm lâu mà không chạy chữa kịp thời, mủ và huyết trắng từ chỗ viêm có thể lan sang vòi trứng gây viêm tắc ống dẫn trứng, ảnh hưởng đến sinh sản sau này

Thuốc này bào chế từ thảo dược bạn ạ.

Bạn cũng nên cân nhắc việc ngâm các loại lá. Vi khuẩn nấm sống rất dai trên lá, đun sôi 10' chưa chắc đã diệt được nó. Lá khô hoặc tươi mua về, nếu phải loại ko sạch sẽ, đun rửa chưa đảm bảo, vô tình đưa thêm vi khuẩn vào âm đạo

Loại thuốc tớ nói đến bảo đảm là thảo dược nguồn gốc sạch sẽ, được bào chế đúng cách, đun sôi ít nhất trong 15', ngâm hoàn toàn bằng nước chín sau khi đã rửa sạch âm đạo, âm hộ và hậu môn. Nó hoàn toàn lành tính và hiệu quả ngay tức thời, ko có hại gì, ít nhất là với tớ cùng những người tớ đã giới thiệu. Tớ lần đầu dùng cách đây hơn 1 tháng cho đến giờ, giới thiệu cho vài người mọi người đều rất thích
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vo_Gau; 24/09/2010 vào lúc 04:35 PM.
    • 49 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Uhm, chưa quan hệ cũng là 1 hạn chế khi chữa bệnh này. Các bác sĩ đều nói việc chữa trị cho người đã quan hệ rồi là đơn giản hơn

Nếu viêm lâu mà không chạy chữa kịp thời, mủ và huyết trắng từ chỗ viêm có thể lan sang vòi trứng gây viêm tắc ống dẫn trứng, ảnh hưởng đến sinh sản sau này

Thuốc này bào chế từ thảo dược bạn ạ.

Bạn cũng nên cân nhắc việc ngâm các loại lá. Vi khuẩn nấm sống rất dai trên lá, đun sôi 10' chưa chắc đã diệt được nó. Lá khô hoặc tươi mua về, nếu phải loại ko sạch sẽ, đun rửa chưa đảm bảo, vô tình đưa thêm vi khuẩn vào âm đạo

Loại thuốc tớ nói đến bảo đảm là thảo dược nguồn gốc sạch sẽ, được bào chế đúng cách, đun sôi ít nhất trong 15', ngâm hoàn toàn bằng nước chín sau khi đã rửa sạch âm đạo, âm hộ và hậu môn. Nó hoàn toàn lành tính và hiệu quả ngay tức thời, ko có hại gì, ít nhất là với tớ cùng những người tớ đã giới thiệu. Tớ lần đầu dùng cách đây hơn 1 tháng cho đến giờ, giới thiệu cho vài người mọi người đều rất thích
    công nhận thuốc mẹ nó nói hiệu nghiệm thật. em ngâm được 4 lần, hết nửa hành trình, sáng nay đi khám, bác sĩ bảo trong âm đạo không viêm, không còn khí hư nữa, bình thường luôn. em nhìn bên ngoài cũng thấy âm đạo hồng hào, khô ráo và rất sạch sẽ, ko bị lợt lạt ra vì khí hư nữa. lại có thể mua thuốc về tự chữa ở nhà, ko ảnh hưởng đến công việc

tạm biệt những ngày mệt mỏi và tốn kém ở phòng khám Tây y. mẹ nào chữa Tây y mà thấy ko hiệu quả thì cũng nên thử xem, không cần đợi lâu, thấy tác dụng ngay sau 1 lần ngâm
    • 61 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình có chị gái chưa quan hệ TD bao giờ nhưng lại bị nhiễm nấm
    cũng lâu rồi,dai dẳng 2-3 năm cứ chữa khỏi 1 thời gian lại tại phát.
    Trong sổ bác sĩ ko ghi nấm gì nhưng triệu chứng là ngứa ban đên, ra nhiều khí hư, gần đây giữa 2 chu kì bị ra huyết trắng có màu nâu, có lẫn máu, ít thôi, ko nhiều như kinh nguyệt.
    Xin hỏi mọi người, bạn nào có biết về bệnh này (cách và nơi chữa trị, biện pháp phòng tránh tái phát...) thì chỉ giúp chị mình với nhé! Mình xin cảm ơn các bạn.
    • HYC
    • 5 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,439 Được cảm ơn

mình cũng bị nấm đây,nhưng nhẹ thôi,mình thì chỉ đặt thuốc và uống thuốc thôi,nhưng đứa bạn mình nó bị nấm ,nó bảo phải tiêm kháng sinh loại mạnh mới khỏi đó,e bạn chưa qh bao giờ mà lại bị nấm,có thể là do vệ sinh ko sạch sẽ,do môi trường sống,do căng thẳng,mệt mỏi,hoặc do môi trường âm đạo.e bạn đã chữa khỏi mà bị tái phát nhiều lần thì lên đi làm xét nghiệm đó là loại nấm nào,và làm kháng sinh đồ với loại nấm đó thì mới mong chữa khỏi dứt điểm.cẩn thận với nấm clamdia,vì loại này hay dẫn đến vo sinh.đặc biệt nấm rất khó chữa với ng chưa qh bao giờ,vì ko đc đặt thuốc.cách duy nhất để chữa là tiêm kháng sinh.
    khỏe mạnh bình an con nhé

