• 0 Lượt chia sẻ
  • 461K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

77 Người đang theo dõi

• 181 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bmyc Xem bài viết
    Đi tiểu tiện thì dùng giấy vs loại tốt để thấm là được rồi mà. Nước lá trầu không mà không có phèn chua thì không có tác dụng, đây là bài thuốc đông y mà trong sách thuốc xung quanh ta hướng dẫn, và đã có nhiều người làm theo. Khi đi đại tiện thì phải rửa sạch cả 2 vùng gần nhau đó, rửa theo hướng từ trên xuống chứ ko ngược lại. Khi bị nấm, viêm AĐ thì phải rửa bằng nước lá trầu không với phèn chua rồi, ko rửa bằng nước lã. Đun sôi nước để ấm rồi rửa. Đi làm mang theo 1 chai đun sẵn đến văn phòng. Rửa thì làm sao ảnh hưởng đến em bé được hả e, rửa nhẹ nhàng thôi mà chứ làm sao mà đâm thụt được, mình nói đây là rửa bên ngoài thôi chứ không thụt rửa bên trong đâu nhé, Các bạn cứ làm theo cách này mà xem thấy khác luôn, vài ngày là khỏi.
    Em thanks chị nhiều nhiều lắm ạ. Em hết nấm rùi, nhưng bệnh này dễ tái phát lắm chị ah, nhất là em cũng yếu mà. E đang chữa Viêm LT. Vậy em sẽ đun nước trầu ko, với phèn chị ạ: tầm 2 lít nước+ 2 phìa phèn (thìa ăn sữa chua ) có được ko chị?
    @@@ chị chăm quá. Em thì quá lười, chưa có ý nghĩ là đem nước đã đun đến cơ quan cơ chị ạ. EM phải quyết tâm học chị mới được ạ
    • 241 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebi82 Xem bài viết
    Em thanks chị nhiều nhiều lắm ạ. Em hết nấm rùi, nhưng bệnh này dễ tái phát lắm chị ah, nhất là em cũng yếu mà. E đang chữa Viêm LT. Vậy em sẽ đun nước trầu ko, với phèn chị ạ: tầm 2 lít nước+ 2 phìa phèn (thìa ăn sữa chua ) có được ko chị?
    @@@ chị chăm quá. Em thì quá lười, chưa có ý nghĩ là đem nước đã đun đến cơ quan cơ chị ạ. EM phải quyết tâm học chị mới được ạ
    OK em a, Cố gắng đi.
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với các mẹ cách chữa viêm, nấm AĐ nhé. Rất đơn giản mà hiệu quả mà không tốn tiền
    Lá trầu không rửa sạch tầm 1 nắm cho vào nồi nước đun sôi 1 lúc, cho 1 thìa ( hay để ăn sữa chua) phèn chua( mua ở cửa hàng khô) vào, để nguội ( không pha thêm nước lã) rửa ngày 2 lần lúc tắm và sáng ngủ dậy rất tốt. Quần lót phải là trước khi mặc. Đi đại tiện xong nhất định phải rửa sạch khu vực đó, nếu rửa được bằng nước trầu không thì càng tốt. Mặc quần thoáng. Khi viêm thì ko quan hệ. Chỉ cần duy trì thế vài ngày các bạn đã thấy khác.
    - Lúc đầu mình ko biết mua lá trầu không của các bà bán hàng mã thì đắt quá, 5 k được 10 lá. Khi đi mua rau các bác ở quê mang ra bảo hộ hái bán cho thì 10k được 1 túi to chắc 2 kg mất, tớ dùng được gần tuần mới hết và đã khỏi.
    Cảm ơn chị đã chia sẻ. Hôm nay về e sẽ học tập chị, cho phèn vào nước trầu không. Hôm trước e chỉ rửa bằng lá trầu không thôi, không cho gì cả. Mà chị ơi, chỉ thấy khí hư ra nhiều, màu vàng, thì cũng rửa được chị nhỉ?
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, e cũng bị ngứa ở AĐ, đi khám ở phòng khám đa khoa trên đường Điện Biên Phủ thì bác sỹ bảo là bị Viêm loét chợt quanh lỗ cổ tử cung và kết qả soi tươi dịch là: Tạp khuẩn (++), AĐ (+), BC(+), Nấm: Sợi (++) và kê cho đơn thuốc như sau:
    Thuốc đặt Vigisup
    14viên Furomax 500: ngày uống 2v chia 2 lần, sau ăn
    10v Taleva: cũng ngày uống 2v chia 2l sau ăn nhưng nếu bị HK thì uống thành 5v/ ngày.

