SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Muốn có thai nhưng kinh nguyệt không đều

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vo chong em cuoi duoc 1 nam roi, qhtd van binh thuong khong phong tranh
    cach day 5thang vi li do suc khoe nen em phai hut thai khi duoc 6tuan o benh vien da khoa Cua Dong, tinh Nghe An. khong co trieu chung gi dang lo ngai sau khi hut thai, kinh nguyet em van binh thuong nhu truoc day( vong kinh cua em khi 30 ngay, khi 35, ngay) co cj=hoâng em van sinh hoat Td deu dan khong su dungbien phap phong tranh nao ma van chua co em be. mong lam roi khong biet phai lam sao. chu ki kinh cua em may thang nay cung khong deu cu the la: 30ngay, 33ngay,65ngay). em cung tim hieu tai lieu, mua que thu rung trung, que thu thai nhung khong timk duoc ngay rung trung, lieu em co bi sao khong?co can uong thuoc lam cho kinh nguyet deu khong? vo chong em rat mong co em be va van giu duoc tam li thoai mai. chong em 30 tuoi, em 24 tuoi roi. mong cac chuyen gia giup do. em xin chan thanh cam on
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,624 Bài viết

• 3,717 Được cảm ơn

Chị chẳng phải chuyên gia gì, nhưng chị cũng có kinh nguyệt không đều như em. Em năm nay mới 24t, đừng suy nghĩ nhiều. Để tính ngày rụng trứng thì khoảng từ ngày thứ 12-14 kể từ ngày thấy kinh đầu tiên, vào ngày rụng trứng thì cơ thể em sẽ hơi nóng hơn chút xíu xiu, ra chất nhờn màu trắng trong, kéo chỉ, không hôi. Tình trạng này kéo dài khoảng 3 ngày. 3 ngày đó mình xáp lá cà ( tránh giữ tinh binh lâu nhé. Tốt nhất là trước đó 1-2 ngày mình làm 1 trận rồi để chồng dưỡng sức 1-2 ngày).
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Sau khi đi hút thai xong thì kinh thường ko ổn định 1 thời gian mới bình thường lại được, vả lại bạn mới hút xong cũng chưa nên có lại sớm tránh quen dạ, cứ để tự nhiên cơ thể bình ổn lại rồi có lúc nào ko biết, chứ đôi khi mong quá, tâm lý ko tốt cũng ko có được. Nếu sau thian 2 năm mà chưa có mới phải lo
    Sức khỏe là vàng
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tâm lý phải thoải mái e à! Đừng lo lắng nhiều quá, mong 2 vc sẽ sớm có tin vui!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chán wa các mẹ ơi.vc em cưới nhau được một nam rùi mà vẫn chưa có gì cũng chỷ do kinh nguyệt của em không đều thui.mới đầu lấy nhau về thỳ kinh cuae em cũng chỷ lên vài ngày thui nhung từ khi uống thuốc nam của mẹ chông cát cho mau có thai thỳ em bị mất kinh ba tháng liền em cát thuốc bắc uông thỳ lại có ngay mà em ngùng uống thốc thỳ lại không có nữa.chán wa có chị em nào biết cách nào không gipus em với vc em mong có baby làm rùi.em khổ wa các chj ơi!!!!!!!!
    • 687 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Kinh nguyệt mình cũng ko đều . 1 năm chỉ có 6 lần thôi ! Vợ chồng mình lấy nhau từ tháng 3 năm ngoái , tháng 11 đi chữa lộ tuyến xong thì trời run rủi thế nào cho 4.1 lại có trứng rụng . Bọn mình thử thả đúng ngày trứng rụng thì lại có bé luôn bạn ạ ! Thế nên nếu kinh ko đều nhưng trứng khỏe thì vẫn có thể có em bé bt , chỉ là chưa canh đúng ngày thui ! Bạn lại mới bỏ thai nên nội tiết chưa thể bình thường ngay được. Bạn có thể đến khám và kiểm tra ở Phụ sản xem sao ! Mình thấy có bác Dũng ở Kim Ngưu cũng rất giỏi khoản này !
    25/09/2013 : Bé Mon nặng 3kg , dài 51cm chào đời sau 12 tiếng mẹ đau đẻ ! Ba mẹ yêu con nhất trên đời ! Con hay ăn chóng lớn con nhé ! Trộm vía tỷ lần !
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nabby Xem bài viết
    Kinh nguyệt mình cũng ko đều . 1 năm chỉ có 6 lần thôi ! Vợ chồng mình lấy nhau từ tháng 3 năm ngoái , tháng 11 đi chữa lộ tuyến xong thì trời run rủi thế nào cho 4.1 lại có trứng rụng . Bọn mình thử thả đúng ngày trứng rụng thì lại có bé luôn bạn ạ ! Thế nên nếu kinh ko đều nhưng trứng khỏe thì vẫn có thể có em bé bt , chỉ là chưa canh đúng ngày thui ! Bạn lại mới bỏ thai nên nội tiết chưa thể bình thường ngay được. Bạn có thể đến khám và kiểm tra ở Phụ sản xem sao ! Mình thấy có bác Dũng ở Kim Ngưu cũng rất giỏi khoản này !
    Chị ơi em cũng kinh nguyệt ko đều muốn có em bé lắm, nhìn thấy chồng buồn mình cũng buồn theo
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang 23 tuổi và " ngày đèn đỏ" không đều, em chưa lập gia đình nhưng cũng lo lắng lắm ko biết lấy chồng có dễ sinh con không