• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Sáng nay mình ở Viện Da liễu HN, gặp một cô bé cũng bị mụn thịt quanh mắt. Khám thì bs kết luận là u tuyến mồ hôi. Và chỉ định cho đốt bằng laser. Mình không biết bs làm như thế nào. Còn chi phí thì hết 250K.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Eo ôi, sao giá ở thẩm mỹ viện với giá ở Bv chênh lệch quá các chị nhỉ? Trước đây em có đọc một bài báo thì không nhớ rõ mụn thịt quanh mắt là bệnh gì nhưng em nhớ là bệnh này không nguy hiểm và có một đặc thù là mình càng chooc vào nó thì nó càng lan rộng. Hồi đó em chỉ bị 1 mụn thôi, nhưng do quá căm ghét nên em lấy kim quyết định bứng nó đi vĩnh viễn..ai ngờ nó đẻ ra thêm 3 mụn nữa, còn mụn ban đầu thi to lên gấp đôi...hichíc sau đó em mới đọc bài báo kia..thế là... 4 mụn!
    :Rose:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nào có mụn thịt thì đi trị liền nhé,chứ để lâu mấy cô mụn đáng ghét sẽ mọc đầy luôn.Như mình nè ,cứ nghĩ không sao,ai ngờ mấy cô lan khắp quanh mắt trông thật đáng ghét.Mình định đi ''xử lý'' mấy cô nàng này mà lại không biết nên đến đâu vì có nhiều ý kiến quá.Bạn nào ở Sài Gòn chỉ giúp mình chố nào uy tín với.Mình nghe nói đốt bằng laze vậy có bạn nào đã dùng phuong pháp này chua?hiệu quả của nó có tốt kg?Trả lời giúp mình nhé.Cảm ơn mọi người rất nhiều.:Smiling:
    • 767 Bài viết

• 1,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sach Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn nào có mụn thịt thì đi trị liền nhé,chứ để lâu mấy cô mụn đáng ghét sẽ mọc đầy luôn.Như mình nè ,cứ nghĩ không sao,ai ngờ mấy cô lan khắp quanh mắt trông thật đáng ghét.Mình định đi ''xử lý'' mấy cô nàng này mà lại không biết nên đến đâu vì có nhiều ý kiến quá.Bạn nào ở Sài Gòn chỉ giúp mình chố nào uy tín với.Mình nghe nói đốt bằng laze vậy có bạn nào đã dùng phuong pháp này chua?hiệu quả của nó có tốt kg?Trả lời giúp mình nhé.Cảm ơn mọi người rất nhiều.:Smiling:
    Bạn đến BV mắt, phòng tư vấn thẩm mỹ, nằm phía bên đường Nguyễn Thông Q3, họ sẽ tư vấn cho bạn. Trước đây MT có đi đốt ở đó. Họ tính 100,000đ/mụn nếu chích thuốc tê, 50,000/mụn nếu khống chích thuốc tê. Nếu chịu đau giỏi thì không cần , vì chích thuốc ở vùng mắt còn đau hơn là đốt. Giá đó là tính cho các mụn to, rõ ràng, còn mụn nhỏ họ đốt luôn chứ ko phải bao nhiêu tiền chỉ đốt bấy nhiêu mụn. Đó là giá hồi tháng 2/2008 nhé.Tùy loại mụn mà đốt 1 lần hoặc sau 3 tháng phải trở lại đốt tiếp.
    Trước đây BS Thoa là người làm cho MT, bạn có thể liên lạc theo SDT 0909399025.(MT không có họ hàng, dây mơ, rể má gì với BS Thoa đâu nhé):Smiling:
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Hình như TMV Thanh bình cũng có cơ sở ở SG đó bạn ơi! bạn thử vào web của họ để xem địa chỉ cụ thể nhé!
    • 246 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có thể nói rõ hơn về thuốc và chỗ mua được không. Mẹ mình bị nhiều em mọc lên quanh mắt lắm, trông không được ... mỹ thuật lắm nên mình muốn tìm cách chữa cho mẹ.

