• 0 Lượt chia sẻ
  • 463K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

78 Người đang theo dõi

• 264 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em bị nấm âm đạo...cứ trị dứt được 2,3 tháng thì lại bị tái fát. Em cũng đi chữa ở nhiều nơi, nhưng hầu như chỉ đặt thuốc là chủ yếu, cũng một số nơi cho uống kháng sinh nhưng theo em thì hơi nhẹ chăng nên lại thấy tái fát lại, rất khó chịu
    Em biết là nấm này rất khó trị dứt hẳn một khi đã bị nhiễm, dù em cũng có ý thức giữ vệ sinh, là quần lót trước khi mặc nhưng cũng có thể do cơ địa em yếu chăng?
    Đã có mẹ nào bị nhiễm nấm mà chữa dứt hẳn được chưa ạ?Em có nghe đến địa chỉ 17 Nhà chung có trị nấm rất tốt, nhưng nghe nói phải tiêm kháng sinh. Tiêm liều cao vậy ko biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ?Em cũng muốn trị dứt sớm để còn có em bé chứ cứ viêm nhiễm thế này khó chịu quá...mẹ nào biết thì giúp em nhé.Thanks all
    Ở vạch xuất phát...:rolleyes:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chẩn đoán nguyên nhân đau bụng qua vị trí

Đau bụng là triệu chứng thường gặp, chúng xuất hiện đơn lẻ hoặc đi kèm với nhiều dấu hiệu khác....

• Bé 3 tháng có cho bé ăn dặm không?

Bé nhà e gìơ đc 3 tháng 8 ngày. Một số ng khuyên nên cho cháu ăn dặm dần kẻo nhỡ tháng sau k đủ sữa...

• Làm Gì Khi Bị Ong Đốt

Chào các mẹ, chả là hôm vừa rồi cu bi nhà em bị ong đốt làm vợ chồng em lo sốt vó, lên mạng tìm...

• Đã mẹ nào chữa nấm âm đạo bà lang Chiên ở Hải Phòng vào cho e ý kiến ah.

Hơn 1 tháng trước e có bị ngứa và ra khí hư vón cục màu trắng e lười đi khám cứ ngồi nhà tự chữa. E dùng cả thuốc ngâm phụ khoa nhưng chẳng khỏi cuối cùng e quyết định đi khám. Kết quả là e bị nấm âm đạo. Uống thuốc và đặt thuốc rồi nhưng e vẫn thấy bị ra khí hư trắng đục như sữa chua nhưng không...

• Bị nấm âm đạo khi mang thai

Các chị ơi, Em vừa đi khám và được biết là bị viêm nấm âm đạo. Bác sĩ cho đơn mua thuốc viên để nhét vào âm đạo (1 viên) và kem Canesten để bôi bên ngoài âm đạo và bôi cả cho chồng. Em vội vàng quên ko hỏi bác sĩ xem là phải dùng kem đấy trong bao lâu? Có chị nào có kinh nghiệm về vụ này ko chỉ...