Em đi khám về thì bị HK luôn nên chỉ uống thuốc, hết HK có đặt 2v Vigisup, sau đó thấy hết ngứa luôn. Nhưng tình hình là tháng này e lại bị ngứa lại đúng vào gần cuối chu kỳ KN, mà còn rát rát nữa. QH thấy rát rát...e cũng dùng lại đơn thuốc trên nhưng thấy k có hiệu quả lắm :Sigh: Bây h e k biết làm tn cả???Mà cái bệnh này khó chịu vô cùng
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss:
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vo_Gau Xem bài viết
    Báo cáo cả nhà, sau bao đợt đặt thuốc Tây mệt mỏi tại 1 cơ số các phòng khám ở Hà Nội, mất bao nhiêu thời gian, công sức và tiền bạc, em chuyển sang Đông y và có kết quả ngay sau 1 ngày dùng thuốc các bác ạ, hết ngứa, hết huyết trắng. Thuốc được giới thiệu có tác dụng với nấm ngứa các loại, ra huyết trắng nhiều, khí hư vàng xanh và viêm lộ tuyến dạng nhẹ

Kết quả rõ ràng chứ ko tiến triển chậm như khi em dùng thuốc Tây, mà lại ko sợ ảnh hưởng hay độc hại gì, rất an toàn. Thuốc dùng được cho cả phụ nữ có thai và cho con bú, ko phải đặt, ko phải uống, sử dụng rất đơn giản, ko cần kiêng quan hệ trong thời gian dùng thuốc. Tổng thiệt hại cho lần điều trị này của em là 270k, dùng thuốc trong 3 ngày, ngay tại nhà. Em dùng hết 120k bắt đầu thấy kết quả rồi. Người nhẹ nhàng, khô ráo như ko, nhẹ như mây ý. Mừng ko để đâu hết.

Bác nào quan tâm PM em để lấy thuốc nhé. Em ko quảng cáo hộ ai đâu ạ. Chỉ là vì em chữa nhiều nơi ko khỏi, hay có khỏi cũng ko dứt điểm, lại bị tái phát, nay gặp thầy gặp thuốc khỏi được mừng quá nên muốn chia sẻ với các mẹ mà thôi

Chị ơi, chị cho e địa chỉ mua thuốc Đông Y dc k???ôi e cũng muốn chữa cho dứt điểm chứ cứ khỏi tháng này, tháng sau lại bị lại, mệt mỏi lắm ấy...E cảm ơn chị nhiều
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss:
    • 241 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motchut Xem bài viết
    Cảm ơn chị đã chia sẻ. Hôm nay về e sẽ học tập chị, cho phèn vào nước trầu không. Hôm trước e chỉ rửa bằng lá trầu không thôi, không cho gì cả. Mà chị ơi, chỉ thấy khí hư ra nhiều, màu vàng, thì cũng rửa được chị nhỉ?
    E cứ làm thử dùng đi, tốt lắm, mà cơ bản là không có hại gì cả, vừa đỡ tốn tiền lại tiện dụng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

E cứ làm thử dùng đi, tốt lắm, mà cơ bản là không có hại gì cả, vừa đỡ tốn tiền lại tiện dụng.
    Chị ơi, hôm qua e vừa dùng thử rồi, thấy sạch sẽ hơn là chỉ dùng nước lá trầu không. Tuy nhiên, e đag chữa viêm lộ tuyến bằng pp áp lạnh, không biết dùng lá trầu không, và phèn có sao không chị? Lá trầu không, và phèn có ảnh hưởng gì đến việc CTC đang tái tạo không ạ?
    • 241 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motchut Xem bài viết
    Chị ơi, hôm qua e vừa dùng thử rồi, thấy sạch sẽ hơn là chỉ dùng nước lá trầu không. Tuy nhiên, e đag chữa viêm lộ tuyến bằng pp áp lạnh, không biết dùng lá trầu không, và phèn có sao không chị? Lá trầu không, và phèn có ảnh hưởng gì đến việc CTC đang tái tạo không ạ?
    Thực ra đây chính là bài thuốc chữa Viêm lộ tuyến đấy em ạ. Nhưng mà chị ko bị cái này mà chỉ bị ngứa, khí hư thôi mà cũng ko đi khám xem bị nấm hay tạp khuẩn mà chị chỉ đun nước trầu không + phèn chua rửa là thấy hết các triệu chứng, thấy dễ chịu thì chị thấy tốt. Trong sách " Thuốc xung quanh ta" giới thiệu bài này là thuốc chữa viêm lộ tuyến đấy em ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,485 Bài viết