Cảm ơn mẹ nó nhiều.
    Tập Suối nguồn tươi trẻ!
    • 126 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em đã từng đi đốt laze ở bv Bạch Mai rồi. Rẻ và đốt xong thì cũng hết nhưng chỉ được khoảng 2 năm thôi, nó lại mọc lại. Híc híc, em đốt hồi năm 2003. Đến 2006 sinh em bé xong lại bị lên nhiều. Ghét mấy cái mụn đó quá. Có chị nào đã từng trị ở TMV Thanh Bình c hia sẻ cụ thể hơn cho em với. Em chưa bao giờ đến các TMV vì cứ nghe chuyện các TMV nhiều khi thấy dị ứng ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị mụn thịt quanh mắt và đang rất lo ,sợ nó mọc nhiều ra.Có bạn nào bị như mình kg?Cach chữa trị như thế nao và chi phí khoang bao nhieu,minh cảm ơn mọi nguoi rất nhiếu!:Smiling:

Vấn đề là bạn hiện đang sinh sống ở đâu.
    Nếu ở khu vực Hà nội thì chi phí từ 3 triệu trở xuống
    Nếu ở khu vực Tp. Hồ Chí Minh thì chi phí từ 4 triệu trở xuống
    Nếu ngoài phạm vi phủ sóng trên thì tôi cũng chịu
    (sory vì tôi cũng ko biết bạn ở đâu mà)

Bạn có thể tham khảo thêm tại đây
    http://www.phununet.com/WikiPhununet...=0&StoreID=716
    • 616 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hainhoc Xem bài viết
    Mình chữa bằng Thuốc Bảo vệ mắt nhé:
    Bôi hàng ngày sẽ lặn các mụn nhân quanh mắt . Kể cả mụn lâu năm
    Thuốc bảo vệ mắt là hiệu gì bạn???
    • 320 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình bị mụn thịt quanh mắt và đang rất lo ,sợ nó mọc nhiều ra.Có bạn nào bị như mình kg?Cach chữa trị như thế nao và chi phí khoang bao nhieu,minh cảm ơn mọi nguoi rất nhiếu!:Smiling:
    Mình có quen một em rất nhiều mụn thịt quanh mắt càng đốt càng mọc đốt xong chỉ vài tuần là mọc trở lại. Làm đủ các kliểu mà không ăn thua. Càng ngày càng mọc nhiều ở quanh mắt cái này hình như là do nội tiết nên chỉ chữa trị từ phía ngoài thì rất khó có hiệu quả.
    • 2,511 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người bảo là nếu ai bị mụn quanh mắt mà nó k lan rộng ra thì không sao, không cần phải đi đốt. Nếu đi đốt thì nó chỉ được 1 thời gian thôi.
    Mình cũng bị mụn quanh mắt, nhưng hơn 10 năm nay rồi không thấy nó lan thêm tí nào, nhìn quen nên cũng kệ.
    Dù sao để đó thì trông xấu mà già hơn thật, hic hic.
    • 246 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hainhoc Xem bài viết
    Mình chữa bằng Thuốc Bảo vệ mắt nhé:
    Bôi hàng ngày sẽ lặn các mụn nhân quanh mắt . Kể cả mụn lâu năm
    Mẹ nó ơi, cho tớ biết thêm về thuốc bạn dùng với. Thanks :Rose: :Rose: :Rose:
    Tập Suối nguồn tươi trẻ!
    • 798 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benguyenanh Xem bài viết
    Cái này mình có biết rất nhiều người bị, và mình cũng thấy rất nhiều người chữa khỏi. Ở HN, chữa khỏi được bệnh này bạn nên tới Thẩm Mỹ Viện Thanh Bình - số 8 Cửa Đông thì phải. Mình có tới trị mụn trứng cá ở đó thì thấy rất nhiều người tới chữa. Chi phí hình như rơi vào khoảng từ 2,5tr đến 4tr tùy thuộc vào tình trạng của mỗi người. Ở đây bảo hành 3 năm cho mọi bệnh nhân!