Mẹ gọi con là Gin vì con là hot boy nhé.
    13w con đã biết máy.16w con đã biết đạp.
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn lưu ý chị bạn thay toàn bộ quần lót khi bước vào đợt điều trị mới nhé và là kỹ trước khi mặc. Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm nhiều cách mà mọi người trên diễn đàn chia sẻ ở mục Nấm âm đạo help me ấy bạn ạ.
    • 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng bị viêm dai dẳng, chữa Tây Y hết đợt này đến đợt khác, mệt mỏi. Bạn có thể lấy giùm mình thuốc mà bạn đã sử dụng được không? bạn có thể cho mình số ĐT để mình liên lạc với bạn được không, làm ơn nhắn giùm SDT cua bạn vào số máy của mình: 0988205652, yahoo: hhuongoi. Cám ơn bạn nhiều
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xin lỗi mình mới tham gia diễn dàn, cho mình hỏi có ai đặt viên Gynophylus đầu tiên bị ngứa không. Mình đặt xong buổi sáng thấy thuốc ra vào buổi chiều , như vậy đã được chưa mấy sí nhỉ. Cho mình 1 lời tư vấn đi!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghoa Xem bài viết
    Cám mẹ giúp mình với nha. Mình bị ngứa, ngứa lắm đấy. Đi khám phụ khoa BS bảo bị nấm nhưng khi mình soi huyết trắng thì kết quả lại không nhiểm nấm. Mình băn khoăn quá. BS cũng cho uống thuốc nhưng mình thấy lo lo. Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với
    Cái này có thể bạn bị nhiễm nấm nhưng kết quả không thể hiện vì các bào tử nấm chưa phát triển đủ để soi tươi có thể thấy được, nên soi tươi chỉ ra kết quả nhiễm tạp trùng thôi. Nhưng nếu bác sỹ cho thuốc thì bạn cứ điều trị theo toa đó đi đã nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduonghnvn Xem bài viết
    công nhận thuốc mẹ nó nói hiệu nghiệm thật. em ngâm được 4 lần, hết nửa hành trình, sáng nay đi khám, bác sĩ bảo trong âm đạo không viêm, không còn khí hư nữa, bình thường luôn. em nhìn bên ngoài cũng thấy âm đạo hồng hào, khô ráo và rất sạch sẽ, ko bị lợt lạt ra vì khí hư nữa. lại có thể mua thuốc về tự chữa ở nhà, ko ảnh hưởng đến công việc

tạm biệt những ngày mệt mỏi và tốn kém ở phòng khám Tây y. mẹ nào chữa Tây y mà thấy ko hiệu quả thì cũng nên thử xem, không cần đợi lâu, thấy tác dụng ngay sau 1 lần ngâm
    chị ơi, chị mua thuốc ở đâu vậy?? Giới thiệu cho em với đi. E bị bệnh này chữa mãi ko khỏi, chán quá rồi. huhu. chị ở HN thì mách e chỗ mua thuốc với. Có gì chị liên lạc với em qua YH: o0herox0o nhé chị.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đúng rồi mẹ nó ạ. Mẹ nó cũng chưa có gia đình? Như vậy là giống mình rồi. Đến phòng khám bác sĩ toàn bảo chưa có gia đình, chưa quan hệ, MT còn, chữa cũng khó, MT vô tình là thứ giữ vi khuẩn lại bên trong.

Mà mẹ nó bị sao? Triệu chứng như nào?

Em đã nghĩ đến việc đợi khi nào có gia đình, MT rách thì mới trở lại phòng khám phụ khoa. Nhưng cứ nghĩ đến cái cảnh mệt mỏi, tốn kém, mất thời gian với các phòng khám PK, lắm lúc gặp bác sĩ khó tính lại còn bị mắng nữa, vì cái tội chưa quan hệ mà sao cứ để mắc bệnh thế này, em sợ lắm rồi. Mà em đã có kinh nghiệm đau thương với thuốc, nên giờ nếu có thể ko phải động đến Tây y là em cũng tránh xa nó.

Cũng may em sớm biết đến bài thuốc này, để cả năm nữa mới lấy chồng, lúc ấy mới đi khám thì viêm nhiễm sang cả đến vòi trứng và tử cung mất

Nếu mẹ nó quan tâm mà chưa biết chất lượng thuốc thế nào thì cứ lấy trước 1, 2 gói dùng thử nhé. Ngâm 1 lần là bắt đầu thấy khác rồi, rõ rệt luôn ý. Em mua hộ 4 người thì đã có 3 người phản hồi rất tốt. 90k/1 gói, dùng được cho cả người chưa quan hệ, phụ nữ mang thai hay cho con bú, vì thuốc này lành tính, sạch và ko độc hại gì

Có gì mẹ nó pm cho em ID yahoo mocnhien09. Em cũng ít vào diễn đàn

Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi herox Xem bài viết
    chị ơi, chị mua thuốc ở đâu vậy?? Giới thiệu cho em với đi. E bị bệnh này chữa mãi ko khỏi, chán quá rồi. huhu. chị ở HN thì mách e chỗ mua thuốc với. Có gì chị liên lạc với em qua YH: o0herox0o nhé chị.
    Em thấy thông tin này. Em cũng đang quan tâm lắm lắm. Vì cứ bị tái đi tái lại. Mệt hết cả người. Hix
    Đã có nhiều mẹ dùng thuốc ngâm này chưa ạ? E xin comment với ah. Dùng cái này liệu có ảnh hưởng gì đến đường con cái hôk ạ? Em bị cắt 1 bên VT rùi nên sợ lắm. Muốn chữa dứt điểm để k bị TNDC nữa. :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi butchikim85; 07/10/2010 vào lúc 05:08 PM.