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thử đến phòng khám của BS Ánh ở 35 Vạn Bảo. Mình trước đây cũng bị nấm, còn bị viêm lộ tuyến nữa nên chữa lâu lắm mới khỏi. Phải uống cả thuốc và đặt thuốc nữa. Mình cũng được một số nữ bác sĩ cho biết kinh nghiệm là sau khi hết hành kinh thì phụ nữ nên đặt thuốc khoảng 3 ngày liên tục cũng sẽ làm giảm nguy cơ bị viêm âm đạo đấy.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị nấm mất bao nhiêu thời gian và tiền của điều trị mà vẫn chưa khỏi, cả thuốc đặt và dung dịch vệ sinh. Gần đây có người mách là ngâm thuốc tím (pha nồng độ loãng thôi). Mình đã làm theo và thấy khá ok, chưa biết có tái nhiễm kô nhưng hiện giờ thấy dễ chịu hơn khi dùng dung dịch. Đã thế thuốc tím lại rẻ, tiết kiệm đc nhiều
    • 264 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thanks các mẹ Em cũng đang thử rửa bằng lá chè xanh hoặc trầu không xem có đỡ ko. Chị meoxu@ ơi, em sẽ thử thuốc tím xem sao. Bệnh này chán quá đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khổ thân mẹ nó, bị nấm là ngứa kinh khủng đấy. Tôi chưa bị nhưng có 1 bà chị bị bệnh này, bà ấy ngứa điên cuồng lên, suốt ngày ngâm nước chè xanh, cuối cùng chữa ở 17 Nhà Chung, khỏi được 8 năm nay rồi. Cả chồng cũng phải chữa, bôi kem, uống KS, còn vợ thì phaỉ tiêm 10 ngày KS, mỗi ngày 120k cả tiền thuốc lẫn tiền công tiêm, đặt thuốc. Phòng khám đấy là của BS Lan, và 1 anh BS tên Ngọc, khoa Hồi sức viện C.(Bố vợ anh này là GS Duyệt, siêu âm ngay cạnh đó, mẹ vợ thì bán thuốc, cũng ở ạnh đó luôn.)
    mẹ nó thử xem nhé.
    • 264 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swan
    Khổ thân mẹ nó, bị nấm là ngứa kinh khủng đấy. Tôi chưa bị nhưng có 1 bà chị bị bệnh này, bà ấy ngứa điên cuồng lên, suốt ngày ngâm nước chè xanh, cuối cùng chữa ở 17 Nhà Chung, khỏi được 8 năm nay rồi. Cả chồng cũng phải chữa, bôi kem, uống KS, còn vợ thì phaỉ tiêm 10 ngày KS, mỗi ngày 120k cả tiền thuốc lẫn tiền công tiêm, đặt thuốc. Phòng khám đấy là của BS Lan, và 1 anh BS tên Ngọc, khoa Hồi sức viện C.(Bố vợ anh này là GS Duyệt, siêu âm ngay cạnh đó, mẹ vợ thì bán thuốc, cũng ở ạnh đó luôn.)
    mẹ nó thử xem nhé.
    Thanks chị nhé, chắc em cũng sẽ đến đấy thử xem,vì chắc phải tiêm thuốc triệt để thế mới tránh tái phát chị nhỉ? :1:
    • 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_béo_xinh
    Thanks chị nhé, chắc em cũng sẽ đến đấy thử xem,vì chắc phải tiêm thuốc triệt để thế mới tránh tái phát chị nhỉ? :1:
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi bị nấm là thế nào?
    Mới từ hôm qua mình thấy rất ngứa và phát hiện thấy có dịch màu trắng như nước vo gạo và bám rất nhiều vào âm đạo. Vậy đó có phải nấm không?
    Mình đang định chiều nay đi khám đây. Mà có 1 điều mình thắc mắc là tại sao mình vệ sinh rất sạch sẽ mà vẫn bị?
    Mà nếu bị nấm thì có thể lây sang người chồng hả các mẹ?
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytungbach
    Bạn thử đến phòng khám của BS Ánh ở 35 Vạn Bảo. Mình trước đây cũng bị nấm, còn bị viêm lộ tuyến nữa nên chữa lâu lắm mới khỏi. Phải uống cả thuốc và đặt thuốc nữa. Mình cũng được một số nữ bác sĩ cho biết kinh nghiệm là sau khi hết hành kinh thì phụ nữ nên đặt thuốc khoảng 3 ngày liên tục cũng sẽ làm giảm nguy cơ bị viêm âm đạo đấy.
    Chi oi, e la thanh viên moi, thay bai Nam am dao nay, e vao xem ngay.
    Chi cho e hoi voi a, e cung bi benh nay, chua trị khoi. E hoi la neu bi hanh kinh sạch rồi đặt thuốc gi hả chị? chi lam theo loi bác sỹ đó thấy có đỡ không? Nếu ngâm chè xanh la ngâm hàng ngày hay khi nào ngứa mới ngâm a?
    Em cám ơn chị nhé.Mong tin trả lời sớm của chị.
    Nguatrang
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoxu
    Mình cũng bị nấm mất bao nhiêu thời gian và tiền của điều trị mà vẫn chưa khỏi, cả thuốc đặt và dung dịch vệ sinh. Gần đây có người mách là ngâm thuốc tím (pha nồng độ loãng thôi). Mình đã làm theo và thấy khá ok, chưa biết có tái nhiễm kô nhưng hiện giờ thấy dễ chịu hơn khi dùng dung dịch. Đã thế thuốc tím lại rẻ, tiết kiệm đc nhiều
    Chị ơi, hôm đọc bài này của chị, e về mua thuốc tím ngay. Nhung khi pha ra ngâm thấy bẩn tay lắm ah, như là vừa quét sơn. Chị cho e hỏi pha như thế nào? và khi nào thi ngâm thuốc tím?Em thi thoảng ngứa ngáy khó chịu lắm. Chị dùng được bao nhiêu lâu rồi a? Cam on chị
    Ngua trang
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,512 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Mình cũng bị nấm rồi dặt thuóc, uống kháng sinh, vẫn bị tái phát, đến tháng thứ 3 mình dùng nước muối vệ sinh hàng ngày, kết hợp rử care free, may quá, 3 thnág nay chưa thấy bị lại
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoxu
    Chị ơi, hôm đọc bài này của chị, e về mua thuốc tím ngay. Nhung khi pha ra ngâm thấy bẩn tay lắm ah, như là vừa quét sơn. Chị cho e hỏi pha như thế nào? và khi nào thi ngâm thuốc tím?Em thi thoảng ngứa ngáy khó chịu lắm. Chị dùng được bao nhiêu lâu rồi a? Cam on chị
    Ngua trang
    • 264 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChipPhuongAnh
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi bị nấm là thế nào?
    Mới từ hôm qua mình thấy rất ngứa và phát hiện thấy có dịch màu trắng như nước vo gạo và bám rất nhiều vào âm đạo. Vậy đó có phải nấm không?
    Mình đang định chiều nay đi khám đây. Mà có 1 điều mình thắc mắc là tại sao mình vệ sinh rất sạch sẽ mà vẫn bị?
    Mà nếu bị nấm thì có thể lây sang người chồng hả các mẹ?
    ấy ơi, đi khám và xét nghiệm là ra ngay. Nhưng một số triệu chứng chính khi mắc nấm chính là ngứa và cặn trắng như của nước gạo đấy. Nhiều khi mắc nấm là do cơ địa yếu, hoặc dùng kháng sinh..vv...dù mình có cố gắng sạch sẽ ..tớ buồn lắm vì nấm này rất khó hết, điều trị 1 đợt xét nghiệm lại ko thấy gì nhưng độ 2,3 tháng sau là lại thấy lại rồi
    • 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_béo_xinh
    ấy ơi, đi khám và xét nghiệm là ra ngay. Nhưng một số triệu chứng chính khi mắc nấm chính là ngứa và cặn trắng như của nước gạo đấy. Nhiều khi mắc nấm là do cơ địa yếu, hoặc dùng kháng sinh..vv...dù mình có cố gắng sạch sẽ ..tớ buồn lắm vì nấm này rất khó hết, điều trị 1 đợt xét nghiệm lại ko thấy gì nhưng độ 2,3 tháng sau là lại thấy lại rồi
    Trời thế thì buồn quá. Tớ thấy hiện tượng đúng như mẹ nó nói đấy. ngứa rất khó chịu và có cặn trắng thật.
    Đúng là do dạo này mình có dùng kháng sinh chữa bệnh ngoài da.
    THế túm lại là nếu dùng thuốc là thuốc gì thế mẹ nó. Để về mình đi mua dùng với.
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bs bảo là nếu đặt thuốc và uống thuốc không khỏi thì phải để nguyên hiện trạng đi xét nghiệm, rồi cấy nấm đấy.
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trời thế thì buồn quá. Tớ thấy hiện tượng đúng như mẹ nó nói đấy. ngứa rất khó chịu và có cặn trắng thật.
    Đúng là do dạo này mình có dùng kháng sinh chữa bệnh ngoài da.
    THế túm lại là nếu dùng thuốc là thuốc gì thế mẹ nó. Để về mình đi mua dùng với.
    Nguyên nhân bị nấm AĐ cũng có thể là vì bạn vừa sinh con nhỏ, hooc môn trong cơ thể thay đổi nên các loại nấm và vi khuẩn trong âm đạo bị ảnh hưởng. Các vi khuẩn tốt bị chết dẫn đến nấm phát triển mà không có cái gì hạn chế.
    Bạn nên đi khám để bíêt mình nhiễm loại nấm gì rồi mới dùng thuốc được, không thể dùng tự tiện được vì có thể mỗi người nhiễm một loại nấm khác nhau
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nguatrang ơi, pha thuốc tím thật loãng thôi thì sao mà bẩn đc, cho vài hạt vào nước ấm để lên màu tim tím thôi.

Mình vẫn băn khoăn vụ này, đặt cả Canesten và Mega.. gì mà vẫn chưa hết, khó chịu ghê cơ
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trước mình cũng bị viêm âm đạo do nấm,ngứa và có chất bột bột.
    Hồi ấy mình đi khám ở HN,bác sĩ đặt thuốc cannesten,bôi ngoài cannesten,và uống thuốc cả 2 vợ chồng mỗi người 1 viên
    Chồng mình đi chữa ở Phủ Lý,bác sĩ nam.Ông bác sĩ cho thuốc cả 2 vợ chồng.Ông này có thuốc hay cực,thuốc bôi ngoài đen sì,nhưng trị ngứa hiệu nghiệm lắm,vừa bôi vào đã đỡ ngứa luôn
    Nếu chồng của mẹ nào bị lây vợ thì nhắn tin cho mình để mình hỏi địa chỉ bác sĩ chữa cho chồng mình nhé,tốt lắm đấy
    Tuy nhiên,bệnh này hay tái phát lắm.Mình khuyên mọi người nên đến phòng khám tư để họ đặt thuốc và theo dõi,ko nên tự đặt thuốc vì mình đặt có thể không đúng chỗ cần đặt đâu
    • 260 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

.
    Hòi mình mới sinh được 4 tháng cũng thấy bị ngứa rất khó chịu và có cặn trắng, sau đấy mình mua nước rủa Dạ Hương về rủa thì thấy bây giờ (sau 1 tháng) không còn ngứa nũa. Mình cũng định đi khám mấy lần nhưng vướng víu mãi không đi được. Không biết mình có bị NAD ko hả các mẹ???
    Help me!!!!!!!!!!!!!!

• 1,014 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

đấy em cũng bị đang chữa, mà cứ hết lại bị lại. Nghe Bs nói là do vấn đề vệ sinh là chính. Quần lót ẩm ướt rửa AD thường xuyên là nguyên nhân gây ra nấm. Vì nấm này thích môi trường ẩm sau khi sinh cũng như trong thời kỳ mang thai dễ sinh nấm. Đặt thuốc uống kháng sinh thì sẽ hết sau đó cố gắng mặc quần thoang mỗi khi đi vệ sinh thì lau khô đừng rửa nhiều sẽ hạn chế nấm phát triển. Heo-béo-xinh chữa hết có kinh nghiệm cho mình xin nhé

• 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabongnhim
    Hòi mình mới sinh được 4 tháng cũng thấy bị ngứa rất khó chịu và có cặn trắng, sau đấy mình mua nước rủa Dạ Hương về rủa thì thấy bây giờ (sau 1 tháng) không còn ngứa nũa. Mình cũng định đi khám mấy lần nhưng vướng víu mãi không đi được. Không biết mình có bị NAD ko hả các mẹ???
    Help me!!!!!!!!!!!!!!
    Từ trước tới giờ mình vẫn hay dùng Care free mà sao vẫn bị