Thông tin thêm mẹ nó vào web: www.thammyvienthanhbinh.com.vn

Mà hình như mình cũng hơi có biểu hiện rồi thì phải. Tối qua soi gương cũng thấy quanh mắt có những hạt nhỏ li ti. :Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    e là người đến TMV Thanh Bình chữa rồi đây!
    E đọc ở trên trang 24h trong mục làm đẹp thấy nói Thẩm Mỹ Viện Thanh Bình chữa được mụn thịt có bảo hành thế là e đến. Chữa trứng cá thì e hok bít hiệu quả ra sao vì e chưa chữa trứng cá ở đấy, chứ mụn thịt thì Thanh Bình cũng đôt' điện như ở Bệnh viện thôi. Lúc quyết định làm e hỏi kỹ lắm là có sẹo không, TB nhất định bảo không, còn viết cho e cái giấy bảo hành rồi đưa ảnh mấy người trước khi làm và sau khi làm ra.. E an tâm làm thế là đâu vẫn vào đấy, tiền mất tật mang, biết thế ko làm. Thanh Bình bảo hành tưởng như nào chứ hóa ra vẫn đốt tiếp như thế.. Huhu... :Crying:
    Mẹ nào có cách hiệu quả, đã làm rồi thì share e với ạ!
    • 545 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trần amy Xem bài viết
    e là người đến TMV Thanh Bình chữa rồi đây!
    E đọc ở trên trang 24h trong mục làm đẹp thấy nói Thẩm Mỹ Viện Thanh Bình chữa được mụn thịt có bảo hành thế là e đến. Chữa trứng cá thì e hok bít hiệu quả ra sao vì e chưa chữa trứng cá ở đấy, chứ mụn thịt thì Thanh Bình cũng đôt' điện như ở Bệnh viện thôi. Lúc quyết định làm e hỏi kỹ lắm là có sẹo không, TB nhất định bảo không, còn viết cho e cái giấy bảo hành rồi đưa ảnh mấy người trước khi làm và sau khi làm ra.. E an tâm làm thế là đâu vẫn vào đấy, tiền mất tật mang, biết thế ko làm. Thanh Bình bảo hành tưởng như nào chứ hóa ra vẫn đốt tiếp như thế.. Huhu... :Crying:
    Mẹ nào có cách hiệu quả, đã làm rồi thì share e với ạ!
    Đang định đến Thanh Bình thì đọc được bài viết của bạn, may quá, không th2i lại mất tiền oan uổng. Trước đây mình thường đi đốt láer ở Viện Vật lý Y sinh học trên đường Pastuer, đốt đau lắm, không mắc lắm chỉ chừng 200 ngàn thôi, nhưng vài năm sau lại phải đi đốt lại.:Sad:
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chít, em cũng bị mấy cô mụn ( u tuyến mồ hôi) đó. Em tìm hiểu về bệnh này rùi nhưng hình như chẳng có thông tin cụ thể là chữa thế nào cả. Em đang lo quá thấy mụn ngày càng mọc nhiêu và to lên.

Có cách nào cụ thể, đáng tin không các chị, em thì thấy dị ứng với TMV lắm bị lừa nhiều rùi.

có mẹ nào đã chữa khỏi rồi mách cho em với. khân thiết lắm...hu hu
    • 7,714 Bài viết

• 7,601 Được cảm ơn

Hôm nay vào đúng mục gỡ rối tơ lòng rồi:Laughing:
    Nhà mình hình như là di truyền, 3 chị em gái ai cũng bị hết.
    Cách đây 20 năm, mình đi đốt 1 lần rồi. Dĩ nhiên là chỉ xử các mụn ra mụn thôi. Còn nhóm mụm li ti thì làm sao xử được. Sao đó thì 1 thời gian sau nó lại xuất hiện. Khỏe mạnh mập mạp thì thấy nó không là gì. Nhưng ốm o thì nhìn xấu tệ.
    Hôm nay đọc toptic này, thấy cái gương soi ngay, đếm 2 mắt khoảng 10 mụn thịt to. Các mụn liti lí nhí nó biến hết rồi (sau khi sinh 2 con :Laughing: :Laughing: ). Trộm vía mụn nhé.

Chị mình thì đi đốt liên tục, nhưng vẫn lên nhiều.

@Hainhoc, thuốc của mẹ nó là loại gì? gửi cho mình sử dụng xem.:rolleyes:
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thôi rồi, em vừa ngó vào gương thì thấy ôi thôi là mụn bé li ti đang hơn hở mọc quanh mắt. Lo quá đi thôi!

Nhan sắc ngày càng ...ngày xưa ơi còn đâu?
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đi khám ở Thanh bình xong,họ nói muốn điều trị hết thì phải mất 6 triệu.Trong khi mình đang là sinh viên làm gì mà có số tiền lớn ấy chứ.Mình buồn quá.Mình nghe nói ở bệnh viện da liễu thành phố HCM điều trị mụn thịt rẻ hơn rất nhiều,có bạn nào đã đi chữa ở đó chưa giúp minh với.....:Sad:.thanks mọi ngừoi nhé.
    • 576 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng có nhiều mụn thịt quanh mắt lắm. Sau đó mình đi đốt ở Viện 108, ở đây người ta tính theo mụn, ví dụ như 25K một mụn bé, 40K một mụn to. Vì lâu quá rồi nên mình cũng không nhớ chính xác, mình làm cũng phải được 5 năm năm rồi. Theo như lời bác sỹ nói thì một phần là kỹ thuật đốt laser ( phải đốt sâu cho hết chân mụn) và một phần nữa là sự giữ gìn của mình sau khi đốt ( như lúc vừa đốt xong là tuyệt đối kiêng đi nắng, vệ sinh sạch sẽ , bôi nghệ và thuốc đều đặn tránh để lại sẹo ) sau này đi nắng cũng phải che chắn cẩn thận . Càng giữ được lâu thì nó càng lâu lên lại . Như mình đây, cũng giữ gìn khá tốt , chỉ có điều lúc trước mình có một cái mụn hơi to, phải đốt sâu, nên giờ mình lại có một cái sẹo lõm mờ mờ. Hic...hic..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tác dụng chữa bệnh thần kỳ: gừng + giấm

Được chị bạn chia sẻ cho bài thuốc trị đau dạ dày cho tớ, và viêm khớp cho mẹ tớ, thấy hay và hữu...

• Tư vấn chọn mua và sử dụng điều hòa

Chào các mẹ, dù mùa hè qua rồi nhưng trời vẫn oi lắm. Ở SG lúc nào chả nóng :). Nhiều bạn của mình...

• Bé bị mụn thịt quanh mắt

Các mẹ ơi giúp bạn mình. Con bạn ấy được 22 tháng, quanh mắt bé có nhiều mụn thịt lắm. Bạn ấy chưa cho đi khám vì không biết phải khám ở đâu. Các mẹ tư vấn cho bạn mình với xem phải làm gì nhé. Cảm ơn các mẹ

• Mụn thịt quanh mắt

Em bị mụn thịt quanh mắt từ lâu rồi, muốn hỏi xem có mẹ nào đã đi bắn tia lase chưa ? Có tác dụng gì không ? Chia sẻ cho e biết với ạh. Thanks các mẹ trước nhé. Tiện cho e biết địa chỉ ở đâu làm đáng tin cậy ạh.

• Cách giảm 1 kí mỗi tuần mà không hại sức khỏe

Xem xong bài này tự nhiên em có động lực giảm cân ghê gớm ạ, giảm cân mà không hại sức khỏe thì quá...

• Bài thuốc lá dấp cá và nước vo gạo

EM chào các mẹ. Các mẹ có biết bài thuốc trị ho lá dấp cá đun với nước vo gạo không? Em nghe nhiều...

• 261 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cũng bị mụn thịt như vậy.Trông xấu và già hẳn.Cũng nghĩ đến việc đi khám và đốt rồi.Nhưng sợ đau nên chưa dám đi.
    Hay có mẹ nào định đi khám mình cùng hẹn rồi đi nhỉ.Cho có bạn có bè.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5