• 1,901 Được cảm ơn

Thực ra đây chính là bài thuốc chữa Viêm lộ tuyến đấy em ạ. Nhưng mà chị ko bị cái này mà chỉ bị ngứa, khí hư thôi mà cũng ko đi khám xem bị nấm hay tạp khuẩn mà chị chỉ đun nước trầu không + phèn chua rửa là thấy hết các triệu chứng, thấy dễ chịu thì chị thấy tốt. Trong sách " Thuốc xung quanh ta" giới thiệu bài này là thuốc chữa viêm lộ tuyến đấy em ạ.
    Vâng, e cám ơn chị nhiều lắm ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 cách giúp bạn trẻ hơn sau tuổi 30

Để tránh các biểu hiện lão hóa sau tuổi 30, chị em chúng ta nên bắt đầu chăm sóc bản thân...

• Thế nào là nâng mũi S-line đúng nghĩa?

Ở Việt Nam rất nhiều cơ sở thẩm mỹ trên mạng quảng cáo nâng mũi S-line tuy nhiên theo tìm hiểu mình...

• Có mẹ nào bị nấm âm đạo không?

Có mẹ nào bị bệnh như mình không?hic.tiện đi siêu âm mình đi khám phụ khoa luôn bs kl mình bị nấm âm đạo.bảo mình về rửa dd vs tới 17,18w thai lớn thì mới đặt thuốc trị được.nếu k chữa đẻ con ra sẽ bị nấm mắt.hic.mình k biết đặt thuốc có đau không?có hại đến con không?mình lo lánh quá tới giờ bé...

• Đoán bệnh qua 5 biểu hiện của móng tay

Khi sức khỏe của bạn không tốt sẽ có rất nhiều dấu hiệu được báo trước thông qua một vài bộ phận...

• Đã mẹ nào chữa nấm âm đạo bà lang Chiên ở Hải Phòng vào cho e ý kiến ah.

Hơn 1 tháng trước e có bị ngứa và ra khí hư vón cục màu trắng e lười đi khám cứ ngồi nhà tự chữa. E dùng cả thuốc ngâm phụ khoa nhưng chẳng khỏi cuối cùng e quyết định đi khám. Kết quả là e bị nấm âm đạo. Uống thuốc và đặt thuốc rồi nhưng e vẫn thấy bị ra khí hư trắng đục như sữa chua nhưng không...

• 240 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,mình đang đau đầu vụ này quá.Lúc mình chưa có con thì mình chưa bao giờ bị NAD,vậy mà sau khi sinh con xong khoảng được 6 tháng thì mình liên tục bị nhiễm nấm.Mình đã đi bệnh viện khám và chữa trị 4,5 lần rồi mà ko dứt điểm được.Cứ mỗi tháng sau khi dứt kinh được 7-10 ngày thì mình thấy ngứa rát và ra chất bột dầy đặc trong tử cung và đi khám thì chắc chắn bị nấm.Hầu như tháng nào mình cũng bị, đến nỗi mình chán cứ tới khi bị là cứ theo toa cũ của bs trước cho là mua thuốc đặt thuốc uống chứ cũng chán đi bs vì ko hết.Đợ này mình thấy hơi ngứa đi khám,soi dịch AD thì ko có nấm,thế mà 3 ngày sau mình ngứa quá nên đi tám khám lại thì nấm lại đặc nghẹt,lại uống thuốc,lại đặt thuốc.Chán kinh khủng.Có mẹ nào biết bs phụ khoa nào giỏi chữa vấn đề này thì chỉ mình với.Mình đã tư vấn trong webtretho mình nhưng thấy bs trả lời chung chung quá và khẳng định 50% phụ nữ bị nhiễm nấm mãn tính.Ko lẽ đó là sự thật?:Crying: